Các mẹ giúp em tí ạ gấp lắm :((e nhờ mob 2 ngày thôi gấp lắm ạ vì mục này có nhiều mẹ vào)

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tra_da, 6/6/2013.

1. tra_da

tra_da Thành viên tích cực

Các mẹ đã bao giờ cho con đi bác sỹ tâm lý chưa chỉ giúp e bác sỹ tâm lý ở hà nội với. gần 1 tháng nay con em nó ngủ đêm hôm mà cứ khóc rồi mê sảng các mẹ ạ. e lo lắm mà không biết làm sao nữa. đến hôm qua chồng em đi gọi hồn (vì cô chủ nhà nói cô đ xem thì thấy có người đi theo chồng em nên cháu bị trêu => vợ chồng em đang thuê nhà) đi xem thì ôi thôi các mẹ ạ. khổ quá là 2 ông cháu chủ của cái đất mà vợ chông em đang thuê, thằng cháu nó lại chỉ thích chơi với con em nên toàn trêu nó vào đêm, chồng em có xin vì gọi hồn mà xin các kiểu nó không chịu mãi rồi nó mới chịu và hỏi thì nó bảo nó bắt mất 5 vía rồi :( e lo lắng lắm ạ. chồng e cũng hỏi là sao ở xóm có nhiều trẻ con mà lại không chơi nó bảo không thích chỉ thích con em. cháu toàn khóc vào tầm 3 -4h sáng thôi :((((. hỏi thêm thì nó lại bảo nếu có chuyển nhà đi thì bắt con em rồi. e thì trước nay không duy tâm lắm và cũng không tin lăm nhưng hôm qua thật sự là sợ lắm ạ. đêm qua cháu lại tiếp tục mê sảng nữa cứ ú ớ ra ( ngày thì cháu chơi bình thường và ngủ rất ngon nhưng đêm thì khổ quá ạ )e thì nghĩ 1 phần là chuyện kia 1 phần cũng phải cho con đi bsy tâm lý không như thế chắc chết mất. Em thì đang bầu bí chỉ còn 1 tháng nữa là sinh nghĩ nhiều thì sợ ảnh hưởng tới e bé trong bụng cứ mông lung quá ạ CON EM ĐƯỢC 28 THÁNG CÁC MẸ Ạ .Các mẹ giúp em lời khuyên và chỗ khám bsy tâm lý ở hà nội với ạ gấp lắm. Mob ơi đừng chuyển đề của e nhé e chỉ xìn ngày thôi ạ . Cảm ơn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tra_da
    Đang tải...

2. khanganh

khanganh

Ðề: Các mẹ giúp em tí ạ gấp lắm :((e nhờ mob 2 ngày thôi gấp lắm ạ vì mục này có nhiều mẹ

chị nên cho vào mục Tâm sự các vấn đề khác đi ạ, nghe chị kể mà em thấy sợ quá, ngày sinh viên, e ở một mình cũng hay mê sảng thì bố mẹ gửi cho 9 que roi dâu + dao nhọn để ở giường, từ đó ko sao nữa

3. Plusssz_gold

Plusssz_gold Plusssz_Gold

Ðề: Các mẹ giúp em tí ạ gấp lắm :((e nhờ mob 2 ngày thôi gấp lắm ạ vì mục này có nhiều mẹ

hic. mình nghe xong cũng sởn da gà. mẹ nó đặt thêm cả tỏi nữa. hic

4. cuckoo_zin

cuckoo_zin Thành viên chính thức

Khổ thân mẹ nó, mình thì cũng ko biết vấn đề này, nhưng nếu theo mình về vấn đề tâm linh thì tốt nhất bạn thử chuyển cho con sang nhà người khác ngủ nhờ, nếu con bạn mà bình thường ko mê sảng nữa thì có lẽ chuyện đó là thật còn nếu ko thì có thể do nhiều vấn đề khác ( như con mình cũng có đợt tự dưng đêm đến đang ngủ ngon thì khóc ré lên và nhiều đêm như thế mình cũng sợ , vi trong nhà mình thì có người biết xem họ bảo có người âm sống cùng nhà nhưng họ lành nên để bình thường ko làm lễ mời họ đi ). Còn chuyện đi xem có khi người ta thêu dệt làm mình ảnh hưởng đến tâm lý , tiền mất , tật mang.

5. Masafot

Masafot Bắt đầu nổi tiếng

khổ thân mẹ nó ... con gái em thi thoảng cũng hay mơ rồi khóc ngặt ... nhưng toàn tầm 12h đêm thôi ... em cũng sợ lắm ... nhất là sau vụ con trai bà trông bé nhà em tự tử ở nhà ...
    Em theo Đạo nên chỉ biết đọc kinh cầu nguyện cho con em thôi. Chúc chị và cháu bình an!

