Thông tin: Bé SN 2007. Các mẹ dự định cho con đi học lớp 1 (T9/2013) trường nào???

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi hoangminh_231, 18/2/2013.

Tags:
  1. MeTomvaBen

MeTomvaBen Thành viên tập sự

Ðề: Bé SN 2007. Các mẹ dự định cho con đi học lớp 1 (T9/2013) trường nào???

Bạn ơi, 1 mẹ ở cq mình cho con học Nam Trung Yên, nhưng đến lớp 1 thì xin chuyển sang Kim Đồng. Hỏi thì bạn ý bảo: Chuối lắm:)) Cô giáo k thân thiện, k quan tâm đến con. Chẳng biết do cô hay do trường!

Đang tải...

2. cunconvachuotnhat

cunconvachuotnhat Thành viên sắp chính thức

3. nangha94

nangha94 Thành viên tập sự

Chị em loay hoay tìm trường cho con từ trước Tết cơ, đứa lớn thì cho vào LNH, đứa nhỏ thì vẫn chưa tìm đc. Có con mệt thật í.

4. Tit Teo

Tit Teo Thành viên rất tích cực

Có bạn nào đăng ký cho con học ở Thành Công A, B không?

5. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

Eo,chiều nay tớ mới đi nộp hồ sơ Nguyễn Siêu cho con.Nàng nhà tớ phải thi vào 19/4,tức thứ 6,cũng là ngày giỗ tổ HV luôn.Mọi năm nhỉ tổ chức trg 2 ngày,năm nay đông quá nên phải thêm 1 ngày nữa.Quả này tỉ lệ thành công của nàng nhà tớ chắc thấp lắm.May mà nhà tớ cũng có 1 suất ở Yết Kiêu Hà Đông rồi,trường này nghe nói cũng ổn,lại có người quen nên chắc ko vấn đề gì lắm.Ko đỗ NGUYỄN SIÊU thì ta về YẾT KIÊU vậy,cũng đều ... IÊU cả,hihi....

mebeluantuenhi thích.
  6. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Kinh quá, mọi hôm lịch thi chỉ 2 ngày thôi mà, năm nay chắc heo vàng đông quá đây mà, kiểu này tỷ lệ chọi chắc ngất ngưởng.
    Ôi cái sự học! Ngày xưa mình trường làng cũng kiếm đc 2 cái bằng đại học đấy thôi, sao giờ khổ thế nhỉ.

7. Mẹ Sóc xinh

Mẹ Sóc xinh Đang cai nghiện, ná!

Ðề: Re: Ðề: Bé SN 2007. Các mẹ dự định cho con đi học lớp 1 (T9/2013) trường nào???

Sao thế nhỉ? Tớ thấy con bạn tớ, cả 2 đứa, có đi học thêm gì đâu nhỉ? Cô giáo thì thấy chúng nó khen lắm, ko chê bai điều gì. Tớ cũng mới nộp xong hồ sơ cho con vào LTT đây, vì gần nhà, đưa đón cho tiện.

Vụ học thêm thì tớ nghĩ là do cha mẹ thôi. Ngay cả 2 đứa bạn tớ cũng thế. Một đứa thì kỳ vọng con mình, cho học đủ thứ, giờ cận loạn dưỡng lung tung cả. Đứa thứ 2 thì ko quá kỳ vọng vào con, đến cả học chữ trước cũng ko cho con học. Nhưng con nó vẫn học bình thường mà, có thấy bị kêu ca gì đâu. Tớ nghĩ học thêm cũng tùy cô, hoặc có khi do bố mẹ cứ cố để con mình khá hơn, hoặc sao đó, thì mới thế. Chứ trường này là ko học thêm mà. Cầu nhiều quá, ắt hẳn cung sẽ phải ra đời. Phương châm của tớ sẽ là: ko ép con học, cho nên, có cho vào đâu đi chăng nữa, tớ cũng ko cho học thêm. Nhưng chắc chắn 1 điều là tớ sẽ học cùng con và kèm nó.

8. chaucaochep

chaucaochep Thành viên rất tích cực

Re: Ðề: Re: Ðề: Bé SN 2007. Các mẹ dự định cho con đi học lớp 1 (T9/2013) trường nào???

Tớ vẫn quyết định đầu quân vào LTT đấy. Cấp 1 quan trọng nhất là cô nên tớ có biết mấy cô ở đó dễ thương lắm hiiii, rất yêu trẻ em, nhẹ nhàng và kiên nhẫn. Tớ cũng mới nộp hs cho con hôm nay, thi vào sáng T7.

