tất cả đều cần chữ duyên các mẹ nhỉ!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi santoso7412, 4/9/2013.

1. santoso7412

santoso7412 Thành viên mới

Em chào tất cả các mẹ các chị. Em là thành viên mới nhưng em theo dõi diễn đàn cũng lâu rồi. Em chỉ đọc chứ không nghĩ là sẽ có lúc em ngồi gõ những dòng này các mẹ ạ. Đến bây giờ em mới hoàn toàn tin rằng mọi sự trên đời này đều có 1 chữ "duyên", đầu tiên phải nói đến là duyên vợ chồng, rồi tiếp đến là duyên nghề nghiệp, gặp nhau cũng bởi chữ duyên... không biết các mẹ có tin như vậy không?

Em và chồng ko bao giờ nghĩ rằng sẽ lấy nhau, ấy thế mà lại thành vợ thành chồng, dù hơi méo mó một tí nhưng đến khi nhắm mắt xuôi tay thì anh cũng mãi là người đầu ấp tay gối với em.

Và cái duyên đến với em bất ngờ hơn nữa, ngay cả trong suy nghĩ em cũng chưa bao giờ nghĩ rằng sẽ có ngày em làm nghề này, từ trước tới giờ em vẫn tâm niệm rằng làm việc gì chính đáng mà ra tiền thì đều quý, đáng trân trọng, kể cả là lao công, hay cô đồng nát..... vậy mà cái duyên nghề nó vận vào người, để bây giờ em thấy vui và như là 1 phần không thể thiếu của em: nghề giúp việc theo giờ.

Dạ, cái nghề chắc được mọi người cho là thấp kém nhất xã hội, và cũng ko ai dám nói ra rằng mình làm nghề giúp việc. Thú thật, với bản thân em cũng vậy, mãi cho đến bây giờ, em mới mạnh mẽ nói với bạn bè rằng em là cô giúp việc_ dọn nhà. Hihi. Thấm thoắt mà cũng 2 tháng rồi ấy, 2 tháng đủ để tay nghề của em tiến bộ và 2 tháng, không dài mà cũng ko ngắn nhưng đủ để nói rằng đó là cái nghề.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi santoso7412
    Đang tải...

2. kaze_minnie

kaze_minnie Thành viên rất tích cực

Ðề: tất cả đều cần chữ duyên các mẹ nhỉ!

nghề di cũng đáng trân trọng chị ak. mình ko chọn nghề đâu, nghề nó chọn mình đấy chứ :D

santoso7412 thích bài này.
  3. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Chúc chị đắt hàng nhé, nghề này vất vả lắm đó chị ah

4. cunxinhyeuyeu

cunxinhyeuyeu ĐỆ NHẤT DANH TRÀ

Nghề này đâu có gì đâu mà bạn ngại. Mình cũng quan niệm bỏ sức lao động ra và hưởng thành quả là xứng đáng. Dù mình làm gì nhưng lao động chân chính là đáng quý mà mn

5. santoso7412

chị nói đúng quá ạ. cảm ơn chị nhiều, đúng là nghề chọn mình chị ạ!

6. santoso7412

em cảm ơn chị nhé. Hi, vất vả hơn cả sức tưởng tượng của em chị ạ. EM có cả 1 chuổi câu chuyện liên tiếp cho những lần đi dọn nhà, nếu ko có sự kiên trì chắc em ko theo nó được 2 tháng và vẫn đang tiếp tục, để rồi chọn nó làm 1 cái nghề mưu sinh chị ạ!
    em cũng chúc chị luôn đắt hàng nha!

7. santoso7412

hi. Nghe lời động viên này của chị làm em thấy vui hơn nhiều rồi ạ. đúng là khi nhận đồng tiền do tay mình làm ra, sản phẩm mình làm ra, dù vất vả nhưng thấy vui chị ạ.
    Chúc chị buôn may bán đắt nhé!

8. maiphuong41288

maiphuong41288 Mỹ phẩm Nga xách tay_0973.333.499

Hì hì, chúc chị luôn vui vẻ trong cv của mình. Mình làm bằng sức lao động của mình mà sao chị lại nghĩ là thấp kém nhất xã hội nhỉ :) (u)

9. santoso7412

cảm ơn chị nhé. Ôi, nhìn vào dòng chữ super leader member của chị mà em thèm quá :d, lại ước gì mình được như cô ấy.

chúc chị luôn đắt hàng nha. Vào đây hòa cùng mọi người thành 1 gia đình mà em thấy vui và tự tin lên hẳn ạ. Cảm ơn cả nhà nhiều(u)

10. santoso7412

em xin tiếp nhé:

Em đến với nghề cũng rất tình cờ, sau một thời gian làm ăn thất bại, nợ nần chồng chất, trong tay không còn 1 đồng nào nữa cả. Điều đầu tiên và duy nhất em suy nghĩ trong đầu là phải nuôi sống được bản thân mình đã, có thực mới vực được đạo phải không ạ? Bao nhiêu kế hoạch vạch ra trong đầu, phải làm gì để có tiền ngay?? để có thể lo được bữa cơm tối, hơn 1 ngày nhịn cơm rồi, đi làm tiếp thị thì cuối tháng họ mới trả lương mà, làm gì bây giờ ???? làm gì để lo được bữa ăn bây giờ???
    thế rồi em vào mạng, ngốn không biết bao nhiêu trang, tìm không biết bao nhiêu thứ, thậm chí có lúc đi ra đường và nghĩ rằng, bây giờ vào xin cửa hàng nào đó rửa bát, chỉ xin cho cháu 1 bữa cơm qua ngày, nhưng mà đi một vòng không thu được kết quả gì.... bất chợt trong đầu lóe ra 1 suy nghĩ, đăng tin xin đi dọn nhà theo giờ...... làm xong, được trả công luôn, thế là kiểu gì cũng có được bữa tối.:rolleyes:

