3 tháng đầu: Mang thai lại ngay sau phá thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi anhkien112, 19/6/2013.

1. anhkien112

anhkien112 Thành viên mới

chào các mẹ, mình mang thai 8 tuần 5 ngày, nhưng ko biết nên uống rất nhiều thuốc và phải hủy thai. sau 3 tuần thì qh không an toàn đúng 1 lần. nay đã được 4 tuần mà chưa có kinh. có mẹ nào mang thai lại ngay sau phá thai không ạ. chia sẻ cho em với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anhkien112
    Đang tải...

2. anhkien112

Ðề: Mang thai lại ngay sau phá thai

ai giúp mình với,,,,,,,,,,/...........................

3. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mẹ nó mắn nên có thể sẽ mang thai lại ngay thôi. 4 tuần là có thể đi khám được rồi, hay mua que thử về thử xem mấy vạch. Trong 4 tuần này bạn không uống thuốc gì thì không ảnh hưởng gì đến thai nhi đâu nên bạn đừng quá lo lắng.

4. daophuong273

daophuong273 Thành viên đạt chuẩn

chả có j là ko thể cả.người ta sắp đẻ còn có thêm bầu kia kìa.
    đi làm cả ngày, mệt 1 tí cũng xót con trong bụng. có người sướng đẫy ra rồi lại tìm cách bỏ.mk.mệt người.

5. Linhxinh86

Linhxinh86 Thành viên nổi tiếng

mẹ này nói chuyện nghe buồn cười thật, mỗi người một cuộc sống, một hoàn cảnh, ai ở vào hoàn cảnh đó mới biết đc. Có j đâu mà cay đắng thế.

6. daophuong273

nói chung,tốt khoe ra xấu xa đậy lại. trừ khi là chuyện 1 mất 1 còn mà phải bỏ,còn tất cả chỉ là ngụy biện. vào viện nhìn các bố các mẹ nc mắt ngắn dài thẫn thờ vì mất con,đấy mới là cay đắng.

7. anhkien112

Mình xin lỗi, mình uống quá nhiều thuốc nên bs bảo phải bỏ, mình mong từng ngày bạn à

8. anhkien112

nếu sinh ra 1 người con không vẹn toàn, thử hỏi bạn có vui đc ko, sau này nó lớn lên nó ko được như bạn bè nó bạn có vui được không

9. daophuong273

nếu thế thì chia buồn cùng bạn.
    theo tớ phải đi hỏi vài nơi để có kết luận tương đối. lúc mới có bầu tớ ko biết cũng đã đi mổ chân và uống kháng sinh mấy ngày.mặc dù hỏi nhiều bs bảo ko sao và mọi lần siêu âm đều tốt nhưng mình vẫn phải nín thở theo dõi.
    cuối cùng vẫn là Vạn Sự Tùy Duyên.

andriana thích bài này.
  10. andriana

andriana Bắt đầu tích cực

Nếu nhớ ko nhầm thì bố này vài ngày trước đã lên đây lập 1 topic hỏi các mẹ là "mới phá thai 11 ngày đã quan hệ ngoài nhưng ko xuất tinh, có khả năng có thai ko", giờ lại thấy 4 tuần ko có biểu hiện gì nên lên đây hỏi tiếp.
    Từ lần trước đọc topic của bạn tớ đã thấy ngứa mắt vì cách dùng ngôn từ của bạn nói về việc bỏ thai mà cứ nhẹ như bông "chào các mẹ, tình hình là em phá thai cho vợ được 11 ngày, bon em có qh ngoài nhưng không xuất tinh. sau hơn 3 tuần phá thai thì vợ e lại có biểu hiện mang thai vậy liệu vợ em có thể có thai lại không ạ, em rất hoang mang mong a chị giúp đỡ."
    Lại còn mới phá 11 hôm đã ABC XYZ, xem ra bạn cũng k phải chồng tử tế hoặc cũng chả phải chồng của cô gái tội nghiệp kia nên mới phát ngôn ra những câu như vậy.
    Theo mình bạn nên close topic và đừng lên đây hỏi các mẹ linh tinh nữa, có lo lắng cho vợ cho con thì đưa đi bệnh viện khám lại tử tế, ngta bảo sau khi phá thai còn phải khám lại xem sk thế nào, có bị viêm nhiễm di chứng gì ko, bạn cứ tiếp tục lên đây lập topic thì sẽ bị các mẹ ở đây ném đá tơi tả thôi.
    Thân.

