3 tháng giữa: em bé mấy sớm??????????

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi conangbapcai, 1/2/2010.

1. conangbapcai

conangbapcai Thành viên tập sự

các chị ơi em bé mấy(đạp) sớm có phải đa số là bé trai không mấy chị? em được 16 tuần bé đã mấy rùi các chị bạn điều nói bé mấy sớm là bé trai như thế có đúng không các chị??? em mang thai cùng 1 lượt với chị gần nhà nhưng chị hôm nay đã gần 4 tháng mà vẩn chưa mấy??! mấy sớm quá em bé có sao hong mấy chị ???em đang ở nước ngoài nên không biết được giới tính của baby sớm như vn hic..........bác sĩ bảo tới 32 tuần mới cho biết giới tính của bé....mongg quá các chị ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi conangbapcai
    Đang tải...

2. giadinhcom

giadinhcom Thành viên rất tích cực

có nhiều cách để dự đoán giới tính của bé lắm bạn ạ; nhều trường hợp máy sớm, máy bên trái là con trai
    co nhiều người thì dựa vào tuổi bố mẹ, tháng thụ thai nữa, ngoài ra có thể căn cứ vào nhịp tim của bé là một phần nữa
    nói chung có rất nhiều phương pháp dự đoán, và tất nhiên cũng chỉ mang tính tương đối thôi
    đi siêu âm, bạn cứ thể để ý xem n ếu ở vùng bộ phận sinh dục chỉ thấy tối đen là con gái, còn con trai sẽ có điểm sáng;)

conangbapcai thích bài này.
  3. giadinhcom

quên, máy sớm hay muộn còn tùy thuộc xem nhau bám mặt trước hay sau nữa bạn ạ; nhau bám mặt sau thì sẽ cảm nhận được bé máy sớm hơn là bám mặt trước

4. conangbapcai

cảm ơn chị....thế nhau bám mặt trước mặt sau có quan trọng gì đối với bé không nhỉ???? có nguy hiểm gì không vậy chị...ac là con đầu lòng nên có rất nhiều băng khoang lo lắng tới bé mong các chị thông cảm

5. me bive

me bive mẹ của bé Bive

nhau bám mặt trước ko sao đâu bạn. Mình cũng nhau bám mặt trước đây. đầu tiên cũng thấy lo lo, nhưng lần nào đi khám bác sỹ cũng bảo tốt. hì, đẻ cũng bình thường. đẻ thường, sinh con ra cái khỏe lại ngay nên đừng lo lắng quá nhé!

6. giadinhcom

cái đó ko ảnh hưởng gì hết, chỉ có nhau tiền đạo thì...[-(

7. conangbapcai

hihi cảm ơn các chị đã quan tâm chia sẻ kinh nghiệm ...tại bé của em nghịch quá trong bụng mẹ cứ đá lung tung nên hơi lo..

8. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

Mình thì được 18 tuần hơn rôi,lúc đầu 17 tuần em bé có máy và máy bên phải,các mẹ các chị ai cũng bảo là em bé gái.Hôm rồi đi siêu âm quả đúng như vậy đấy.Công nhận các mẹ có kinh nghiệm thật.

9. conangbapcai

hic....em bé cũng mấy bênh phải trước ...rùi sau đó là bênh trái nhưng thường mấy bênh phải nhiều hơn....công nhận cái hạnh phúc làm mẹ khi bé mấy vui lắm mấy chị ơi....các mẹ có thấy vậy không.....em đang mong chú hổ nghe chị nói chắc là cô cọp rùi

10. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

mình 14t đã thấy con máy rùi,lúc đầu con nhẹ và ít,giờ thì nhiều và cũng hơi mạnh mạnh rồi.lúc máy trái,lúc máy fai,lúc lại ở giữa,14t đi SA bsi bảo là giai.hồi bầu đứa thứ 1 thì fải 17t mới máy.

11. conangbapcai

chúc mừng chị đã có chú hổ con trong nhà......em cũng nghe các chị nói chữa lần hai thì bé nhanh mấy hơn hihiihi:):):) chúc c mạnh khỏe mẹ tròn con vuông

12. mẹ yêu Chíp

mẹ yêu Chíp Thành viên Hội Rắn

Theo mình biêt, thì lần đầu có thai có người tới 20 tuần mới thấy em bé máy.
    Nhưng lần 2 thì sớm hơn rất nhiều (trung bình chỉ khoảng 14-16 tuần là thấy rồi). Điều này mình nghĩ là do lần 1 chưa có kinh nghiệm, nên nhiều khi thấy máy mà lại nghĩ là sôi bụng :):):) (vì thực ra lúc em bé còn nhỏ thì cử động cũng chưa mạnh, chưa kể là lúc đó trong tử cung mẹ còn khá rộng chỗ, nên em bé chòi đạp thoải mái).
    Nhưng khi bé được khoảng trên 20 tuần thì các cử động cũng mạnh, nhiều và rõ rệt hơn.
    Như em bé nhà mình bây giờ, được gần 30 tuần rồi, nhưng mẹ đã biết lúc nào là em đạp, lúc nào em nấc, lúc nào em giật mình, lúc nào em khó chịu... chứ như lần đầu, chỉ biết gọi chung là đạp thôi hi hi