3 tháng cuối: Em bị thiểu ối quá, có mẹ nào bị giống em ko

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi th4nhthu, 25/4/2013.

1. th4nhthu

th4nhthu Thành viên tích cực

em mang thai ở tuần 30 rồi các mẹ ah, hnay đi khám họ nói con em đc 1515g rùi cơ mà em bị thiểu ối quá, họ đề nghị vào nhập viện để theo dõi với truyền nước, mà em ko muốn vào viện vì vào đấy khổ lắm, vì vào đấy bà ngoại chăm vất vả lắm, mà bà cũng ko đc khỏe nhưng ko tự tay chăm con thì lại chẳng yên tâm.

Các mẹ có mẹ nào từng bị giống em ko ah? hay các mẹ có cách nào để ối tăng lên nhiều mách cho em với, ngày em cũng uống nhiều nước lắm ấy ah, nước dừa sữa r canh r nước sôi mà sao nước cứ đi đâu hết ấy ah, chẳng vào đc ối gì cả :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi th4nhthu
    Đang tải...

2. Pham Khuyen

Pham Khuyen Phạm Khuyên

Ðề: Em bị thiểu ối quá, có mẹ nào bị giống em ko

Thiếu nước ối, ngày mẹ nó uống 02 quả dừa nhé khoảng 1 tuần sẽ cải thiện thôi ạ

th4nhthu thích bài này.
  3. phuonglm0807

phuonglm0807 Trẻ em như búp trên cành!

Tình trạng nếu ko ổn thì cũng phải vào viện thôi mẹ nó ạ, thực ra cũng không cần chăm sóc nhiều đâu, mình vẫn tự chăm mình được mà, Cần uông nhiều nước dừa nhé.

th4nhthu thích bài này.
  4. emilynguyen123

emilynguyen123 Thành viên nổi tiếng

Em thấy bác sĩ bảo uống nhiều nước dừa và nước ngô ( râu ngô ) là ok mẹ nó ạ. Mẹ nó chịu khó uống cho nước ối tăng lên tránh tình trạng phải sinh sớm và cũng để cho da dẻ bé đẹp (không chắc có phải do em chăm uống nước dừa không mà da bé nhà em cứ goi là trắng hồng cực kỳ, yêu lắm ạ, trộm vía con). Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh!!!

th4nhthuphuonglm0807 thích.
  5. be ZoZo

be ZoZo Thành viên tập sự

Bạn ơi, nếu bác sĩ bảo nhập viện thì nhập viện đi nhé. Ở ngay gần nhà mình cách đây mấy ngày thôi, có 1 chị mang bầu sắp sinh đến nơi rồi mà bị cạn ối, bác sĩ gọi vào nhập viện chị í chủ quan ko vào. Chỉ hôm trước hôm sau mà đã cạn ối đến đáy, thai lưu lun. mà chỉ có còn đâu vài bữa nữa thì đẻ....mà con zai hẳn hoi nhé, đứa đầu là con gái. sợ lắm í bạn ạ, ko chủ quan đc đâu

th4nhthu thích bài này.
  6. MeMia09

MeMia09 Thành viên tích cực

Đúng rồi đó bạn, bạn nên nghe theo BS, mình cũng biết có 1 chị cũng vì hết nước ối mà bé sinh ra không khỏe mạnh.

th4nhthu thích bài này.
  7. Mẹ cu Bon

Mẹ cu Bon Guest

Để cải thiện nước ối thì uống nước dừa với nhiều nước ( TB khoảng gần 3l/ ngày). Em dạo này cũng đang thực hiện tuần 3-4 quả dừa và uống nước cam thêm nữa.
    Em hôm trước đi SA bsi cũng bảo là ối ít hơn bth nhưng chưa đến mức nguy hiểm cho con nên không cần vào viện. Nếu mẹ nó đi SA mà bsi bảo vào viện thì tốt nhất cứ vào cho yên tâm mẹ nó ạ. Vì nếu cạn ối quá mà k bổ sung kịp là gây nguy hiểm cho con đấy.
    Chúc 2 mẹ con khỏe ạ.

th4nhthu thích bài này.
  8. th4nhthu

thì em cũng tự chăm đc, nhưng mà mẹ em thì nhất định đòi theo cơ, mà bà yếu lắm, chăm đc mấy hôm thì về lại ốm mấy hôm, mà ko chăm thì k yên tâm nên cứ phải tự tay bà chăm cho bằng đc, nên em ko muốn vào viện đâu, thương con thật nhưng cũng thương mẹ lắm :((, em định ở nhà u nước thêm 2 hum nữa nếu ko đỡ hơn thì em sẽ vào viện. ko biết có đc ko :(

9. th4nhthu

mấy hum nay chiuyển nhà nên em uống chắc ko đc đến 3 4l 1 ngày, chắc em cố gắng u khoảng 4l 1 ngày mấy hum nữa khám lại coi có đỡ hơn ko :(((

10. Pham Khuyen

Pham Khuyen Phạm Khuyên

Trước em cũng thiếu ối về em uống ngày 2 quả có ngày còn hơn được 1 tuần tình hình khả quan hơn,đến lúc sinh thậm chí em còn nhiều ối ấy chứ.Như bác be Zo Zo nói ấy ạ có khi mẹ kia bị rỉ nước ối mà ko bít,Vì vấn đề thiếu nước ối và rỉ nước ối là khác nhau hoàn toàn

11. phuonglm0807

phuonglm0807 Trẻ em như búp trên cành!