11. Linhxinh86

Linhxinh86 Thành viên nổi tiếng

Chắc là 1 nick nhưng 2vc dùng chung nên topic kia là bố, còn topic này là vợ bạn í.
    Mình thấy bạn daophuong273 nói hơi phiến diện. Có những ông bố bà mẹ bắt buộc phải bỏ con do bất đắc dĩ, có ai muốn điều đấy xảy ra đâu, còn những người quan hệ xong rồi phá ta không bàn tới. Bạn đã làm mẹ rồi, bạn k thấu hiểu đc với những người chưa thể có con cũng như không thể có con. Bạn làm như ai cũng muốn bỏ con khi mang thai hay sao??? Tốt nhất k thấu hiểu thì đừng đụng chạm đến nỗi đau của người khác.

12. trangiabaohd

trangiabaohd mẹ bé gia bảo

có đấy a ạ .hôm e đi đặt vòng gặp ngay 1 mẹ vừa phá đc khoảng 1 tháng ko thấy kn nên đến trạm xá kt, lên 2 vạch lại phá tiếp,vì con c ấy mới đc 6th.Nhin c ấy nhăn nhó vì lỡ kế hoạch liên tiếp 2 lần mà em vừa sợ vừa thương.
    phá lần 2 xong rồi c ấy nằm cạnh e mà cứ luôn mồm :"thế này thì chết,chết mất thôi,sao phụ nữ khổ thế"....................

Sửa lần cuối: 20/6/2013
    anhkien112Linhxinh86 thích.
  13. hanhnt123

hanhnt123 Thành viên kỳ cựu

Thì ra là 1 men. Thế mà mình lại cứ tưởng là 1 bạn gái nữa. Vợ bạn mới phá thai đc 11 ngày mà bạn đã đòi qh thì mình nghĩ bạn chẳng có ý thức trách nhiệm gì với vợ con cả. 1 phá cũng như 1 lần để sao bạn ko giữ gìn kiêng khem gì cho vợ thế chứ. Bạn bỏ con bạn mà dễ như bỏ cái áo vậy.

14. daophuong273

quan điểm của từng người tớ ko phán xét. nhưng quan điểm của người có đạo đức là,trừ trường hợp đc con mất mẹ,đc mẹ mất con,hay con có dị tật mà buộc lòng phải bỏ thì đấy mới là lý do chính đáng đc thông cảm. còn ba cái lý do hoàn cảnh khó khăn,cha mẹ ép buộc,ảnh hưởng tl.. thì dẹp,ko việc j phải thấu hiểu.
    tớ mới chuẩn bị làm mẹ thôi, cũng từng buông thả,cũng từng có rồi bỏ,cũng từng bao biện còn phải học,còn tương lai,còn bộ mặt gia đình. nghĩ lại thấy thối rinh.
    tốt nhất,biết lỗi thì đừng có làm,mà đã làm thì đừng có xin lỗi.

15. anhkien112

các bạn không đọc à, mình mong có con hơn ai hết nên mới phải thả sớm vậy. bạn ko hiểu thì bạn nên đọc kỹ giúp mình với. cái thai trước buộc phải bỏ. 3 năm nay tớ đã mong ngóng hằng ngày, đến lúc buông xuôi thì nó lại về, nghĩ mà đau khổ

P/s: các bạn tư vấn giúp mình được thì tư vấn, mình ko cần các bạn dậy đời. ok

16. anhkien112

Cám ơn bạn nhé.///..........................

