trẻ lại biếng ăn

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi thucdo, 14/7/2008.

1. thucdo

thucdo Thành viên tập sự

chào các mẹ, bé nhà em 2 tuổi rồi mà chán ăn quá, ăn cháo thì ngậm trong miệng , oi.. cho ăn cả tiếng mới xong một chén, bây giờ em đang chuyển qua tập cho ăn thệm cơm nhưng mỗi lần ăn chỉ được khoảng 2 muỗng là bó chiêu ... ói. các mẹ nào có kịnh nghiệm tập cho ăn cơm thì giúp với(2 tuổi ăn cơm chung như người lớn được chưa vậy các mẹ ) đang bị stress nặng quá vì ăn uốing của cọn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thucdo
    Đang tải...

2. hatuyenlinh

hatuyenlinh Thành viên rất tích cực

Bé chán cháo thì bạn cho bé ăn mỳ, phở, bún, nui, soup, thay đổi món ăn thường xuyên cho bé bạn ah vì bé cung đã 2 tuổi rồi, bé cũng biết nhiều rồi. Như bé nhà mình chán cháo, thích uống sữa, lúc đó mình phải mua thêm bột ăn liền pha vào với sữa , nói chung lung tung lắm, cố gắng lên bạn ah. Bé nhà tớ lúc sinh cũng thuộc dạng còi nhom,khảnh ăn, hiện tại thì xếp vào dạng bt.

3. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Mình có chia sẽ nhiều mấy topic khác cũng nói nhiều về tình trạng này, nhưng thôi nói thêm cho chị hiểu luôn, mình cho bé nhà mình dùng mật ong và kids, làm từ rau củ quả thiên nhiên , giúp bé ăn ngon miệng lắm, rất giàu vâtmin chị ah, tăng sức đề kháng nữa, bé thích lắm, vì mật ong rất thơm, pha vời sữa rất thích, mình mua dc của chị này giá gốc cty nè 0903082803

4. betruc

betruc Thành viên mới

anh chị nào có kinh nghịêm trong việc nay giúp em vói chuyện là vầy.thần bé nhà em duợc 6 tháng 5 ngay rồi từ lúc mới sinh ra tới giờ ngủ mới chịu bú thức không bú bao giờ.bé bú bình.càng ngày con em càng ốm em khổ quá.

5. betruc

betruc Thành viên mới

các mẹ ơi.mẹ nào có kinh nghiệm nuôi con bụi bẩm giúp em với .con em dược 6 tháng 5 ngày rồi mà ốm giữ lắm cân chỉ 6kg thôi .em mới 22 tuổi chẳng có kinh nghiệp gì cã .mua sũa nào uống nhanh tăng cân bây giờ các chị và cho bé ăn dặm ra sau.làm như thế nào dể bé thức bú bây giờ chứ con em ngũ mới chụi bú không hà.em mệt mỗi quá dúng là làm mẹ thật khó khỗ tâm nữa .mẹ nào hiểu nỗi khỗ của em nhanh giúp em với .thanks nhiều

6. Sunny

Em làm theo cách này nhé, chị cũng làm như vậy mà bây giờ bé bụ bẫm lắm nè, chị cho bé dùng mật ong của mỹ nhập về, vì được thanh lọc kĩ lắm, và keo kids làm từ rau củ quả thiên nhiên, rất nhiều vitamin nhé, bé 6 tháng là mình bổ sung rau dc rồi, nghiền ra ngày 2 lần cho bé uống chung với sữa, mổi cử sữa em cho vài giot mật ong vào, sữa thơm hơn, bé thích uống hơn, nếu bé ko chịu bú bình thì em đút muỗng thử xem, con chị cũng đút muỗng ko àh, mà nhanh nữa, mua của chi này dc giá gốc cty nè 0903082803, chị này hướng dẫn mình kĩ lắm, giúp bé ăn ngon mà hấp thu nahnh nữa, bé nhà chị lên cân đều lắm

7. betruc

betruc Thành viên mới

thường thì mua ở dâu là có vậy chị.em ở (dồng tháp) chị ơi mình có thể dể vào bột dươc không?mà chị co cách nào cho bé ngủ sớm và nhiều không chứ con em ích ngủ lắm.cám ơn nhiều

8. Sunny

Em gọi điện cho chị mua hàng và chị ấy có ship đi tỉnh, bé ăn uống kém nên sẽ khó ngủ, có sp này cũng tốt ho bé nữa nè, sữa bột dinh dưỡng giàu vâtmin và khoáng chất, giúp hấp thu và tăng cân, em cho bé dùng để cho bé khỏe và mau lên kg nhé, sp này danh cho người gầy, nhưng tốt nhất là em cho kết hợp với kẹo kids, và mật ong , rất tốt cho bé nhỏ, khi bé khỏe rồi thì ngủ ngon àh

9. betruc

betruc Thành viên mới

chị ơi !sau mà chị hay và kinh nghiệm quá,chị mà ở rằng em chất em làm phiền chị tối ngày quá.vì dôi khi em cũng rất nhiều chuyên muốn chia sẽ và hỏi lắm mà chẳng có dối tượng nào may mắn gặp chị. dể em dt hỏi mua và cho bé tings nhà em dùng thử xem sau.mà bé nhà chị dược bao lớn rồi chị ,bé dược mấy kg?chị nhỉ

10. M&M

M&M Thành viên tích cực

Mẹ Sunny này post bài nào là y như rằng PR cho sản phẩm kẹo kids và mật ong:rolleyes::rolleyes::rolleyes:.
    Ở diễn đàn này mọi thành viên đều có thể tự do quảng cáo sản phẩm trong box Đồ dùng và dịch vụ cho bé mà, mẹ nó cứ vào đó mà công khai post bài, không việc j phải đi đường vòng thế này đâu :mrgreen:.

11. Sunny

Minh chang kinh doanh gi ma PR ca, moi nguoi muon chia se thi minh da dung roi va noi lai thoi, co ket qua tot thi minh noi tot, vay day co phai la web de cac me vao hoc hoi kinh nghiem k?, neu kinh doanh ma chi quang cao 1, 2 sp thi lam gi?

12. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bé 2 tuổi có thể ăn cơm nguyên hạt và ăn chung với người lớn được rồi mẹ nó nhé mình nghĩ mẹ không nên stress quá mà tập cho bé ăn cũng với gia đình cũng như cho bé ăn một cách tự do thì chất lượng ăn của bé cũng nhiều hơn.

13. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

chuẩn luôn à. cứ mì miến là lại thích cơ:) kiểu lạ lạ mà

14. tranghoang13

tranghoang13 Thành viên sắp chính thức

bé biếng ăn vậy bạn cho uống siro herokdi gold đi, bé nhà mình uống thấy ăn uống cải thiện hơn đấy

15. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Bé biếng ăn bạn nên cho con uống thêm siro kích thích ăn ngon cho bé.