có mẹ nào có thông tin gì về trường dòng ở Nhà Chung không???

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi meKhanhLinh, 6/6/2008.

1. meKhanhLinh

meKhanhLinh Thành viên mới

2. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

Trường này mình biết chút ít thôi. Về cơ sở vật chất thì cũng bt, nhưng lớp học sạch sẽ, thoáng mát, sân chơi rộng, tuy là có hơi ít thứ để chơi.
    Các cô ( hình như toàn là các sơ) nói năng nhẹ nhàng, tuy cũng có lúc nghiêm với học sinh ra phết, nhưng chưa thấy phản ảnh gì về việc đánh cháu ( khoản này mẹ KL hỏi thêm các mẹ khác trên dd xem).
    Ăn uống thì cũng tạm ổn, hôm đến trường, thấy các bé ăn bữa trưa có: canh cua mồng tơi + thịt băm đậu phụ sốt cà chua.
    Bé nào ăn chậm thì cô đứng lớp đút cho ăn, không thấy cảnh quát mắng om sòm như 1 số trường công lập khác. ( cụ thể là MN gì đó ngay canh đấy trên phố Nhà chung)

3. janine

janine Thành viên rất tích cực

Không biết thủ tục xin vào trừơng này có khó khăn lắm không nhỉ . Vì con nhà mình lười ăn quá nên thấy mọi người khuyên là xin vào trường này cho các sơ chăm, chứ để đi học trường công chắc con mình nhịn đói .

4. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

Làm mất cái số đt của trường này rồi. thủ tục chắc ko khó lắm đâu, mẹ J đến trường hỏi xem. Để mấy hôm nữa tìm đc, mình đưa số đt của trường này nhé.

5. chuotchit

chuotchit Thành viên tích cực

Mẹ nó đến trường gặp Bà Thay - Hiệu trưởng nhé .
    Chắc mẹ nó phải đến tận nơi nói chuyện đấy, chứ điện thoại thì không được đâu.

6. meKhanhLinh

mẹ của mít với chuotchit có gửi bé ở trường dòng không???
    Mình quan tâm nhất là chương trình học ở đây, bé được học những gì!! Hát múa ..... như nào các mẹ nhờ ...mẹ nào có thông tin thì chỉ giúp tớ với nhé!
    Học phí nữa không biết như thế nào

7. mama

mama Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng thấy nhiều người khen trường này đấy, nhưng mình cũng có ý kiến thế này. Nếu gia đình nào theo đạo thiên chúa thì nên cho con học ở đó, còn nếu không thì mình nghĩ ko nên vì trong quá trình dạy ở đó tư tưởng của trẻ sẽ bị ảnh hưởng theo đạo. Cái này khó nói lắm vì theo kiểu mưa dầm ngấm lâu mà. Đến lúc đó trẻ sẽ khó hoà nhập với gia đình trong vấn đề tôn giáo.
    E chồng mình cũng lấy chồng theo đạo nên mình cũng để ý chút về vấn đề này, có gì ko phải các mẹ bỏ quá cho nha.

8. chuotchit

chuotchit Thành viên tích cực

Học phí thì như trường bán công ở ngoài thôi ~ 400K/tháng
    Chương trình học cũng giống ở trường ngoài vì các sơ cũng phải đi học bổ túc sư phạm như các trường ngoài thôi .
    Chỉ có việc là trước khi ăn và ngủ các cháu phải cầu nguyện thôi , nhưng cũng chẳng quan trọng đâu vì khi ra trường các cháu quên hết ý mà .
    Các sơ cũng tốt lắm . Còn năm cuối cùng thì xin bà Thay cho ở lại để sơ dạy học chữ cho .

9. linhanh05

linhanh05 Banned

Ôi chị ơi ko đến nỗi như thế đâu ạ, hihi, thằng Bi cháu em đi học ở đó nó cũng chẳng bị ảnh hưởng chút nào hay khó hoà nhập đâu chị ạ,nó thông minh và nghịch kinh khủng! Các sơ dạy có khác gì ngoài đâu chị, nhà em còn đăng ký cho nó học đàn nữa cơ

10. Mecuminh

Mecuminh Thành viên tập sự

Có mẹ nào biết trường đó bắt đầu nhận trông cháu từ bao nhiêu tuổi ko ? con nhà mình được 1 tuổi rồi , chưa biết đi . hiện nay thì bà nội cháu ở quê lên chăm cháu nhưng do ko quen với cuộc sống Tp nên bà cứ đòi về . bà muốn cho cháu về quê cùng nhưng 2 vc mình ko đồng ý . Mình cũng muốn cho con trai vào học trường đó nhưng ko biết họ có nhận ko ? có mẹ nào biết mách mình với nhé

11. Mit Siem

Mit Siem Thành viên mới

me no oi, truong dong co nhan bé trai mà . Hai cháu sinh đôi trai nhà mình xin duoc day, nhưng mẹnó ko cho vào vì ko thích con trai vào đó hoc.

