Khác: Niềm vui khôn siết vì Ngựa yêu đã về, ai bắt đc bé Ngựa tháng 4/5-2014 cùng vào chia sẻ ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi vongdautam, 14/8/2013.

Tags:
  1. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

LOA LOA LOA... CẢ NHÀ MÌNH CÓ BÉ NGỰA NÀO MONG NGÓNG GẶP BA MẸ QUÁ MÀ CHÀO ĐỜI SỚM CHƯA Ạ? BÉ NGỰA NHÀ EM DỰ SINH NGÀY 5/4 NHƯNG ĐÃ MẸ TRÒN CON VUÔNG HÔM 17/3 RỒI Ạ, BÉ RA SỚM 18 NGÀY NẶNG CÓ 2.8KG THÔI NHƯNG TRỘM VÍA CẢ MẸ VÀ BÉ ĐỀU KHỎE NÊN CHỈ 1.5 NGÀY SAU LÀ BS CHO VỀ NHÀ... EM NHỚ NHÀ MÌNH QUÁ NHƯNG CÁC CỤ BẮT KIÊNG NÊN CỐ GẮNG LẮM HÔM NAY MỚI VỤNG TRỘM VÀO THĂM CẢ NHÀ ĐƯỢC ĐÂY Ạ...YÊU CẢ NHÀ NHIỀU!
    CHÚC CÁC MẸ VÀ CÁC BÉ LUÔN MẠNH KHỎE VÀ SINH BÉ ĐƯỢC MẸ TRÒN CON VUÔNG NHÉ

[​IMG]Lời nói đầu[​IMG]

Các mẹ ơi vc em vui lắm lắm khi hôm qua đi khám biết kết quá đã có bé được 6w3d rồi ạ, dự sinh là ngày 5/4/2014. Em vui mừng biết bao nhiêu khi hôm kia em bị té xe mà kg ảnh hưởng gì đến con yêu, trước đó do kg biết có bé nên em đã ăn kiêng 1 tháng bằng mật ong chanh đường... kg biết có ảnh hưởng tới bé kg, có bé em vừa hp vừa lo lắng.... em tìm chưa thấy topic nhà các bé Tháng 4/5-2014(tháng 3/4 âm) nên em xây nhà để các chị em mình cùng vào chia sẻ kinh nghiệm ạ và trao đổi nhé. Các chi em cùng vào trao đổi để chăm sóc bé Ngựa thật tốt suốt 9m10d và sinh con khỏe manh nhé!
    [​IMG]Danh Sách Thành Viên[​IMG](CÁC MẸ GHI DANH THÌ PM VÀO INBOX GIÙM MÌNH NHA)

Các mẹ thấy topic hội bé Ngựa này có ý nghĩa thì làm ơn click "cảm ơn" vào topic giùm em với nhé. Em cảm ơn cả nhà nhiều!

STT
    NICK LCM
    NGÀY DỰ SINH
    THÔNG TIN KHÁC
    1 vongdautam 5/4(6/3 âm) Bán vòng dâu tằm cho bé yêu, bán nước giặt xả d-nee, kodomo của Thái Lan, hạt điều, thảo dược, chè vằng
    2 BonshopUSA 1/4(2/3 âm)
    SỮA ABBOTT, BÁNH ĂN DẶM GERBER, THỰC PHẨM CHỨC NĂNG, HÓA MĨ PHẨM HÀNG XÁCH TAY USA

