Cần giúp: Cần giúp đỡ trong nghề sales khóa học.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi KhoahocForex, 2/8/2013.

1. KhoahocForex

KhoahocForex Thành viên tập sự

Em hiện nay mới đi làm sales cho một công ty đào tạo về kinh doanh ngoại hối. Anh/Chị nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực sales khóa đào tạo có thể chia sẻ cho em với.
    Cảm ơn anh/chị đã đọc bài.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi KhoahocForex
    Đang tải...

2. xuanminh1102

xuanminh1102 Thành viên rất tích cực

Ðề: Cần giúp đỡ trong nghề sales khóa học.

mình k làm về cái này.... thích làm sale sp hơn :D

3. KhoahocForex

:D vậy anh/chị không bán sản phẩm cho người quen thì anh/chị sẽ tìm khách hàng như thế nào ? Cảm ơn anh/chị.

4. baongoc6790

baongoc6790 Thành viên tập sự

Theo mình, làm sale sản phẩm hay dịch vụ, mình cũng cần hiểu rõ về thứ mình đi sale, đặc điểm, đặc trưng (ưu thế cạnh tranh), thị trường. Ngoài ra, mình cần sale với vai trò như chủ công ty. Sale với tâm huyết và đam mê. Đừng đặt áp lực kinh tế quá nhiều. Quan trọng nhất, cố gắng đừng nóng vội, đừng quá đặt áp lực cho khách hàng. Họ cần thời gian suy nghĩ, hiểu rõ về sản phẩm của bạn. Giả sử xấu nhất, họ ko mua, nhưng sẽ có ấn tượng tốt về bạn, công ty bạn. Và Khách hàng sẽ trở thành nhân viên sale của bạn. Đầu tư vào 1 khách hàng bằng tất cả sức lực và tấm lòng. Nhưng đừng đặt hi vọng vào 1 khách hàng nào cả.
    Đây là cảm nhận của mình sau một quá trình tham gia sale

5. KhoahocForex

Cảm ơn chị đã chia sẻ :D Nếu là một người lạ,thì nên gọi điện thoại vào thời gian nào hiệu quả nhất?
    và giới thiệu như thế nào?

6. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Đừng gọi qua sớm hay quá trễ: Hãy đợi người bạn muốn gọi có thời gian để uống xong cà phê và vô chỗ ngồi. Khi người ta muốn về nhà, thì cũng đừng làm mất thời gian của họ. Thời gian tốt nhất để gọi điện thoại trong ngày là từ 9 đến 11 giờ sáng, từ 2 đến 4 giờ chiều.

Bạn không nên gọi vào những khoảng thời gian như: “trước giờ đi làm, sau giờ đi làm, giờ có phim hay một trận bóng đá hay, giờ ăn cơm, giờ nghỉ trưa….”

Nguồn: Quy định gọi điện thoại

Tham khảo thêm: Bán hàng qua điện thoại và marketing

Sửa lần cuối: 4/8/2013
    KhoahocForex thích bài này.
  7. KhoahocForex

Cảm ơn anh/chị đã góp ý. Theo anh/chị thì em có thể tìm những khách hàng tiềm năng quan tâm về thị trường ngoại hối ở đâu?

8. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Thế này bạn đừng làm sales bạn ạ.

1. Bạn hãy hỏi sếp bạn vì sếp bạn kinh doanh lĩnh vực đó. Sếp bạn muốn bạn đem lại doanh thu thì phải đào tạo bạn, và chỉ cho bạn nơi có thể tìm KH mới đúng chứ.

2. Bạn phải hiểu, là chuyên gia trong lĩnh vực đó.

Dân buôn thúng bán mẹt như mình chẳng hiểu "ngoại hối" là cái gì thì làm sao biết được KH Mục tiêu.

Đi tìm hiểu, hỏi trên mạng thì cũng phải có cách, có phương pháp bạn ạ. Câu hỏi như của bạn là rất khó để nhận được bài tham gia tích cực (vì đó là câu hỏi 1 cục, trực diện). Nó giống như câu hỏi kiểu: Bán quần áo thời trang nam thì bán cho ai, ở đâu,... ấy nhỉ ;).

Sau khi bạn xác định được Market Player rồi, bạn cần đóng vai trò là họ (player). Nếu bạn là họ, thì bạn sẽ đến đâu, làm những hành động gì để tham gia giao dịch? Từ đó bạn sẽ biết phải tới đâu, tìm ở đâu ra họ. Còn nếu bạn đóng vai trò là họ rồi mà ko biết họ làm gì, ở đâu thì chứng tỏ bạn chưa phải là chuyên gia trong lĩnh vực này. Và lúc đó sẽ thực sự khó cho bạn khi kinh doanh lĩnh vực này.

Sửa lần cuối: 5/8/2013