Cần giúp: Các Mẹ Vào Chia Sẻ Cùng Em Với, 40w3d Rồi Mà Vẫn Chưa Đẻ

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi lynk_myt, 5/9/2013.

1. lynk_myt

lynk_myt Thành viên chính thức

Chào các mẹ, em đang lo lắng quá, sốt ruột nữa. Hic. Em đang mang thai con so, 40w3d rồi mà vẫn chả thấy dấu hiệu gì là sắp sinh, ngoài đau lưng, ra nhiều dịch, bụng gò cứng mà mấy dấu hiệu này xuất hiện từ tuần 37 rồi các mẹ ạ. Cứ tưởng con so đẻ sớm, ai dè quá ngày rồi con lì quá chả chịu ra. Dự sinh của em là 2/9, nhưng vì vòng kinh k đều nên bsi bảo có thể xê dịch từ 2-5/9. Mà hnay mùng 5 rồi cũng chả có hiện tượng gì các mẹ ạ. Em vừa lo vừa sốt ruột, sợ con ở trong bụng lâu bị già. Trộm vía em đi sa và khám về thì nước ối vẫn bt, rau canxi vẫn ở độ II. Bác sĩ thì cứ bảo em chờ để đẻ thường, mà em sốt ruột muốn mời nàng ra luôn quá :((. Có mẹ nào quá ngày như em không vào chia sẻ cùng em cho em đỡ lo huhu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lynk_myt
    Đang tải...

2. BachMai1981

BachMai1981 Bắt đầu tích cực

Ðề: Các mẹ vào chia sẻ cùng em với, 40w3d rồi mà vẫn chưa đẻ

Chừng nào quá ngày dự sinh thì mới gọi là thai già bạn à. Mình đã từng quá ngày dự sinh 8 ngày luôn nè
    Hãy giữ tình thần thoải mái để chào đón con yêu chào đời nhé

lynk_myt thích bài này.
  3. giấy ướt happykids2013

giấy ướt happykids2013 Bắt đầu tích cực

Hihi,nàng ui tớ đẻ thằng ku trên avatar ở tuần 41 đấy,sốt ruột và lo lkinh khủng,quá tận 10 ngày,cuối cùng bs chỉ định mổ do cao h ap,còn chị dâu m cũng vừa đẻ 10 ngày nay,chậm 3 ngày so dự sinh,mn cứ btĩnh,có dấu hiệu như ra máu báo,ra nc ối,mỏi bụng dưới,có cơn gò khác mọi khi đau hơn. ..thi nhập viện ngay,còn bt thì cứ hàng ngày đến ktra thui.Đâu sẽ vào đó thui mà^^

lynk_myt thích bài này.
  4. lynk_myt

Em đang cố gắng giữ tinh thần thoải mái mà ai cũng cứ hỏi đẻ chưa làm mình càng sốt ruột, hichic
    Cơn gò khác mọi khi đau hơn là như thế nào vậy mn? Em dạo này bị gò cứng bụng, sờ bụng cứng như đá ý, nhưng mà lại k thấy đau bụng, hichic

5. suckhoeviet.19006690

suckhoeviet.19006690 Thành viên chính thức

Mẹ nó nên đến bệnh viện khám xem bác sĩ khuyên thế nào. Có chỉ định mổ hoặc kích thích thì làm sớm đi nhé. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông :)

lynk_myt thích bài này.
  6. lynk_myt

Hnay em vừa đến pk bác sĩ xong, chả hiểu bác sĩ cho tay vào để tách ối hay làm gì mà đau gần chết :(. Bụng em còn cao lắm mà k biết có đẻ được thường ko. Bác sĩ bảo cổ tử cung em cứng, khó chuyển dạ, nhỡ sang bác sĩ kích đẻ rồi đau mấy hôm xong vẫn phải mổ chắc em teo mất, huhu

7. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

Nhìn chung kết quả siêu âm của bạn vậy là bình thường đấy chứ, mình cũng làm bên siêu âm chẩn đoán hình ảnh nên rất rõ vấn đề thắc mắc ở chỗ là dự kiến sinh tới rồi mà con vẫn chưa ra bởi vì đường kính lưỡng đỉnh của bé vừa với kích thước hay tương đương với tuổi thai như bạn nói là 40w 3d. trường hợp này gặp ở một số trẻ đầu to mình nói theo ngôn ngữ dân dã cho bạn dễ hiểu. Và còn lại các kết quả khác hoàn toàn bình thường thì không có gì đáng lo ngại cả, và thêm nữa là rau canxi độ II thì cũng ở mức cho phép sinh rồi, tới độ III là thời điểm thích hợp nhất và già nhất.
    Lựa chọn biện pháp an toàn và không căng thẳng đợi chờ là mổ chủ động khi mà cổ tử cung của bạn cứng như vậy, còn bs cho tay vào k phải tách ối của bạn đâu nhé tách ối chỉ khi cổ tc của bạn mở hết và có cơn co khi đẻ thôi, giờ mà tách thì nhiễm khuẩn thì k ai chịu trách nhiệm, không thì bạn có thể chờ đẻ thường nhưng lo lắm.
    Bạn tham khảo ý kiến của mình và cũng chú ý khám và theo dõi tại Bv Bs sẽ xử trí tốt thôi B đừng quá lo.
    Chúc bạn may mắn và khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông nhé.
    Thân!(u)

