Buồn chán lắm, nhà em vừa bị trộm

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi me.tenten, 18/4/2013.

1. me.tenten

me.tenten Thành viên tích cực

Bây giờ mới ngồi viết dc như thế này, hôm qua thì em buồn chán lắm các mẹ ạ, chả tha thiết làm gì nữa. Đêm hôm trước nhà em về khuya chừng 12h30 mới đi ngủ, để cửa sổ hé (loại cửa khung nhôm kính đẩy sang bên) chỉ hé chừng 5cm cho có không khí vào buồng thôi.
    Trộm chui hẳn vào phòng lấy sạch, tiền trong ví 2vc, laptop, 2 điện thoại, mấy thứ lặt vặt nữa. Em cũng không hiểu nổi vì sao hôm đó 2 vc lại ngủ say như thế, bình thường em hay tỉnh giữa khuya để xem con ngủ ntn, hôm đấy cháu lại ngủ với bà nên em ngủ yên hơn mọi ngày.
    Chán nản quá, mất gần 20tr, còn bg bao nhiêu thứ phải mua, phải làm lồng cọp để nó ko chui vào nữa...
    Buồn ơi là buồn, chưa bao giờ em mất 1 số tiền lớn như thế này.
    Cảm giác mệt mỏi vô cùng, tiền hàng, tiền làm web và một số kế hoạch dự định giờ bay sạch.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me.tenten
    Đang tải...

2. putin's mother

putin's mother Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Buồn chán lắm, nhà em vừa bị trộm

khổ thân mn, thôi thì coi như của đi thay người vậy! mn mất tiền đã mệt rồi, đừng bận tâm nhiều đẻmast thêm sức khỏe và hòa khí trong nhà nha!

3. me.tenten

Cảm ơn mẹ nó, thực là mình nản quá, bao nhiêu kế hoạch dự định nghỉ lễ, đi chơi đành gác lại.

4. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

chia sẻ với chị nha, thôi cố gắng vui lên chị ah, em thấy trộm giờ nó tinh vi lắm ah, hở ra tí là mất, mà nó cũng giỏi lắm, mình sẩy tí là nó lấy ngay, hoặc nó có khi cũng theo dõi nhà mình từ trước xem mình sơ hở không ấy

5. ngohoangmiu

ngohoangmiu Thành viên nổi tiếng

khổ thân mẹ nó quá,bài học kinh nghiệm đắt giá.......

6. me_vybunny88

me_vybunny88 Thành viên nổi tiếng

chia sẻ với chị nhé hay hôm ý trộm nó có thuốc gì làm mình ngủ say hơn ko nhỉ? Sao nhà mẹ nó làm cửa nhôm kính không có song sắt ah?

7. meoluoi1107

meoluoi1107

bt cửa vẫn có song sắt mà mẹ nó ơi? chứ bi giờ sợ lắm ý. ng ko sao là yên tâm rùi chị ạ, tiền mình xót nhưng cố công cày lại đc ạ

8. me.tenten

Cửa nhôm kính nhà tớ làm là cửa cường lực, theo lời mọi ng ở đấy và cả ox nhà tớ thì k cần làm (khu này vốn từ xưa đến nay chỉ mất trộm vặt như đôi xép, đồ đồng nát linh tinh chứ chưa nhà nào mất mát gì lớn, nên mọi ng chủ quan lắm. Từ lúc làm xong đến nay trc khi đi đâu tớ đều nhớ khóa lại. Chỉ có khi nào ở nhà thì mới mở ra cho thoáng thôi, ko ngờ mình ngủ trong phòng mà nó chui hẳn vào trong lấy. Bạn nó nói có khi nó xịt thuốc mê loại nhẹ, vì 2vc tớ hôm qua đau đầu lắm...
    Các mẹ cảnh giác nhé, chứ đi chơi xa mấy dịp lễ lớn này nên hết sức cẩn thận nhà cửa...

Đẹp_Fashion_Shoes thích bài này.
  9. Mẹ Pu Tin

Mẹ Pu Tin Gia đình nhà Ếch xanh !

Chia buồn với mẹ nó, thôi của đi thay người, đừng lo nhiều nhé, sẽ lại có những thứ đó thôi !

Nhớ thời đi học, 4 đứa ở trọ chung ngủ để hẳn cửa chính (ỷ y trên lâù) ngủ khò khò, 1 h khuya dậy mất sạch sành sanh, tổng cộng báo công an, mất hết 67tr đồng chia đều cho 4 đứa, tội nhỏ bạn mình, mình nó mất gần 50tr đồng nào tiền cơ quan, nào máy tính mới mua nào vàng bạc gì để trong bóp ...