C nghĩ em nên vào viện đi, tình trạng BS bảo nhập viện truyền thì tốt nhất nên vào em ạ. Còn bảo với bà là giờ con vẫn tự lo được, khi nào con sinh thì bà hãy vào.

th4nhthu thích bài này.
  12. memoon85

memoon85 ĐT 0982296361

Mẹ nó uống dừa thôi, đừng uống nước râu ngô nhé.
    Ngày trc bầu mình cũng bị thiếu ối. Đi st vác ngay cái cốc thủy tinh của ocean 500ml về nhà, ngày uống 4-6 cốc đấy gồm nước dừa, cam, nước lọc. 1w là cải thiện ngay.
    Nhớ lại ngày đấy mà hãi, hơi tí là uống, uống, uống.
    Sau đợt đấy, quen mồm, uống 1 phát cả cốc to, ai cũng hãi :))

th4nhthu thích bài này.
  13. memoon85

memoon85 ĐT 0982296361

Vấn đề rỉ ối thì nếu mẹ cháu muốn kiểm tra thì ra chỗ phương mai mua giấy quỳ về tự thử cũng đc ạ. E đọc đâu đó về vđ này rồi, nhưng k bị rỉ ối nên k nhớ nữa

th4nhthuphuonglm0807 thích.
  14. be ZoZo

be ZoZo Thành viên tập sự

Ôi. mẹ nó đúng là hok bit sợ. Bác sĩ bảo nhập viện thì nên nhập viện ngay. Mang bầu thì ko ai biết trước điều zì cả. Có khi hnay thế này hôm sau đã thế khác rùi. Huống hồ bác sĩ đã nói p nhập viện.....Bạn cứ đừng sợ mẹ yếu mà viện lý do bạn ạ....cứ cho là bà vào viện sau về ốm mấy hôm nhưng mà nếu ko vào đến khi e bé mà yếu hay sao thì lúc í mình mới hối hận suốt đấy....lúc í thì bạn lựa chọn phương án nào.....tốt nhất là nge lời bác sĩ. Vào viện truyền nước theo dõi chỉ mất mấy hôm bình thường là đc về í mà bạn....

15. Mẹ cu Bon

Mẹ cu Bon Guest

Oài em cũng như mẹ nó đây. Cứ lúc nào cũng phải cố uống nc. cảm giác như say nước luôn mẹ nó ạ. Sợ quá là sợ mà vẫn cứ đang phải duy trì đây. Hic hic. Nhiều lúc khổ sở quá thì phải cố ăn cái bánh j ngọt ngọt với AFC mặn cho khát nước để có thêm động lực mà uống vì sợ nguy hiểm đến con :|

16. mẹ Bơ & Bon

mẹ Bơ & Bon Đủ quyền lập Họ

Em gái cố lên nha. thiếu ối cũng n ng bị mà nên k phải lo lắng quá ảnh hưởng đến con iu

17. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

lúc mh minh thai tuần thứ 38 cụng bị cạn ối. nước ối sụt 1 cách nhanh tróng. mỗi ngày giảm 10ml :( mh vào viện khám bác sỹ bảo ko làm sao cả, vẫn duy trì được. Mình cũng lo lắm , ngày nào cũng uống nước dừa, nươc lọc hàng 3 lit ý mà ko cải thiện được. để theo dõi với truyền nước, mà em ko muốn vào viện vì vào đấy khổ lắm, vì vào đấy bà ngoại chăm vất vả lắm, mà bà cũng ko đc khỏe nhưng ko tự tay chăm con thì lại chẳng yên tâm.

Các mẹ có mẹ nào từng bị giống em ko ah? hay các mẹ có cách nào để ối tăng lên nhiều mách cho em với, ngày em cũng uống nhiều nước lắm ấy ah, nước dừa sữa r canh r nước sôi mà sao nước cứ đi đâu hết ấy ah, chẳng vào đc ối gì cả :([/QUOTE]

18. mebehant

mebehant

hic, mình cũng bị ít ối, giờ ngày phải uống 3 lít nước và uống nước dừa, sữa nữa.

19. hieuloan2010

hieuloan2010

Mẹ nó nên nhập việc theo yêu cầu của bác sỹ. Còn nếu mình muốn ở nhà theo dõi thêm thì nên đi kiểm tra 2 lần/tuần cho yên tâm, uống nhiều nước dừa và nước nữa mẹ nó nhé.

20. tho$chinsu

tho$chinsu Thành viên rất tích cực

thực sự tập 1 em sinh ở tuần 38 cũng vì thiếu ối, cạn ối đấy.. em cũng do lười uống nước đấy. theo em cố gắng uống nhiều nước hơn là được, mới lại em thấy, lúc mình siêu âm, lúc con uông ối thì ối giảm, lúc nào em bé thải ra thì lại nhiều ối hơn.. nên cố gắng lên mẹ nó nhé.