3 Ms XH chưa biết thử 2 vạch
    4 Coixxinh 15/4 My Phẩm 100% Authentic, SP CHĂM SÓC BÉ
    5 hathi1282 chưa biết tập 2, nghén nặng
    6 cunbong_kfc chưa biết Mẹ Cún Bông Craft - May vá bằng tình yêu: chăn ga gối Hàn Quốc thiết kế đẹp độc, vải kiệm phụ liệu handmade siêu cute
    7 ngoc bich88 chưa biết nghén, rất mệt
    8 thanh.thao 10/4 Karaoke vod chuyên nghiệp, tư vấn, lắp đặt trọn gói hệ thống karaoke cảm ứng thông minh
    9 276batrieu 19/4
    LẠC RANG HÚNG LÌU BÀ TIÊN, NGON NỔI TIẾNG PHỐ BÀ TRIỆU
    TƯNG BỪNG ĐÓN TẾT KM CỰC NHIỀU NÀO
    10 hoatuyet109 chưa biết MẶT NẠ_KEM TRẮNG DA ÔNG LÀM*Tư vấn LUẬT KGLAW THIẾT KẾ TOPIC_BANER CHỮ KÝ VÀ HƠN THẾ NỮA
    11 solhoa 13/4 đang theo BS Trâm ở Lê Văn Thiêm, có mẹ nào đang theo ở đấy k? rủ nhau đi cùng cho vui......
    12 cocochacha chưa biết E k ngén ngẩm j cả nhg ng lúc nào cũng mệt mỏi ủ rũ
    13 meox87 7/4 tập 1, đang tìm phòng khám uy tín khám
    14 annatami 19/4 Cưới gần 3 năm có bé... Trộm vía, mình đi chơi ầm ĩ, mà về siêu âm con iu vẫn không sao, đc 5 tuần,đã vào tử cung nhưng mình vẫn lo lắng quá
    15 Mẹ BeanBean chưa biết tập 1 được 4 tuổi rồi, uần trước vừa đi SA lại thì thấy con yêu được 5 tuần rùi. BS hẹn 10 ngày nữa đến SA tim thai. Hihihii… Người khó chịu, nôn ọe ầm ầm, ngửi thấy mùi cơm là thấy ngấy ko ăn nổi, đau lưng đau người rã rời
    16 me cubbin chưa biết THANH LÝ HÀNG HÈ - HÀNG THU TRÀN NGẬP - RẺ - BỀN - ĐẸP
    LH: 0932 211 186-Hương, 57A Thuỵ Khuê
    17 Mẹ Nhím88 10/4 hnay e đi khám bé dc 7w4d rùi nhưng e bị dọa xảy thai vì có lớp dịch dưới màng nuôi dày 6mm, bsi đã cho thuốc uống và tiêm. nhưng e vẫn lo lắm, đi khám về chỉ mún khóc thôi, đây là lần đầu e mang thai nên ko có kinh nghiem gì cả
    18 alex_band chưa biết Mình cũng mới thử 2 vạch, hi vọng được nhập hội với các mẹ
    19 mẹ bé sumi 24/4 mọi ngưoi đang khám bác sĩ nào ạ. tập 1 em khám bác sĩ phúc - việt nhật nên cũng muốn theo tập 2,nhung bác này ko chữa phụ khoa, chỉ khám thai mà em lại bị VLT, e cũng chưa đi khám nữa
    20 goixinh chưa biết Chào cả nhà, mình Ngọ bé tập 2 tháng 4 nha ^^. Hnay vừa đi siêu âm, thai bt, có tụ dịch dưới màng nuôi KT9x13mm . Mình đc kê smapaverin và dupastol. Có mẹ nào bị giống mình ko , hi vọng là ko sao hix
    21 kemnong 24/4 vui quá.cho em tham gia hội với. em sinh năm 1987, dự sinh của con là 24/4/2013. nghe các mẹ nói chuyện bàn tán vui vẻ quá.tinh hình em cũng mới là tập 1 nên bao nhiêu là bỡ ngỡ và thắc mắc.mong các mẹ cho nhìu lời khuyên cho 2 mẹ con em khỏe thêm
    22 anhanh221212 14/04(15/03 âm) Cho mình tham gia hội ngựa con tháng 4 này với nào, hôm nay mình đi siêu âm con yêu đã được 7w5d, dự sinh 14/04/2014(theo trên lịch của chủ topic thì là 15/03/2014 đây mà ko biết là trai hay gái hôm rằm nữa ).
    23 muadong_TV chưa biết chào cả nhà mình xin phép gia nhập nhé, mình đi siêu âm mới đc 4 tuần và chưa thấy ngyaf dự sinh nhưng chắc tầm tháng 4,5. mình 86 và tập 2 rồi.tập 1 thì công chúa hơn 2 tuổi rồi,7 tuần mới nghén và cũng nôn ẹo suốt ngày, chảng ăn dc gì, mà giờ mình đã thấy mệt mỏi, thỉnh thoảng buồn nôn rồi.ko biết sau có ác như tập 1 ko
    24 hatdecaobang chưa biết Hôm nọ vừa vào đây kêu than với các mẹ là sao chờ mãi ko thấy con yêu về thì sáng nay thử thấy có 2 vạch đỏ chót rồi, hiiihihih............sung sướng quá
    25 hanale 7/4 Hi cả nhà, cho mình gia nhập luôn nhé,mình đc 9w3d, e bé phát triển tốt, dự sinh 7/4/2014, mình có uống Prenatal cua Natural Made 150v, trộm vía ko bị nôn, chỉ buồn ngủ thôi. Chúc cả nhà bình an 9m10d nhé.
    26 boldxjnh chưa biết e cũng chờ đợi nửa năm nay, mới thử có 2 vạch rồi, k chắc có phải là ngựa tháng 4 k nhưng e dang vui lắm
    27 muadong_TV chưa biết em mới 5 tuần mà nghén chết mất thôi, ko còn sức sống, như người sắp chết, huhu, sợ hãi dù tập 2 nhưng ko nghĩ tập 1 mình vượt qua thế nào đc
    28 nguacuame 09/4 Mình được 10w5d dự sanh là 09/4/2013. Hôm rồi đi khám, bs bảo mình thiếu máu. Yêu cầu xét nghiệm máu xã mình...hên xã ko thiếu máu. But mình vẫn lo lắm!
    29 Mẹ Su HH 27/04 Em nghén nặng và tòi ra 1 bé gái :p
    30 saochoitre 20/05 m đang theo khám bs Vỹ. E đang có ý định sinh ở BV Phụ sản Hà Nội. Có mẹ nào đã sinh và chuẩn bị sinh ở đó chia sẻ kinh nghiệm cho e với ạ....[​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG]Thông Tin KHác[​IMG]

