Cần giúp: Có Phải Nuốt Mật Lợn Trước Khi Sinh Con Sẽ Tốt Dạ?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi bimbipmit, 3/7/2009.

1. bimbipmit

bimbipmit Thành viên mới

Các mẹ ơi!giúp em với nhé!
    Em có một đứa em gái họ,còn 1 tuần nữa là sinh,không biết nó nghe ai nói là nuốt mật lợn trước lúc sinh thì con sinh ra sẽ rất tốt dạ không bao giờ bị đi ngoài.Nó hỏi em có đúng không nhưng đây là lần đầu tiên em nghe thấy điều này cũng chẳng biết có đúng không nữa,mẹ nào biết tư vấn giúp em nha,không lúc đẻ em em lại nuốt mật lợn nhỡ thế nào thì nguy to!
    Em cảm ơn các mẹ trước nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bimbipmit
    Đang tải...

2. meco2congai

meco2congai Thành viên chính thức

Sao liều thế hả bạn, vụ này mình chưa nghe ai nói bao giờ. Thế tất cả các bà đẻ trên thế giới đều xấu dạ nếu kô nuốt mật lợn trước khi sinh sao. Cứ để mọi chuyện xảy ra như bình thường và giống mọi người bạn ạ, chớ ngeh lời linh tinh mà có lúc thiệt cả tính mạng.

3. GirlThich

GirlThich lilosa.com

eo ơi, nghe đã thấy nổi gai ốc rồi, em bạn nghe cái tin này ở đâu vậy, chớ có dại mà làm theo nhé. Phụ nữ sinh xong ăn uống lành mạnh , bổ dưỡng thì chẳng lo gì đâu, chứ uống mấy thứ linh tinh vào ngộ nhỡ làm răng thì........

4. Me_Cu_Kem

Me_Cu_Kem Bán buôn - bán lẻ!

Mình ăn mật lợn đây, mật lợn cô lên như cao, tẩm bột nghệ, ăn cho lành dạ, bằng chứng là từ khi sinh đến giờ mình ko bị đau bụng gì cả, ăn hải sản thoải mái, hehe

bimbipmit thích bài này.
  5. Me_Cu_Kem

Me_Cu_Kem Bán buôn - bán lẻ!

Hình như ấy cùng quê với mình!

6. hoangtube

hoangtube Thành viên tích cực

Tớ lại được mách cho cách này nhé. Sau khi sinh bảo người nhà làm trứng gà với lá mơ lông rồi dùng lá chuối để lên chảo không dùng mỡ, hay dầu ăn giống như là nướg lên ý, ăn ngay sau sinh sẽ tốt dạ cho mẹ và bé

7. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

hic, nuốt mật lợn mình cũgn chưa nghe bao giờ, nếulà mình mình cũgn chịu, khi sinh xogn mọi người bảo mình ăn mật ong trộn nghệ đen, OX mua về ăn được đúgn 1 lần sợ đắng đành thôi.

8. meocon2002

meocon2002 Thành viên tích cực

Mình thấy mẹ mình cho chị dâu nuốt mật lợn sau khi sinh xong ở bệnh viện về ý ạ. Lúc đó cũng ko hỏi nuốt để làm gì, hihi

9. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Lần đầu tiên mình nghe thấy chuyện này nhưng nghe cứ hãi hãi thế nào ý.Chịu thôi chắc không nuốt nổi đâu.hi

10. nghecon29409

nghecon29409 Thành viên chính thức

Mình thấy ở quê mình cũng quan niệm như thế đấy. Chẳng đi đâu xa, bà chị gái mình đã từng uống mật lợn trước khi sinh. Công nhận là chị ấy sinh con nhẹ nhàng lắm, cả hai đứa đều sinh rất nhanh mà không bị đau mấy. Không biết do bà ấy dễ sinh hay là do tác dụng của mật lợn nữa!!!!

11. loan83hn

loan83hn loan83

ko biết là có công dụng thật ko nhưng mà mẹ cu_kem là ăn mật lợn đã cô đặc rồi đó chứ đây đằng này là nuốt mật lợn nguyên bản mà,nghe thấy hơi hãi :confused:

12. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Nói chung là tớ cũng ko biết có công dụng thật hay ko nhưng mà ghê chết đi được, nhõ mà tào tháo đuổi thì toi nặng

13. BONGYEU

BONGYEU Thành viên mới

Hichic. Có thêm tớ cũng đã nuốt mật lợn nè. Nhưng sau khi sinh mới ăn cơ, mật lợn đã đc sấy khô. Mẹ tớ cho tớ nuốt mấy cái chứ ko phải 1 đâu nhé. Sau này ăn thập cẩm đủ thứ mà ko thấy đau bụng gì cả. Trộm vía bé nhà tớ cũng ít khi bị đi ngoài.

14. chipkhanhlinh

chipkhanhlinh Thành viên rất tích cực

:Dbạn ở mô mà ăn mật lợn? Tớ sinh đứa đầu cũng ăn mật lợn. cô đặc thành viên rồi tẩm với bột nghệ. Nuốt thì mình nhìn thấy cô bé ở cùng làm thế nhưng mình không chơi kiểu đó được.

15. thienthandangyeu

thienthandangyeu Thành viên mới

Mình có nghe người ta nói đến vụ đấy rồi, nhưng ko phải là nuốt , vì mình nghĩ là nuốt cả cái thì hơi quá liều, nhỡ bị sao thì chít.
    Mình thấy có người chỉ là :Mật lợn mang về cột cọng chỉ rồi rửa sạch,nhúng trong nước sôi,sau đó nhúng trong rượu rồi phơi khô )lúc phơi nhớ để ý vấn đề vệ sinh, không đựoc cho bụi bẩn hoặc ruồi muỗi đậu vào)
    Sinh xong thì cắt mỗi lần 1 ít mật lợn đã sấy khô rồi mài với nước sôi uống.
    Chả biết thực hư thế nào, mình làm 1 lèo 2 tập rồi mới có ngừoi chỉ cho nhu thế, giờ thi hết cơ hội để thử rồi.Có mẹ nào thử thì báo kết quả cho cả nhà biết nhé, để lần sau chỉ cho người khác áp dụng.

16. giaogiao

giaogiao Thành viên chính thức

mật phải được hấp chín nhé, ở trên mình họ hấp mật heo cho chín, nhỏ đúng một giọt vào miệng bé, còn lại trét lên miếng vải có đục lỗ chừa lỗ rốn ra rồi đắp lên, để cho khô, như vậy bé sau này bụng dạ sẽ tốt:D

17. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

eo tớ chẳng tin mấy cái vụ này nguy hiểm lắm, chẳng b bổ j nhỡ sao tiếc hối hận cả đời

18. aloloa

aloloa Thành viên tích cực

ặc.Mình chưa nghe thấy vụ này bao giờ.Không đúng đâu mẹ nó à

19. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Èo ôi, tớ chưa nghe thấy cái này bao giờ cả. Tốt dạ hay ko thì một là do gen di truyền, hai là chế độ dinh dưỡng, ba là cách thức chăm sóc... chứ mật lợn làm gì có tác dụng thần kỳ như vậy, hic.

20. Ken Sữa

Ken Sữa Thành viên chính thức

Mình thấy con bạn mình nó ăn mật lợn viên với mật ong í! nhưgn mà có vẻ nó đẻ xong trước mình 1 năm hơn mà bệt rệt ghê quá! Ăn hải sản lần nào là chạy lần ý!