Kinh nghiệm: Có mẹ nào dùng Túi LV fake k vào đây 8 cùng em nhé!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi chiko1982, 17/1/2010.

1. chiko1982

chiko1982 Thành viên rất tích cực

Thấy dạo này các mẹ dùng lV nhiều thấy hay hay nên cũng bon chen mua 2 cái dùng, người bán bảo là fake 1, nhưng chẳng biết thế nào up hình lên để mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo dùm em nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chiko1982
    Đang tải...

2. chiko1982

o, k co me nao mau me vu nay a???????????????

3. yeunuthichhanghieu

yeunuthichhanghieu Thành viên tích cực

Em hôm qua vừa rinh 1 em ví đầm Shuhali ở Le beutique số 5 hàng gà về mất đứt nửa tháng lương nhưng nhìn mê chết đi được .Mà em không biết up hình ợ

4. chiko1982

me no up hinh len cho moi nguoi nghia di nao! me no lap 1 tai khoan o Photobucket.com rui coppy cai link anh len la ok ma.

5. chiko1982

Troi mua buon wa, cac me vao day tam cho vui nao!

6. Tớ cũng trong tình trạng tương tự như mẹ nó, dùng túi fake LV mà chẳng hiểu gì mấy. Cơ bản là tớ cũng ko định bon chen dùng đồ fake đâu, nhưng mà có nhu cầu dùng cái túi to to chắc chắc để đựng được nhiều đồ hơn, nhìn thấy em nó ưng thì mua thôi. CH nó bẩu fake 1 nhưng mình ứ tin, vì mình mua có hơn 500 thui. Nghe đâu fake 1 làm gì có giá đó

7. chiko1982

me no up hinh len di roi nho cac me tren dien dan danh gia ho cho, tren nay nhieu me sanh dieu lam. Chi em minh ga mo nen phai co nguoi dan duong thi moi sang ra duoc nhi!!!!!!!!!!!!!!

8. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Tớ cũng thấy mọi người bảo hàng fake 1 có giá tiền triệu và nhiều triệu kia, chứ còn giá thấp như nhiều người trên dđ rao bán thì ko thể là fake 1 đâu. Nhưng dù sao mình cứ chọn được túi đẹp và ưng ý là ok rồi.

haitintin74 thích bài này.
  9. mylinh90

mylinh90 Thành viên tập sự

chị ơi ! e đã từng đi Trung quốc lấy hàng về nhiều lần rồi , đồ e bán là cho giới trẻ thôi , e đã lấy nhiều đồ fake 1 rồi giá chỉ tầm mấy trăm nghìn tiền Việt Nam thôi ( nếu lấy buôn ) đảm bảm không qá 800 nhưng về đây nói thật e cũng toàn bán giá hơn 1 triệu có khi 2 triệu . Chị mua túi này bao nhiêu ạ ? Nếu là fake loại 2 thì rẻ tiền hơn nữa : quai túi trắng bợt ra , chất liệu túi khác hẳng fake 1 , đeo vài ngày là hỏng ngay . Fake 1 thì đắt hơn 1 tí , quai túi hơi nâu hơn 1 tí , chất lượng cao hơn , mẫu mãu giống thật hơn 1 chút .

10. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Mình thì k dùng hangf fake nhưng fake 1 đúng là rất đắt như mẹ nangvang nói giá lên đến vài triêu thậm chí trên chục triệu tùy theo sp đc copy ,như vậy mới khó hoặc k thể nhận biết đc..Mình vừa đi Pháp về bg mà mang túi fake qua HQ Pháp là phạt nhiều tiền lắm đó..thậm chí có bạn mang đôi giày gucci fake vô họ cắt ra tan nát đôi giày ra rồi phạt..

11. Hello!Girl

Hello!Girl Thành viên chính thức

em thích cái túi thứ 2 của chị :D. EM cũng mới tâu 1 cái màu nâu hình cái trống ý ,heeee

12. nhu hang

nhu hang Thành viên tích cực

Mình cũng thích LV nhưng túi xịn thì không có xiền mà túi fake nghe nói đã có trường hợp hải quan châu âu cắt nát ra trước mặt và phạt gấp đôi giá thành túi thật. Sợ;)

haitintin74 thích bài này.
  13. baby_baby_852002

baby_baby_852002 Thành viên tập sự

Các chị ơi, bỏ ra vài triệu để mua cái túi LV fake em thấy sót tiền sao ấy. Em thích dùng đồ xịn nhưng lại không đủ tiền, nên hay mua túi second-hand để xài cũng chỉ có mấy triệu mà là túi thật, đi đâu không bị quê. Mà dùng được lâu ạh. Có trang web online hanghieunhat gì đó bán hàng hiệu từ Nhật về giá cả cũng ok lắm. Các chị tham khảo xem sao. Chứ em thấy túi fake thế nào ấy, hôm trước cũng mua một một cái gần 500, dùng được đến hôm thứ ba thì nó tuột cái quai ra, thế là em bỏ xó luôn. Tiếc đứt ruột.