Cùng xem lịch âm dương về ngày dự sinh của con yêu:
    Năm 2014 nên sinh con tháng nào tốt? mùa nào hơp?

2014, năm Giáp Ngọ. Mênh Sa Trung Kim.
    Nện chọn tháng: 3,6,7,8,9,12 (âm lịch).

BẢN MỆNH​
    Vượng
    Tướng
    Hưu​
    Tù​
    Tử​
    Kim​
    Thu
    Tứ Quý
    Đông​
    Xuân​
    Hạ​
    Mộc​
    Xuân​
    Đông​
    Hạ​
    Tứ Quý​
    Thu​
    Thuỷ​
    Đông​
    Thu​
    Xuân​
    Hạ​
    Tứ Quý​
    Hoả​
    Hạ​
    Xuân​
    Tứ Quý​
    Thu​
    Đông​
    Thổ​
    Tứ Quý​
    Hạ​
    Thu​
    Đông​
    Xuân​

Tứ Quý là các tháng 3, 6, 9, 12.
    Mùa Xuân : 1-3 ; Hạ: 4-6; Thu: 7-9; Đông: 10 - 12
    (Lưu ý là tính theo âm lịch)

Trong đó, nếu bản mệnh được Vượng và Tướng là được mùa sinh. Nếu phạm Hưu, Tù, Tử là bị lỗi mùa sinh và Tử là bị phạm nặng nhất.
    Người sinh năm Giáp Ngọ mệnh Kim ( Sa Trung Kim) , nếu sinh vào mùa Thu, các tháng tứ quý là được mùa sinh. Sinh vào mùa Hạ hoặc Đông, Xuân là lỗi mùa sinh.

Sưu tầm,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vongdautam
    Đang tải...

2. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

Ðề: Niềm vui khôn siết vi Ngựa yêu Tháng 4-2014 đã về, ai bắt được bé Ngựa cùng vào chia

chúc mừng nàng nha! Thế là sắp có 1 hội ngựa con tháng 4 trên LCM nữa!

vongdautam thích bài này.
  3. vongdautam

Ðề: Niềm vui khôn siết vi Ngựa yêu Tháng 4-2014 đã về, ai bắt được bé Ngựa cùng vào chia

Mình chưa thấy ngén ngẩm gì cả... chỉ là thả lâu mà chưa có bé, ck của mình mất lâu nhưng mình kg thấy lạ vì vốn kg đều, lại ăn kiêng nên mình mua que về thử và thấy 2 vạch đỏ chót. Hôm qua đi khám ở phòng khám gần nhà, bs siêu âm bụng ban đầu nói bé được 5w2d, sau đó siêu âm ở dưới thì thấy bé đã có tim thay và xác định bé được 6w3d rồi... bs bảo làm xét nghiệm trọn gói gì đó hết 370k mà mình chưa xét nghiệm vì mình đang kiếm bs nào làm ở hv để khám theo tới cùng luôn

4. vongdautam

Thanks nàng nhiều, hihi................

