Cần giúp: Trồng cây gì cho bóng mát

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi dang_hieu, 25/2/2010.

1. dang_hieu

dang_hieu Thành viên đạt chuẩn

Nhà mình hôm trước chặt mất cái cây to vì các bà thấy rụng lá và sâu đục thân quá. Bây giờ nắng chiếu vào nhà ghê quá các mẹ ạ. Có mẹ nào biết trồng cây gì leo thành giàn mà nhiều lá tạo bóng mát chỉ giúp em với. Mùa hè này em chắc chết rùi!!!!!!!!!:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dang_hieu
    Đang tải...

2. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Nếu mẹ nó muốn trông giàn thì em thấy hoặc Tigon hoặc thiên lý đều ok mẹ nó ạ .Gần nhà ngoại em có giàn tigon đẹp điên lên mà nhà ngoại có cây Xoài to trước nhà rồi nên k cần giàn nữa ,mà chắc mẹ nó chả đủ kiên nhẫn đê trồng xoài đâu dù tiện đôi đường ( vừa mát vừa có quả ăn ) vì lâu lắm .Cây nhà em phải trồng gần chục năm mới có nhiều cành mà tỏa bóng như bây giờ

architect thích bài này.
  3. dang_hieu

dang_hieu Thành viên đạt chuẩn

trồng cây

Trồng tigon hay thiên lý thì gieo hạt hay mua cây con hả mẹ nó? Mình củ cà dốt vụ này lắm. Trồng từ giờ đến hè không biết có leo được đến giàn không? Mẹ nào biết địa chỉ bán giống cây chỉ giúp mình với.

architect thích bài này.
  4. me 2 Linh

me 2 Linh Bắt đầu tích cực

Ối trời. Sự nghiệp trồng cây là 10 năm cơ mà mẹ nó. mẹ nó lên Bưởi mà mua cây leo. có nhiều loại lắm..có cây ra hoa quanh năm, có cây ra hoa từng mùa...mình cũng đi tìm mua Tigon nhưng mùa này họ chưa bán. nhưng hoa Tigon hoa đẹp nhưng nó rạc nhiều lắm phải tỉa cắt liên tục. Nếu muốn nhanh bạn mua 2-3 gốc vào mà loại nhiều lá thì cũng nhanh thôi. Mình mới mua loại cây mà hoa của nó màu vàng giống như từng chùm pháo buốc vào nhau để cho leo ở cổng...

architect thích bài này.
  5. mebaotram09

mebaotram09 Bắt đầu tích cực

Em cũng thích trồng cây nhưng nhà lại không có chỗ trồng,hehe.