lynk_myt thích bài này.
  8. hongnga21

hongnga21 0902002504

bạn ơi bác sỹ khám xem bạn có thể sinh được đường dưới không , tử cung có cao không để có thể tiên lượng cuọc đẻ sau này 40 tuần 3 ngày mà chỉ số ối rau bình thương thì bác sỹ vẫn để theo dõi khi gần snag tuần thứ 42 thì bác sỹ sẽ chr định đẻ chỉ huy hoặc mổ bạn nhé . mình có một meo nhỏ là ban thử lấy một đoạn dây thừng để dưới háng sau đó lấy kéo cắt nhớ là không để ai biết đấy là mẹo trước cô bạn mình cũng làm vậy hôm trước mà hôm sau sinh luôn à

lynk_myt thích bài này.
  9. linstart27

linstart27 Bắt đầu tích cực

Cứ bình tĩnh bạn nhé. Mình cũng quá ngày sinh 1 tuần đây. Cứ mong ngóng gặp con từng ngày mà con bướng bỉnh không chịu ra.vKinh nghiệm của mình là bạn cứ thư giản, đừng lo lắng quá. Nếu quá ngày sinh thì đi khám xem cạn ối hay chưa? được phép quá 7-10 ngày bạn nhé. CỐ gắng bồi bổ và tỉnh dưỡng chờ ngày nằm ổ. Chúc mẹ nó mẹ tròn con xinh!!

lynk_myt thích bài này.
  10. Cúc Đỗ

Cúc Đỗ Cam Vinh (Con Cuông): 0975.269.024

nhiều ng quá ngày dự sinh mà bạn, vì do kinh nguyệt k đều nữa, bạn cứ để tinh thần thoải mái và đi khám thường xuyên theo sự chỉ dẫn của bác sỹ.Chúc bạn mẹ tròn con vuông

lynk_myt thích bài này.
  11. lynk_myt

Em cảm ơn chị. Tự dưng chị nói h mà tách ối thì nhiễm khuẩn làm em lo quá. Vì theo em được biết bác sĩ đã tách ối của em để kích thích chuyển dạ. Đúng là khi về bụng em lâu lâm râm theo cơn dài,và tức ở dưới nữa. Kèm theo đó là đau lưng kinh khủng. Hichic,em lại còn bị ra máu nữa,nhưng bsi bảo ksao. Có thể là do bác sĩ can thiệp vào chỗ trong của mình. Em thì mang thai lần đầu chả biết gì,bsi nói gì nghe nấy :(. K biết là có an toàn tiệt đối ko nữa. Hic. E dự kiến đến mai mà k có dấu hiệu chuyển dạ là em xin mổ chị ạ. K biết mai đặt lịch mổ với bác sĩ liệu có kịp ko. Nửa muốn đẻ thường nhưng lại sợ ko đẻ được hichic

12. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

Ðề: Re: Các mẹ vào chia sẻ cùng em với, 40w3d rồi mà vẫn chưa đẻ

bạn đừng lo lắng quá .hãy thư giãn để còn lấy sức khỏe sinh e bé chứ.chúc e mẹ tròn con vuông nha.khi nào sinh xong bảo ox vô diễn đàn báo tin vui cho kả nhà nhe

lynk_myt thích bài này.
  13. Mẹ Hĩm

Mẹ Hĩm Guest

Năm nay nhiều mẹ "đẻ già" thì phải :D. Xung quanh em + nhiều lần đi khám toàn thấy các chị qua 40 tuần mà con vẫn chưa ra thui. Hội rắn con có vẻ "bướng" nhỉ :D. Em dự sinh 11/9, mai đi khám lại xem tình hình thế nào để chuẩn bị đẻ thường đây :)

14. divenoixa

divenoixa Thành viên rất tích cực

đừng lo lắng quá bạn ạ khi nào con muốn ra sẽ ra thôi nên không phải sợ nhé

15. gaotamthaihn

gaotamthaihn

chắc mẹ này đẻ rồi nên chưa thấy vào lại hihi, em cũng còn mấy ngày nữa đến ngày dự sinh rùi cũng hồi hộp quá.

16. hungquynh.kd

hungquynh.kd -H&Q Shop - 0977048101

Chia sẻ với mn vì mình cũng đã từng có tâm trạng như mn rùi.Cứ yên tâm chờ con chào đời mn ạ.Sốt ruột càng thêm mệt mỏi thôi. Mình dự kiến sinh 6/8 mà 11/8 bé mới chào đời.
    Chúc mẹ nó mẹ tròn con xinh!!

17. Mẹ CÓC

Mẹ CÓC Guest

:cơ bản là giữ bình tĩnh mẹ cháu ạ, chúc mẹ tròn con vuông nhé:)

18. huehuehue

huehuehue Thành viên rất tích cực

K thấy mn vào có khi đi sinh rùi các mẹ ngỏ?? Chúc mẹ í mẹ tròn con vuông!

19. hongnga21

hongnga21 0902002504

im lăng thế này chắc mẹ cháu đi sinh rồi

20. me_hoang_an

me_hoang_an Thành viên rất tích cực

mn đã sinh ebe chưa? bước qua tuần 40 mà chưa đẻ thì các cụ gọi là chửa trâu đó mn ak, nhưng mn đi khám và kq bình thường thì ko sao đâu!