Tranh luận: Cao Số - Các Chị Em Vào Chia Sẻ Đủ Thứ Chuyện Trên Đời

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi xuyen.vhh, 20/7/2013.

Tags:
  1. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Các chị em nhận định như nào về quan niệm ĐÀN BÀ CAO SỐ ạ? Em cũng đc các thầy tướng số xếp vào hàng CAO SỐ khó lấy chồng.
    Bản thân em thì ko vội nhưng nhiều người khuyên em đi cắt duyên âm ko thì lỡ ngoài 30 vẫn chưa yêu đc người tử tế để mà lấy :(
    Các mẹ vào cùng bàn luận về chuyện này, và chia sẻ với nhau mọi buồn vui trong cuộc sống các mẹ nhé.
    Em sẵn sàng lắng nghe tất cả mọi người :D
    [HR][/HR]
    TRÍCH DẪN QUAN ĐIỂM CỦA CÁC MẸ VỀ VẤN ĐỀ NÀY:
    [HR][/HR]ĐÀN BÀ CAO SỐ

Muộn chồng ư? Cao số. Nhân duyên trắc trở hai, ba lần đò ư? Cao số. Long đong lận đận ư? Cái số làm khổ cái thân. Đã đến lúc bạn quẳng suy nghĩ hoang đường và ấu trĩ ấy đi.

Chuyện tình duyên đôi lứa trên đời này vốn chẳng có mấy người được suôn sẻ từ đầu tới cuối. Ấy thế mà, hình như vẫn có những người khổ nhiều hơn, khổ từ lúc yêu cho đến lúc cưới. Cưới nhau rồi, họ không sống chung được, lấy chồng lần hai, lần ba vẫn không hạnh phúc...

Lý giải cho những người phụ nữ lận đận đường tình duyên, gia đạo ấy, người ta cứ bảo: Tại cao số.

Trời sinh ra đã có tướng cao số

Mãi đến năm 27 tuổi, Thủy Hương vẫn chưa có "một mảnh tình vắt vai". Hương là một cô gái không xinh đẹp, nhưng rất mạnh mẽ. Từ nhỏ, Hương thường hay ra tay bảo vệ các bạn gái xinh đẹp, yếu đuối. Chính vì thế, cô có rất nhiều bạn. Tuy nhiên, bạn trai lại cứ sợ sợ, nể nể Hương và chẳng ai dám nghĩ đến chuyện tặng hoa hay hẹn hò với cô.

Mọi người trêu thì Hương cười, nhưng lắm lúc nghĩ một mình, Hương buồn lắm. Mình cũng là con gái như người ta mà...

Nhất là mẹ Hương, từ khi con gái qua tuổi 25, bà bắt đầu lo lắng. Một lần, bà nhờ Hương chở đi gặp thầy bói để coi ngày sửa nhà, nhân tiện hỏi chuyện tình duyên của cô con gái.

Bà thầy vừa nghe qua đã phán: "Con gái mà lưỡng quyền cao, mũi to, miệng rộng thế kia là không tốt tướng rồi. Cô này cao số, khó lấy chồng lắm!".

Từ đó, mỗi lần nghe ai hỏi chuyện tình duyên của Hương mẹ cô lại thở dài: "Thầy bảo nó cao số, phải lấy chồng muộn. Mà có khi phải cho sống với nhau không cần cưới hỏi mới thắng được số mệnh. Cái số nó thế, biết làm sao được".

Khác với Thuỳ Hương, Lan Chi xinh đẹp, duyên dáng. Cô là nhân viên tiếp tân ở một khách sạn Q.1, Tp. HCM. Chi luôn ưu tư vì... một cái nốt ruồi mà mọi người cho rằng tại nó tình duyên của cô lận đận. Yêu hai lần, lần nào cô cũng say đắm hiến dâng cho người yêu, sốt sắng phục vụ gia đình anh. Thế nhưng, cả hai cuộc tình đều tan vỡ.

Trên sống mũi Chi có một nốt ruồi nhỏ, màu hồng rất xinh. Từ nhỏ đến lớn, Chi rất thích cái nốt ruồi ấy. Người yêu đầu của cô cũng mê nó, thường ấn vào đó mà bảo: "Cái tật ngủ ngày bị ruồi... lên mặt, lêu lêu xấu quá".

