1 SM mới cần sự giúp đỡ của mọi người

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hoatinhyeu85, 21/4/2013.

1. hoatinhyeu85

hoatinhyeu85 Bắt đầu tích cực

Em chào cả nhà.

Hiện tại e đang là SM rồi,chỉ còn 3 tháng nữa là con trai e chào đời. E chưa lấy chồng,thằng người yêu của e bỏ e và cả con để chuẩn bị đi lấy 1 cô vơ theo nghĩa gia đình nhà nó là môn đăng hậu đối, nó và gia đình nó ép e phải bỏ đứa bé, nhưng e k chịu,e thương con e lắm. e chấp nhận làm mẹ đơn thân mặc dù biết là sẽ rất khó khăn, hiện tại gia đình và bạn bè e chưa ai biết. e đang làm ở 1 công ty tài chính của Nhật ngoài HN, nhưng e quyết định sẽ vào Sài Gòn sinh sống và sinh e bé. mặc dù có quyết tâm vào Sài Gòn đấy nhưng e vẫn sợ: Sợ vì chỉ có 1 mình, k người thân,k bạn bè, rồi lúc sinh nở,đêm hôm biết trông cậy vào ai...e sợ nhiều thứ quá.e k biết phải làm sao cho ổn thỏa đây.mong mọi người cho lời khuyên.

em cảm ơn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoatinhyeu85
    Đang tải...

2. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

Ðề: 1 SM mới cần sự giúp đỡ của mọi người

ôi thương mẹ nó thế...xin chia sẻ với mẹ nó ạ...mà mẹ nó giấu giỏi nhỉ, còn 3 tháng nữa đã sinh rùi mà kh ai biết...mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này thì cho chủ thớt lời khuyên ạ...e vẫn lonely nên ko biết cần fai chuẩn bị những gì ạ....chúc mẹ nó những điều tốt đẹp nhất nhé...with all tbesesbesst....

3. hoatinhyeu85

cảm on e nhiều lắm
    Những lời động viên của e và tất cả mọi người đều là động lực lớn để c vững vàng hơn. tks

4. trangmanio

trangmanio Thành viên tích cực

Hồi trước mình cũng vào Sg , nhưng nói thật , vào đó bạn đã có bao nhiêu tiền oy , ko có tiền thì nói với gia đình đi . Mọi người sẽ yêu thương và giúp đỡ bạn .

5. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

chị ơi nêu như chị đang ở hà nội quen, công việc ổn định thì chị ở hà nội thôi, vào nam mà ko có việc ko có người thân sinh nở làm sao. chị ở hà nội rồi nhờ các mẹ trên đây giúp đỡ. cố lên chị ơi

6. nguyenlananh

nguyenlananh

Theo tớ nếu vào đó có tiền thì hãng vào vì nhiều thứ đắt đỏ , mà nên thuê người giúp việc ở cùng để họ giúp mình lúc đầu vì mình có mỗi một mình không thể xoay sở mọi thứ trọn vẹn được

7. hoatinhyeu85

cảm ơn e
    Nhưng c k thể ở HN dc vì rất nhiều lý do trong đó lý do lớn nhất là bạn bè cty biết mình chưa có chồng
    ,cũng chưa biết mình có bầu,giờ sống ở đây thì mọi ng sẽ biết,sẽ nhìn vào mình như thế nào, c sợ dư luận,sợ những cái nhìn khác lạ của mọi người,sợ sự bàn tán xì xào, khi đó c sẽ k còn đủ dũng khí để vượt qua những vất vả phía trước
    c biết vào Nam sẽ là rất khó khăn, nhưng c sẽ cố gắng vượt qua,c hi vọng khi mình dứt bỏ được nơi chứa đựng nhiều đau buồn như HN thì Sài Gòn sẽ là miền đất hứa...sẽ là nơi để c và con c làm lại cuộc đời mới....

8. nana196

nana196

ôi, dư luận luôn là cái đáng sợ nhất và đàn bà con gái luôn là người chịu khổ nhất, tệ nhất thằng đàn ông k dám nhìn nhận sự việc

9. Diệu Thanh

Diệu Thanh Thành viên kỳ cựu

chúc chị vượt qua được khó khăn .

10. cun.yeucuame

cun.yeucuame Thành viên rất tích cực

Chia sẻ và khâm phục chủ top, mình nghĩ nếu vào Sài Gòn lúc này ko phải phương án tốt, khi mới sinh bé không phải chỉ có tiền thôi là đủ, Mình nghĩ bạn nên ở Lại Hà Nội sinh bé, hãy tâm sự với bạn bè và người thân của bạn để nhận được sự giúp đỡ, mình tin bạn sẽ vượt qua, mình rất cảm thông và muốn giúp đỡ và chia sẻ cùng bạn, cố gắng lên bạn gái nhé

11. cherrytomato88

cherrytomato88 Bắt đầu nổi tiếng

Dù có vào SG mẹ nó cũng vẫn fai bdau 1 cviec mới mà vậy tại sao mẹ nó k bdau 1 cviec mới và chỗ ở mới luôn việc j fai chuyển đến nơi đất khách quê người như thế. SG thực sự là k đơn jan ngay cả với những người có gdinh& bạn bè hỗ trợ nữa là mẹ nó chỉ có 1m. m cũng mới nuôi con nhỏ có chồng và mẹ đẻ chăm con cùng mà jo nghĩ đến đẻ đứa nữa cũng thấy sợ. Nếu mẹ nó k cần ai jup đỡ thì thuê lấy 1 người giúp việc đỡ đần cho. Ở ngoài này nếu đến lúc cùng quẫn nhất chỉ cần 1 cuộc gọi là người thân bạn có thể đến ngay được.

12. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Khổ thân chị. Em cũng đang Bầu bí, chồng luôn quan tâm còn thấy vất vả.
    Huống chi chị 1 thân 1 m. Em nghĩ chị lên suy nghĩ cho kỹ.
    Vào Nam bây giờ chị cũng sắp sinh rồi, khó xin việc.
    Chị có thể nghỉ việc chỗ cũ mà vẫn có thể ở HN mà.

Mẹ Pu Tin thích bài này.
  13. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

hic, khổ thân chị quá. Nhưng 6 tháng rồi chị dấu mọi người bằng cách nào mà giỏi thế ạ? Và dấu thế có ảnh hưởng đến em bé không ạ?

14. Mẹ Tí Duy

Mẹ Tí Duy Thành viên rất tích cực

Có nhất thiết phải là SG ko em? Theo chị thì em hãy chọn nơi nào đó có 1 người thân hoặc bạn thân thiết có thể giúp đỡ mình trong lúc sinh nở,vì nếu em có 1 khoản tích lũy để mẹ con có thể sống trong những ngày đó thì cũng vẫn cần phải có 1 chỗ dựa tinh thần và cả vật chất ( đi mua bán giúp cho mình,đưa mình đi sinh nở...) ,lúc đó sẽ có rất nhiều việc phát sinh mà một mình em ko thể nào lo được ( vì đang trong cơn vượt cạn). Hãy suy nghĩ kỹ nhé,tìm cho mình 1 nơi và một người kín tiếng có thể giúp em vượt qua lúc này. Chúc mẹ con em bình an và hạnh phúc nhé

15. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

không sao đâu mẹ nó a! lạc quan vô tư mà sống, trời sinh ta ra có đôi bàn tay lao động kia mà? mẹ nó cố lên, còn người thân đôi lúc không tốt bằng làng giềng đâu mẹ nó ạ! sống tốt với người xung quanh thì họ sẽ hiểu thông cảm và giúp đỡ ta thôi

16. Mẹ Pu Tin

Mẹ Pu Tin Gia đình nhà Ếch xanh !

Chia sẻ với mẹ nó, mình sinh đẻ có chồng ba mẹ ruột nữa mà còn lận đận, cũng may thời gian đầu rồi cũng qua. Với điều kiện nàng có tiền thì nàng sẽ sống được 1 mình ở SG thôi !
    Ở trong này cũng có nhiều hội các em sinh viên dễ thương lắm. Nếu bạn bắt được hội nào thì khi bạn sinh mấy em cũng kèm cặp đỡ vài ngày trong viện. Mình tiếc là đang có em bé 8 tháng bên mình, chứ nếu vẫn rảnh rang thì có thể hỗ trợ mẹ nó một tay khi vào viện sinh con rồi, vụ này rành nè ! kakakakaak

17. bj_bo

bj_bo Thành viên rất tích cực

e nghĩ nếu sợ dư luận c đã ko giữ bé lại.đã đến bước này rồi e nghĩ mọi người trong cty cũng chỉ thương và khâm phục chị thui.theo e chị nên ở HN sẽ có người quen đỡ đần chứ đi xa 1 thân 1 mình chăm con bé khổ lắm chị ơi

18. hoatinhyeu85

em cam ơn c
    e suy nghĩa rất nhiều mới quyết định vào SG sống, biết sẽ là rất khó khăn,vất vả nhưng e sẽ cố gắng, về tiền thì e k có nhiều,còn công việc thì e vẫn có, công ty của e trụ sở chính là ở SG mà,e xin điều chuyển công việc vào SG thì sếp cũng đồng ý rồi. c chỉ lo ngại chỗ ở và thời gian sinh e bé trong 6 tháng đầu thôi,còn nếu con e được 6 tháng tuổi thì e gửi bé để đi làm cũng đc mà, c có biết hội sinh viên hay tình nguyện nào ở SG thì chỉ giúp e với nhé.

19. hoatinhyeu85

công việc thì e có rồi,vẫn làm công ty cũ mà,cty e có chi nhánh trong SG nên e xin điều chuyển công việc, e rất mong dc sự giúp đỡ và chia sẻ của các a/c trong SG trong những tháng đầu vào và thời gian sinh e bé

bichngoc90 thích bài này.
  20. canmotvongtay

canmotvongtay Thành viên tập sự

sài gòn cởi mở thật đấy nhưng không có dễ sống chút nào hết á, hai mẹ con cân nhắc thật kĩ nha. thế bố mẹ có biết chuyện này không, sao bạn không nhờ bố mẹ giúp đỡ, thân gái một mình nuôi con vất lắm