5. m.kate

m.kate M.Kate

Chúc mừng các mẹ nhé. Có con đúng là hạnh phúc :) :h:

6. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

chúc mừng bạn nhé, chúc b và bé luôn khỏe

7. vongdautam

Cảm ơn các chị nhiều nhé, em vẫn chưa thấy mẹ nào dự sinh tháng 4.2014 như nhà em vào chia sẻ ạ... em đang mong

8. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Chúc mừng em nhé! Chúc 2 mẹ con 9 tháng 10 ngày bình an!

9. BonshopUSA

BonshopUSA Thành viên chính thức

Có mình đây bạn cũng đc bs dự đoán sinh tháng 4 do ck của mình 2-3 tháng mới có 1 lần ko đều nên cũng ko biết có bé. Đi siêu âm lần đầu vì hôm đó thấy người khó chịu và đau bụng thì bs nói đc 5w3d hẹ tuần sau tới khám để ktra tim thai. nhưng mình cũng gan tuần sau ko đến đó nữa mình tính tìm bs nào mình theo luôn từ bây giờ nên hôm qua mình đã tìm đc và khám ở nhà cô Mộng anh cô là bs khoa sản bên Lê Trực. Ôi đc cô khám kỹ và tư vấn tận tình làm mình thấy yên tâm vì đợt mưa bão vừa rồi mình có bị sốt và cảm cúm nhưng ko giám uống thuốc gì cả. Mình có em bé cũng ko biết nên ăn uống thất thường làm việc ko khoa học toàn nghỉ muộn nên thấy tội con yêu quá. Rất vui đc làm quen chúng ta cùng chia sẻ để có đc những thiên thần khỏe mạnh đáng yêu nhé....

10. vongdautam

hihi, có thêm 1 bé Ngựa tháng 4 rồi , vui quá... đúng là mẹ không biết nên ăn uống thất thường thấy tội con quá... mình thì ở sg, bs hẹn 1 tháng nữa tái khám và đo dộ mờ da gáy vì có tim thai rồi... mình đang tìm bs để theo chứ kg an tâm khi khám phòng khám gần nhà... chúc các bé yêu luôn mạnh khỏe, các bà mẹ luôn thoải mái vui tươi

11. BonshopUSA

BonshopUSA Thành viên chính thức

Mình thì ở hà nội ah. Bs cũng đưa cho mình 1 tháng thuốc rồi bảo hết qua khám và làm xét nghiệm chắc là giống bạn rồi. từ giờ chịu khó ăn uống tẩm bổ cho con yêu khỏe mạnh. Mình nghén ăn na may quá đang mùa na nên ko đắt lắm ngày nào cũng ăn 3 quả to hjhj. bạn có thích ăn gì ko?

12. vongdautam

bạn nghén ăn na thì tốt rồi, mừng cho con... mình thì nghén ăn chanh, thi thoảng thèm chanh nên tội con quá

13. Ong vàng

Ong vàng Guest

Chúc mừng các mẹ đã săn được Ngựa con nhé:)

14. mesonthao

mesonthao Thành viên nổi tiếng

Chúc mừng mẹ nó nhé. Đúng là niềm vui không tả được đọc bài của bạn mình lại sống lại cảm giác khi thử que thấy 2 vạch sau khi thả 3 tháng mà không thấy gì cứ tưởng mình bị sao cơ?:D

15. vongdautam

cmar ơn lời chúc của mẹ nó nhiều nhé.....

16. Ms XH

Ms XH Bắt đầu tích cực

Chúc mừng mẹ nó. Mình cũng mới thử hai vạch nhưng mai mới có lịch hẹn khám

17. vongdautam

hihi, cảm ơn mẹ nó nhé... cũng chúc mừng mẹ nó có bé yêu!

18. kikile

kikile Đủ quyền lập Họ

Chúc mừng mẹ nó nhé :) mình thì Ngựa T3-2014 hihiiii

19. Coixxinh

Coixxinh Trưởng nhóm kinh doanh Manulife Việt Nam

Chúc mừng nàng nhé, tớ cũng dự sinh 15/4/2014 đây mà giờ đang nghén, sợ cơm lắm huhu.

20. vongdautam

Nàng giờ nghén lắm rồi hả? tớ thì chưa có hiện tương nghén nên cũng ăn uống dc... kg biết sắp tới có nghén ngấm gì không nữa...