Hà Nội: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, Move Free, CoQ10... BILL TẠI STORE, GIÁ SHOCK

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi MeCorby, 3/8/2011.

1. nguyendanggiang

nguyendanggiang VÌ TƯƠNG LAI-FIGHTING

Ðề: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ, FREE

Đoánh dấu cái , e quan tâm sản phẩm của chị

MeCorby thích bài này.
  2. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Ðề: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ, FREE

Vì thuốc không có chất bảo quản nên màu sắc của thuốc sẽ dễ bị ảnh hưởng trong các điều kiện vận chuyển và bảo quản khác nhau, tuy nhiên việc này ko ảnh hưởng đến chất lượng thuốc em nhé.

3. hoacucvang8182

hoacucvang8182 Thành viên nổi tiếng

bạn ơi loại prenatal DHA 150v còn hàng ko bạn ? mình muốn lấy 1 lọ
    mình ở Cầu Giấy bạn có fs ko ?

4. hoacucvang8182

hoacucvang8182 Thành viên nổi tiếng

cho mình hỏi là thuốc cho bà bầu có DHA mình thấy có hàm lượng vitamin A là 4000 iu ko biết có qua nhiều ko nhỉ?

5. banhbaobeobu

banhbaobeobu Thành viên tập sự

Vâng ạ. Chị ơi lúc em mở hộp thuốc ra trong hộp có lọ ( hộp ) nhỏ nhỏ bé bé màu trắng làm bằng nhựa bên trong có hạt li ti xúc lên nghe lạo xạo ngoài ghi chữ do not eat với chữ kiểu nhật hay kiểu trung quốc gì gì nữa. Hộp đấy là hộp gì đấy hả chị. Lọ nào cũng có hộp trắng đấy ạ.

Sửa lần cuối: 25/5/2013
  6. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Đó là hộp hút ẩm em ạ............

7. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Việc mua hàng thì bạn gọi giúp sdt ở trang 1 để gặp chú Phấn giúp m nhé. M đang sống ở Úc rồi, ko còn ở VN nữa nên sẽ ko nắm chính xác giá cả và việc ship hàng bằng bố m được.
    Hàm lượng vitamin A 4000IU nhưng lại ở dạng có thể đào thải khỏi cơ thể khi bị thừa, cái này bạn có thể tìm thêm thông tin bằng cách search topic ở WTT đã có bạn giải thích rất kỹ, vì vậy nên hàng lượng vitamin A này là chuẩn và ko ảnh hưởng . Thanks b.

8. smallthu

smallthu Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi, em thường bị mỏi khớp xương . Em 30t, sinh mới 1 bé mà sao lúc nào cũng rêm mình, khớp kêu rắc rắc + mỏi từ đầu gối trở xuống, em thiếu canxi. -> vậy nên dùng loại nào dành cho khớp vậy chị ? Nhiều loại quá e ko rành đọc thành phần nhờ chị chọn giúp.

Em lấy thêm loại này : uống kèm 1v/1 ngày ok ko chị?
    -> Vitamin cho tóc, móng tay và da - Hair Skin and Nails 5000 mcg của nature's bounty , date 8/2015, 250viên – Giá 550k

9. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

- về khớp thì có mấy loại phổ biến là Triple Flex của Nature Made hoặc Move Free của Schiff, 2 loại này công dụng tương đương và tác dụng nhanh em ah, còn nếu e muốn uống lấu dài thì có loại Glucosamin của Schiff, hộp hơn 300 viên ( sorry e vì chị ko nhớ chính xác số viên) .
    - Vitamin Hair, Nail, skin e có thể uống kèm cũng được vì thành phần 2 loại không bị trùng nhau .

E muốn mua mấy loại này thì phải đặt hàng, điều kiện đặt hàng thì e hỏi trực tiếp chú Phấn ( bố chị) nhé, nhưng e nhớ ghi rõ , đầy đủ tên loại thuốc e muốn mua cho chú vì bố mẹ chị tiếng Anh ko biết nên dễ nhầm lẫn các loại thuốc với nhau khi đặt hàng.
    Thanks em nhiều.

smallthu thích bài này.
  10. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Ốm nghén nặng khi mang thai ẩn chứa nhiều bệnh tật
    (Mang thai)- Nhiều chị em cứ nghĩ rằng, mang thai ốm nghén nặng là lẽ đương nhiên. Và có nhiều chị em còn nghĩ, dựa vào tình trạng ốm nghén nặng có thể đoán biết được giới tính của thai nhi trong bụng. Song điều này là hoàn toàn sai lầm nhé!