6. tra_da

CHị ơi e để hết rồi không ăn thua tỏi + dao + bùa (dc 1 chú chuyên xem phong thủy cho) các kiểu mà không ăn thua chị ạ e lo lắm con trai chỉ có 7 vía mà nó bị bắt 5 vía rồi thế này em chết mất

7. A3t

A3t Bắt đầu tích cực

Người đi bác sĩ tâm lý là bạn chứ không phải con bạn đâu
    Vấn đề là trẻ con khóc thì cũng có nhiều lý do. Cháu nhà bạn được bao nhiêu tháng hoặc bao nhiêu tuổi rồi
    Giờ bạn có thể có mấy lựa chọn. Hoặc là bạn có thể chuyển nhà khác, vì đây chỉ là nhà thuê.
    Hoặc bạn đưa cháu đến bệnh viện khám tổng quát xem cháu có bệnh lý gì không
    Hoặc nếu bạn tin chuyện tâm linh thì bạn có thể tìm 1 thầy cúng cao tay, ngừoi ta lễ cho sẽ ổn.
    Chứ bạn tin vào chuyện tâm linh mà đem nhờ bác sỹ tâm lý điều trị cho cháu nhỏ thì chắc chắn không có ý nghĩa gì đâu, có chăng là điều trị tâm lý cho chính bạn, để bạn có lựa chọn sáng suốt thôi

vi_vi2011Maman Bébé thích.
  8. tra_da

Tại vì gọi hồn thì nó lại nhập vào đứa cạnh nhà em chị ạ, tối nay em định cho cháu ngủ bên ông bà nội. Nhưng cũng lo vì đêm cháu mà tỉnh k có mẹ lại khóc ạ. e thì đang bầu bí nữa chứ chỉ còn 1 tháng nữa là sinh mà tự dưng chuyện lại như thế

9. 2mart

2mart Đủ quyền lập Họ

bé nhà mẹ nó gần giống nhà em, đợt thuê nhà đi xem họ bảo trong nhà có vong hay theo trẻ gần 1 tháng bé nhà em toàn khóc đêm em phải mời thầy về cũng và bắt vong ngoài ra em để roi dâu và dao ở đầu giường từ ngày đấy bé nhà em ngủ ngoan lắm. Mẹ nó thử xem sao.Chúc bé mau ngủ ngoan

10. superkute_chym

superkute_chym Thành viên rất tích cực

UH, chủ nhà phải cúng bái thế nào cho cẩn thận chứ nhỉ. Vấn đề tâm linh này ko biết được đâu chị ạ. Bác sĩ tâm lý có khi ko giải quyết được, vì cháu vẫn chơi ngoan mà. Nhưng chị cứ đi xem mấy chỗ cho chắc!

11. tra_da

Em thì trc tới giờ không tin mấy chuyện đó nhưng cũng lo lắm mẹ nó ạ. vì cả 1 tháng nay cháu không đêm nào ngủ yên cả toàn vào giờ đó là khóc có khi khóc ngặt ngưỡng không ai dỗ đc mà gọi thi k mở mắt ra e thì bầu bí mà cứ thế thì chả biết làm sao nữa 1 phần vì chuyện kia 1 phần sợ cháu ảnh hưởng đến thần kinh nên mới quyết định là cho cháu đ bsi tâm lý

12. giongyeu

giongyeu 100% từ Thái Lan, Hàn Quố

Có thể con bạn bị thiếu canxi hoặc chất gì đó, hoặc nếu như bạn tin tâm linh tốt nhất bạn nên chuyển nhà đi ko nên ở đấy, mà tin thầy bói thì đừng tin quá vì ko tốt đâu

13. thewind86

thewind86 Thành viên tích cực

Chuyện tam linh thì em đc chứng kiến nhiều lắm, trực tiếp trong nhà em và họ nhà e luôn nhá, e ở hà nội chứ k fai ở quê. Cậu e mất sớm năm 18t do chết đuối. Cách đây vài năm, tại chỗ cậu chết ( ng ta đã san bằng con sông và xây nhà san sát rôi), bé gái nhà ấy hay ngồi khoc rồi lại cười cứ như đang bị trêu ấy. Thế là chủ nhà gọi thầy về, thầy bảo, có ng âm trêu, ng này khá trẻ..... Miêu tả lại thì đúng là cậu e, ng ta đến kể cho bà ngoại e hay, bà đi gọi hồn hỏi sao cậ k siêu thoát đi ( mất hơn 20 năm rôi) thì cậu bảo là muốn siêu thoát thì phải kiếm ng thế chỗ ( chết thay) nhưng cậu k muốn làm thế,cậu thích trẻ con nên trêu bé ấy thôi chứ k có ý gì.. Chuyện về cậu nhiều lắm nhưng con e dậy rồi, e fai ngừng thui

