Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lehalinh, 17/4/2013.

1. lehalinh

lehalinh Thành viên sắp chính thức

Hôm nay em rất bực mình và ấm ức về bà chị dâu nhà em: Bà ấy khốn nạn chưa từng. Ông anh trai em làm giám đốc thi thoảng có chu cấp về cho bố mẹ một chút nhưng bà ấy lúc nào cũng cấm đoán, bà ấy thì mang hết cháu này tới cháu khác tới nhà bà ấy nuôi rồi lại bắt ông anh em xin việc cho. bà ấy đi làm lương tháng được 5tr thì nuôi nổi cháu chắc??? Thực lòng thì gia đình em ko ghét chị ấy vì chị ấy ko bằng cấp, hay ko môn đăng hậu đối.... mà chỉ ghét chị ấy cái tính ko biết tôn trọng người khác, ko biết gì tới anh em gia đình chồng và lúc nào cũng đay nghiến chồng con.
    Từ ngày biết chị ấy ko thích anh em cho tiền bố mẹ, anh ấy mỗi lần cho bố mẹ là không nói với chị ấy nữa, và làm gì anh ấy cũng ko nói với chị ấy nữa.... Anh ấy hết yêu chị ấy rồi, chỉ thương con và làm đúng trách nhiệm của người chông....Chính vì điều này chị ấy càng khó chịu và ấm ức. Chị ấy biết gia đình em thương người, anh trai em thương con và thương người, chị ấy đã lợi dụng điểm này để gây áp lực với anh ấy.
    Tuổi 40 chị ấy quyết định có thêm một đứa con nữa trong khi đã có hai con trai lớn học lớp 6 và 8. Vì thương con anh ấy quyết định để sinh và một điều chưa từng thấy đã xẩy ra.
    Anh trai em đi công tác xa, ở nhà chị ấy vỡ ối ở tháng thứ 7. Nhưng mọi người biết không vì giận chồng mà chị ấy không đi khám khi bị vỡ ối, ko thèm gọi điện thoại cho chồng khi có sự cố xảy ra với con chị? Em không thể hiểu nổi chị ấy thuộc loại gì nếu chỉ vì giận mà làm thế với con mình, liệu có ác quá không? Thật buồn khi em nghe thấy hai chị bạn của bà ấy thế này.
    "Tao không hiểu cái M nó nghĩ gì mà vỡ ối từ buổi sáng mà nó vẫn đi làm, nó ko chịu vào viện, ko điện thoại cho chồng"
    Chi bạn ấy nói: " Thôi mày đừng kêu nữa, mày kêu nhưng mày có dám bỏ nó đâu, đàn ông nó nóng tính là chuyện bình thường"
    Rồi mọi chuyện xảy ra: Em bé sinh ra phải nằm lồng kính, yếu ớt được có 1,4kg thôi. Chị ấy sinh lần 3 nên không phải khâu mà bác sĩ truyền nước để sinh thường.
    Gia đình em thương cháu lắm, lúc nào cũng cầu khấn cho bé nhanh qua khỏi, vậy mà mọi người biết ko chị ấy chẳng buồn gì cả. Người khác con ko được gần mẹ là lo lắng khóc lóc, chị ấy chỉ kêu ca mệt mỏi, yếu ớt, rồi bắt mọi người chăm bẵm.
    Em xin nghỉ vào viện với chị ấy vì ko có người chăm (anh em đi công tác) chị ấy muốn ăn cháo, em phải dậy từ 5h sáng nấu cháo để kịp 7h đưa vào viện cho chị ấy, chị ấy bắt em phải đấm lưng, bóp chân, lau từng ngón chân cho chị ấy.... và chị ấy bắt em phải đút cho chị ấy ăn.... Sinh thường ko phải khâu mà mệt thế sao? Nhưng vì thương anh, vì lo cho cháu em đã làm tất cả. Nhưng em ấm ức lắm các chị ạ, ngày trước em đi học anh em có cho em tiền, nhưng anh em đâu xin của chị ấy???? mà chị ấy nghĩ em nợ chị ấy chứ? Còn đối với các cháu em vẫn đối xử tử tế. Chị ấy đang ra vẻ em nhờ vả anh chị ấy nên chị ấy hành em.
    Nhưng mọi thứ em có thể cho qua được có điều em thấy rằng: Một người vợ, một người mẹ khi giận nhau với chồng mà ko cho con bú, giận nhau với chồng mà vỡ ối ko đi bệnh viện, ko điện thoại cho chồng thì em nghĩ rằng đấy ko phải là người nữa. Chị ấy muốn sinh ra một đứa con ko bình thường để tạo áp lực cho anh ấy và cho mọi người sao? Liệu chị có còn xứng đáng làm mẹ?
    Tất cả mọi người đều bảo anh ấy bỏ, nhưng vì thương con anh đã ko làm thế???????
    Buồn quá, ấm ức quá, em muốn xả stress cùng các chị. Em phải làm sao với người chị dâu thế này?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lehalinh
    Đang tải...

