Em xin chia sẻ PP giảm cân hiệu quả ko ăn k

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi zuzumisa, 15/3/2010.

Tags:
  1. zuzumisa

zuzumisa Thành viên chính thức

Em mới sinh cháu cũng như nhìu mẹ quá trình mang thai khiến em tăng đến 25kg :( và đạt mức kỷ lục là 90kg.Sau khi sinh em cũng giảm còn 75kg nhưng rồi chẳng thấy giảm nữa .Em ko có sữa nên cũng chẳng phải bồi bổ để có sữa cho con bú nên em quyết định giảm cân luôn hix thời gian đầu em cũng thử mọi cách nhịn ăn có , tập thể dục có nhưng kết quả ko khả quan .Em đang định chuyển sang phương pháp sử dụng thực phẩm chức năng hỗ trợ giảm cân xem có khả thi hơn không thì may quá vô tình em đọc đc một tài liệu giảm cân theo phương pháp" Nguyên lí của chế độ ăn kiêng Low Carb –High Fat- High Protein"
    Phương pháp này rất đơn giản mà thoạt đẩu nếu em nói ra chắc các mẹ sẽ cho là vô lý vì sao? Vì ăn càng nhìu thịt Mỡ ,nhìu bữa thì càng giảm cân nhanh chóng.Lúc đầu em ko tin nhưng sau đấy đọc kỹ tài liệu thấy có lý va đã thực hiện theo đúng hướng dẫn .:D Kết quả thực ko ngờ 1 tuần em giảm đúng 5kg (ăn thịt thoải mái, ko cần tập thể duc,komaatss sức.)hihihiihiihih Chắc các mẹ đang thắc mắc nguyên lý này thế nào đúng ko ah ? Em xin ko dài dòng nữa và trình bày cụ thể ngay đây ah (em copy luôn nguyên bản )
    ******** Đây là phương pháp giảm kg dành cho tất cả mọi nguời chứ ko phải giành riêng cho những ngừoi tập thể hình. Đặc biệt đây là phương pháp giảm cân và giữ cân nặng suốt đời mà các Victoria Secret hay dùng, Low carb diet, với chế độ ăn thỏai mái thịt mỡ, tập thể dục chỉ khuyến khích chứ ko bắt buộc.

Nếu bạn ko tin hòan tòan có thể kiểm chứng bằng tíeng Anh :
    Trích dẫn:
    Victoria’s Secret Angels’ Diet | How Celebs Diet

DIET

Kroes and the other Victoria’s Secret models say that although they do like to eat whatever they want, they are actually on a Low Carbohydrate Diet. All models strictly forbid any carb or sugar intake no matter what.

Diet : Kroe và các siêu mẫu Victoria's Secret nói rằng, có vẻ như họ ăn mọi thứ mình muốn, nhưng thực ra họ đang theo chế độ ăn kiêng low carb (Atkins). Tất cả các nguời mẫu đều kiêng tuyệt đối mọi loại thức ăn có chất tinh bột và đường
    - Sau khi giảm kg xong sẽ thực hiện chế độ giữ kg, 5 ngày xả láng thịt,cá, trứng- low carb. Và 2 ngày ăn tất cả mọi thứ. Ko bao giờ phải móc họng, ko bao giờ phải nhịn đói, mà ko bao giờ tăng kg. Cũng ko cần tập thể dục ( khi đã có cân nặng như ý )

Nguyên lí của chế độ ăn kiêng Low Carb –High Fat- High Protein như sau :

Carbonhydrate là thủ phạm chính gây ra mỡ thừa tích ở bụng và cảm giác thèm ăn đồ ngọt. Do đó cần cắt bỏ hòan tòan tất cả thức ăn có chứa Carb ra khỏi bữa ăn hàng ngày. Carb có trong cơm, bánh mì, bột mì,khoai tây, mì, cà rốt, tất cả các loại hoa quả, một số loại rau nhiều tinh bột v..v.

Carb cùng với mỡ là 2 nguồn năng lượng chính của cơ thể. Với việc cắt bỏ hòan tòan nguồn năng lượng từ Carb, sẽ bắt cơ thể phải lấy năng lượng từ mỡ thừa trong người ra đốt làm năng lượng để cơ thể hoạt động.