12. meKhanhLinh

hi mình cũng định nếu xin được thì xin cho con gái học, sau này mà có con trai (!!!! hi hi) thì không học trường dòng mà cho học trường Quốc tế nào đó chắc hợp hơn . Con gái mình cũng nghịch mà muốn con ngoan hiền 1 chút chứ tớ thì chẳng sợ bé hiền quá, cái này thì do mình thôi, có phải con học mỗi ở trường đâu

13. Cute Baby Shop

Cute Baby Shop Bắt đầu tích cực

Mình làm việc ở trường Trần Quốc Toản gần đấy, trường đấy tốt mà. Nên xin vào đấy, cứ đến gặp thẳng Bà Thay ở đấy, nhưng mình sợ bây giờ thì hơi muôn. Nhưng mẹ nó xem sao

14. rieu_xinh

rieu_xinh Love doesn't ask Why...

Hi cac me,
    Em cha co kinh nghiem gi ve chuyen xin vao truong o Dong Men Thanh Gia tai Nha Chung ca, hi hi, be nha em dang hoc o do vi di ruot chong em la hieu pho ma, nha em di Dao ah.
    Em khong biet the nao nhung neu la gia dinh cong giao thi ai cung muon hoc o do ca, cac ba cung muon nhan nhieu lam nhung co so vat chat khong cho phep, chi nhan SL co han thoi ah, em thay nhieu nguoi cho con hoc o do lam du khong phai di Dao. Em thay nha anh Long Vu cung cho con hoc o do day, ma toan cho con di hoc muon thoi co hom 10h moi den, cac ba van nhan. Em da chung kien 1 hom co be xin nghi o nha co viec nhung o nha nghich qua, ba dat sang truong de gui, cac ba van vui ve cho vao lop, hi.
    Chuyen cau nguyen doc kinh thi chang anh huong gi dau, vi cac be co thuoc cung chi hoc vet chu khong hieu gi dau. Ben Dao chung em khi 7T moi bat dau di hoc bo^?n o Nha Tho den het cap 1, co nhung ban hoc DH roi van di hoc nang cao de hieu them do chu, cac bo cac me khong so con bi nhiem, bi hien qua dau, hihi, boi theo Dao khong phai cu noi muon theo la theo duoc, phai co thoi gian va qua trinh hoc tru khi la duoc sinh ra trong 1 gia dinh Cong Giao rui thi khac, hi`, em dai dong qua!
    Tum lai em thay hoc rat on, may hom day be nha em chua quen em co o lop chung kien canh cac co cho an, cac me biet roi day, o nha 1 me 1 con cho nhau an co hom con am i ca nha len nhung cac co van nhe nhang, khong quat cac be dau, du rat nghiem khac nhung khong quat hay danh cac chau cai nao, be nha em rat kho buoc toc ma di hoc duoc may hom chiu cho co buoc toc day!
    Co be em thay co bao bi nhiet mieng, an duoc it, co khong bat qua nhieu, 1 luc sau co pha them sua cho be an, be nha em an duoc it com, co doi cho cac be di ngu rui be ra ngoai dut cho them 1 bat chao, hihi, trom via di hoc duoc 2 tuan ve hat veo von, be nha em co hon 20 thang thui ah, tai co ba nen di hoc som cho quen lop.
    Cac ba con trang bi 1 tu say bat 24tr de say bat cho cac chau. Truong nay em duoc biet la do cac tre em VK + khong phai VK ben Duc quyen tien xay dung. Tien hoc + an 1 thang co khoang 545k thi fai, em khong nho ro lam.
    Ui em noi nhieu qua! Cac me thong cam nhe! Nha em o ngay sat truong 20-10 ma em khong gui do vi truong nay dong lam + khoan chi phi cho co giao hoi nhieu! o Nha Chung cac bac co dua tien kieu gi cho cac co cac co cung khong nhan dau ah, tru khi cac bac quyen gop tang cho nha truong thi ba Thay (hieu truong) dung ra nhan rui cung chi phi vao lop hoc cho cac chau het.