14. chiko1982

Em cũng chán hàng fake lắm rùi bây h chuyển sang dùng hàng chính hãng thấy tự tin hơn hẳn, mặc dù chỉ là những thương hiệu bình dân như aldo, MNG,9west, francosato...

15. luna25

luna25 Thành viên tích cực

Hic, tớ cũng dùng 2 túi LV thấy bạn bán bảo fake1, 1 cái là multi color (gần 2tr), 1 cái là j ấy e cũng chẳng nhớ (hơn 1tr).
    Nhưng mà tóm lại e thấy với số tiền ấy, mua được mấy loại MNG, 9w chính hãng.
    BG cũng chả fake làm j, hok thích lắm ah.

16. meNhim&Soc

meNhim&Soc Rolland (UNA và OWay)

Cửa hàng bạn bán ở chỗ nào, bạn chỉ bán lẻ có bán buôn ko?

17. diaz

diaz Thành viên mới

em cũng thích dùng đồ hiệu mà hok có tiền, nên cũng đành dùng hàng chính hãng bình dân cho lành
    1 cái túi fake loại 1 hàng Quảng Châu- mua 3 chiếc trở lên giá cũng tầm triệu mấy rồi, nếu mua 1 chiếc thì cứ là 3-4 triệu, mắc mà vẫn bị mang tiếng fake nên ko dám bon chen :(
    Ở VN chán thật, dùng hàng hiệu cũng là hàng nước thứ 3, mà giá thì vẫn tương đương hiệu thật, MGN thì Made in China, Marc Jacob thì Made in Italia, buồn :(
    Em có cô bạn ở nước ngoài về, nó nhìn đồ MGN lè lưỡi chê đắt vì cùng là cái áo đó, MGN bên kia sale off 70% từ năm ngoái, hic :((

18. Mẹ Nấc & Taxi

Mẹ Nấc & Taxi Thành viên tập sự

Úi giời, đã bỏ tiền triệu ra mua thì đừng dùng hàng made in China, tôi cứ hàng sản xuất chính hãng, không qua nước thứ 3 vẫn thấy sướng hơn. MNG, 9west tuyền made in China, mà Bata còn không thấy đề là ở đâu cơ, được mỗi Aldo, Cristofoli là đúng gốc. Quần áo thì khó lắm, tuyền China thui.

19. chiko1982

Cái này thì đúng rùi, phải sx tại nwowcs thws 3 chứ nếu sx ở Mỹ với cái giá nhân công cắt cổ thì giá thành sp se cao thé nào nữa. Mà người Mỹ làm hàng lãm sao tỉ mý và cẩn thận như ngwowif châu Á đc. BẠN yên tâm đi dù làm madeinChina nhưng mình mua hàng chính hãng thì chất lwowngj đảm bảo luôn bạn ạ. Mình bán quần áo VNXK nên mình biết hàng nào là hàng xuất đi 100% thì đẹp long lanh luôn, hàng mà may lỗi (lỗi mắt thwowngf k phát hiện dc luôn) k bao h dc xuất đi cả. Tiêu chuẩn Mỹ, tiêu chuẩn Châu Âu là tốt nhất rùi.

20. mrsduong

mrsduong Nhà Chuột

em co ong anh ho dinh cu o Quang Chau, chuyen danh hang di Nga bao la tui fake 1 chi em minh ko bao h mua duoc vi no toan ban sang Chau Au cho may dua gia vo la an cap o trong cua hang ra ban cung phai tam $2,000, giong cai that den 99% ma cai nay thi chi co nguoi hay dung tui xin moi bit thoi ah. chong em hoi sang Quang Chau cong tac cung mua ve cho em 1 cai tui LV fake 1 (nhu la o nha minh hay goi the y ah), chong em mang ra khoe ong y bao la em mua tui fake 1 cho vo thi ong anh ho cuoi sang sac bao la day la tui fake 10 the nen em moi biet day ah. ma xa nha em mua cung chi tam 800k tien Viet thoi. ong anh ho em con bao ong y da tung dan may dua tu Viet Nam sang mua tui fake ve ban roi, neu mua nhieu thi chi tam 500k den 800k/cai thoi, the moi chit chi em minh ma mua tui o day la bi chem bay dau, moi nguoi an lai cung kinh nhi.