Cần giúp: Ken ơi đừng biếng ăn, ba mẹ “chiến tranh lạnh” mất :(

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MYC, 28/8/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. BTC_Tuvansua

BTC_Tuvansua Tư vấn về dinh dưỡng

Ðề: Ken ơi đừng biếng ăn, ba mẹ “chiến tranh lạnh” mất :(

Các mẹ có bất cứ thắc mắc nào về vấn đề trẻ biếng ăn hay dinh dưỡng cho bé hãy gửi câu hỏi về cho chương trình để cùng thảo luận và được tư vấn bởi các chuyên gia dinh dưỡng nhé!
    Thân ái!

Đang tải...

2. nguyenhungdiep

nguyenhungdiep Thành viên đạt chuẩn

Ku nhà mình cũng là chúa lười ăn. Lười từ lúc tập ăn dặm đến giờ gần 4 tuổi đi học vẫn lười vậy. Mẹ hết cách đổi món rồi uống các thể loại thuốc men tiêu hoá vẫn k ăn thua. Đợt này cho bé uống men của BV Bạch Mai, thấy có vẻ thích ăn hơn, nhưng cũng chả cải thiện đc mấy. Bây giờ cũng đành kệ thôi, con hấp thụ kém thì thi thoảng lại một đợt bổ sung vi chất vậy. Hi vọng tập 2 sẽ nhàn như mẹ nó nói, mình đang sắp có ý định tập 2 đây.

3. me_quyhao

me_quyhao Thành viên tích cực

Cũng tùy từng bé, tùy cơ địa bé hấp thu thế nào nữa đấy. Tốt nhất cứ AQ lên chứ đừng suy nghĩ nhiều cho mệt người ra bạn ạ

4. hhao

hhao Bắt đầu nổi tiếng

Trẻ con đứa thế nọ đứa thế kia, giờ trẻ biếng ăn nhiều hơn trước, bé nhà tớ cũng thuộc dạng biếng ăn, mẹ stress kinh khủng ý, nhưng giờ tớ AQ lên , cho ăn chỉ trong 30 phút, ko ăn là tớ dẹp luôn, kể cả ăn vài miếng mà ngậm và lâu là dẹp, chứ để lâu mẹ chắc phát điên mất

5. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

ôi, còn em cũng vậy. 9 tháng cháu được 10kg nhưng từ 10 tháng trở đi thì lười ăn khủng khiếp. Hệ quả là 1 tuổi thì còn 9,8kg. Chiều cao vẫn đạt nhưng cân nặng thì thiếu. cả tháng con chả ăn gì, cháo, bún, mỳ, sữa tất cả đều không ăn. Mình đã thử đủ cách, nấu nướng đủ kiểu. Bổ sung men, vitamin, .,,,, Thương con, bất lực với bản thân, mình đã khóc bao lần,

Đã thế, mẹ chồng, chị chồng ở quê, 1 năm không lên ngó mặt cháu, gọi điện lấy 1 lần, nhưng được lần nào gọi thì toàn nhắc: con thích ăn gì cho nó ăn (ô hay, mình keo kiệt với con mình à?), xem lại cách nấu à? (mình ngu xi không biết đủ 4 nhóm thành phần à?).Roio cứ thắc mắc là sao đẻ to mà giờ còi. Mình sinh em bé 4 cân. Lộn ruột lắm, có ai có con biếng ăn mới hiểu. Làm mình càng ức chế. Có lần mình đã văng tục với chồng mình: Nuôi con chứ có phải nuôi lơn eo đâu mà suốt ngày nhắc nhở và hỏi cân. 1 năm thì không len thăm cháu lấy 1 lần du cách có 40km. Chồng mình cũng biết nên không nói gì mình cả. Tại mình ức chế quá.

Giờ con 2 tuổi, 12kg, vẫn gầy, nhưng mình AQ lắm rồi! Con mình khỏe mạnh là được, có đầu, có đuôi nuôi lâu vẫn lớn. con mình kém bạn 1-2kg, như mình kém đồng nghiệp cả chục cân, nhưng mình vẫn làm tốt, con mình vẫn thông minh và phất triển tốt đấy thôi.

Mình bị gầy đến tận lúc đi làm, chắc bố mẹ mình sót lắm, nhưng giờ đẻ xong mình như con heo quay rồi.

Đấy, cái mẹt thèng ku thời hoàng kim 6 tháng 8,5kg đấy các mẹ ạ!!!

Sửa lần cuối: 29/8/2013
  6. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Bé nhà mình sinh ra cũng nhỏ rồi, 2.8kg, lười ăn chắc cũng di truyền từ bố luôn, mình cũng cho con ADKN, nên ko ép con ăn, con cứ còi còi ý.
    Nhưng mình cũng cố gắng ko stress chuyện cân nặng, ăn uống nhiều, bổ sung thêm các loại hoa quả, thức ăn vặt mà con thích ăn, cho con bú để con có sức đề kháng.
    Trộm vía bé nhà mình còi còi nhưng ít ốm đau, mọc răng cũng ko bị sốt, bị đi ngoài... gì hết. Chỉ mỗi tội lười ăn :D Hihi.