TIN LIÊN QUAN
    Để mang thai song sinh, chế độ ăn của mẹ như này!
    Kinh nghiệm ăn uống của mẹ Bill để ’đúc’ con trai
    7 biện pháp hỗ trợ chị em sinh con theo ý muốn
    Một lần sa bằng 3 lần đẻ?
    Chào các mẹ bầu!

Nhiều chị em cứ nghĩ rằng, mang thai mà bị ốm nghén nặng là lẽ đương nhiên. Và có nhiều chị em còn nghĩ, dựa vào tình trạng ốm nghén nặng có thể đoán biết được giới tính của thai nhi trong bụng. Song điều này là hoàn toàn sai lầm nhé!

Là một người phụ nữ đã từng làm mẹ và đã từng trải qua những cơn buồn nôn và nôn cũng như nghén ngẩm nặng trong toàn bộ thai kỳ, mình cũng biết ốm nghén là tình trạng rất phổ biến trong những tuần đầu của thai kỳ. Nó thường không nguy hại cho sức khỏe của em bé và thường tự động biến mất vào giữa tuần 12 và 14 của thai kỳ.

Trước, mình cũng nghén dữ dội lắm và rất nghiêm trọng. Trong khi mẹ đẻ và mẹ chồng mình đều một mực cho đó là dấu hiệu bình thường thì đi khám bác sĩ, bác sĩ lại bảo mình bị nhiễm trùng đường tiểu nặng.

Vì thế, nếu các mẹ bầu có thể gặp những triệu chứng sau khi ốm nghén nặng như mình sau đây thì hãy ghé thăm bác sĩ để được điều trị kịp thời nhé.

- Nôn mửa và không thể giữ cho bất kỳ thực phẩm nào đã ăn, bạn sẽ nguy cơ bị mất nước hoặc bị suy dinh dưỡng. 

- Nước tiểu đậm màu hoặc không đi tiểu trong hơn 8 giờ.

- Không thể giữ được thực phẩm hoặc các chất dịch trong 24 giờ.

- Cảm thấy yếu ớt nghiêm trọng, chóng mặt hoặc ngất xỉu khi đứng lên.

- Gặp những cơn đau bụng 

- Sốt cao từ hơn 38 độ trở lên.

- Nôn ra máu

nam.bg2014 thích bài này.
  11. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Trị cúm cho bà bầu bằng phương pháp dân gian Thứ Bảy, 08/06/2013 09:26 Tỏi, kinh giới, tía tô có thể chữa cảm cúm cho mẹ bầu trong trường hợp bị nhẹ.
    Hỏi: Chào bác sĩ! Hiện nay, em đang có bầu được hơn 9 tuần. Từ hôm qua tới giờ, em bị hắt hơi sổ mũi liên tục, kèm theo đau đầu.
    Bác sĩ có kinh nghiệm dân gian nào để giúp em “thoát khỏi” tình trạng trên không ạ? Xin cảm ơn bác sĩ!

Trả lời:

Chào bạn,

Mang thai là một quá trình đầy hạnh phúc nhưng cũng thật sự vất vả, nhất là trong 3 tháng đầu tiên, khi bé yêu của bạn đang dần hình thành. Bất cứ tác động xấu nào từ bên ngoài vào cũng có thể gây tổn hại cho bé. Nhất là trong thời điểm mùa đông khắc nghiệt của miền Bắc, khi trời lạnh ẩm như thế này, dù các bà bầu có phòng tránh kỹ đến mấy thì vẫn có nguy cơ mắc một vài bệnh thường gặp như ho, viêm họng, sổ mũi… Tuy nhiên, phụ nữ có thai được khuyến cáo tuyệt đối không sử dụng thuốc Tây vì rất dễ ảnh hưởng tới sự phát triển của thai nhi. Trong trường hợp đặc biệt, các bà mẹ phải uống thuốc thì cũng phải tuân thủ chặt chẽ hướng dẫn của bác sỹ.

Tỏi không chỉ là một thứ gia vị tuyệt vời mà còn là “khắc tinh”
    của các loại cúm. (ảnh minh họa)

Các mẹ bị cảm nhẹ (chỉ hắt hơi, sổ mũi) có thể thử các phương pháp chữa bệnh dân gian dưới đây:

- Tỏi: Đây không chỉ là một thứ gia vị tuyệt vời mà còn là “khắc tinh” của các loại cúm. Mỗi ngày các mẹ chỉ cần giã tỏi cho nát và ngửi nhiều lần. Đây là một biện pháp xông mũi họng rất đơn giản và lành tính. Tác dụng diệt khuẩn của tỏi cũng được y học hiện đại công nhận. Trong tỏi có chứa thành phần chất kháng sinh Allincin, giúp chống lại các virus gây bệnh. Tinh dầu tỏi giàu Glucogen và Aliin, Fitonxit, có công cụ diệt khuẩn, sát trùng, chống viêm nhiễm. Ngoài ra, tỏi cũng rất giàu vitamin và các khoáng chất, rất tốt cho bà bầu. Nếu muốn tác dụng nhanh hơn, bạn có thể giã tỏi uống với nước. Nếu không quen ăn tỏi sống, bạn có thể ăn giấm tỏi để phòng chống cúm.