Học thêm thì ko thể thiếu .... nếu con mẹ bị hổng kiến thức hoặc tiếp thu ko được bằng các bạn. Trường hợp nữa là nếu con mẹ muốn học giỏi hơn hẳn để vào trường chuyên thì ko thể ko đi học thêm. Vậy nên học thêm đâu có j xấu, tớ vẫn ủng hộ học thêm, nhưng học lúc nào, bao nhiêu và như thế nào thì tùy mục tiêu của từng gia đình, sự tiếp thu của từng con ...... Và nhà tớ chưa từng cho con đi học thêm vì ..... cô cả dù con tớ học trường làng hiiii

Các mẹ đều đăng ký thi vài ba trường nên là đông .... ảo thôi em ơi. Đến lúc chốt lại ds là cũng ko còn nhiều đâu. Chị cũng đang tính cho con thi thêm NS đây, vẫn còn thời hạn nộp hs mà. Thi cho vui, xem con mình ở chỗ nào chứ nhiều khi .... ở nhà nhất mẹ nhì con, đi thi thì lại ..... trượt hiiiiiii

Tớ thấy nói NS cho thi 2 ngày T7 và CN mà cả hai ngày đó nhà tớ đều có KH rồi nên ko ngó nghiêng nữa nhưng nếu có T6 thì tớ có khi lại bon chen xem thế nào hiiii. Tks nàng nha....

hoangminh_231mebeluan thích.
  9. susan20041

susan20041 Thành viên tích cực

Ðề: Re: Ðề: Bé SN 2007. Các mẹ dự định cho con đi học lớp 1 (T9/2013) trường nào???

chắc tuỳ từng cô mẹ nó ah, thấy bố mẹ của cháu kể là phát sinh từ việc không học thêm gì đó..rồi cô bảo các bạn trong lớp không chơi với con vì con láo toét.., bức xúc quá nên bố mẹ của cháu gửi cả mail góp ý cô, rùi gặp cả hiệu trưởng để kiến nghị nữa, cuối cùng hôm qua, em vừa được bố mẹ cháu bảo sẽ chuyển trường con sang Phan Đình Giót rùi.

chaucaochep thích bài này.
  10. chaucaochep

Re: Ðề: Re: Ðề: Bé SN 2007. Các mẹ dự định cho con đi học lớp 1 (T9/2013) trường nào???

Gái ơi, hỏi cho chị xem là cô nào rùi PM chị để chị tìm hiểu xem nhá. Chị cũng quen bên đó mà hiiii, biết để tránh cho con thui !!!

11. orsca

orsca banhangtaikho.enterbuy

Em là em kết là Nguyễn Siêu lẫn Đoàn Thị Điểm bác ạ. Nhưng mà em chưa biết chi phí học ở những trường đó thì như nào các bác nhỉ. Con nhà e cũng còn có 2 năm nữa đi học thôi. Bác nào có con học ở 2 trường đó cho e xin tí kiến thức về chi phí học ở đó với ạ. Vợ chồng em là công ăn lương nên thu nhập có hạn ạ.

12. MeNam&Linh

MeNam&Linh Thành viên nổi tiếng

Có mẹ nào có mối xin trái tuyến vào Xuân La - Tây Hồ không nhỉ? Nhà mình ở khu này lâu rồi nên muốn xin con vào đây học cho gần chỗ ở nhưng mà lại trái tuyến các mẹ ạ. Đang lo lắng chuyện xin con vào học đây các mẹ ạ.

13. yeu-chong-con

yeu-chong-con Thành viên rất tích cực

Trái tuyến mẹ nó nên xin sớm đi. Mình nghĩ có thể lân la ở trường rồi hỏi mọi ng xem sao. Hoặc có thể vào đặt vấn đề với hiệu trưởng ấy.

MeNam&Linh thích bài này.
  14. Me2chip

Me2chip

mình cũng nghĩ vậy trái tuyến phải xin từ bây giwof mí được, năm nay heo vàng lên chắc sẽ đông đó

15. Mẹ Sóc xinh

Mẹ Sóc xinh Đang cai nghiện, ná!

Cá nhân tớ cũng ko phải kỳ thị việc học thêm. Đúng là nếu con mình hổng kiến thức, hoặc học yếu, thì vẫn nên nhờ các cô kèm cặp thêm vì mình có thể có khả năng, nhưng phương pháp thì ko hoặc "bụt chùa nhà không thiêng". Nhưng học thêm theo kiểu phong trào, hoặc học thêm vì phải làm thế mới được lòng cô, thầy, thì tớ kiên quyết nói không. Tớ vẫn quan niệm là bố mẹ nên kèm con học và học cùng con thì chắc chắn hiệu quả hơn. Vợ chồng tớ thống nhất với nhau là cấp 1 sẽ để cháu được học cái nết, cái ý thức thôi, còn kiến thức thì đảm bảo đủ theo yêu cầu của giáo trình là ok.

Hôm nay xã tớ cũng vừa nộp hồ sơ cho con vào LTT, mà cũng nhăm nhe xin vào lớp cô Thoan hay cô Hưng, vì thấy các mẹ có con học rất khen 2 cô này.

