Cách chọn giày dép công sở cho các mẹ đây !

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Ms.Giang, 12/4/2013.

1. Ms.Giang

Ms.Giang Banned

Bạn là sinh viên mới ra trường và đang bắt đầu đi làm ? Hay bạn muốn thay đổi phong cách thời trang công sở để trông tự tin và chững chạc hơn.
    Nhưng bạn chưa biết chọn đôi giày thế nào để hoàn thiện cái nhìn toàn diện cùng cả bộ quần áo, vậy hãy tham khảo vài lời khuyên nho nhỏ sau đây của Apus nhé

1. Trước tiên hãy tính đến chiều cao giày tuỳ theo sở thích của bạn .Giày có chiều cao từ 3 >5 cm là lựa chọn khá phù hợp, vừa giữ được phom dáng lại vẫn đảm bảo sức khỏe cho đôi chân làm việc 40 -80 tiếng/tuần Gót giày bọc vải hay phủ sơn, trang trí sẽ tạo điểm nhấn thuyết phục hơn so với gót gỗ.
    Đôi giày công sở phù hợp sẽ khiến bạn tự tin rất nhiều
    2. Chọn loại giày không dây để có cái nhìn bớt trang trọng hơn, kiểu giày này thích hợp cho loại quần ống rộng hay ôm cũng như váy ống. Màu đen là màu dễ nhìn nhất, trong khi nâu sẫm sẽ tạo ra độ tương phản lớn với màu xanh biển
    3. Mẫu giày công sở truyền thống trong tủ giầy của bạn là giày cao gót màu đen. Bạn có thể đi loại giày này với trang phục có quần ống suôn hay váy ống. Đây chính là mẫu giày thường thấy nhất của công sở.
    4. Xem xét các mẫu in và trọng lượng của chất liệu trang phục. Chất liệu nặng hơn đòi hỏi giày da, trong khi loại nhẹ hơn thích hợp với các loại giày vải, lụa hay pha nylon.
    5. Bạn có thể chọn loại thắt dây từ phía sau nếu muốn tìm một chút cổ điển, thanh lịch và dễ chấp nhận bởi những môi trường làm việc đôi khi cần dè dặt trong ăn mặc.
    6. Đầu tư vào đôi giày chất lượng cao, vừa vặn với bàn chân là điều cần làm.
    7. Nhớ đánh bóng giày da thường xuyên để kéo dài tuổi thọ của giày và cho thấy một vẻ ngoài chuyên nghiệp.
    8. Thay thế đôi mới hay đính thêm lớp cao su, nhựa hay da của gót giày để tăng cường độ bám.
    Chúc bạn tìm được đôi giày công sở như ý !
    Nguồn maydanhgiay.biz

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ms.Giang
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Nangthu9999

Nangthu9999

Ðề: Cách chọn giày dép công sở cho các mẹ đây !

Lâu lắm rồi không mua giầy dép, vì đang chuẩn bị bầu bí nên mình toàn đi giầy bệt thôi.

3. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

Cảm ơn tư vấn của chủ top, giày dép là 1 phần phong cách của con người

4. mehen87

mehen87 Banned

GIày dép thì mình chọn 3 màu chủ đạo: Đen, Đỏ, Màu da. Với các mẹ ưa thích thuận tiện, năng động thì nên dùng 3 màu đấy vì dễ kết hợp quần áo. Quan điểm của mình là giày dép đơn giản, quần áo lòe loẹt tí cũng dc :D

5. Ms.Giang

Ms.Giang Banned

em cũng có quan điểm y hệt chị, để mỗi lần ra đường ko phải nghĩ nhiều, xỏ vào đôi nào cũng "ăn rơ" được với quần áo hehe

6. Shop Đẹp Bốn Mùa

Shop Đẹp Bốn Mùa Thành viên tích cực

em cũng thích đi dày cao gót lắm nhưng mà mỗi lần đi ra ngoài cứ thấy ngại ngại sao ý
    làm thế nào để tự tin đây các mẹ !