15. Mit Siem

Mit Siem Thành viên mới

me rieuxinh co con hoc o truong dong oi, me cho to hoi voi. To nghe noi rat nhieu ve viec so o truong dong rat tot, ko quat nat va cung rat nghiem khac, cham cac con tot lam.
    Nhung cai ma to chi ban khoan la, trong mot ngay cua tre, ngoai viec cham soc tre, tre con can nhung gio phat trien tu do vi du nhu duoc choi do choi, ra ngoai troi lam nhung dieu minh muon nhu trong cay, xuc dat... Nhung cai do thi o VN cung chua pho bien lam, thuong la cac truong quoc te hon. Ve khoan nay thi o do nhu the nao ha me no.
    Me no giup to tra loi ky cang nhe. Cam on me rieu xinh

16. rieu_xinh

hi me no, truong do thuc chat khong phai truong dong ma la truong do nha dong mo ra, truong duoc xay dung la do nhung tre em o Duc quyen gop tien gui ve (tay ta du ca :-D), truong co chuong trinh hoc cung het nhu cac truong cong lap khac, cac chau duoc an choi ngu nghi cung het nhu chac truong khac thoi, cung duoc ra san choi chu khong phai chi loanh quanh trong lop, em thay cac co nghiem khac nhung cham chau, co mang nhung khong quat thao, boi hoi chua gui be, tu hoi em chua sinh be co, em thinh thoang co viec vao do em co tham quan cac lop thay vay. Nen mac du nha em o sat canh vuon tre 20-10 (truong nay cung kha noi tieng) ma em khong gui, dua chau len Nha Chung em yen tam hon nhieu. Boi gia dinh em la gia dinh Cong Giao nen viec cho con vao do hoc ai cung muon de cac chau duoc ren luyen. Du gi ho cung la nguoi tu hanh nen ho khong co nhu cau cho ban than nen khong bi phan tan trong viec cham soc tre, chu nhu 20-10 do, cu ngay le nao bo me cung lo bieu cho co giao, ai doi den ngay 30-4 cung bieu hay 1-6 cung bieu (tang qua cho con co):rolleyes:

17. Mit Siem

Mit Siem Thành viên mới

Cam on me rieuxinh nhe, con to ghe ghom dao de lam, to cung da bon chen mot suat tu bi gio, con chua duoc 1 tuoi he he, de den luc con tuoi ruoi la cho con vo do.

18. rieu_xinh

hehe, mẹ nó đã nộp đơn từ bi giờ à? Phải nói là trường đông người nộp đơn thật nhưng mỗi lớp không được nhận nhiều, hình như có 20 cháu là tối đạ
    Không biết mẹ Khánh Linh đã tìm đựơc trường cho bé chưa?

19. becubicoi

becubicoi 0904.230276 YH: nminh0307

Con tớ cũng học đó 2 năm rồi đây này,như tháng vừa rồi hè là hơn 600k tiền học rùi vì năm nay bà hiệu trưởng bảo các trường khác đều tăng học phí ầm ầm nhưng trường này chỉ dám tăng 50k thôi
    Tớ thấy con học ở đó cũng ổn nhưng dúng là các hoạt động dã ngoại như các trường khác hơi ít,được cái về khoản ăn uống thì đúng là ko lo vì con nhà tớ chuyên gia ngồi ở bàn ăn chậm nhất lớp đây,các sơ sẽ cố đút cho hết chứ ko để bỏ đi đâu
    Mà đúng là phải nộp đơn từ lâu lâu rồi cơ chứ nọp đơn sát thế này chắc ko xin vào được đâu vì trường cũng nhỏ,ko đủ chỗ

20. Tamarin

Tamarin Bắt đầu tích cực

E up topic này lên để các bác cho E xin thông tin của trường năm 2009 nhé.
    E cũng đang muốn cho con đi học vì con E nghịch và hay đánh người lắm, buồn ghê ghớm. Giờ E xin học ko biết có muộn ko nhỉ? Mà còn chỗ nào khác ngoài Nhà Chung ko ạ? E có nghe nói đến 1 trường nữa ở Tôn Đức Thắng hay Nguyễn Lương Bằng gì đó, mẹ nào có thông tin cho E xin nhé. E cám ơn nhiều.