úi, cô nào đấy, mẹ nó bật mí đi, tớ cũng tò mò quá! Tớ cũng biết là ngay cả trường chuyên, lớp chọn, cũng tùy cô, không phải cô nào cũng tốt cả đâu. Đâu cũng có người nọ, người kia mà.

16. bantinhsohoc

bantinhsohoc Thành viên tập sự

Con gái mình cũng sinh 2007. Mình sẽ cho con học trường làng để con có kỷ niệm tuổi thơ. Về nhà chịu khó kèm con học một chút. Chỉ cần con biết nghe lời, hoàn thành bài cô giao, biết giúp đỡ bố mẹ việc nhà trong khả năng có thể, hòa đồng với bạn bè là mình yên tâm rồi. Nếu con có đạo đức tốt thì việc học hành tự nhiên sẽ tốt theo. (mình tin sâu nhân quả).

Còn chuyện biếu xén, mình hoàn toàn phản đối. Việc cảm ơn thầy cô trong những dịp lễ, tết thì chỉ nên làm với lòng cảm ơn chân thành. Chỉ cần 1 chút thôi (100k/cô/ngày lễ), nhưng nên có lời 'cảm ơn cô/thầy' trong bưu thiếp.

Mình dị ứng nhất chuyện phải đi biếu Sếp. Mình đi làm thuê cho họ rồi, sao còn phải biếu xén họ nữa chứ? Biếu xén cấp trên là tiếp tay cho nạn quan liêu, là ủng hộ cơ chế xin - cho, làm cho xã hội mất đi sự trong sạch, công bằng, là tạo ra môi trường sống không tốt cho tương lai của con cái chúng ta sau này.

Thay vì lo biếu xén cấp trên, mình chỉ cần lo làm tốt phần việc của mình. Cũng như thay vì lo phải biếu xén các thầy/cô giáo thật nhiều tiền, mình chỉ cần rèn con mình tốt ngay ở nhà. Mình học sư phạm ra, cũng đã dạy khá nhiều học sinh nên mình hiểu: chỉ cần con ngoan, học khá thì giáo viên sẽ luôn yêu quý con, cho dù phụ huynh ko tặng quà cáp. Chính sự ngoan ngoãn của các con hằng ngày là món quà rất lớn dành cho thầy/cô vì nếu các bạn đều ngoan thì khi ở trên lớp thầy/cô sẽ đỡ vất vả hơn rất nhiều.

MeBonBill thích bài này.
  17. chaucaochep

Bạn đang học lớp 8 nhà tớ hồi lớp 1 cũng học cô Hưng ở LTT đấy, cô hiền lắm. Hôm trc đến trg cũng vào chào cô mà chắc cô chẳng nhận ra hiiiii, chẳng trách cô được 7 năm rùi còn j. Cô Thoan thì tớ ko nhớ hoặc ko biết

Cái này quá chính xác luôn. Con gái đầu nhà tớ luôn may mắn vì vào trường công hay tư, ko lựa chọn j mà đều vào được những lớp có cô thích ơi là thích, yêu trẻ, hòa đồng với các con, gần gũi với phụ huynh, rất có trách nhiệm mà chẳng bao giờ cần ... bôi trơn. Bạn T2 thì ko được may mắn như thế nhưng cũng chưa bao giờ gặp thầy cô nào mà mình thấy thực sự ..... ác cảm cả. Hay là tớ dễ tính nhỉ hiiii. Mà nói luôn là nhà tớ phản đối vụ "bôi trơn" nhé

À mà hôm nay tớ đã vào NS để mua đơn và nộp đơn lun rồi hiii, bon chen với các mẹ tí cho nó máu.....

Sửa lần cuối: 11/4/2013
    mebeluan thích bài này.
  18. Mẹ Ku Tũn

Mẹ Ku Tũn Thành viên kỳ cựu

Đúng rồi đấy chị
    trái tuyến chị nên xin cho con sớm
    kẻo sang tháng sau là các hồ sơ và các suất chốt là mình khó xin và giá cao đấy ạ

19. yeu-chong-con

yeu-chong-con Thành viên rất tích cực

Nói chung cô giáo thì cũng có người này người kia, nhưng mà cô mà thù học sinh và bảo các bạn không chơi với con thì quả là không có lương tâm và không xứng đáng đứng trên bục giảng chút nào cả. Mình không ủng hộ việc bôi trơn cho các cô nhưng mình đồng tình nếu những ngày lễ tết mình có chút ít cảm ơn các cô như mẹ nào nói ở trên.

20. MeNam&Linh

MeNam&Linh Thành viên nổi tiếng

Mình không có điều kiện về kinh tế như các mẹ khác nên việc bôi trơn cho cô thì chỉ có những ngày lễ tết mình mới có. Thế nên cũng hơi lo lắng việc cô sẽ đối xử phân biệt con mình, xã hội giờ thái hóa hết rồi :(