Sầm Sơn ơi sao buồn thế

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Mốt Đẹp, 21/9/2009.

1. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Cuối tuần trước mình có rẽ vào Sầm Sơn sau 11 năm suốt từ năm 1998 , và mình nghĩ rằng sẽ khó có thể quay lại nữa, bãi tắm nguy hiểm với các tàu lượn con người chụp giật cứ như lưu manh vậy .
    Mình giới thiệu bãi tắm Hải Hòa nhé sạch và hoang sơ lắm con người cũng lành hiền , nói chung được sẽ quay lại năm sau.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mốt Đẹp
    Đang tải...

2. betoong

betoong Thành viên tập sự

em vĩnh biệt sầm sơn rồi. Ở Nghệ an có cái resort Bãi Lữ cũng thích lắm, phong cảnh đẹp, mà lại rẻ kinh ngạc. Xa hơn Sầm Sơn có 100km, tội gì vào Sầm Sơn để bị lừa, lúc nào cũng phải cảnh giác, du lịch mà mất cả vui

Mốt Đẹp thích bài này.
  3. bi_rain

bi_rain Thành viên tập sự

mình xem trên tivi thấy cũng nói về biển Hải Hòa vẫn còn khá hoang sơ,bãi tắm tuy sóng ko to như Sầm Sơn nhưng lại rất sạch sẽ,con người nơi đây rất hiền lành

Mốt Đẹp thích bài này.
  4. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Mình chả bao giờ có ý định đi SS (trừ khi bắt buộc đi Hội nghị). Ở cơ quan mình có 1 anh ng SS còn bảo: quê tôi thật nhưng đừng đến đó về lại mua cái bực vào người.

Hải Hòa thì phải đặt phòng trước thật chắc chắn nhé, vì ít phòng mà nên hay bị "xù" lắm

Mốt Đẹp thích bài này.
  5. trang_muon68

trang_muon68 Thành viên chính thức

MÌnh có ông anh ở gần bãi Hải hòa. Anh ấy nói bãi này đẹp và sạch lắm. Hy vọng hè sang năm sẽ vào thăm.
    Còn bãi SS : Quả đúng như lời bạn nhận xét. Chán ,cái gì cũng tính đến tiền . Chụp ảnh cạnh con cá voi bằng cao su (không hề chạm vào nhé )thế mà chủ của nó cũng ra đòi tiền. Lạ. Thức ăn thì đắt cắt cổ luôn ,Thề sẽ không bao giờ quay lại.

Mốt Đẹp thích bài này.
  6. Mebeomeo

Mebeomeo Thành viên sắp chính thức

Chà,nghe khốn khổ nhỉ,nhà em ngày xưa cũng hay đi SS lắm,nhưng sau thấy cũng nhàn nhạt,vì không có nhiều biến đổi nhiều lắm nên bớt đi,đi những chỗ khác,chặt chém ở SS thì kinh rồi/

Mốt Đẹp thích bài này.
  7. Mốt Đẹp

Nhàn nhạt ư bạn khủng khiếp đấy, chán chẳng muốn kể may mà chỉ vào chơi một lát thôi chứ ở đó mấy hôm chắc mua bực vào người ::):):)(
    Chặt chém nếu nói rõ lại lại là chuyện khác , đằng này cứ như bọn ăn cướp ấy , sử dụng dịch vụ ở đó nên mang theo tờ giấy mới cái bút , hỏi giá xong bảo họ ký vào , nếu không họ sẽ đòi gấp đôi , bon trẻ con cũng phải trông kỹ càng , không chừng một mụ nào đó quàng áo phao vào con mình ( kể cả bé không chịu) rồi ra đòi tiền với giá cắt cổ .... túm lại Sầm Sơn ơi xa lắc nhé !!!

Cạch Sầm Sơn ra mọi người nhé !!!

Sửa lần cuối: 19/11/2009
  8. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Em chỉ thích Quan Lạn Quảng Ninh thôi

Mốt Đẹp thích bài này.
  9. sinioko

sinioko Thành viên chính thức

Oạhc,sao lại có câu thay đổi chủ đề nhanh thế,hè.
    Quan LẠn cũng được của nó,nhưng thích hợp đi với hội bạn bè thân hơn là đi với gia đình.Không khí thoáng đãng,cảnh vẫn thiên nhiên,nhà nghỉ cũng rẻ,ăn uống cũng vô tư,mình trước khi bắt tầu ra đó đã ăn hải sản bét nhè,lúc 7am ấy,ăn thoải mái.
    Cơ mà đi hơi xa,đầu mùa hè đi được,sau là có bão,chẳng nên đi.

Mốt Đẹp thích bài này.
  10. vanhath

vanhath Thành viên chính thức

mang tiếng ở Thanh Hoá nhưng nói thật e mới đi SS có 2 lần,đi cùng bạn nên mới fai đi, bi h đi biển tốt nhất là Hải Hoà, bãi biển hoang sơ, con người chân chất, hiền lành, không gian thì khỏi chê,nếu đã đi hải hoà chả mún bén mảng ra ss với vào cửa lò :D

Mốt Đẹp thích bài này.
  11. hoamai

hoamai Thành viên hội Rắn

Mình cũng từng bị một vụ chụp ảnh với ngựa ở SS. Con giai mình thích trèo lên ngựa chụp ảnh, mà cái thằng có ngựa nó bế thốc thằng bé lên, thỏa thuận là chỉ 10k/lần sau đó nó bảo 10k/1kiểu mà mình thì thấy con lên ngựa bấm lia lịa. Chụp xong nói bảo nhìn tay chị bấm là khoảng 15kiểu và đòi 150k. Mình bực quá vì cái kiểu lừa đảo, nó còn gọi thêm cả mấy thằng đến nữa mình nói luôn "nếu cần thì ra công an", rồi cuối cùng vẫn phải trả nó 20k.
    Nói chung tự dân ở đấy họ làm mất lòng khách, để bãi biển bẩn thì chính họ phải chịu những thiệt thòi về mặt kinh tế. Bao nhiêu năm nay khu vực SS đã bị mang tiếng vì làm ăn không đàng hoàng, chộp giật, lừa đảo vậy mà sao vẫn thế nhỉ?

