Cần giúp: Chụp Ảnh Cưới - Lo Lắng Quá!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi yetu, 17/7/2013.

1. yetu

yetu Thành viên mới

Tình hình là em sắp đi chụp ảnh cưới nhưng em thấy lo lắng nhiều hơn là hào hứng. Bình thường em đã chẳng ăn ảnh tí nào rồi. Da mặt em lại là da dầu, có mụn, thành thử ra cứ nghĩ đến vụ phải trang điểm rồi chụp ảnh dưới ánh nắng chói chang là em lại thấy sợ. Huhu. Có chị em nào có kinh nghiệm vụ chụp ảnh này ko, chỉ giúp em với. Em đang nẫu ruột quá trời. Cả đời chỉ có 1 lần thôi mà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yetu
    Đang tải...

2. hau_quicklink

hau_quicklink Thành viên chính thức

Ðề: Chụp ảnh cưới - Lo lắng quá!

em cũng chuẩn bị chụp ảnh cưới giống chị đấy, dạo này cũng chăm chỉ chăm saoc nhan sắc lắm, mặt em cũng bị dầu nhưng k có mụn. em đang dùng mặt nạ thảo dược chị ak thấy thích lắm, laọi ấy có cả laọi cho mụn đấy chị dùng thử xem

yetu thích bài này.
  3. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

e chưa đi chụp ảnh cưới nh mà nghe mọi ng nói là chụp ảnh mệt ra trò đấy!! :D nh thời tiết giờ cũng đang mát dần rồi thì sẽ đỡ hơn! chứ đi chụp mùa hè trang điểm mồ hôi mồ kê nhễ nhại, rồi mặc bộ váy cưới, thay đi thay lại cũng đủ chết rồi! Mẹ nó cứ thoải mái lên, chịu khó chăm sóc da mặt cho đẹp là ok rồi! :D

yetu thích bài này.
  4. ohido water

ohido water Thành viên tích cực

Trang điểm sẽ làm cho bạn trở nên xinh đẹp và tự tin hơn rất nhiều. Cái chính là tìm được 1 người trang điểm thật giỏi thôi. Không họ trang điểm lung tung thì tệ lắm.Bình thường mình chụp ảnh chả trang điểm gì nên hình không đẹp mất tự tin thôi bạn. Hihi. Còn con gái ai chả muốn mình xinh và thích chụp ảnh.mà đã trang điểm rồi làm tóc nữa và đặc biệt là mặc những bộ váy áo thật đẹp vào thì mình cá là chưa có ai xấu đâu. Cứ tự tin và thoải mái đi bạn :)

yetu thích bài này.
  5. hungha2013

hungha2013 Thành viên rất tích cực

khi trang điểm sẽ khác nhiều lắm em ạ, làm tóc mới sẽ làm mình trông xinh xắn hơn nhiều. nên đừng lo lắng quá nhé, cứ vui vẻ,
    thật bình thường vào. chỉ khi chụp ảnh em hơi mệt tí thui, nhưng cũng vui lắm đấy. cứ trải nghiệm đi sẽ biết ngày à........ chúc em hạnh phúc.

yetu thích bài này.
  6. meoluoi1107

meoluoi1107

em cũng chưa có cơ hội chụp ảnh cưới lên hihi, chia sẻ niềm vui với chị nha, làm cô dâu thì ai cũng xinh mà chị

yetu thích bài này.
  7. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Tự tin lên chị ơi. mặc váy cô dâu vào lên hình đã thấy xinh rùi, trang điểm rực rỡ vào là đẹp chị ạ, còn công đoạn Photoshop người ta sẽ có cách tẩy hết những chỗ da bị mụn, bị bóng dầu hay bị sạm đen ---> ko phải lo xấu đâu nhé.
    Em đi chụp ảnh bình thường thui, chỉ bôi phấn với tô son môi mà lúc Photoshop đã đẹp chẳng khác j diễn viên đây nè, huống chi chị còn makeup cô dâu, mặc váy cô dâu. Lo gì chứ!!!