14. tra_da

Vâng chắc phải để roi dâu ạ cần 1 cái hay 7 cái chị ơi :(( lại còn bảo là nếu mà chuyển nhà đi thì nó bắt con em đi rồi nữa chứ :((

15. tra_da

Em thì lo là cháu ảnh hưởng hay mê sảng nên mới cho đi bsy tâm lý thôi chứ vde kia cũng có 1 chút và ghê ghê chị ạ :(

16. nhoknhoknhok

nhoknhoknhok Banned

bạn mua lấy it "hành trăm" - không nhánh , tròn tròn giông hạt ngô nếp kích thước cũng tầm vậy thôi. sau đó dã dập bỏ vào mảnh vải, buộc vào chân giường, hôm mình đi xem bói thầy cũng fans nhà trọ mình có ma nhưn lại cho ở chung với người nên làm thế

17. A3t

A3t Bắt đầu tích cực

Vấn đề của bạn mình nói rồi, bạn cần phải xác định cái gốc chứ không phải cái ngọn.
    Bạn nên cho cháu đi khám tổng quát ở bệnh viện xem có bệnh lý gì không, vì trẻ em khóc cũng có thể do bệnh lý. Nếu cháu hoàn toàn không có bệnh lý gì cả thì bạn có thể tìm 1 thầy cúng cao tay họ cúng cho yên tâm tư tưởng.
    Chứ kiểu nhờ thầy phong thủy đặt bùa thì không ăn thua đâu (kiểu như mấy anh công an phường thì chỉ dọa nạt mấy thằng trộm cắp vặt thôi, còn cái bọn cướp hiếp giết chuyên nghiệp thì phải nhờ mấy anh hình sự, chứ bọn đấy nó chả coi mấy anh phường ra gì đâu)
    Chuyện tâm linh nhiều khi cũng không đùa được đâu, nhưng mọi vấn đề đều có cách giải quyết

18. tra_da

Hành trăm hả mẹ nó vâng e về tìm mua để xem sao híc cảm ơn mẹ nó

19. Kobee

Kobee Thành viên đạt chuẩn

Chị phải nói rõ là con nhà chị bao nhiêu tuổi rồi chứ. cháu nó nhỏ quá mà cho đi bs tâm lý thì cũng ko có hiệu quả gì mấy đâu. Thật ra mấy chuyện tâm linh này đúng là khó tin, nhưng ko tin thì ko được. Mẹ nó thử áp dụng mấy biện pháp mà các mẹ ngày trước vẫn làm xem sao.
    Mẹ để tỏi + dao sắt ( ko phải inox đâu nhé - inox thì chả ăn thua gì ) vào đầu giường cháu. treo cả chùm tỏi trước cửa nữa. Mình thấy có nhiều mẹ còn treo cả cành dâu ở trước cửa phòng với cửa sổ nữa đấy. Mẹ thử làm xem.
    Mẹ nên kết hợp cả với chế độ ăn uống ngủ nghỉ của cháu nữa, thử hạn chế cho cháu ngủ ngày, cho bé vận động nhiều để xem tối bé ngủ có ngon hơn không. Chuyện xem thầy thì cũng nên tham khảo, nhưng đừng vì tín thầy quá mà ông thầy bắt làm lễ này lễ nọ cho tốn kém, tiền mất tật mang.

20. quynhchau.babymilk

quynhchau.babymilk Thành viên tích cực

đọc nghe ghê quá,đúng là em cũng ko duy tâm,nhưng cũng đã từng đi gọi hồn....vì đi theo người nhà^^,nhưng xem xong thì sợ thật...
    bé con nhà em ngày trc cũng khóc ngằn ngặt về đêm thế,sau em xin mấy cành dâu tằm + 1 con dao để dưới đầu giường,thì ko vấn đề gì nữa ....!
    mà cũng có thể bé bị thiếu canxi,cũng hay quấy khóc đêm lắm....
    hoặc ban ngày đi học con đùa nhiều quá,hoặc sợ cô giáo nào đấy,sợ bạn nào quá nên đêm về như thê........cháu em ngày trc đi học,chưa làm dc giấy KS nên gửi ngoài,kiểu 1 bà mấy cháu đấy....xong về nó cứ ngồi thừ 1 góc,ngậm giẻ vào mồm khóc dấm dứt........hỏi mãi thì nó bảo sợ bà giáo,vì mỗi lần khóc là bà bắt ngậm giẻ ngồi 1 góc........thế là nhà em chuyển chỗ học luôn...
    mẹ nó cứ phải thử hết đi đã,cho con đi khám xem có đau ốm ở đâu ko....rồi hãy tính đến chuyện âm.....