- Kinh giới, tía tô: Đây là hai vị thuốc chữa cảm mạo phong hàn, có vị cay tính ấm, trị đau nặng đầu, sưng họng, buồn nôn do lạnh. Tía tô cũng là một vị thuốc dùng an thai (dân gian thường dùng tô ngạnh - phần cành có phân nhánh của cây tía tô để chữa động thai). Bài thuốc chữa cảm mạo bằng tía tô cho người mang thai rất đơn giản, chỉ cần cho kinh giới, tía tô mỗi thứ một nắm, đổ hai bát nước vào sắc đến khi chỉ còn một bát nước thì đem uống khi còn ấm. (Lưu ý: khi sắc nên đậy kĩ, đun lửa to để tinh dầu không bị bay đi nhiều). Sau khi uống nên ăn thêm một bát cháo trứng gà và nằm đắp chăn ấm.

Kinh giới

- Hành: Đây cũng là một món ăn có tính sát khuẩn mạnh giúp trị cảm cúm hiệu quả. Hành cũng là một vị thuốc chống động thai (Lấy 60g hành tươi sắc kỹ cùng với một bát nước, lọc bỏ bã rồi uống). Bài thuốc chữa cúm đơn giản nhất từ hành là nấu cháo gạo tẻ, cho thêm nhiều hành, ăn lúc còn nóng rồi đắp chăn ấm để mồ hôi ra dâm dấp là được. Bạn cũng có thể cho hành vào cháo trứng gà và kết hợp với bài thuốc từ kinh giới, tía tô kể trên.

- Ngoài ra, bạn có thể áp dụng một số bài thuốc dân gian rất hiệu quả như chanh muối, quất mật ong chữa ho, trà gừng chữa đau bụng do lạnh. Bên cạnh đó, còn một số món cháo mà bà bầu có thể ăn trong khi bị cảm như cháo hành củ, cháo táo đỏ nấu cùng bí ngô và đường phèn, cháo gà, canh cả gừng… Những món chào này không chỉ dễ tiêu, phòng cảm cúm mà còn có tác dụng bồi bổ và trị bệnh rất tốt.

Chúc bạn luôn khỏe mạnh.

Theo Eva

12. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Canh hải sâm tốt cho phụ nữ sau sinh bị táo bón.
    Cách hay chữa táo bón sau sinh
    Chủ nhật, ngày 26/05/2013, 11:07 AM (GMT+7)
    >> Sự kiện: Mang thai
    Chế độ ăn uống của chị em sau sinh thường có nhiều chất dinh dưỡng mà thiếu chất xơ do vậy hay bị táo bón, thường 2 - 3 ngày, thậm chí 4 - 5 ngày mới đại tiện 1 lần.
    Nguyên nhân do chức năng tiêu hóa bị giảm đi, dạ dày co bóp yếu, thức ăn bị đọng lại trong thời gian dài; do sau khi sinh, vùng cơ xương chậu bị tổn thương ít nhiều nên lực co bóp không đủ. Xin giới thiệu một số món ăn, nước uống vừa đảm bảo dinh dưỡng lại chữa được chứng bệnh này để chị em tham khảo.

Cháo khoai lang

Khoai lang tươi 250g, gạo lức 200g. Khoai rửa sạch cắt miếng, cho  cùng gạo đã vo sạch vào nồi, nước vừa đủ, đun to lửa cho sôi sau nhỏ lửa nấu thành cháo loãng. Ngày ăn vài lần, mỗi lần 1 bát.

Cháo hà thủ ô, táo đỏ

Hà thủ ô 50g, táo đỏ 3 quả, gạo lức 100g, đường phèn 30g. Hà thủ ô cho vào nồi đất, nước vừa đủ, đun sôi, cô đặc lấy nước, bỏ bã, cho gạo đã đãi sạch và táo đỏ vào đun to lửa sau nhỏ lửa nấu thành cháo loãng. Ngày ăn 1 bát, chia 2 lần.

Cháo khoai sọ

Khoai sọ 250g, gạo lức 50g. Rửa sạch khoai, bỏ vỏ, thái thành miếng, gạo vo sạch cùng bỏ vào nồi, cho nửa lít nước, đun to lửa cho sôi sau đun nhỏ lửa nấu thành cháo, cho dầu ăn, gia vị vừa đủ. Ăn tùy ý.

