Cần giúp: Học Tiếng Anh Cô Hương Lan Trường Ams

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi susan2004, 8/9/2012.

1. megamindhi

megamindhi Banned

Ðề: Học tiếng anh cô Hương Lan trường AMS

Mình có một bộ tài liệu test Let's go, mẹ nào cần, mình xin tặng.

Đang tải...

2. susan20041

susan20041 Thành viên tích cực

gdlongngoc thích bài này.
  3. pthao117

pthao117 Thành viên rất tích cực

Hihi hóa ra cô Hương Lan vẫn dạy đến tận bây giờ, em cứ nghĩ là cô nghỉ rồi chứ. Bản thân em hồi cấp 2 đã học cô trong gần 3 năm, em học chuyên tiếng Pháp nên chỉ đi học thêm lớp cô dạy buổi tối thôi, 1 tuần 2 buổi. Em mới đọc comment của mấy mẹ ở page1 thấy các mẹ nói cô dạy theo phương pháp làm HS sợ nên bắt buộc phải học. Nếu như em ngày trước thì ko hề như vậy đâu nhé các mẹ, đứa nào làm bài ko vượt qua đc 5 điểm (thường mỗi bài tập của cô có 10 câu) thì hết giờ phải ngồi chép phạt lại cả bài 10 câu xong mới được về. 1 buổi thường có 2 bài làm trên lớp. Thường 1 bạn học khá trong lớp sẽ bị/được gọi lên bảng, cô đọc từng câu cho viết. Cứ thế. Xong chấm bài chéo nhau, 1 bàn HS bé tí mà 3 đứa chen chúc vì lớp chật (hồi em học là ở nhà cô ngay chỗ hồ Giảng Võ). Ko được nhìn bài, ko được chấm bài "tha" cho nhau mà cô gọi là "nuôi gà ảo". Nói chung là vui & buồn cười lắm. Túm lại học lớp cô phải cố gắng mà chăm chỉ & tập trung, ko là suốt ngày về muộn và bị chép phạt. Về nhà cũng fai làm bài tập cô giao về nhà nữa, toàn trong mấy quyển TA nâng cao. Em chuyên Pháp từ lớp 6 đến hết ĐH, chỉ học TA ở lớp cô trong 3 năm đó thôi mà trộm vía kiến thức nắm chắc, hồi mới ra trường thi TOEIC cũng đc 600 điểm đấy ạ (thề là em ko hề học TA chỗ nào hồi phổ thông ngoài lớp cô). Hihi nhắc đến cô mà em thấy vui vui....

4. Hoài Thu TG

Hoài Thu TG Nhắng

Trung tam đào tạo nghệ thuật Madona mẹ nó ạ

5. longvanngoc

longvanngoc Thành viên chính thức

Ðề: Re: Ðề: Học tiếng anh cô Hương Lan trường AMS

Susan20041 oi
    Con nha mih cung bang tuoi con nha ban, minh muon dang ky hoc co Hl, me no chia se voi minh de minh dnag ky cho con hoc nhe 0902 125 486

6. gdlongngoc

gdlongngoc Thành viên chính thức

May quá, dê vàng nhà mình đã đỗ vào lớp 5A1 của cô rồi. Nhưng con chưa được học cô mà là học cô Mai Hương. Con rất hào hứng mong tới ngày đi học.

7. Me&tom

Me&tom Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi cho mình hỏi, con mình năm nay lên lớp 6 có kịp xin học nữa ko ? Nhưng con mình học tiếng anh 3 năm rồi mà chẳng có gì vào đầu cả ::)(. ko biết cô có nhận ko ::)(

8. susan20041

Mẹ nó ơi phải xin đơn cô phát vào đầu tháng 5 sau đó còn phải kiểm tra bài test của cô nữa mới được nhân. Bây giờ mẹ mới xin là tháng 6 rồi chắc cô không nhận nữa đâu, mẹ nó cho con học chỗ khác đi xong rồi sang năm vào đầu tháng 5 canh me xin vào sau vậy. Con mới lớp 4 còn nhiều cơ hội mừ.

Chúc mừng hai mẹ con. 5a1 học buổi mấy giờ đến mấy giờ đấy mẹ nó, tuần này đồng chí nhà mình mới test đây. Xong chưa biết năm nay lịch học có thay đổi gì không.

Hôm 19/5 mình thấy cô có phát đơn nhận 6 lên 7 đấy. Nhưng hôm nay cô đã nhận đơn và test, xếp lớp các bạn xong hết rồi. mình e là chưa chắc cô đã nhận nữa. Bạn thử qua nhà cô hỏi xem biết đâu lại may mắn.

Me&tom thích bài này.
  9. vungsua

vungsua Thành viên tập sự

Nhờ có topic này của mẹ Sunsan20041 mà mình đã quyết tâm xin cho con học nhà cô Hương Lan mặc dù nhà mình rất xa nhà cô. Con mình đã kiểm tra xong rồi và được xếp vào lớp 4A1, hình như cô Mai Hương dạy, khai giảng ngày 6/7 tới. Mẹ nào có con học ở lớp này thì thỉnh thoảng vào đây trao đổi nhé. Cảm ơn mẹ Susan20041 rất nhiều. Hi vọng con mình sẽ yêu thích lớp và cô.

