Kinh nghiệm: Kiếm thêm thu nhập sau 8g ở văn phòng - không khó!!!

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi dunghoang86, 12/6/2013.

1. dunghoang86

dunghoang86 Thành viên chính thức

Em chào các mẹ, ước mơ cháy bỏng của em là có thêm thu nhập để trang trải chi tiêu gia đình và mua nhà HN. Em thấy việc kiếm thêm tiền sau 8 tiếng ở văn phòng không khó, chỉ cần các mẹ quyết tâm và có một chút kỹ năng riêng của bản thân.

Em cũng đang bắt đầu kiếm thêm bằng việc may đồ cho bà bầu, bạn bè...chủ yếu là người quen để kiếm thêm, một tháng cũng được từ 2 - 5 khách đặt hàng.

Em thấy việc kiếm tiền thêm là không quá khó nên cũng muốn chia sẻ với các mẹ một số các cách có thể gia tăng thu nhập cho các mẹ:

1.Làm bánh tại nhà

Nếu bạn khéo tay và hiểu biết về kỹ thuật làm bánh thì bạn hoàn toàn có thể tranh thủ thời gian để làm bánh tại nhà theo đơn đặt hàng của khách. Nếu bạn thành thạo các kỹ thuật làm bánh thì bạn sẽ không mất quá nhiều thời gian để thực hiện các món bánh. Hơn nữa, bạn có thể vừa nướng bánh vừa tranh thủ làm một số việc nhà…

Công việc này cũng không yêu cầu quá nhiều vốn. Chỉ cần đầu tư chút ít để mua các thiết bị cũng như chuẩn bị nguyên liệu để làm bánh là bạn có thể “hành nghề” rồi đấy.

2.Gia sư

Một công việc làm thêm khác cũng khá phù hợp với những người phụ nữ đang đi làm, đó là gia sư. Bạn có thể gia sư ở những lĩnh vực nào mà bạn có khả năng. Nếu bạn tự tin về môn Văn, Toán hay Lý, Hóa thì bạn dạy kèm học sinh các lớp. Hoặc nếu bạn giỏi ngoại ngữ, tin học hay các bộ môn năng khiếu nhạc họa,… thì bạn cũng hoàn toàn có thể tìm cơ hội để tham gia dạy thêm về những lĩnh vực này.

Mỗi ngày, bạn chỉ cần sắp xếp một khoảng thời gian nhất định khoảng 2 tiếng đồng hồ, hoặc tranh thủ dạy thêm vào những ngày cuối tuần một cách hợp lý. Công việc này được khá nhiều phụ nữ lựa chọn vì nó không quá vất vả và đem lại nguồn thu nhập ổn định.

3.Bán hàng online

Đây là một công việc làm thêm khá phổ biến hiện nay, nhất là trong thời kỳ những phương tiện truyền thông đang rất phát triển. Tự tạo các website hay bán hàng qua Facebook được nhiều phụ nữ lựa chọn. Công việc này không yêu cầu bạn phải có cửa hàng, phải dành nhiều thời gian để “chăm sóc” cửa hàng.

Công việc chủ yếu của bạn là đi lựa chọn và lấy sản phẩm mà mình muốn kinh doanh về, sau đó đưa các hình ảnh về sản phẩm mà bạn đang kinh doanh (như quần áo, giày dép, mỹ phẩm, vật dụng,…) lên trang web của mình để khách hàng xem và lựa chọn. Mỗi ngày bạn lên kiểm tra xem có bao nhiêu người đặt hàng và đặt những mặt hàng nào. Sau đó, bạn có thể tranh thủ những thời gian rảnh để đi giao hàng cho khách hoặc hẹn khách hàng đến địa điểm nào đó thuận tiện để nhận hàng và thanh toán.

Dĩ nhiên công việc này đòi hỏi bạn phải có sự nhạy bén và có đầu óc kinh doanh. Hơn nữa, bạn có thể làm chung với bạn bè để chia nhau đi giao sản phảm cho khách hàng. Bù lại, công việc kinh doanh này đem lại cho bạn một nguồn thu nhập rất tốt đấy.

4.Làm đồ handmade

Phụ nữ vốn rất phù hợp với những công việc yêu cầu sự tỉ mỉ và khéo léo. Tạo nên các sản phẩm handmade là một công việc làm thêm khá thú vị vì nó không quá phức tạp mà còn giúp phụ nữ thực hiện được sở thích và thể hiện được sự khéo léo của mình. Hơn nữa, công việc này còn đem lại cho bạn một khoản thu nhập kha khá. Mày mò và sáng tạo với những nguyên liệu như dây ruy- băng, hoa khô, giấy, vải,… bạn có thể tạo ra những sản phẩm handmade xinh xắn, hữu ích. Những bức tranh thêu, chong chóng đủ màu, thiệp, hộp đựng quà,… làm bằng tay hiện vẫn đang là những sản phẩm được nhiều người yêu thích và lựa chọn.