yetu thích bài này.
  8. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

bạn đùng đi theo những ảnh viện quảng cáo chụp 5 hay 6 địa điểm làm gì cả,vì ảnh cũng chỉ có vậy, mà tha lôi nhau đi nhìu mệt lắm.
    theo mình nha: nếu bạn ko thik nắng thì có thể chụp trong quán cf, vấn đề là bạn nên chọn thợ giỏi, tọa dáng đc cho bạn,và thợ make hiểu ý thợ chụp thì bạn sẽ có góc ảnh đẹp,
    album thì bạn làm vừa phai thôi,ảnh phóng thì bạn nên làm ảnh kính, nó đẹp và sang trọng hơn ảnh gỗ mà các ảnh viện tặng cho bạn nhìu...
    chi phí như vậy hít khoảng 4m thôi, vừa tiết kiệm lạ vừa sang trọng bạn a ~!~
    bạn có thể mặc váy cô dâu, 1 áo dài, 1 áo thời trang, hay áo đôi, thế là đủ rùi bạn à

yetu thích bài này.
  9. meconincon205

meconincon205 Siêu Thị Decal Dán Tường

em trang điểm nè, nhìn ngoài phấn bợt ra không ăn gì cả. Nhưng chụp lên thì ăn ảnh khỏi phải nói luôn. Bạn cứ tự tin mà thể hiện nhé. Chúc bạn có bộ ảnh cưới ưng ý

yetu thích bài này.
  10. yetu

yetu Thành viên mới

Cảm ơn cả nhà đã chia sẻ với em. Có sự động viên của mọi người, em thấy tự tin hơn hẳn ^^ Còn nửa tháng nữa mới đến ngày chụp ảnh. Từ giờ đến lúc đấy e sẽ cố gắng ăn ngủ điều độ, chăm sóc da dẻ cho đẹp hơn. Chúc cả nhà một ngày làm việc vui vẻ! :cool:

11. thuythien

thuythien BỘT THẠCH - CHÈ VẰNG

Bây giờ công nghệ photoshop tốt lắm nên bạn ko lo đâu,cô dâu nào cũng xinh mà.

12. ThanhNM

ThanhNM Thành viên rất tích cực

Một thợ chụp hình và ekip chuyên nghiệp họ sẽ tìm được gốc ăn ảnh của bạn. Hỏi những người đi trước họ sẽ giới thiệu cho nhé.

13. nguyenmui37

nguyenmui37 Đủ quyền lập Họ

em thấy chụp dã ngoại mệt lắm. Bao nhiêu đôi đi hết nơi này đến nơi kia, rong ruổi mà ảnh thì cũng thế. Tốn kém lắm.

14. bacsituan75

bacsituan75 Thành viên chính thức

không phải lo đâu, có gì photoshop giúp hết mà
    da mặt đen thiu mà ra hình trắng hồng mới ghê chứ.
    bạn cứ yên tâm, thoải mái mà tạo dáng nhé
    tìm được hiệu chụp chưa, mình giới thiệu cho

methongoc.vn thích bài này.
  15. liennbn

liennbn Bắt đầu tích cực

Lúc cưới đi xem chỗ chụp ảnh cứ đòi họ cho đi từ sáng sớm đến tối, chụp thật nhiều cho mình chọn, sau đi chụp nửa buổi đã rã rời. Kinh nghiệm là bạn phải biết tạo dáng, lên ảnh đẹp hết, họ có máy xịn, lấy ánh sáng chuẩn mà. Mình chụp gói 3,5tr thôi nhưng ai cũng khen đẹp, được cái xã đẹp zai còn mình có sở thích chụp ảnh từ hồi còn trẻ, há há. Cứ thoải mái là tạo dáng được thôi, quên, trước khi đi thì tham khảo kỹ album cưới của studio đó xem có hợp với mình không. Thường thì giá cao thì chụp sang trọng, giá tầm tầm như mình chụp nhí nhảnh thôi, trông vào ảnh trẻ phết

16. liennbn

liennbn Bắt đầu tích cực

Lúc cưới đi xem chỗ chụp ảnh cứ đòi họ cho đi từ sáng sớm đến tối, chụp thật nhiều cho mình chọn, sau đi chụp nửa buổi đã rã rời. Kinh nghiệm là bạn phải biết tạo dáng, lên ảnh đẹp hết, họ có máy xịn, lấy ánh sáng chuẩn mà. Mình chụp gói 3,5tr thôi nhưng ai cũng khen đẹp, được cái xã đẹp zai còn mình có sở thích chụp ảnh từ hồi còn trẻ, há há. Cứ thoải mái là tạo dáng được thôi.

17. braxuatnhat

braxuatnhat shopminhlong.com

hihi đến lúc đó khắc tự tin hết ấy mà chủ top

18. methongoc.vn

methongoc.vn Bắt đầu tích cực

Loại nào đấy, mặt tớ cũng bị mụm tùm lum nè.

19. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

k sao đâu cỉu top ơi, cứ thoải mái, tự tin vào mình, sẽ được trang điểm, mặc đẹp, lại chụp cùng chồng tương lai của mình, sống với mình cả đời chẳng có gì phải ngại, phải lo, cứ tạo dáng thoải mái nhé!!chúc chủ top hạnh phúc!

20. Danhcong Vu

Danhcong Vu Thành viên chính thức

giá chụp ảnh cưới bây giờ đắt không mấy mẹ