May sao ông trời không phụ lòng người, hồi hộp, lo lắng và chờ đợi, cuối cùng cũng có 1 anh chị gọi điện và bảo em đi dọn nhà. Cái tính chân chất thật thà (anh chị ấy bảo thế :D), nên khi anh chị hỏi em giá cả thế nào? em bảo luôn: dạ! em cũng không quan trọng chuyện giá cả đâu ạ, vì em nghĩ giá cả đã có thị trường, anh chị trả em thế nào cũng được, miễn sao cả 2 bên đều vui vẻ, thoải mái ạ. Em cảm ơn anh chị nhiều. Một nụ cười từ phía chị làm em thấy vui và ấm lòng hẳn, trước đó còn hơi tự ti vì xin lỗi em chỉ là giúp việc .......

ps: các chị các mẹ lưu lạc vào đây, cùng chia sẻ và cóp nhặt những mẩu chuyện về cái duyên cho vui ạ, chị nào là đồng nghiệp với em thì điểm danh nhé, lập hội đi dọn nhà đi các chị ơi ! :D

batxecaocap thích bài này.
  11. Mẹ Tôm style

Mẹ Tôm style mẹ trẻ style :)

cái duyên cái số nó vồ lấy nhau mà chị ơi, e cũng bị vồ vào LCm đấy ạ

12. hangnhatshopping.com

hangnhatshopping.com Thành viên tích cực

ui nghề này giờ đang hot đấy chị ạ, mình lao động bằng chính đôi tay của mình thì luôn luôn được tôn trọng, không có ranh giới cho sự phân chia thấp kém, chỉ có những người k biết suy nghĩ mới nghĩ vậy thui chị ạ

13. trang07

trang07 Bắt đầu nổi tiếng

mình thấy nghề của chủ top ngày càng phát triển đó, kiếm tiền bằng sức lao động của mình có gì lạ ngại đâu

14. meoluoi1107

meoluoi1107

em thì chả quan trọng nghề gì, miễn mình kiếm đồng tiền bằng chính sức lao động của mình thui ạ

15. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

nhiều người thì cành cao lắm, sĩ diện không làm đâu. Em thì cứ nghề gì chân chính có tiền là được. Nhà gần khu chung cư, còn định mở quán bán trà đá, chồng em gàn, ai đời thạc sỹ bán trà đá. Nhưng mà bà bán trà đã thu nhập hơn cả thạc sỹ ra trường 6 năm.

16. santoso7412

mẹ Tôm nói đúng quá ạ. EM thích bị LCM vồ lắm chị ơi, hihi, vồ để gặp các mẹ, vồ để vào đây tám với các mẹ và biết đâu vồ em lại có duyên đến dọn nhà tiếp cho các mẹ. cảm ơn mẹ Tôm nhé! :)

hihi. đúng rồi chị ơi, nghề thì hot mà người ko hot :), nhưng mà cũng vui chị ạ. Em sẽ ghé vào nhà chị xem hàng, xem để phấn đấu có dịp vào oder hàng nhà nàng nhỉ. đầu tháng may mắn nhé nàng ơi :)

hihi. Chị giống em quá, bán trà đá cũng là nghề đáng quý mà phải không ạ, chỉ có điều vất vả chị ạ, hít bụi khí đường mệt đó chị ơi. còn nhiều vấn đề nữa, chị cho ai đó thuê cũng được mà. chúc chị có được lựa chọn phù hợp nhé. hihi

17. santoso7412

em cảm ơn chị. nghề phát triển nhưng mà em ko thể toàn thời gian được, nên chỉ có thể làm theo giờ ạ. mà hiện khách chưa đông, cũng chưa quen thành ra cũng hơi bấp bênh. Hihi. cái gì cũng cần thời gian phải không ạ.

hi. em cũng thế, giờ thì bất kể cái gì ra tiền mà chính đáng là em làm, sẵn sàng ngay và luôn chị ạ.

18. maianh1110_87

maianh1110_87 Bắt đầu tích cực

Kiếm tiền chân chính thì lnao cũng đáng trân trọng hết mẹ nó à..:)
    Mà đối với e thì những ng làm nghề dọn dẹp như ch càng đáng quý, Bởi ch mang lại không khí ấm áp, môi trường sạch sẽ cho các gia đình. Làm việc j cũng cần có 1 cái Tâm ch ạ. Nó sẽ giúp chị thanh thản và vui vẻ hơn trong công việc.. Cố lên mẹ nó nhé. Chúc ch ngày càng thành công

19. vinamost

vinamost Bắt đầu tích cực

đâu ăn cắp ăn trộm mà mẹ nó lo :)chúc mẹ nó thành công :)

20. LinhAnh0802

LinhAnh0802 Thành viên tích cực

Nghề gì cũng là nghề, chân chính lưoung thien,com an ba bua quan ao mac cả ngày là mừng rùi mẹ nó ah, thoi buoi kinh to kho khan, truoc mat cu vay da,co hoi den rui phất ....