Cháo vừng đen

Vừng đen 10g, gạo lức 50g. Giã nát vừng, nghiền tan trong nước, lọc lấy nước, cùng gạo đã vo sạch, cho vào nồi, thêm nước, đun to lửa cho sôi, sau đun nhỏ lửa nấu thành cháo. Chia ăn 2 lần trong ngày.

Cháo quả dâu

Quả dâu tươi 60g, gạo nếp 100g. đường phèn vừa đủ. Quả dâu ngâm nước rửa sạch, vớt ra để ráo, cho cùng gạo nếp đãi sạch vào nồi đất, nước 1 lít, đun to lửa cho sôi, sau nhỏ lửa nấu thành cháo loãng, cho đường vào là được. Ngày 1 bát chia ăn vài lần.

Canh hải sâm nấu mộc nhĩ

Hải sâm 50g, ruột già lợn 200g, mộc nhĩ đen 20g, r*** trắng, bột ngọt, hành băm, gừng tươi băm, muối tinh vừa đủ. Hải sâm ngâm nở, rửa sạch, lòng lợn xát muối bên trong ruột, rửa sạch các tạp chất, cắt thành từng đoạn, mộc nhĩ ngâm nở rửa sạch, nước vừa đủ, cho hải sâm, ruột lợn, mộc nhĩ, hành, r***, đun to lửa cho sôi sau nhỏ lửa đun tới chín nhừ, cho gia vị là được. Ăn kèm trong bữa ăn.

Canh hải sâm tốt cho phụ nữ sau sinh bị táo bón.

Mật ong pha dầu vừng

Mật ong 50g, dầu vừng 25g.  Dầu vừng đựng vào bát, lấy đũa tre đánh cho nổi bọt, thấy bọt nổi kín đặc thì vừa khuấy đánh, vừa đổ dầu vừng vào, tiếp tục khuấy đều và đổ khoảng 100ml nước sôi khuấy đánh sao cho các thứ thành một thể dịch chung là được. Uống nóng.

Nước sơn tra, củ cải

Sơn tra tươi 10 quả, củ cải 1 củ, giấm ăn một ít. Củ cải rửa sạch thái miếng cho vào nồi đất cùng sơn tra rửa sạch và giấm, nước vừa đủ nấu nước. Ngày 1 thang chia 3 lần uống, có thể ăn sơn tra.

Ngoài ra, chị em nên uống nhiều nước (nước sôi để nguội, nước chè xanh, nước canh, nước hoa quả, sữa đậu nành…); ăn nhiều rau và quả chín; giữ tinh thần vui vẻ lạc quan; vận động cơ thể và các tập bài tập phù hợp; kết hợp làm việc và nghỉ ngơi hợp lý để có thể lực tốt nhất.

Theo Lương y Minh Chánh (Sức khỏe & Đời sống)

13. nam.bg2014

nam.bg2014 Thành viên tập sự

chị ơi, em chuẩn bị mang bầu thì dùng loại Vitamin nào thì phù hợp? loại nào dùng cho cả vợ và chồng hả chị?

MeCorby thích bài này.
  14. duyanh-thaonguyen

duyanh-thaonguyen Thành viên đạt chuẩn

Mình đang có nhu cầu tìm Vitamin cho bà bầu, may quá có đây rồi

MeCorby thích bài này.
  15. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Em chuẩn bị mang bầu thì có thể dùng luôn Nature Made Prenatal multi + DHA vì đây là thuốc chuyên biệt để Uống trước khi mang thai 3 tháng và trong suốt thời kỳ mang thai. Còn chồng em thì có thể dùng Multi Viamin For Men để tăng sức khỏe.

Thanks em nhiều.

16. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Bé con xinh quá và trộm vía quá bạn ơi :)

17. vinhigia

vinhigia Thành viên chính thức

Mình đang mang bầu được 5 tuần. Minh có thể uống prenatal được chứ bạn

18. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Dĩ nhiên là nên uống rồi bạn ơi, vitamin này dành cho 3 tháng trước khi mang bầu và 9 tháng mang thai mà.

19. Cám xinh

Cám xinh Guest

Có phải trước đây chị làm ở FPT Vạn Bảo và chị cũng hay giao hàng ở đấy kg ạ? Em đã từng mua 2 hộp nature made nhưng không nhớ nên kg biết cho phải của chị kg?

20. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Đúng rồi em ah, chồng c làm ở FPT Vạn Bảo nên chị cũng thường giao hàng ở đấy, hy vọng em ủng hộ tiếp nhé, thanks em nhiều.