A.Những thức ăn cần phải kiêng tuyệt đối gồm có :

1. Cơm, bánh mì, đường, sữa không đường và sữa có đường, bánh gato,đồ ngọt, mì khoai tây, cà rốt v..v 2.Tất cả các loại hạt như lạc , hạt điều, vừng,đỗ, đậu v..v
    3.Tất cả các loại hoa quả. Ko được phép ăn bất cứ một lọai hoa quả nào ( ít nhất trong vòng 2 tuần đầu ) )

4.Tất cả các loại đồ ăn nhanh ( Мс Donalds, KFC v..v )
    5. Các loại quả nhiều tinh bột như bầu, bí, bí đao, bí xanh, bí đỏ, v..v
    6. Nấm hương

B.Những thức ăn thoải mái ko hạn chế :

1.Tất cả các loại thịt, càng nhiều mỡ càng tốt
    2.Tất cả các loại trứng
    3.Tất cả các loại dầu mỡ ( nên ăn dầu olive ), Có thể ăn dấm có mầu trong suốt như nước–ko ăn các loại dấm hoa quả có mầu
    4. Các loại hải sản, cá, tôm, mực v..v

5.Bơ ( ko nên ăn margarine ) và pho mát ( nếu ăn phô mai bò cười thì mỗi ngày ko quá 100g ) v..v
    6. Mộc nhĩ ( khoảng 200 g/ngày )
    7.Chỉ đuợc ăn những loại rau củ sau đây : ( Với số lượng mỗi ngày khoảng từ 400-500 g )
    - Dưa chuột, rau muống, rau cải xanh, cải trắng trung quốc thuôn dài- ( ko đuợc ăn rau cải tròn), rau bí xanh, rau cần, măng, nấm tóm lại là tất các loại rau xanh, nhiều chất xơ, ko có vị bột bột và ngọt ngọt là ăn được
    - Cà chua 150gr/ngày

- Các loại rau gia vị: Rau húng, thì là, rau răm,gừng, nghệ, giềng v..v
    - Có thể dùng sấu, tai chua, để tăng vị chua cho món canh cá hoặc là canh sấu nấu thịt. Chỉ để dùng nấu canh chua thôi, ko ăn chính

- List hàm lượng rau củ quả ở link này, chú ý tính toán sao cho phừ hợp ko quá 20g Carb/ngày nạp vào cơ thể

http://webthehinh.com/forums/t3789/

8. Các loại gia vị để dùng cho xào nấu( chú ý xem thành phần ở đằng sau phải ko có đường –cái này sẽ nói kĩ ở dưới).

+ Tất cả các loại gia vị cà ri, quế, hối v..v Miễn là nó ko có đường và tinh bột là được

C. Một số điều phải lưu ý :

1. Rất nhiều các loại sauce,ketchup,maionez đều chứa rất nhiều đường. Nên khi mua phải chú ý nhìn vào đằng sau của bao bì chỗ bảng thành phần (Nutrition Facts ) Ở đó sẽ có ghi Serving size 100g . Nếu như ở đó Carbonhydrate(Carb) là 1g, thì có thể dùng được. Còn nếu lớn hơn 1g thì phải loại khỏi bữa ăn

2. Khi chọn thịt nên chọn các loại thịt tươi, đừng chọn các loại thịt đóng gói, hay chế biến sẵn, đóng hộp v..v . Vì chúng đã được bổ sung thêm rất nhiều Carb. Có thể xem ở thành phần đằng sau . Ở đó sẽ có ghi Serving size 100g . Nếu như ở đó Carbonhydrate(Carb) là 1g, thì có thể dùng được. Còn nếu lớn hơn 1g thì phải loại khỏi bữa ăn

3. Tương tự khi chọn chesse và oil cũng phải chọn loại nguyên chất, ko có bổ sung thêm carb Có thể xem ở thành phần đằng sau . Ở đó sẽ có ghi Serving size 100g . Nếu như ở đó Carbonhydrate(Carb) là 1g, thì có thể dùng được. Còn nếu lớn hơn 1g thì phải loại khỏi bữa ăn

4. Lúc nào cảm thấy đói thì ăn, ăn càng nhiều, tốc độ giảm cân càng nhanh.
    5. Chú ý trong quá trình xào nấu, rán, chế biến món ăn cần phải quan tâm tới thành phần của gia vị. Tuyệt đối tránh dùng các loại gia vị có đường

Nếu như gặp loại gia vị kiểu đấy thì ta phải tự chế biến gia vị, bằng cách dùng muối tinh và hạt tiêu , mì chính để chế biến.

