Cần giúp: các mẹ giúp em bé lườii ăn quá !!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi meyeuloncon321, 6/6/2013.

1. meyeuloncon321

meyeuloncon321 smile

các mẹ ơi em đang buồn quá các mẹ tư vấn giúp em huhu m1/6 cho con đi uống vitamin A con cân đc 8,7kg cao 75cm cao (con em bé trai ) nhưng còi hôm qua đi tiêm mũi sởi vì bé đi chơi ngoại nên bà nội cho nghỉ 1tháng tiêm, hôm qua đi tiêm thì các cô ở trạm bảo : sao nó còi thế mày nuôi con thế nào sao tao chả thấy nó lớn tí nào??????????
    Hix em cũng đâu muốn con còi như thế đâu cháo, bột, cơm , mì , phở con đều không muốn ăn, sữa con k chịu uống tí nào chỉ bú mẹ em nên làm thế nào cho con lớn ?
    vừa buồn, vừa ức chế chăm con ai cũng muốn con khỏe mạnh, ăn ngoan mà con lười ăn ép con cũng k đc.
    em đang cho con uống cốm bio-acimin new mà không thấy tiến triển gì hết hix. trộm vía con lười ăn nhưng cao và ít ốm vặt.
    các mẹ cho con uống sữa nào mà giống sữa mẹ không?
    lịch ăn của con sáng ngủ dậy 7h uống sữa, 10h ăn cháo , 11h ngủ tới 13h dậy 14h cho ăn bột ( vì con k ăn cháo nên em cho ăn bột nhưng k khả quan ) , 16h ăn phô mai ,sữa chua hoặc hoa quả.... 19h ăn cháo 22h uống sữa.
    cảm ơn các mẹ đã đọc tin và tư vấn giúp em ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeuloncon321
    Đang tải...

2. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

Ðề: các mẹ giúp em bé lườii ăn quá !!!!!!!!!!!!!!!!!

con bạn mấy tháng rồi? thường mình thấy bé không chịu ăn như bạn miêu tả thì có thể là do con bạn hấp thu chất kém, thiếu dinh dưỡng nên con mới chán ăn. nếu lo sợ vấn đề tăng cân của con thì bạn đưa bé đi bs dinh dưỡng nhé, còn nếu bé vẫn khỏe mạnh, không bệnh tật gì thì không lo đâu bạn. bé nhà mình 6th được 9kg, cũng uống sữa mẹ và ăn dặm ít (mình nấu cháo xay nhuyễn cho con); ngoài ra con mình uống thêm sữa Vinamilk và sữa Nan nữa :)

meyeuloncon321 thích bài này.
  3. Huynh Mi

Huynh Mi Thành viên mới

Chào chị meyeuloncon, con của chị bao nhiêu tháng rồi chị, đã được 1 tuổi chưa chị? Bé biến ăn có thể do những nguyên nhân sau, mẹ đọc tham khảo nha:

- Nguyên nhân chủ yếu ở đây là chế độ ăn không hợp lý (khẩu phần ăn chưa phong phú, các bà mẹ chỉ thích cho con ăn theo ý mình, hoặc thức ăn không hợp khẩu vị của bé, bé ăn không đúng bữa, hay ăn vặt…).
    - Yếu tố tâm lý giữ vai trò quan trọng dẫn đến tình trạng này (bé bị ép ăn bằng mọi cách gây tâm lý sợ hãi khi đến bữa ăn, sự thay đổi môi trường như đổi giờ ăn, nơi ăn… cũng khiến bé từ chối thực phẩm)”.
    - Nếu đã cho con ăn đúng cách, bé cũng không có vấn đề gì về tâm lý thì nguyên nhân có thể do một căn bệnh tiềm ẩn khác. Cần đưa bé đi khám để biết và khắc phục kịp thời.
    - Ngoài ra, bé có thể biếng ăn do thức ăn không được tiêu hóa hết.

Chị xem pé nhà mình trong tình trạng nào để khắc phục nha. Ngoài ra chị có thể kết hợp cho bé dùng thêm vitamin kích thích vị giác của pé nữa.

Chúc pé nhà chị khỏe mạnh, hay ăn, chóng lớn :)

4. meyeuloncon321

meyeuloncon321 smile

bé nhà em đc 10,5 tháng ạ chắc em phải cho con đi khám ở viện dinh dưỡng xem sao

5. Huynh Mi

Huynh Mi Thành viên mới

Đi khám xem thế nào chị nhé. Chúc pé nhà chị mau mau lấy lại khẩu vị, hay ăn chóng lớn :)

6. phuonglien_11905

phuonglien_11905 Bắt đầu tích cực

e cũng thấy nếu bé vẫn khỏe mạnh, ko bệnh tât thì cug ko dáng ko
    vi h nuôi con làm sao cho khỏe mà chắc mới khó chứ nếu chỉ cần béo nhưng lại nay đây mai ốm vì béo quá như con dì e thì cug quá tội hichic

7. mebongcoi2010

mebongcoi2010 Thành viên mới

Mẹ cháu thủ mua siro ăn ngon ngủ tôt Kidsumo cho bé uống thử xem, hôm trươc trên diễn đàn có mẹ bảo mình và mình mua cho bống nhà mình uống thi bây giờ con đã ăn tốt ngủ ngon hơn rồi, đêm không lăn lóc khó ngủ nữa, hy vong hết tháng Bống sẽ tăng cân

8. mẹ Bơ & Bon

mẹ Bơ & Bon Đủ quyền lập Họ

mình thấy thừa A hay D đều làm con biếng ăn. bé nhà mình 7.5thang, 8kg mà cũng bị các bà chê còi. Mình cũng đang k biét làm sao đây