7. Hường 91

Hường 91 Thành viên tập sự

Các mẹ tham khảo sản phẩm này xem nhé! http://thucphamchucnang.vnl.bumha.c...NG-KHoE-MANH-HoN-THoNG-MINH-HoN-SSP66695.aspx
    Đây là sản phẩm dành cho các bé biếng ăn, tùy vào cơ địa của mỗi bé thì sau 2 tuần là thấy biểu hiện, sau 1 tháng sẽ thấy rõ nét. Đây là thực phẩm chứ không phải thuốc nên có thể bổ sung hàng ngày. Ngoài ra dùng sản phẩm này còn rất tốt cho đường ruột của trẻ, những trẻ nào hay ốm vặt thì sẽ bớt ốm hơn và đêm ngủ ngon hơn! Nếu như mẹ nào cần tư vấn thêm thì liên lạc qua sđt này nhé 0164 958 6822 hoặc 094 391 0654. Chúc cho các bé luôn mạnh khỏe! Cảm ơn các mẹ đã quan tâm!

8. minhchau09

minhchau09 Thành viên tích cực

Hic, con mình 2 đứa cũng không thuộc dạng phàm ăn. Chị thì toàn ngậm cơm, em thì dạo này không chịu ăn toàn phải đè ra mới ăn. Ông anh họ mình cũng bảo mình cứ cho chúng nó đói 1, 2 bữa để biết cảm giác đói và thèm ăn mà mình cũng chưa dám làm. Đang nghĩ xem có nên làm vậy không, hic

9. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

ôi, em vào học tập trước. Chứ đúng như chị chủ top nói, nhiều khi các con biếng ăn quá làm bố mẹ chiến tranh lạnh ý

10. myduyshop

myduyshop Thành viên chính thức

Minh cung dau dau vu nay qua! Hai dua con deu luoi an. CHo an uong thay doi, bo sung vitamin du ca. Ma sau moi lan om thi nhin chung that tham hai vi tut can kinh khung...nghi ma so

11. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

mình đồng cảm với mẹ nó nhé, Kem nhà mình lúc bé ti mẹ ko thôi trộm vía to và bụ yêu, rồi mẹ đi làm còn ốm, sụt.... rồi lười ăn kinh khung giờ thì còi lắm rùi, mẹ về là lèo nhèo, ko chịu ăn nhiều khi mình ko muốn cho ăn nữa, nhung Xã mình cũng sót con cứ nói câu ra câu vào là mình cũng bực mình lắm!

12. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

trời, con nhà e cũng thế này, biếng ăn nản quá

13. hoanggia78

hoanggia78 Thích thi ảnh đủ thể loại

Đọc bài viết về bé này mà mình phì cười nhớ lại thời hai vợ chồng mới có thằng cu đầu, vật vã giận nhau bao lần vì hai vợ chồng mỗi người mỗi kiểu dậy dỗ ^^

14. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

trẻ con mà nó có từng giai đoạn đấy cháu e có giai đoạn ăn rất hăng ,ăn chả kịp đút rồi bây giờ đã biếng ăn rồi.

15. mekhoithoi08

mekhoithoi08 Thành viên kỳ cựu

hic nhà mình cũng cùng cảnh ngộ đây nàng ơi,mình cũng nghe xã nói bé dạo này còi lắm,khổ thân nàng:(

16. Minh Liberi

Minh Liberi

Đàn ông mà mẹ nó, đâu phải ai cũng tâm lý, xót con chả biết làm gì chỉ còn biết...nói mà không hiểu mình cũng khổ sở chả kém. Mình ko rõ là mẹ nó áp dụng ADKN lúc nào chứ giờ bé đi lớp mầm rồi thì ADKN đâu còn ăn thua vì ADKN phải bắt đầu từ khi bé còn nhỏ tới lớn cơ, giờ đem vào áp dụng nửa chừng ko tốt chút nào. Mẹ có thể tham khảo một số cách như: dùng sữa Dialec Pedia (cái này tớ thấy một mẹ dùng thành công), nếu bé lười thì chịu khó đút sữa cho bé vậy. Hoặc là cho bé uống thực phẩm chức năng, cốm men vi sinh tăng cường tiêu hóa: dùng Pediakid thử xem :D

Sửa lần cuối: 29/8/2013
  17. metichchu

metichchu FACE everything and RISE

Trẻ theo từng giai đoạn mn ạ, con e cũng thế, có đợt lười ăn, có đợt trộm vía ăn tốt, bgio bạn ý 4yrs rùi, ăn vẫn lâu nhưng đc cái cho ăn j là ăn, ko kén món. Mn cứ AQ lên, mong con sớm qua gđ này.
    Hic, xóm e còn có 1 bé lười ăn đến nỗi mẹ phải bế dong khắp xóm chỉ mong con ăn đc vài miếng vì cứ đút vào miệng, vừa bỏ thìa ra con đã phì ngay ra rùi, nhìn cảnh đó sốc toàn tập luôn ý. Mà kể cả cho nhịn cả ngày, tối mới cho ăn mà vẫn thế cơ, hic.

18. mekid2010

mekid2010 Thành viên kỳ cựu

Con mình cũng có giai đoạn lười ăn, có khi cả ngày chẳng ăn được hạt cơm nào. Sốt ruột nhưng mình vẫn không ép con được, nhìn các mẹ khác bóp mồm, bịp mũi con mà mình thấy ác quá, bé ăn được tý nhưng hoảng sợ thì cũng chẳng thể lớn. Giờ đi học mẫu giáo thì về còn ăn được chút nhưng vẫn thuộc diện còi của lớp (nhưng không bị lùn đâu ạ). Cứ để con phát triển tự nhiên thôi.

19. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

con biếng ăn thì oải lắm :(...................................................

20. kleverfruits

kleverfruits Thành viên chính thức

Đúng đấy, mình cũng không ép như vậy được.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.