Nó cũng khốn đốn 1 thời gian dài ... Giờ vẫn sợ, 2 vc ngủ ko dám mở cửa sổ lun, dù có song sắt ! khổ thân, ghét cái bọn trộm cướp !

10. minioliver

minioliver Tiệm Ve Chai

Nếu cả nhà ngủ say thế chắc nó phun hơi mê vào phòng rồi. Buồn chút rồi lấy lại tinh thần cày quốc chị nhé. Giờ kinh tế khó khăn, đâu đâu cũng thấy trộm cướp được, trộm ngang nhiên và trộm âm thầm.

11. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Cửa ở tầng 1 hay sao mà nó chui vào thế hả mẹ nó,hic thôi coi như số mình mất mẹ nó ạ,người ko sao là tốt rồi,chứ bọn trộm cắp giờ chúng nó liều lĩnh lắm.

12. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

C ơi coi như của đi thay người vậy ạ
    Thật ra ngủ say lại là may mắn,nó đã dám vào hẳn trong nhà lấy đồ như thế nghĩa là đã xác định liều rồi
    Có tỉnh dậy chưa chắc đã là hay,lúc ấy nó quẫn lên còn có thể gây thiệt hại về người nữa đấy c

13. Three-L

Three-L Bắt đầu nổi tiếng

Khổ thân mẹ nó quá, cũng chỉ biết chia buồn vs mẹ nó thôi. Tình cảnh của mẹ nó cũng giống nhà mình mấy năm trc, cũng bị trộm cậy cửa sổ khoắng sạch đồ trong nhà. Mà sao mọi khi con nhỏ mình cũng hay thức dậy giữa đêm phải vài lần, thế mà hôm bị trộm cả nhà ngủ say như chết đến tận sáng hôm sau. :confused:

14. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Cố gắng lên chị ơi, coi như của đi thay người. Còn người là còn của mà chị. Mấy hôm nay em cũng nghe mấy vụ trộm xịt thuốc mê đấy, nghe mà đã sợ rùi.

15. me.tenten

Vâng, cũng ko thể hiểu đc sao hôm đó mình lại ngủ say đến như thế, bt em ko thế bao giờ. Em ngủ ở tầng 2 mà nó còn trèo vào đc, mà ông bà thì ngủ rất thính ở tầng 3.
    Mọi ng cũng bảo may mà ngủ say, chứ nếu thức dậy lớ ngớ nó cầm gậy hay dao phang cho vài phát thì chắc giờ ko ngồi đây đc nữa...
    Cả đêm qua em ngủ mà cứ chập chờn, nghĩ đến là rợn hết cả người.
    Cũng may là nó ko lấy giấy tờ... Tiền ăn của cả nhà em lại cất chỗ khác, thế nên vẫn còn đi chợ đc đến tháng sau. Không thì đúng là méo mặt!

16. mei_cherry

mei_cherry Bắt đầu tích cực

ôi mẹ nó ơi, nhà em giống hệt nhà mẹ nó, em cũng vừa bị mất tối hôm kia, cũng 2vc đang ngủ nó lẻn vào lấy laptop +đthoại + ví của chồng mà ko hay biết gì, sáng ra ktra mới ngỡ ngàng, mà thằng trộm chết tiệt này lạ lắm cơ ạ, nó lấy đồ nhà em nhưng :ví thì lấy tiền để lại ví +giấy tờ, đthoại để lại sim, máy tính để lại túi , khả năng vc e bị nó theo dõi 1 time rồi, tuy nhiên em vẫn còn bị thiệt hại ít hơn chủ top, vì chỉ bị mất của 1 người thôi :(, giờ trộm manh động lắm mọi người cẩn thận :((, thôi tự an ủi của đi thay người vậy chủ top à. Em cũng buồn lắm nhưng giờ cảnh giác hơn chứ biết làm sao đc :(

17. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

thôi coi như đó là cái hạn vận của mình, của đi thay người em ah!

18. me.tenten

Nhà mình nó cũng để lại toàn bộ giấy tờ, thẻ ngân hàng, thẻ ngành của chồng => mình cũng nghĩ nhà mình bị theo dõi rồi, từ hồi mình làm khung nhôm kính luôn. Nó biết chắc chắn hôm đó mình về muộn sẽ ngủ say, lại biết cả thói quen nữa...
    Thôi bg ngủ cứ sợ sợ ntn ấy, CN này mình làm chuồng cọp, trông ko đẹp nhưng mà an toàn

19. chiecladihoang

chiecladihoang Banned

Thế là tốt rồi bạn ah, đã mất tiền lại còn phải đi làm lại mọi giấy tờ thì có mà phiền phức chết đi được

20. hang.vuminh

hang.vuminh Đủ quyền lập Họ

Chia buồn với mẹ nó, chắc trộm cũng ở khu vực đấy, theo dõi nhà mẹ nó rồi :-s