Ngày anh đưa Chi về ra mắt mẹ, cô xông vào bếp, phụ giúp, trò chuyện hỏi han hết người này đến người khác. Chẳng may mẹ anh là người khó tính. Bà thầm nhận xét: "Con gái con đứa gì mà sấn sổ". Ngắm Lan Chi thật kỹ, bà khắc ghi trong đầu cái nốt ruồi đặc biệt ấy của cô và mang đi hỏi thầy. Ông thầy hỏi tuổi, ngày tháng năm sinh của Lan Chi, tuổi của mẹ Lan Chi, rồi lật hết sách này đến sách khác xem.

Cuối cùng, ông phán: "Cô này tướng khắc phu. Có lấy chồng, thương yêu nhau cách mấy cũng khó sống chung đến đầu bạc răng long". Nghe mẹ nói về cái nốt ruồi và tử vi của Lan Chi, người yêu cô chỉ cười. Nhưng đến khi "con ong đã tỏ đường đi lối về", anh đổ tại cái nốt ruồi và nói chia tay với Lan Chi.

Sinh lầm ngày giờ cũng thành người cao số

Ở tuổi 36, Thanh hằng vẫn là một bông hoa rực rỡ. Thế nhưng nhắc đến hoàn cảnh của cô, ai nghe cũng cám cảnh. Bởi mới ngần ấy tuổi mà cô đã qua hai lần đò, nuôi ba dòng con: Con với chồng cũ, con với chồng sau và con riêng của chồng sau.

Gần đây, mọi người lại thấy cô đi làm với vẻ mệt mỏi. Nhìn những vết bầm tím trên tay Hằng, ai cũng thương mà khuyên: "Ly dị quách".

Chồng gì mà chẳng chịu làm ăn nuôi vợ con, chỉ lo la cà, chơi bời. Lúc nào vô mánh thì giữ tiền xài riêng, chưng diện đồ hiệu, mỹ phẩm xịn, chẳng đưa cho vợ đồng nào. Tết vừa rồi, Hằng đi xem tướng số. Ông thầy chấm tử vi bảo cô khổ là đúng thôi. Tuổi cô phải sinh ban ngày, lúc Xuân Hạ mới tốt. Sinh giờ này, ngày này, cung với mạng khắc nhau nên cao số(?!).

Thế nhưng, người hiểu Hằng thì trách: Tất cả đều do tính hời hợt của cô. Một anh chàng đẹp trai chưa đủ, cô rinh thêm anh thứ hai... Hằng vẫn chưa nhận ra sai lầm của mình, bởi cô cho rằng dù có khuyết điểm gì, họ vẫn yêu cô lắm. Chỉ có cô bỏ người ta vì hết chịu nổi , chứ có ai muốn bỏ cô đâu.

Có thể "cải số" trời định chăng?

Nghe bạn bè khuyên, Chi đi phá nốt ruồi. Thế nhưng, Chi vẫn chẳng may mắn gì hơn, bởi cô cứ vội như thế khi yêu. Hễ thích ai, Chi lại tìm mọi cách tấn công, ràng buộc, nắm giữ. Chàng nào thấy cũng phát ngại.

Còn cuộc đời của Thuỷ Hương lại thay đổi hẳn từ khi cô nghe một người khuyến khích: không có phụ nữ xấu trên đời. Cô học trang điểm để giảm bớt những nét thô kệch trên gương mặt, học nấu ăn, tập đi đứng, nói năng sao cho nữ tính hơn. Cuối cùng, người Hương yêu và chuẩn bị lấy làm chồng chính là anh chàng xưa kia đã từng bảo cô: Không có người phụ nữ xấu.

Tướng số, tử vi vẫn là mê tín dị đoan, cần phải bài trừ. Những niềm tin vô căn cứ vào tướng số thường "triệt hạ" của người ta sự lạc quan và nỗ lực trong cuộc sống, đưa đến tâm lý buông xuôi, phó mặc.

Ngoài ra, trong các sách về nhân tướng học, về tử vi xưa nay, người ta không tìm thấy hai từ "cao số". Dường như hai từ này chỉ được truyền miệng trong dân gian mà thôi. Ngay cả người xưa, dù tin vào tướng số, vẫn nói: "Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều".

Chữ "thắng" ấy là sự kiên cường trước những nghịch cảnh, khó khăn, biết chỉnh sửa bản thân sao cho sống hoà hợp với hoàn cảnh. Bản lĩnh thông minh và sự đôn hậu sẽ giúp ngươi ta trở thành người "tốt số".

(theo Tiếp thị gia đình)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xuyen.vhh
    Đang tải...

2. yoccol

yoccol

Ðề: Đàn bà CAO SỐ - Mời các chị em vào 888!!