10. gdlongngoc

gdlongngoc Thành viên chính thức

11. Ruoitrau

Ruoitrau Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi, bé nhà bạn năm nay lên lớp 4 nên sau khi test cô xếp vào 4A1 à ?

Bé nhà mình cũng sinh 2004 đấy nhưng bây giờ mà đăng ký cũng không kịp nữa rồi nhỉ ?

12. nhim283

nhim283 Thành viên chính thức

Ui mẹ nào có con năm nay thi vào lơp 6 trương AMS ko?. đề toán năm nay khó quá , con em không làm hết dc, có khi trượt mất vẫn chưa có điểm, ngày mai mới báo cơ, nhưng em nghe ko khả quan các mẹ à, buồn qua đi mất thôi,

13. susan20041

Chúc mừng mẹ vungsua, mong rằng sẽ nhiều mẹ xin được học nhà cô hơn nữa. Lớp 4A1 sẽ bắt đầu học với let go 3 nhỉ ?

Hôm vừa rồi là con test (hết năm học) có dựa vào điểm ktra sẽ phân loại lại lớp (còn cứ 2 unit lại test một lần thì không phân lại lớp) nhưng bạn nào điểm kém quá không theo được cũng có thể bị out. Hôm trước thi đồng chí nhà mình kêu bài khó nên đang chờ đến CN này học xem kq thế nào đây.

gdlongngoc thích bài này.
  14. susan20041

Mẹ nó đừng hết hi vọng vẫn còn sang năm nữa mà, nhưng chắc mẹ nó phải ôn cho con thật kỹ TA vì năm nay có nhiều mẹ xin được cô rồi nhưng con lại không qua được vòng kiểm tra. :p

Ruoitrau thích bài này.
  15. MeSushi2009

MeSushi2009 Thành viên tích cực

Con nhà mình nhỏ quá, vào đây học tập kinh nghiệm các mẹ trước để chuẩn bị cho con.

16. vungsua

Sory vì tận hôm nay mới trả lời được bạn. Tuần vừa rồi mình có việc bận nên không vào mạng. Nhưng mình cũng thấy mẹ Sunsan đã trả lời hộ rồi. Thường thì 15/5 cô sẽ phát đơn bạn ạ. Mình có người quen xin hộ nên không phải qua thủ tục nhận đơn nên mình không rõ lắm. Nhưng nếu năm sau bạn tới xin thì cứ tầm đó bạn tới là vừa. Khoảng giữa tháng 6 cô kiểm tra. Đầu tháng 7 cô dạy học. Bạn hãy kiên trì chờ đến năm sau nhé.

17. vungsua

Mẹ Susan ơi, con nhà bạn sinh năm 2004, năm nay cũng lên lớp 4 giống con nhà mình đúng không. Con bạn học được 1 năm rồi thì có phải kiểm tra, phân chia lại lớp không? Con bạn học lên tới Let's go mấy rồi hả bạn?

18. sango.robina

sango.robina Nội thất Đẹp 0948882676 - 16 Hào Nam, Hà Nội

Không vào được thì học trường khác, đó có phải là con đường duy nhất đâu. Đừng buồn nữa bạn nhé và cũng đừng quá tạo áp lực cho con.

susan20041 thích bài này.
  19. susan20041

Con nhà mình học hết letgo 3 rùi mẹ nó ah, cuối năm học cô có thi lại và phân chia lớp theo trình độ, nhưng cứ 2 unit cô lại kiểm tra một lần bạn nào đuối quá không theo được vẫn bị out như thường nhé.

20. vungsua

Ôi, thế là con mẹ Susan học trước con mình cả 1 giáo trình rồi. Năm nay con nhà mình mới học letgo3, chắc cứ mới vào học thì cô dạy bắt đầu từ let'go 3 mẹ nó nhỉ. Mình lại cứ mong con nhà mình được học cùng lớp con mẹ Susan để thỉnh thoảng chúng mình cùng trao đổi. Con mẹ Susan thật là may mắn vì học từ năm ngoái, chứ năm nay hình như cô chỉ nhận dạy từ lớp 3 lên 4 chứ ko dậy lớp 2 lên 3 như năm ngoái. Năm nay cũng phân chia thành 3 lớp theo trình độ mẹ nó ạ, con nhà mình may mắn cũng được vào lớp khá nhất là 4A1. Nhưng nghe mẹ nó nói thì vào lớp cô chắc phải chăm chỉ mới theo được. Bạn nhà mình thì học hành lớt phớt lắm, thích đi học nhưng về nhà lại lười học bài. Trước khi làm bài kiểm tra ở nhà cô tháng trước mình cũng ko cho con ôn gì cả. Nhưng ở trường con trong năm học cũng được học khá nhiều tiết TA nên con có thể làm được bài kiểm tra của cô. Giờ được vào đây học rồi chắc mình cũng phải nhắc nhở con thường xuyên kẻo lại bị out giữa đường, hi hi. Hi vọng là cô nghiêm khắc thì con sẽ phải nghiêm túc trong học tập. Con nhà bạn học lớp nào ở nhà cô? Cô nào dậy hả bạn?

susan20041 thích bài này.