Mốt Đẹp thích bài này.
  12. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

Biển Hải Hòa là ở nơi mô hả các chị, các chị đi rồi chỉ giúp để hè em đưa con em đi nghỉ, SS thì hỡi ơi, một đi không trở lại nhé !

Mốt Đẹp thích bài này.
  13. Mốt Đẹp

Mình cũng bị quả chụp ảnh này đau thế chứ :(.
    nếu đi SS sử dụng dv chắc phải đem theo cái bút với tờ giấy hỏi giá xong bảo chủ quán ký vào rồi ra trả đúng thế , chứ nếu không có mà bị lột sạch tiền , cãi nhau , mất vui :(.
    Cu bé nhà mình đang chạy có một con mụ cứ nhất quyết khoác bằng được áo phao lên người bé , dì bé dằng ra cũng không nghe lại còn bảo mẹ nó thuê mới tợn chứ , may mà mình ngồi ngay đó , chứ nếu không lại mất tiền oan , nhiều lắm ...... không muốn kể

Biển hải Hòa cách SS khoảng hơn 20km sạch sẽ hoang sơ , nhưng năm nay nhé còn năm sau không biết đâu hi hi , con người thay đổi khiếp mà ;););):rolleyes:

Nhưng theo kinh nghiệm của tớ , nên mua hải sản từ HN mang đến cho vào thùng xốp , thuê khách sạn , thì tống vào tủ lạnh , khi nào dùng mang thuê các nhà họ nấu , chứ mang tiếng miền biển mà cái gì cũng đắt . Tôm loại 25con/kg. ở Hn tớ mua có 165k trong hki đó phải mua tôm bé tí 35-40con/kg với giá 350k , mực cũng vậy chả có gì ngon và rẻ đâu , mang hết về HN rồi , ra đó chỉ nghỉ ngơi và tắm thôi , nếu không chuẩn bị thì cứ gọi là bị chém không thương tiếc

meyeuconnhatday thích bài này.
  14. lancute

lancute Thành viên chính thức

các mẹ ơi Hải Hòa là ở đâu thế, có mẹ nào đi rồi giới thiệu một chút cho bà con đi ạ

Mốt Đẹp thích bài này.
  15. bepxin

bepxin Thành viên tập sự

Iem từ bé tới giờ chưa được đi SS lần nào... Nghe mọi người kể đã chán chả buồn đi! 0oo

16. Mốt Đẹp

Hải hòa đi quá SS 20km bạn nhé , nhưng nhớ là đến bãi biển mới đó mọi người nên tạt qua chợ đầu mối quá cầu MAi Động mà mua đồ trước nhé , chuẩn bị sẵn thùng xốp và đá đi , không hừa đâu , bạn tớ đi Hải Hậu Hải Thịnh vừa về kêu như vạc : không có hải sản chỉ có chợ rau :D

17. Mốt Đẹp

Không gọi là chán đâu mẹ nó gọi là tệ khủng khiếp , cứ như một m2 mấy thằng ăn cướp đứng chờ sẵn mình vậy , mà cái chính bãi biển ở đó giờ có thêm dịch vụ tàu lượn , một người quen mình năm kia vừa ngoi lên bị tầu xẹt qua tý nữa bay mảng óc, hú vía chỉ mấy mũi khâu trên trán thôi :cool:

18. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Ối, giữa tháng e đang định đi SS mà nghe chị nói thế chán quá. Tại e chưa đi thì muốn đi cho biết thôi.
    E cũng biết biển Hải Hòa - Tĩnh Gia thanh Hóa, biển mới đẹp. Chắc có lẽ đổi địa điểm mới được.

19. EYE

EYE Thành viên rất tích cực

Dồi ôi, mai cty đi SS đây. Nghe mà thấy nản hết cả lòng mề. Nhưng mọi thứ đã sẵn sàng, chỉ còn biết mong là gặp nhiều may mắn và bình an.
    Sao năm nay lại tệ thế nhỉ? Năm ngoái mình đi đâu có đến nỗi. Mặc dù SS vẫn vớ vẩn nhiều so với những chỗ du lịch khác, nhưng năm ngoái vẫn thấy có thể chấp nhận vì đã sẵn sàng tinh thần đi SS là thế!

Chắc có lẽ năm nay nhu cầu đi nghỉ tăng cao đột biến do nắng nóng bất thường quá nên lại nhân cơ hội tỏ rõ bản chất rồi.
    Hêy, Chỉ biết cầu cho đoàn mình không phải gặp những con người quá tệ tại SS.
    Đi về sẽ báo cáo tình hình cho cả nhà biết!

20. pingupinga

pingupinga Thành viên đạt chuẩn

Hải Hòa bj cũng phình phường,tuy Sầm Sơn ko dc oki lắm nhg sóng to tắm vẫn thích.BIển mà ko có sóng thì thành sông à