17. bui thuy

bui thuy Thành viên sắp chính thức

dù là lý do gì đi chăng nữa mà pải bỏ đi đứa con trong bụng mình thì ng đau nhất vẫn là người mẹ. mọi ng đánh giá nhận xét e thấy có nhiều cái hơi phiến diện, e ko bênh vực ai cả e cũng từng pải bỏ thai mới 1 tháng nay và có nhiều lý do khiến ng ta pải bỏ đi đứa con của mình. và jo khi e nói 2 từ bỏ thai cũng rất nhẹ nhàng,ko pải vì e muốn bỏ thai nên mới nói đc 2 chữ ấy nhẹ nhàng như vậy mà bởi nỗi đau cũng chỉ là nỗi đau mình ko thể vượt qua đc thì mình khổ. khi 1 ng lập topic cần sự chia sẻ của mọi ng thì e nghĩ rằng họ tin tưởng mọi ng sẽ cho họ những lời khuyên hữu ích, họ tin rằng những người làm cha làm mẹ trên này đều có 1 tấm lòng chứ ko mong j ở sự ném đá như vậy. mọi ng ko ở vị trí của ng lập topic mọi ng chỉ đoán thôi nhưng biết đâu bạn chủ topic này nói đúng sự thật và rất cần sự sẻ chia của mọi ng, đang mong ngóng con nhưng vẫn pải bỏ đi đứa con của mình mọi ng dùng lời lẽ nặng nề thế vô tình chạm vào nỗi đau của ng ta rồi. đúng là những ng đc làm mẹ rồi thì ko hiểu đc cảm giác mong ngóng con của nhưng ng chưa may mắn, và nỗi đau mong chờ con từng ngày mà vẫn pải bỏ đi đứa con của mình.

anhkien112 thích bài này.
  18. anhkien112

Rất cám ơn bạn đã thấu hiểu được nỗi lòng của mình. mình thực sự rất lo. nếu có thai lại thì liệu có ảnh hưởng gì ko? nếu ko lại thì lại buồn. thế nên rất cần sự tư vấn của các bạn

19. bui thuy

bui thuy Thành viên sắp chính thức

mình thấy như trường hợp của mình sau khi bỏ thai ng thì nói mình nên để 6 tháng sau có lại sách báo thì bảo 3 - 4 tháng là có thể có rồi. mẹ mình cũng nói mình 3 hoăc 4 tháng là có thể có, chồng mình cũng muốn 4 tháng sau mang thai lại. nhưng mình lại muốn chắc chắn hơn nên muốn để 6 tháng sau, thường thường sau 3 tháng có thai lại là để nội mạc tử cung được tái tạo đầy đủ cho trứng làm tổ, nội tiết hoạt động trở lại bình thường, còn bạn lại trót có sau 3 tuần phá bỏ lúc này sức khỏe của bạn chưa kịp phục hồi và tâm lý lo lắng vì mới bỏ thai dễ dẫn đến suy nhược cơ thể hoặc bị thiếu máu. Sức khỏe của bạn không tốt sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của thai nhi.tốt nhất bạn nên ju tâm lý thật thoải mái, con cái là của trời cho bạn hãy đón nhận bé với tinh thần lạc quan đừng lo lắng nhiều, bạn hãy ăn uống bồi bổ thật nhiều để sớm lại sức, nghỉ ngơi nhiều hơn tránh làm các công việc nặng, tránh đi lại nhiều trong mấy tháng đầu điều quan trọng là bạn nên tham khảo qua các bác sĩ để có phương án tốt nhất bạn à. từ lúc mình pải bỏ thai mình cũng tìm hiểu mấy vấn đề này khá kĩ chứ thực chất mình cũng ko có nhiều kinh nghiệm đâu. mong 2 mẹ con bạn sẽ khỏe mạnh bình an

20. phannuhue

phannuhue Phấn nụ Kiềm dầu- Trị mụn

Thường với những người mắn thì có thai ngay được mà mẹ nó, còn việc 4 tuần thì chưa chắc có thai mà bạn bạn thử que xem sao.