6. Tương tự khi ướp thịt bằng các loại gia vị tổng hợp trong túi, cũng cần nhìn thành phần ở đằng sau. Cũng cần phải chọn loại gia vị uớp thịt ko có đường

7. Trong 3 ngày đầu cơ thể sẽ có sự thay đổi nhỏ như cảm giấc lâng lâng, khô miệng. Nhưng sau đó cơ thể sẽ trở lại bình thường
    8. Dùng Multi-vitamin để bổ sung nguồn Vitamin bị thiếu do việc cắt bỏ các loại hoa quả khỏi bữa ăn
    - Tất cả các nguyên tắc đề ra ở trên ko đuợc phép vi phạm. Chỉ cần vi phạm nhỏ thôi thì chế độ ăn kiêng phải bẳt đầu lại từ đầu.

D. Chú ý :

- Nếu trong vòng 2 tuần đầu ko thấy dấu hiệu giảm kg, thì sang tuần thứ 3 bắt đầu cắt giảm số lựong thịt ăn hàng ngày, mỗi ngày 2 lạng. Ví dụ như ban đầu ăn 1 kg, thì ngày hôm sau ăn 8 lạng, rồi 6 lạng, 5 lạng ( theo kinh nghiệm của mình thì 5 lạng là nhỏ nhất rồi ) .

- Vẫn phải ăn thịt mỡ kèm với thịt nạc, ko nên ăn toàn thịt nạc ko

- Ăn kiêng theo kiểu low carb, high fat, high protein thoải mái, ko tính calories sẽ chỉ có 2 khả năng :

1. Giữ nguyên số kg nặng
    2. Giảm kg

- Thừong thì tỉ lệ mỡ trong cơ thể càng cao, thì giảm càng nhanh và càng dễ, còn khi tỉ lệ mỡ thấp rồi thì sẽ khó khăn hơn, lúc đó muốn giảm mỡ sẽ phải tính calories. Sau khi đạt số kg như ý muốn rồi, thì lúc đó có thể biến nó thành life style

* Nên tập thể dục mỗi ngày khoảng 30 phút bằng phương pháp HIIT để kích thích quá trình đốt mỡ ( tham khảo ở đây : Thử nghiệm Anabolic Diet - Nhật ký (hàng tuần) ) . Đây là bài nhạc được thiết kế theo cycle của HIIT, các bạn down về rồi copy vào headphone hoặc bật ra loa để tập cho khí thế và tiện dụng. http://www.mediafire.com/download.php?zqtmzxyjgxd

* Hàng ngày nên ăn làm khoảng từ 5-6 bữa, mỗi bữa ăn cách nhau 2-3 tiếng, mỗi lần ăn một lượng vừa phải, sao cho cứ 2-3 tiếng lại ăn một lần. Ko nên để quá 4 tiếng mà ko ăn gì, như thế quá trình trao đổi chất, đốt mỡ sẽ diễn ra chậm lại, ko có ích cho quá trình giảm cân. Càng ăn làm nhiều bữa, thì quá trình giảm kg sẽ diễn ra càng nhanh hơn

Vê menu thì thế này. Ví dụ như mỗi ngày ăn 3 bữa như sau :

- Sáng ( 7h ) : 3 trứng chiên, 4 g phô mai bò cười
    -Trưa (13h ) : 2 đùi gà, rau muống xào
    - Tối ( 20h ) : 1 con cá hấp

* Thì khi chuyển sang ăn ngày 6 bữa sẽ ăn như sau :

- Sáng (7h) : 2 trứng chiên- 1 phô mai

- Gần Trưa (10h ) :Bỏ vào hộp đem đi làm, 1 trứng chiên và 2 phô mai bò cười

- Trưa ( 13h ): 1 đùi gà, rau muống xào

- Chiều (14h ) : 1 đùi gà

- Tối ( 17h ) : Nửa con cá hấp

- Giữa tối (20h) : nửa con cá hấp còn lại

- Đêm (23h ) : nếu cần thì trước khi đi ngủ ăn một cái gì đó high fat, và low carb.

+ Tóm lại, là ăn càng nhiều bữa trong một ngày ( mỗi bữa cách nhau 3 tiếng ) thì đốt mỡ xảy ra càng nhanh, và càng thần tốc

+ 3 bữa chính ăn nhiều một chút, còn 3 bữa phụ ăn nhẹ nhàng thôi. Như anh ví dụ vơí e ở trên

* Chú ý, là việc ăn ngày 6 bữa này chỉ diễn ra khi trong quá trình giảm cân, mà thôi. Sau này sau khi giữ cân, ko cần ăn ngày 6 bữa, cứ lúc nào đói thì ăn.