Hok bít thế nào chứ thấy bảo con gái 86 bọn chị là cũng cao số :v

xuyen.vhh thích bài này.
  3. zen_teen

zen_teen My Prince is ....

Hức, thôi thì quẳng gánh lo mà sống :(, miềng cũng 86 đơi

xuyen.vhh thích bài này.
  4. xuyen.vhh

quý cô tuổi Dần đúng ko chị? Chị vẫn chồng tốt, con ngoan đấy thôi!
    Nhưng mấy ng em quen, tuổi 86 giờ vẫn chưa chồng thật :(

5. xuyen.vhh

Đi cắt duyên âm xem sao chị? có người làm lễ cắt duyên âm xong 1 thời gian có anh hỏi về làm vợ luôn đấy ạ :D

6. yoccol

yoccol

Uhm, bạn chị 86 nhìu đứa chưa lấy chồng lắm. Chồng tốt, con ngoan nhưng cv lại lận đận em ạ :(

7. yoccol

yoccol

Uhm, chỗ chị cũng hay làm cắt duyên âm.

xuyen.vhh thích bài này.
  8. xuyen.vhh

Khiếp, tham vừa thôi, chị như thế là ổn quá rùi, công việc ko lúc này thì lúc khác làm. Chồng lo kinh tế tốt thì vợ ở nhà chăm việc gia đình cũng đc rùi chị ạ! :D

9. BiBi_Pinkyshop

BiBi_Pinkyshop Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Đàn bà CAO SỐ - Các chị em vào 888!!

Thấy tên topic một cái là hội 86 vào hơi bị đông đấy hii, mình cũng 86 đây. Đã Chồng con rùi nhưng 6,7 đứa bạn thân từ cấp 3 đến ĐH thì may ra đc 2 đứa lấy Chồng. Chán nhể

xuyen.vhh thích bài này.
  10. xuyen.vhh

hehe, đúng là topic mở ra phát thì toàn các chị 86 mở hàng. Ngoài tuổi 86 ra còn tuổi nào đc xếp vào hàng CAO SỐ nữa ko các mẹ?
    em tuổi Tân Mùi có bị CAO SỐ quá ko ạ? đi xem thầy toàn bảo cao số, hức :(

11. melopshop

melopshop Thành viên rất tích cực

Có cả đàn bà cao số ak?????????????????????????????

12. xuyen.vhh

Ý mẹ nó là sao ạ? chắc là nên đổi thành CON GÁI CAO SỐ??????????

13. yoccol

yoccol

Có nghĩa là ko phải mình mình tự nhân cao số màhaauy hết đội 86 đều thế đấy hj hj

14. melopshop

melopshop Thành viên rất tích cực

hờ hờ, tại m chưa bao giờ nghe thấy Đàn bà cao số, thông thường người ta gọi là phụ nữ cao số chứ đàn bà thì thường là những chị đã có gia đình, con cái đề huề rồi :)

15. yoccol

yoccol

Tham j đâu, sự thật thì than vãn thế thôi, nhưng con gái 86 bọn chị mà lấy chồng muộn thì lại thành đạt lắm, bít thế chị chưa lấy chồng hehe

16. yoccol

yoccol

Cái mẹ này đàn bà với phụ nữ là 1 nghĩa, chỉ là từ thuần việt và từ Hán việt thôi

17. BiBi_Pinkyshop

BiBi_Pinkyshop Bắt đầu nổi tiếng

Ko hề duy tâm nhưng phải công nhận là sự thật bạn ah. Tuổi này chẳng thấy ai là sướng, đc mặt nó lại mất mặt kia. Cứ suy ra từ mình với bạn bè mà thấy thế

18. yoccol

yoccol

Mình thấy đúng mẹ nó ạ, đc cái nọ mất cái chai.....

19. xuyen.vhh

PHỤ NỮ cũng là chỉ những người đã có chồng rùi mà chị (hồi còn đi học, ngày 8/3 các bạn gái vẫn hay bị trêu "đã là phụ nữ đâu mà đòi quà 8/3" . Đặt là CON GÁI cao số thì hơi kỳ kỳ nên em cứ phệt ĐÀN BÀ cao số cho nó dân dã mà gần gũi ạ :D

Sửa lần cuối: 20/7/2013
  20. xuyen.vhh

Hic, các mẹ này bi quan quá. nếu nói là "Đc cái nọ mất cái chai" thì ai cũng thế, có ai đc tất đâu ạ. :(