Góp ý với BQT nên quản lý đội shipper!

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi mebetuandung, 13/8/2013.

1. mebetuandung

mebetuandung Túi hút ck uy tín 4 năm

Chào Mod!
    Sau một vài lần vướng phải vấn đề shiper, mặc dù tớ không nhờ ship trên này nhiều, song tớ nghĩ có nhiều mẹ vướng như tớ rồi, nên tớ xin có ý kiến nho nhỏ thế này mong Mod nghiên cứu thử xem, để d.d ngày càng tốt hơn:
    - Ship lập 1 tp danh sách các ship, yêu cầu các ship cung cấp một số thông tin: tên, tuổi, địa chỉ... kèm theo bản chụp cmnd.. để dễ quản lý.
    - TP này cũng có thể như tp của mẹ Ủn Ỉn Tomy đang làm, song mục 888 của các ship thì nên tách riêng để các ship 888, còn phần nhờ ship và nhận ship sẽ nguyên chất hơn, các mẹ khi ship hàng cũng dễ tìm được ship phù hợp yêu cầu của mình.
    - Thêm phần đánh giá chất lượng ship khách quan.
    Một vài góp ý nho nhỏ thôi nhé
    Cảm ơn Mod!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebetuandung
    Đang tải...

2. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Ðề: Góp ý với BQT nên quản lý đội shipper!

Công nhận là vấn đề shiper giờ rất phức tạp, nhiều vấn đề quá
    Hi vọng có thể thiết lập đc 1 trật tự để mọi người mua bán được thuận tiện, tránh phiền phức
    Dạo này mình toàn gửi bác xe ôm ở cổng cho nó nhanh

3. vitaminsvietnam2410

vitaminsvietnam2410 dietcontrung365.com

Một ngày nhận được 20 đơn hàng và đi giao tất trong ngày thì mỗi ngày được hơn 400k doanh thu. xăng mất khoảng 50k là oke, thì vẫn còn 350k

- Tính ra lương khá cao so với mức thu nhập chung hiện nay. Tuy nhiên, mấy ông Ship hàng chỉ tử tế được thời gian đầu, sau đó là lại vớ vẩn, chiếm đoạt hàng, tiền của người đã tạo công ăn việc l àm cho mình.
    - Mỗi buổi sáng, mình tự đi giao hàng của mình cũng được 15 -18 đơnhàng. Buổi chiều nắng thì chỉ đi tử̀ 3h -6h thì cũng được 6 -10 đơn nữa.
    ( Trước cho thằng em họ đi giao hàng để nó có tiền trang trải đi học, tháng đầu lương nó 8 triệu và rất tử tế, Tháng thứ 2 nó giao được bao nhiêu nó cầm tất, bảo cuối tháng em qua thanh toán cả thể... Nhưng rồi nó chạy mất luôn 40 triệu của mình. Căm lắm nhưng vì nó trốn vào Miền Nam nên chưa xử lý được. Bố mẹ nó ở quê thì kêu, việc chúng mày chú ko biết... cái CMNN thế đấy đời rất vớ vẩn)

Chẳng làm gì phải mất thời gian chứng minh gì cả, Nếu ông nào cần làm shipper, nhận hàng thì trả Tiền hàng trước rồi cầm hàng đi giao, thỏa thuận ngay từ ban đầu thế , tránh mất lòng, mất thời gian về sau.

Ý kiến chủ top khá hay

KOCKECngochai.ad thích.
  4. duyenha182

duyenha182 Bắt đầu nổi tiếng

em thấy ý kiến của chủ topic rất hợp lý đấy ạ, Chứ bây giờ mọi ng cứ gọi điện nhận bừa bãi thì cũng khổ cho ng thuê ship mà các shiper lại mang tiếng

5. meoluoi1107

meoluoi1107

nhưng mục các shipper đều ở mục dịch vụ khác rùi ạ, với lại cung cấp CMT thì cũng dễ, các chị yêu cầu shipper cho xem CMT thui ạ, còn đã có ý lừa đảo thì địa chỉ nhà có post lên cũng thế thui ạ

6. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn bạn đã góp ý.

Người giao hàng cho shipper có thể yêu cầu shipper cung cấp bản scan chứng minh thư để đảm bảo cho món hàng của mình.

Về phần đánh giá, khi bạn sử dụng shipper nào đó hiệu quả, bạn có thể sử dụng tính năng đánh giá cho shipper khác để người khác có thể tham khảo khi cần thuê shipper đó.

BQT không can thiệp vào việc đảm bảo cho shipper.

Bởi vậy, trước khi thuê bất cứ shipper nào, bạn nên có cơ chế để đảm bảo cho món hàng của chính bạn, giảm thiểu rủi ro trong kinh doanh.

nbngoc181 thích bài này.
  7. ngochai.ad

ngochai.ad Shop38 - 0912.677.022

Ban quản trị ko kinh doanh mà chỉ đứng ra với tư cách là người tạo môi trường cho các mẹ kinh doanh, nên việc chị yêu cầu như thế em nghĩ cũng ko thỏa đáng lắm. Nếu chị gọi shipper, có thể yêu cầu shipper cung cấp các giấy tờ như : Chứng minh thư, hộ khẩu, thẻ sinh viên...cùng cực lắm là bằng lái xe mà :D. Ngoài ra, cam kết và thỏa thuận giữa người bán và shipper là việc riêng của 2 bên, nếu mod quản lý, ắt sẽ phải quản lý cả vấn đề này -> không khả thi :D

8. ngochai.ad

ngochai.ad Shop38 - 0912.677.022

1 ngày mà giao được 20 đơn là giỏi đấy chị ạ, chắc chi tính là vào ngày đẹp giời các đơn thuận đường và thuận thời gian thôi, em không bênh ship, ngay cả bản thân cũng từng dính đến 3 vố do các shipper mang lại rồi, chủ yếu là mất khách, mất mối chứ cũng may chưa bị mất tiền :). Còn việc trả tiền hàng trước thì ai chẳng muốn thế, nhưng những mặt hàng số tiền bé thì còn trả được, chứ chẳng hạn như đơn hàng điện tử, hay sữa của em, tổng 1 buổi phải 10-20tr làm sao mà trả trước được :(.

9. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

ôi trời, thế này mà mẹ nó cũng nghĩ ra được nữa...
    thế thì mẹ nó yêu cầu mod quản lý và bắt các mẹ bán hàng scane CMT luôn cho rùi, vì việc mua bán hàng sẽ rủi ro hơn việc ship rất nhiều lần???
    vì ship còn thanh toán trước tiền hàng? còn hàng người bán cho người mua chắc gì đã là hàng chuẩn??? khi sử dụng họ mới biết được??? lúc đấy kêu ai?
    với lại mình nghĩ dù có làm cách nào đi nữa thì người tử tế thì họ vẫn đàng hoàng, kẻ gian dối thì có scane CMT cũng chẳng làm gì được nó???

lienthanglong thích bài này.
  10. susuBach

susuBach Bắt đầu nổi tiếng

cũng có lý đấy ak, 888 ra 888 còn phần nhận đơn cho nghiêm túc hơn để các mẹ yên tâm

11. susuBach

susuBach Bắt đầu nổi tiếng

đơn hàng lớn như thế thì cố gắng của mình tự ship hoặc những người thân cận ship cho mình là tốt nhất

12. YURIMOON

YURIMOON Thành viên kỳ cựu

mod thì liên quan gì nhỉ?????????????????????????????????

misstun thích bài này.