Cách xem date của mỹ phẩm Nhật nội địa và hỏi nơi bán Shiseido elixir white date mới nhất

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi pekhe, 19/4/2013.

1. pekhe

pekhe Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ!
    Thời gian gần đây em muốn chuyển sang dùng mỹ phẩm Nhật, cụ thể là Shiseido. Em đã nghiên cứu rất nhiều topic người bán cũng như người dùng và quyết định dùng hàng Nhật nội địa cho nó tốt và an toàn. Thế nhưng hàng Nhật nội địa thường không dập date sản phẩm, người bán đôi khi vì lợi nhuận đã lợi dụng điều này bán cả hàng hết date và giải thích cho khách hàng rằng hạn sử dụng tính từ khi mở nắp.
    Em đã mày mò tìm kiếm các cách làm thế nào để biết được date ( vì công cuộc làm đẹp ạ), và em đã tìm ra. Có thể nhiều mẹ biết điều này rồi nhưng thông tin đến với em khá là khó khăn nên em xin đăng lên đây cho các mẹ chưa biết tham khảo ạ. Các mẹ vào trang www.checkcosmetic.net để kiểm tra date sản phẩm nhé. Trang này có thể kiểm tra được date của hầu hết các brand lớn như Shiseido,YsL... Các mẹ xem trên thân sản phẩm( ko phải trên vỏ hộp nhé) sẽ thấy code là những chữ cái hoặc có cả số in hoặc dập trực tiếp( thường thấy ở đáy chai, lọ... Vd: fzno, eqw3.. Chỉ cần nhập tên brand và code rồi enter, các mẹ sẽ được thông báo về ngày sx và thời gian còn sử dụng được của sản phẩm.
    Sau khi lọ mọ tìm được trang này rồi thì lại thành ra dở hơi vì mấy hũ kem em hỏi mua đều được sx từ cách đây hơn 2 năm rồi, mặc dù vẫn còn hạn sử dụng nhưng em không thích lắm, vì skincare để lâu mà trong đk môi trường nóng ẩm của VN thì em nghĩ chẳng thể tốt được nữa. Vậy nên em mở topic này vừa là để trao đổi kinh nghiệm vừa là để hỏi kinh nghiệm các bạn đang dùng hoặc có mẹ nào bán hàng đảm bảo inbox cho em cũng đươc( vì nhỡ mod cấm quảng cáo), em muốn mua dòng sp Shiseido elixir white date mới hoặc gần đây nhất( tối đa cùng lắm là cách đây 1 năm ạ).
    Em cảm ơn các mẹ đã chịu khó đọc bài viết hơi rườm rà của em, mong các mẹ ủn nhiệt tình để em sớm tìm được sản phẩm như ý ạ. ♥♥♥

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pekhe
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

vivi tran thích bài này.
  2. vivi tran

vivi tran Thành viên tập sự

Ðề: Cách xem date của mỹ phẩm Nhật nội địa và hỏi nơi bán Shiseido elixir white date mới n

Thanhk you bạn nhé, cách check rât hay, hàng Shisedo toàn sx 2010,2011 nhập về Việt nam, mình cũng mới mua 2-3 thứ nên check thử ra 2011 hạn sử dụng 60 tháng.

3. Mom shop

Mom shop Thành viên tập sự

sao mình không thấy shiseido trong nhom brand nhỉ

4. order hang nhat

order hang nhat Thành viên mới

minh co nhap brand va code ma khong check ra duoc han su dung nhi, hang thi moi nhap ve ngay hom qua tu amazon cua nhat

5. thanhthanh2015

thanhthanh2015

hay quá về mình về thử mới được

6. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Trang Checkcosmetics nhiều sp đọc k đúng đâu các mẹ ạ, chỉ dùng để tham khảo thui. Mn muốn dùng Shiseido date mới thì có thể nhờ order ý ạ (mn vào mục Dịch vụ đặt hàng quốc tế trên diễn đàn mình để nhờ order). Các sp có giá trị cao thường khó bán nên nhiều khi các shop xách tay mà ôm nhiều hàng quá dễ bị tồn hàng lắm (thế nên em chỉ lấy mỗi sp một vài món thui, hehe)

7. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

M ktra cũng ko thấy nhãn shiseido đâu, hic. B muốn mua đeer m nhơf b xách tay về cho m đang dùng nc hoa hồng và kem dưỡng

8. vinhomesgroup

vinhomesgroup Bắt đầu tích cực

Cho em xin bảng báo giá ship đồ từ nước ngoài về vào nhatmik@gmail.com