Bạn có thể cộng tác với các cửa hàng bán đồ lưu niệm hoặc các cửa hàng chuyên bán đồ handmade để tiêu thụ sản phẩm mà mình làm ra.

5.Một số việc làm thêm khác

Bạn cũng có thể tìm cho mình những việc làm thêm khác phù hợp với khả năng của riêng mình hoặc phù hợp với ngành nghề mà bạn đang làm việc. Ví dụ như bạn có khả năng về viết lách hoặc sáng tạo các ý tưởng, bạn hoàn toàn có thể làm những công việc như viết lời quảng cáo, viết văn,… Ngoài ra còn có những việc làm thêm như nhận dịch thuật, thiết kế, biên tập nội dung,… tùy thuộc vào từng thế mạnh riêng của bạn.
    và những thứ xung quanh mình thôi. Bây giờ, việc viết bài để gửi báo đã trở thành thói quen của mình và mình coi đó như “nghề tay trái” vậy.”

Những công việc này vừa đem lại cho bạn khoản thu nhập thêm vừa là “không gian” để bạn thể hiện sự sáng tạo của mình cũng như thử sức với những lĩnh vực mà mình yêu thích.

Chúc các mẹ thành công.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dunghoang86
    Đang tải...

2. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Ðề: Kiếm thêm thu nhập sau 8g ở văn phòng - không khó!!!

Mình đã từng làm mục 2 và mục 4!

3. chuchuotcon

chuchuotcon Bắt đầu nổi tiếng

Mình làm mục 3, đang bán các mặt hàng "của nhà trồng được", sắp tới sẽ mở rộng thêm

Hôm nay mùng 5/5, nghỉ ăn tết đã cả nhà. Lấy sức còn chiến đấu tiếp :)

4. dunghoang86

hôm nay đến cơ quan em thấy có mấy em kéo tay phết, tự làm vòng tay, vòng cổ trông như ở ngoài hàng. Em cũng đang định tìm hiểu mấy cái đó. Các mẹ có bít chỗ nào mua đồ handmade vòng vèo không? chỉ cho em nhé

5. bo-ku-bil

bo-ku-bil Thành viên tích cực

Thời buổi kinh tế khó khăn nên là không nhàn rỗi được nữa các mẹ nhỉ:-\"

6. dunghoang86

Chuẩn đấy bo-ku-bil ạ. Mình mà ko tay làm thì hàm không nhai được. Khó khăn ghê

7. nohope

nohope Thành viên rất tích cực

Bắt tay vào làm mới thấy khó nhiều, mình nghĩ việc kinh doanh buôn bán cũng còn là có duyên nữa cơ.

8. meyuna79

meyuna79 Bắt đầu nổi tiếng

Khâm phục các mẹ nhà mình ghê :)

9. dunghoang86

em công nhận là kinh doanh cái gì cũng khó. cái chính là phải nghiên cứu thị trường và nguồn lực hay thế mạnh của bản thân. Nếu buôn bán nhỏ kiểu online thì mình cũng ko quá lo lắng cả nhà nhỉ

10. trang07

trang07 Bắt đầu nổi tiếng

vốn ít nên kinh doanh online mặt hàng gì bây h nhỉ? các mẹ cho lời khuyên xem nào

11. dunghoang86

Mẹ trang07 có bao nhiêu tiền vốn để các mẹ ở đây tư vấn cho

12. nguyenmui37

nguyenmui37 Đủ quyền lập Họ

hự. Em ko có tài nào trong những tài trên cả :( Bất tài quá

13. lhathu999

lhathu999 Thành viên kỳ cựu

Mình thì đã từng chinh chiến ở mục 4, giờ thì cố định ở mục 2.

14. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

Mình cugnx đang kinh doanh online, cugnx gặp nhiều khó khăn do cạnh tranh khốc liệt quá. Nhưng thôi cố gắng vậy

15. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Em cũng nhận lam gia sư nhưng đang hè nên các cháu nghỉ ngơi

16. ruavang1983

ruavang1983 Cá hồi, Cá trứng ^^

Hồi còn sv cũng tranh thủ làm gia sư, giờ thì tranh thủ bán hàng online, ng bán thì nh, ng mua thì ít các mẹ nhỉ :D

17. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

đúng rồi ngừoi bán nhiều quá, ngừoi mua thì ít dần. Cạnh tranh nhau khiếp quá

18. duyenha182

duyenha182 Bắt đầu nổi tiếng

e thấy gia sư vs bán hàng online là ok đấy ạ

19. dunghoang86

Cách kiếm tiền tại gia tuyệt đỉnh

Em sưu tầm thêm các cách kiếm tiền tại gia cho các mẹ nữa nè:

1. Viết văn, viết báo, viết truyện…

Nếu bạn là người có khiếu viết lách, bạn yêu những điều lãnh mạn hoặc bạn muốn tham gia vào công cuộc phơi bày những góc khuất của xã hội qua lăng kính chủ quan của bản thân. Thì viết văn, sáng tác truyện và viết các chuyên mục trên báo là công việc phù hợp dành cho bạn. Bạn sẽ có thể vừa thỏa mãn sự đam mê vừa kiếm tiền trang trải sinh hoạt hàng ngày. Còn gì thú vị hơn bằng việc ngồi nhà và gặt hái thành quả.

Hoặc em thấy mình có thể đăng ký viết bài trên các báo của công ty, vừa thể hiện được năng lực bản thân vừa kiếm thêm thu nhập các mẹ nhỉ

2. Nhà nghiên cứu Internet

Nhiều trang web hiện nay đang thiếu hụt những người nghiên cứu chuyên sâu về Internet. Bởi, nghiên cứu đòi hỏi rất nhiều kiên nhẫn và sự siêng năng thu thập thông tin về một chủ đề cụ thể. Đây sẽ là cơ hội cho những người am hiểu sâu xa về Internet và thường xuyên tiếp xúc với thành tựu bậc nhất của nhân loại.

--> cái này em chưa biết cụ thể như thế nào các mẹ ạ

3. Buôn bán hàng qua mạng

Đây là công việc được nhiều bạn trẻ ứng dụng với nhiều kết quả bất ngờ. Bạn có thể vừa ngồi ở nhà vừa giao dịch với khách hàng. Chọn lựa cho mình một mặt hàng yêu thích để buôn bán. Đó có thể là quần áo, giày dép, túi xách hoặc đồ điện, đồ dùng sinh hoạt..tất cả công việc mà bạn phải làm đó là chọn một trang web và đăng ký mua tên miền trên trang web đó để bày bán sản phẩm.

4. Làm nghề thủ công

Rất nhiều xưởng làm đồ thủ công cần thợ có tay nghề và một điều đặc biệt là họ cho phép thợ mang về nhà làm sau một thời gian uốn nắn và hướng dẫn các thao tác. Nếu bạn là một người có kiên nhẫn và khéo léo tại sao lại không thử sức với công việc này.

Ngoài ra, rất nhiều bạn thanh thiếu niên chọn cách làm đồ hand-made (đồ tự tạo) để kiếm tiền như làm thiệp, làm hộp quà, hộp bút, vòng tay…Đó quả là một ý tưởng thông minh vì vừa thõa mãn đam mê vừa giúp gia đình, bản thân kiếm thêm thu nhập.

5. Dùng blog để kiếm tiền quảng cáo

Viết blog (nhật ký trực tuyến) có thể đã trở thành thói quen hàng ngày của nhiều bạn trẻ. Tuy nhiên dùng blog để kiếm tiền thì ít ai nghĩ tới. Huấn luyện viên Kathy chia sẻ: “ Đây là cách tốt nhất để kinh doanh tại nhà. Bắt đầu với chi phí tối thiểu nhưng hiệu quả lại rất cao. Nếu bạn thu hút được càng nhiều người vào thăm blog, tăng chỉ số view và lượng người truy cập, tự nhiên bạn sẽ thu hút được quảng cáo từ một số đối tượng và “dắt túi” một số tiền kha khá”.

6. Cổ phiếu, trái phiếu và thị trường liên kết

Đây cũng là một cách giúp bạn ngồi nhà mà vẫn kiếm được tiền. Tuy nhiên trước khi bước chân vào lĩnh vực này, bạn cần làm một cuộc nghiên cứu toàn diện về bản chất, cơ cấu của thị trường chứng khoán để không mắc phải những sai lầm đáng tiếc.

7. Mở lớp học năng khiếu

Đó có thể là lớp dạy khiêu vũ, dạy múa ba lê, dạy nhảy hoặc bất kỳ môn học nào liên quan đến năng khiếu. Các nguồn lực cần thiết để mở một lớp học đó là một căn phòng rộng (tùy thuộc số lượng học viên), hệ thống âm thanh, đèn chiếu sáng và một giáo viên tài năng.

9. Làm thiết kế

physics.hnue thích bài này.
  20. mekhoithoi08

mekhoithoi08 Thành viên kỳ cựu

hì cái chính là chất lượng sp nhà mn ,nếu ok về chất lượng,giá cả,nhiệt tình thì bảo đảm trc sau gì mn cũng thành công.gud luck