2. vankhanhchau

vankhanhchau Thành viên nổi tiếng

Ðề: Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!

Chia sẽ cùng bạn nhé,.........................................................

lehalinh thích bài này.
  3. nguyenlananh

nguyenlananh

Ðề: Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!

Chắc chị này bị stress nặng quá nên mới thế ấy mà , với cả cũng được mọi người chiều quen rồi, chắc mới đầu được chồng yêu thương quý mến chiều chuộng nói gì cũng nghe , nhưng giờ anh chồng không chịu được nữa , dần dần chán và chị ta nghĩ mình bị bỏ rơi thì thấy hụt hẫng muốn làm một cái gì đó để anh ấy lại như xưa , nên mới thế . Bạn thông cảm cho chị ấy nhưng chị ấy bảo làm gì thì cũng chiều vừa vừa thôi , không chị ấy quen thế là khi không có sẽ nghĩ ra đủ chiêu trò thui .

4. medeptrai

medeptrai Đồ khuyến mại giá rẻ

Bó tay với chị dâu bạn luôn. 40 tuổi rồi còn dở cái thói đỏng đảnh trẻ con ra. Mình có giận gì thì giận cũng không bao giờ mình làm thế với các con của mình! Mình nói ghở mồm (bạn bỏ quá nhé) Nếu ko may đứa bé ấy có mệnh hệ gì thì sao? Liệu chị ấy có day dứt cho hành động ko suy nghĩ của mình. 40 tuổi mà còn suy nghĩ kém thế thảo nào anh chồng chán là đúng thôi. Bạn cũng ko nên chiều quá!!!

5. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Chia sẻ với bạn, nếu là mình thì còn lâu mình mới nấu cháo, lau người, lau chân tay cho chị ấy, hic.

6. lehalinh

Chị nói đúng lắm ý. Ngày trước anh ấy chiều lắm, cũng chính vì thế chị ấy mới vậy. Một phần cũng tại ông anh em. Với lại mọi người nhà em cũng dễ bỏ qua. Chị ấy về nhà chồng nhưng ngủ tới 8h sáng nhà em cũng ko ai nói gì vì thực ra ko làm gì thì ngủ thôi nhà em dễ tính lắm. Bao nhiêu lần em nói là tại mọi người dễ tính quá nên bà ấy mới dám thế. Nhưng dần dần quá sức chịu đựng nên ông anh em cũng nói cho, và làm gì cũng ko nói cho bà ấy biết nên bà ấy tức.

7. lehalinh

Nói thật là em cũng ko ngại chuyện đó lắm đâu, vì xưa kia khi sinh bé em cũng được chị của chồng em chăm em như thế...Khi nghe chị vợ anh trai em bị thế em thương chị ấy lắm, vì em cũng là vợ là mẹ rồi nên em hiểu. Nhưng mà cái thái độ chị ấy sai em thì ko cần phải nói cũng biết là chị ấy muốn hành mình, thấy mình thương anh làm hộ anh thì bà ấy lại càng lấn tới. Em kêu ca thì mọi người nhà em toàn bảo thôi, bỏ qua đi phải sống vì anh mình nữa. Hic

Cun_Ngoc thích bài này.
  8. heodat66

heodat66 Đủ quyền lập Họ

Chia sẻ với b. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, chúc b luôn luôn bình tĩnh sáng suốt để đem lại những điều tốt đẹp cho đại gia đình nhà b

9. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

chia sẻ với bạn. chị dâu bạn cứ như hồi còn mới cưới ấy nhỉ,chẳng giống cách cư xử của người 40t đã làm mẹ của 3 đứa con gì cả.