* Kết hợp tập HIIT ngày 30 min, cộng với việc ăn ngày 6 bữa, sẽ kích thích việc đốt mỡ diễn ra với tốc độ cực kì nhanh.

Tóm lại công thức vàng để super fat loss như sau :

1. Ăn high calories, high fat ( chiếm 50% tổng khẩu phần )
    2. Tập HIIT 30 min/ngày. Khi sang giai đoạn giữ kg ko cần tập nữa
    3. Ngày ăn 6 bữa, mỗi bữa cách nhau 3 tiếng. Khi sang giai đoạn giữ kg cũng ko cần ăn ngày 6 bữa nữa, lúc nào đói thì ăn thôi
    ****Em đang cố gắng phấn đấu trong 1 tháng giảm 15kg và mong chia sẻ thông tin này với các mẹ để phụ nữ chúng ta luôn đẹp trong mắt mọi người :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi zuzumisa
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. bipbopbi

bipbopbi Thành viên chính thức

Khó tin quá mẹ nó ạ. Thế này sợ rằng mập hơn ấy chứ.

3. zuzumisa

mẹ nó ơi nguyên lý này đâu có phải bỏ bữa nhịn ăn đâu cơ thể vẫn đcj đáp ứng nhu cầu rất cao về dinh dưỡng mà nên khi đạt đến mức cân như ý muốn mình sẽ lại ăn theo chế độ bình thường lúc này cơ thể ko đòi hỏi nguồn năng lượng bù trừ nữa nên quá trình hấp thụ năng lượng ko gia tăng ===> ko thể lên cân vù vù như chế độ nhịn ăn hay an thực phẩm chức năng đcj đâu
    heheheheh hết tuần này nếu giảm thêm đc 5kg em sẽ up ảnh trc và sau cho các mẹ xem nha.

4. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

e đang cho con bú, có nên tập theo phương pháp này ko nhi?

5. zuzumisa

ko nên bạn ah` vì sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng đảm bảo đầy đủ các chất dinh dưỡng cần thiết cho trẻ mà khi ăn theo chế độ này bạn thiếu một lượng lớn vitamin trong rau củ quả con bạn sẽ rất dễ bị táo bón đấy.Theo mình thì bạn ko nên vội khi nào cai sữa cho con thì áp dụng chưa muộn mà.

Bo Cu Bo thích bài này.
  6. seduce18

seduce18 Thành viên chính thức

May quá em cũng vưà giảm được 4kg, nhẹ hết cả người.

7. vythao06

vythao06 Đồ dùng giađình,đồ cho bé

đang hóng xem có bạn nào giảm đc mình theo với.

8. zuzumisa

mẹ nó áp dụng từ hum nào vậy?Tốc độ khoảng 4->5kg/tuần là ok

9. zuzumisa

Minhg nè vì kết quả thành công ngoài tưởng tượng nên mình muốn lên diễn đàn chia sẻ cùng mọi ng .Chi em chúng ta cùng nhau làm đẹp vừa hiệu quả vừa ko mất công ;)

mamadoanhvythao06 thích.
  10. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Giờ thì mình chỉ béo phàn bụng còn người thì cũng k béo lắm. Cám ơn chủ top nhé có kinh nghiệm hay lại phọt lên đây cho chị em học hỏi.
    Mình thì k có time tập thể dục lại là dân VP nên ngồi nhiều, mỡ bụng cứ tích tụ giơ fk biết làm sao. Cai sữa xong có gầy đi nhưng sao bụng nó vẫn k giảm, bùn lắm ý.

11. zuzumisa

Mình cùng cảnh ngộ với nhau rùi .Con nhỏ lai bận di làm thì làm gì còn thời gian đi tập TD .Mình quyết tâm theo phương pháp này thấy hiệu quả vô cùng hihihihihi thích nhất là chẳng phải nhịn ăn và hoạt động mạnh.Cố lên mẹ nó cứ thử 1 tuần đi sẽ thấy ngay

12. ckparrot

ckparrot Thành viên tích cực

sao mình thấy lạ quá nhỉ??? kah1c với những phương pháp mình đang áp dụng.... hiện đang mình giảm cân 1kg5/tuanma2 ăn ít uống ít rồi tập thể dục cật lật nữa hic hic... các me 5na2o thử có kết quả cho mình biết với nhé

13. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Giờ thì mình k có béo nữa mà chỉ bụng to thui ::):):):):)( PN chúng mình chán nhỉ, sinh đẻ xong là khổ thế đây đã thế cứ phải lo nghĩ lại càng già nữa chứ hức hức hức hức.:confused::confused::confused:

14. zuzumisa

Lần đầu tiên mình đọc cũng có cảm nhận như mẹ nó nhưng vì áp dụng nhìu biện pháp rùi chẳng co kq nên liều theo luôn và đang co kết quả khá tốt.Mọi ng nếu có người thân theo môn thể hình chuyên nghiệp thì cứ hỏi thử xem .Theo mình bít thì hầu hết ai tập môn đó đều bít về chế độ ăn này

15. bongtai

bongtai Thành viên chính thức

có mẹ nào biết pp giảm mỡ bụng ấy tớ thì hết béo rồi nhưng vòng bụng vẫn vĩ đại luôn

16. zuzumisa

Hix đẻ rùi chẳng còn tự tin đứng trc chồng nữa mẹ nó ah.Đã thế đến cơ quan ai cũng kêu nào già nào béo thời gian đầu mình cũng chán lắm giờ thì vui rùi mấy chị ở công ty cứ chạy theo hỏi kinh nghiệm hihihiih thích ơi là thích

17. zuzumisa

Phương pháp này là dùng lượng mỡ thừa trong cơ thể để đốt cháy làm năng lượng hoạt động hàng ngày vì vậy các mẹ yên tâm là chỉ giảm lượng mỡ thừa thui nên các mẹ chỉ béo bụng thui vẫn áp dụng đc mà.hàng ngày khi chúng ta ăn kết hợp đồ béo (thịt mỡ,bơ,dầu...)với tinh bột ,đg ,chất ngọt hai loại thực phầm này kết hợp lại với nhau sẽ tạo ra năng lượng gay tích tụ mỡ cho cơ thể nhưng nếu chỉ tuân theo chế độ này tuyệt đối ko ăn tinh bột ,đg ,chất ngọt thì quá trình tích tụ mỡ sẽ ko diễn ra nữa.

18. moonni

moonni Thành viên tích cực

pp này áp dụng cho nam nữ đều đc phải k ạ?
    E thì k béo lắm cũng chẳng thon thả n e thích như thế này rồi nên k theo, nếu đc thì cho a béo nhà e làm theo thôi xem kquả ntn :D. Tại ổng cũng chỉ cần giảm ~5-7kg là đẹp rồi hihi ^^

19. honey_hl1105

honey_hl1105 0912346619 ha_songlam6181

Híc, theo phương pháp này thì ăn hết tiền nuôi con mất, tớ tính 1 ngày tiền ăn hết 100k là ít. Híc, các mẹ ui, tớ thì từ hồi sinh đến giờ đã giảm được hơn 20kg(con 3 tuổi). Bây giờ thì không béo nhưng mà bụng to quá. tớ cũng muốn làm theo PP này, híc nhưng thế thì tớ ăn hết cả lương mất. huhu.

20. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Cha cha,gặp đồng minh.Mình theo Atkins dc 2 tháng giảm 10kg.......lúc đầu cũng ko tin nhưng vì béo quá mà lại tham ăn nên liều,ai ngờ giảm thật,mọi ng ngạc nhiên,mình nói ko ai tin,chứng kiến mình ăn mới tin đó.
    1 ngày của mình là 800g 3 chỉ luộc + 10 quả trứng + bơ,phomai,....đủ cả.Mình thích ngọt nên dùng đường ăn kiêng,tha hồ ăn.
    Công nhận đây là pp ăn kiêng sướng nhất đời.
    Sau 2 tuần khi cơ thể đã quen có thể ăn nhiều rau,ít hoa quả.Đến khi ko cảm thấy đói nữa thì cutting.Thực đơn cutting của mình là 200g thịt + 2-3 quả trứng + nhiều rau xanh và nước lọc.
    PP này hay ở chỗ là khi ko ăn nữa rất khó lên cân,cả tháng tết mình chỉ ăn xôi,bánh chưng,ô mai.....mà ko lên lạng nào.
    Ko bít bạn có tham gia diễn đàn Webthehinh,nơi mà đội quân Low carb rất hùng hậu ko,mình tham gia lâu rồi,nick mình là Kun.