Kinh nghiệm: Có mẹ nào có con nhỏ hay bị sốt co giật không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me_miu1601, 31/7/2013.

1. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Ðề: Có mẹ nào có con nhỏ hay bị sốt co giật không?

ku nhà mình cũng sốt cao 1 lần rồi, lên 39.6 độ cơ, cả ngày sốt cao, uống hạ sốt 4h 1 lần mà cứ uống được 1-2 tiếng đầu thì hạ mấy tiếng sau lại bắt đầu sốt, càng ngày càng sốt cao, m cũng lấy nước nóng lau bẹn, lách, cho uống nước cam, orezol... thế mà cũng phải mất 2 ngày mới hạ đó. Trộm vía sốt gần 40 độ nhưng bé chỉ bị giật mình ở chân thôi

Đang tải...

2. memit168

memit168 0915628091 LỢN SẠCH

Luc nao trong nha cung phai co san thuoc ha sot cho be.me nho 6 tieng cho uong thuoc 1 lan neu 1 ngay sot wa cao thi phai cho tre di kham.co giat hay anh huong den nao.cho be uong nuoc cam bo sung vitaminc va d de tang duc de khang.luc giao mua nen than trong giu am cho be.noi chung me no can cho be tiep xuc moi truong ben ngoaii khi mua do da di vao on dinh nhe.ko nen giu be wa.con cu de giat khong tot cho be dau me no nhe.trom via be rat dang yeu

me_miu1601 thích bài này.
  3. me_miu1601

me_miu1601 Thành viên tích cực

Nhà mình bjo lúc nào cũng phải có sẵn thuốc hạ sốt và thuốc chống co giật. Hôm trước có 1 chị làm bên Y Tế mách là, nếu con sốt cao quá mà uống thuốc hạ sốt chưa hạ kịp có thể dùng bông y tế thấm ít cồn xoa vào lòng bàn tay, bàn chân, bẹn, nách cho bé, vì cồn bốc hơi rất nhanh sẽ giúp cho việc hạ sốt nhanh chóng, em đã thử làm thấy khá hiệu nghiệm và an toàn, các mẹ thử dùng xem

4. me_miu1601

me_miu1601 Thành viên tích cực

Trộm vía bé nhà bạn cơ địa tốt đấy, bé nhà mình 38 độ là lo sốt vó rùi :(

5. Mẹ Un In

Mẹ Un In Guest

hay quá.
    nếu chẳng may bé sốt nữa tớ sẽ dùng cách của mẹ nó.

6. TRINHLNK

TRINHLNK Thành viên đạt chuẩn

Việc tắm cho bé lúc sốt vẫn phải đảm bảo kín gió. Không sợ bé bị viêm phổi hay cảm lạnh nếu kín gió bạn ạ.

7. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

đấy là mn để con sốt cao quá đó thôi chứ còn chú ý 1 chút cho con uống hạ sốt lau người nước ấm cho con là ok thui mà

8. meacupa

meacupa Bắt đầu tích cực

dùng như thế ko được mẹ nó nhé, như vậy là quá liều sẽ hại gan con lắm. Khi paracetamol ko có tác dụng hạ sốt nữa mẹ nó nên chuyển sang dùng thuốc hạ sốt, giảm đau chứa chất chống viêm gốc Ibuprofène. Mẹ nó nên hỏi ý kiến bs nữa nhé. Mình giới thiệu với các mẹ một thuốc hạ sốt, giảm đau chứa chất chống viêm gốc Ibuprofène của Pháp là Advril nhé. Thuốc có vị dâu rất dễ uống, có xilanh đong thuốc theo cân nặng của bé, mẹ ko phải lo pha thuốc, tính liều lượng nữa. Thuốc có tác dụng rất tốt khi paracetamol ko có tác dụng hạ sốt (cái này con mình đã dùng rồi). các mẹ cần tìm hiểu thêm thì vào chữ ký của mình nhé.

9. hoangthilam15353

hoangthilam15353 Thành viên tích cực

Mình có biết một địa chỉ này chữa bệnh tốt lắm. Bạn bị bất cứ bệnh nào, dù nặng đến mấy cũng có thể chữa khỏi được hết chỉ trong vòng 7 ngày(kể cả ung thư giai đoạn cuối). Hơn nữa, chỗ này làm việc rất tận tâm, bạn muốn trả bao nhiêu tiền thì trả (tuỳ tâm). Mình đã tham gia chữa trị bên này rất nhiều bệnh và khỏi hoàn toàn các bệnh mãn tính. Cũng chính vì vậy mà mình đã giới thiệu cho rất nhiều người đến với nơi đây:
    https://www.facebook.com/groups/658168738135790