10. anh70

anh70 Thành viên nổi tiếng

ban hay cham soc cho chi dau nua thang hay 1 tang tuy theo suc khoe cua chi y ,con khoe roi minh chỉ cham soc cho em be ( cham soc hô anh ban ) .chuc gia dinh ban vui

11. HT Kids

HT Kids Thành viên tích cực

Mình không hiểu làm thế nào mà chị dâu bạn lại "bắt" được bạn làm những việc mà bạn thấy ấm ức ấy nhỉ?

12. lehalinh

Trời ơi, chị ấy nói nhờ em mà! Chả lẽ nhờ lại ko làm? Chị ấy lợi dụng mọi người thương chị ấy sinh non nên càng thấy người khác thương càng làm già, em ghét thế thôi, lợi dụng lòng tốt của người khác. Nhưng mà tối nay em đã tỏ thái độ cho chị ấy biết. Em ko dễ lợi dụng!!!

13. Tungchjx8x

Tungchjx8x

lớn tuổi rồi mà tính cách cư xử như trẻ con ý.Lôi sức khoẻ của con ra để hành chồng.bó tay bà chị dâu này.

14. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

ôi, em thấy chị này nói có vẻ rất đúng này

15. tepshop

tepshop Bắt đầu nổi tiếng

thật sự là ng ngoài mà minh cũng tháy bức xúc!!!!!!! tại sao lại như thế có chú?

16. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

cùng là chị em gái với nhau, có lẽ biện pháp tốt nhất lúc này là bạn cùng tâm sự với chị ấy để chị ấy hiểu mọi chuyện, gỡ bỏ những bức xúc lâu nay (có thể chị ấy cũng có những bức xúc riêng không giải tỏa được nên mới thế)

17. MEBAOCONG

MEBAOCONG

mình ngĩ chị dâu bạn ghen với gia đình bạn ý mà, tính đó đúng là trẻ con thật
    Nhưng cũng ko nên bỏ chị ý, giờ 3 con rùi, bỏ thì tội họ lém

18. Ðề: Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!

theo mình, chị ý muốn có thêm đứa con là để níu kéo tình cảm với chồng. muốn chồng chăm lo quan tâm hơn cho vợ và khi chị ý lôi kéo người nhà lên nhờ giúp đỡ là cũng muốn anh quan tâm đến gđ bên đằng nhà chị ý hơn, nếu giúp đc việc thì có phải mở mày mở mặt cho Anh bạn và cả gia đình bên đằng nhà chị ý không.
    thứ 2, chị bạn đã 40t rồi, lại sinh cháu thứ 3, nên cơ thể yếu ớt, có thể là chị ý không yếu đến mức đó, nhưng phụ nữ sau sinh thường bị trầm cảm. (Mình biết có trường hợp người nhà ko quan tâm, mà 1 sản phụ vừa sinh con ra 4 tháng đã bị sock tinh thần mà mất. ) cá nhân mình cũng từng bị trầm cảm sau sinh nên mình biết khổ sở đến như thế nào. Bạn không hề muốn chăm sóc chị dâu, bạn có thể nói thẳng với chị ý, em chỉ giúp chị được thời gian đầu, nhưng em còn phải.... ab)(&*&%#$ bịa ra 1 lý do nào đó hợp lý, để chị ý biết rằng, thời gian này là thời gian bạn có thể giúp đc, và chị ý nên trân trọng vì em dâu giúp đỡ.

Chúc bạn vui vẻ, luôn nhớ rằng, phụ nữ sau sinh mong manh lắm, rồi bạn sẽ hiểu cảm giác đó thôi :)

August88 thích bài này.
  19. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

chia sẻ cùng bạn bà chị dâu thật ích kỷ

20. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

hix. ĐÚng là kiểu đc đằng chân lân đằng đầu! cũng giống như trẻ con khi đc chiều chuộng quá thì sẽ hư thân thôi. Chủ top và gia đình nên cứng rắn hơn nữa để cho bà ấy biết là ko thể hành động theo kiểu ý đc. Chứ cái j cũng bỏ qua vậy thì bà ta càng đc nước thôi