Gấp ... gấp ạ: Em mình bị tắc tia sữaGiúp các mẹ bị tắc sữa sau sinh!

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi leanhquan00146, 19/6/2013.

1. leanhquan00146

leanhquan00146 Thành viên tập sự

Mình chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm thông sữa sau khi sinh. Cách này rất hiệu quả. Đã trải qua 2 lần sinh nên điều đáng sợ nhất với mình là vấn đề bị tắc tia sữa. Mình sinh 2 bé, lần đầu bị tắc tia sữa đến phát sốt. Lần thứ 2 cũng vẫn bị như thế. Thật là kinh khủng. Mình cũng phải nhờ đến y tá đến giúp nhưng cũng không chỉ được lúc đấy thôi (vừa mất tiền mà vẫn bị đau). Mình cũng lên mạng tham khảo kinh nghiệm của nhiều mẹ & đã áp dụng nhiều mẹo, nhiều biện pháp mà không đỡ. Sau đâu lại vào đấy. Cứ ăn vào là sữa lại về & lại ứ lại....Đau vết mổ kết hợp với đau vì tắc sữa...ặc ặc nghĩ lại mà sợ.
    May quá, cuối cùng nhờ sáng kiến của mẹ chồng mình nên mình mới hết. Bí quyết nằm ở cái máy vật lý trị liệu. Cái máy của nhà mình là của quân đội sản xuất, mình không nhớ rõ tên loại máy. Nhưng đại loại là: cái máy đấy nó có 1 tấm tỏa nhiệt (nhiệt xung), chạy bằng điện. Các mẹ chỉ việc cắm cái máy đấy đặt chế độ khoảng 20 phút, đặt miếng trườm vào quanh chỗ cương cứng. Đợi chỗ đấy ấm lên, mềm ra, các mẹ chỉ việc xoa đều, bóp nhẹ là sữa cứ thể chảy ra. Không đau đớn gì cả. Dễ chịu vô cùng. Cái hay của cái máy đấy là nó nóng rất từ từ, nhiệt độ được đặt rất phù hợp với cơ thể. Nên không bị rát, đau. Cái máy đấy hồi đấy mẹ mình mua hình như là hơn 3 triệu hay sao ý, mình không nhớ. Thực ra mình chỉ cần dùng trong khoảng 2-3 ngày là xong. Nên các mẹ nếu bị thì cố gắng hỏi bạn bè hoặc người thân để mượn đỡ mất tiền mua. Mình thấy cái máy đấy người già hay dùng.

Chút thông tin nhỏ bé xin chia sẻ cùng các mẹ. Mong giúp được những mẹ cũng chung tình cảnh như mình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi leanhquan00146
    Đang tải...

2. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

Ðề: Gấp ... gấp ạ: Em mình bị tắc tia sữaGiúp các mẹ bị tắc sữa sau sinh!

Một thông tin rất hữu ích nhưng mà chủ top ơi bạn đăng nhầm mục rồi, bạn nhờ Mod chuyển về đúng danh mục đi nhé k là bị đá đít đó nha...hihi

3. linhhan83

linhhan83 Thành viên đạt chuẩn

Ngày trước mình nghe nói các mẹ dùng lá bắp cải đắp lên với bồ công anh cộng với chè vằng sẽ chữa được tắc tia sữa. Theo ý kiến của mình thì những cái đó chỉ có tác dụng lợi sữa hoặc gọi sữa nhanh về thôi. Nguyên nhân của việc tắc là có sự ứ đọng trong dòng chảy nên phải sử lý bằng y tế hoặc lực hút mạnh mới thông được. Đơn vị mà mình lựa chọn là hutsua.com ngay ở dốc phụ sản ý các mẹ ạ, họ đến nhanh và làm uy tín lắm. Xong thì rất ổn

4. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cacs ẹ chia sẻ kinh nghiệm với

5. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cảm ơn b nhé

6. Tomsoc1189

Tomsoc1189 Thành viên mới

nhiều mẹ bị tắc tia sữa quá ah

7. phuongtran156

phuongtran156 Thành viên tập sự

mình trước cũng chữa đấy, chữa xong sữa ra nhiều thành ra lại mệt :)

8. lambancungme

lambancungme Thành viên tập sự

mẹ nào ở hà đôns ng mà cần thông tắc tia sữa nhắn e e có người tơi nhà làm tận nơi, có chiếu đèn hồng ngoại chứ không phải làm tay thông thường. 350k/ lần làm thông tia mới nhận tiền ạ

9. MebeBon122019

MebeBon122019 Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó muốn hết tắc sữa thì cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

10. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Hôm trước bị bên ti phải, hôm sau bị nốt bên trái cho cu Tít ti mà đau chảy nước mắt í ạ. Em đau phát sốt lên í, vắt sữa ra nhưng vẫn không đỡ ,chắc lại gọi số 0912661144 ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

11. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

cảm ơn đã chia sẻ

12. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn

13. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn

14. MebeBon122019

Mẹ nào tắc sữa thì chịu khó mà bóp nó ra cật lực, không thìgọi ngay đội thông tắc sữa đến cho nhanh, đừng có ngấm ngầm chịu đau mà bị trích áp xe như bạn em thì khổ cực luôn í, em gọi thông sữa ở trang hutsuacommà thấy quá ổn luôn, mỗi tội sữa phun tung toé bẩn hết cả đồ đạc bẩn ơi là bẩn,kinh nghiệm là gọi đến thì lấy áo mưa che hết các đồ đạc xung quang lại

15. Lam Yen Chi 1212

Em đợt trước cũng bị tắc mà ko biết cách tự chữa ở nhà, để đến lúc tắc quá thì may mà có chị bạn cho số để gọi bên chỗ trung tâm Breatech đến thông mới khỏi được, mẹ nào bị mà thử các cách dân gian mà ko khỏi thì thử gọi họ xem nhé, giờ nghĩ lại mà hãi nhưng công nhận ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

16. MebeBon122019

Mẹ nào tắc sữa thì chịu khó mà bóp nó ra cật lực, không thì gọi ngay đội thông tắc sữa đến cho nhanh, đừng có ngấm ngầm chịu đau mà bị trích áp xe như bạn em thì khổ cực luôn í, em gọi thông sữa ở trang hutsuacom mà thấy quá ổn luôn, mỗi tội sữa phun tung toé bẩn hết cả đồ đạc bẩn ơi là bẩn, kinh nghiệm là gọi đến thì lấy áo mưa che hết các đồ đạc xung quang lại

17. Milkcow1991

Milkcow1991 Thành viên sắp chính thức

Chị nhà mình bị tắc tia sữa thông đi thông lại quài cực lắm các mom ạ, sau mua máy về kiên trì kích sữa hàng ngày thấy 1 time sau sữa về nhiều dư giả cho cháu ti luôn ạ .

18. Lam Yen Chi 1212

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

19. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Các mẹ sử dụng các biện pháp này xem sao, trường hợp mà bị tắc thì nên sử dụng dịch vụ thông tắc tia sữa để thông cho thật tốt nhé. Mình cũng đã từng gọi đơn vị hút ở dốc phụ sản. Rất nhanh chóng và chuyên nghiệp.

20. Trangtran95

Trangtran95 Thành viên chính thức

Mình thường xuyên chườm nóng trước khi kích sữa . Sau đó kích sữa cho bé ti trực tiếp, khi bé ti xong thì mình hút cho hết phần sữa cuối ra, để cơ thể tạo ra sữa mới, như vậy sẽ không còn bị tắc tia hoặc mất sữa nữa