Cần giúp: Trước Khi Mang Thai Cần Uống Những Gì

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Ngô Hòa, 7/10/2013.

1. Ngô Hòa

Ngô Hòa Thành viên đạt chuẩn

Chào cả nhà! Chuyện là thế này:
    - Em lấy chồng đã được 7 tháng, lúc mới cưới có đi đám cưới đứa cháu. Nó hỏi " cô đã tiêm phòng trước khi mang thai chưa?" em bảo chưa nó có cho địa chỉ tiêm phòng. Em cũng ko tim hiểu nhiều ti toe nghĩ là tốt cho con thế là đi tiêm. Biết là tiêm phải kiêng 3 tháng nhưng có thể em sơ ý với vợ chồng mới cưới em kiêng dc 2 tháng thì đến tháng t2 e phát hiện mh có em bé. Nhưng trước đó em có bị ốm ko để ý uống bao nhiêu là thuốc vào.
    - Rùi gọi điện hỏi c em( c em làm bác sĩ như ở xa) c mắng em te tua rùi vợ chồng em có đi đến Việt Đức siêu âm( có đứa em làm ở đó) siêu âm dc mấy bác sĩ ở đấy khuyên là nên bỏ vì em tiêm phòng rubella. Nghe dc thế vợ chồng như chết đi ko kìm dc nc mắt khóc tu tu ở bệnh viện. Rùi ko chấp nhận như thế em lại đi khám ở Phụ sản nhưng ng ta nói chung chung quá 50- 50 (lúc đó em mới dc 6 tuần) bảo chờ mấy tháng nữa siêu âm lại xem thế nào. HUHU em đã nhờ các c hỏi mọi người là ở bệnh viện, ở cơ quan để cho em một quyết định. Cuối cùng vợ chồng em phải đau sót bỏ đứa con của mh đi."Mẹ xin lỗi con"
    - Rùi em đc bố cắt thuốc bắc cho uống bảo thay máu và kiêng 6 tháng. H em cũng kiêng dc 5 tháng rùi, 2 vợ chồng em đang tính là sang tháng có con(mong rằng con sẽ về với mẹ). Để chuẩn bị tốt nhất cho con em đang uống DHA nhưng ko biết uống cái này lúc nào là tốt nhất ạ? chuẩn bị có thai, khi mang thai tháng đầu hay là tháng cuối.
    - Em cũng có con bạn khuyên là uống vitaminE với axit folic? Cả nhà cho em hỏi uống cái này trước mấy tháng là tốt nhất ạ?
    - Chồng em có cần chuẩn bị gì nhiều không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngô Hòa
    Đang tải...

2. segovia

segovia Thành viên mới

Ðề: Tâm sự và hỏi ạ?

theo mình thì cứ ăn uống tốt, ngủ nghỉ thoái mái, vui vẻ. Sinh con đẻ cái là việc hoàn toàn tự nhiên, thuận theo tự nhiên là tốt nhất, đừng căng thẳng quá mà lo về thuốc thang vitamin. Sau này có bầu uống vẫn kịp chán

3. Ngô Hòa

Dạ vâng ạ. Tại em thấy các mẹ nói thế em cũng học theo, muốn tốt nhất cho con mh thui ạ

4. Thai Anh

Thai Anh

vui vẻ tinh thần lên thôi là có bé em ạ, dẫu sao cũng qua đc chuyện ko vui rồi cơ bản là tinh thần phải vui vẻ thoải mái ko áp lực

5. ngan88nd

ngan88nd Thành viên nổi tiếng

em giống chị, đã bỏ khi em mới tiêm mấy mũi phòng liền, bs khuyên nên bỏ và chỉ bảo em là nên ăn uống bình thường, đảm bảo đủ chất, đừng uống nhiều thuốc bổ linh tinh làm gì, sau đó em đã có lại thì lại bị chửa ngoài tc, em buồn lắm, đến giờ em cũng đc 5 tháng, tháng tới là em lại phấn đấu tiếp, ôi chán quá, mong sao con cái lại về sớm với c e mình!

6. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mình cũng chưa tiêm phòng gì giờ cũng được 6 tháng ,mẹ nó cố ăn uống nghỉ ngơi ,tinh thần vui vẻ rồi con yêu sẽ đến với mẹ nó sớm thôi,m toàn uống viên tổng hợp procare viên này tổng hợp cả sắt,vitamin mn ạ mỗi ngày uống 1 viên là được,viên này uống được cả trước và sau sinh

Sửa lần cuối: 8/10/2013
  7. jadecloudshop

jadecloudshop

Quan trọng nhất là tinh thần e ạ !

8. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

cty e có 1 chi tiêm phòng đc 1 tháng, đến tháng thứ 2 thì có bầu, vẫn sinh con ra khỏe mạnh mà. mn bỏ con đi tiếc thế? hic. E đọc thì bảo kiêng 1 tháng cũng đc. Cơ mà e vẫn kiêng 3 tháng cho chắc. :)

9. van pham

van pham www.namtuoicuoi.vn

Mẹ nó uống thêm sữa ong chúa, ăn nhiều thịt bò nữa sẽ tạo không gian tốt để đón con
    thêm nữa mẹ nó qua chùa làm lễ cho đứa bé đã bỏ đi, như thế mọi sự mới thuận
    chúc mẹ nó sớm có tin vui trở lại

phuong112 thích bài này.
  10. van pham

van pham www.namtuoicuoi.vn

ôi bác sỹ bảo kiêng tối thiểu 3 tháng k thì 6 tháng càng tốt, cho yên tâm mà
    nhưng mẹ này chắc do lúc sốt lại uống nhiều thuốc nữa nên cũng sợ mẹ nó ạ, thai bé có thẻ sốt chưa ảnh hưởng hiểu đến thai nhưng mà uống thuốc vào thic mức độ nguy hiểm hơn hẳn :(

11. đinhmai

đinhmai uy tín là chính

Mình cũng gặp trường hợp như của bạn rồi, nhưng e mình chỉ sau 2th là có bầu lại thôi, và giờ đã có 1 bé trai khỏe mạnh.
    Trước khi mang bầu thì uống vitamin như procare...2 vc tẩm bỏ ăn uống, tư tửong thoải mái là ok.
    Chúc mn sớm đón baby.

12. phuong112

phuong112 Thành viên rất tích cực

ôi nói thế thôi,tùy từng loại thuôc, có bác sĩ bảo kiêng 3,bác sĩ bảo kiêng 1, bác sĩ bảo kiếng 6 tháng nên chả biết đằng nào mà lần., Nhưng mà tiêm phòng cái đó tốt cho mình,vì con mình đỡ bị mấy loại Rubella, sởi mà,
    giờ bỏ rồi thấy khổ thân quá, vc mình mãi chưa có đây,he he, nhưng giờ phải bình thường chứ mong quá chắc cũng chả có,
    Tháng trước mình còn nghén giả, ghê người, giờ nghĩ bảo thôi không nghĩ gì, tạo không gian thoải mái thì mới nhanh có được,nghĩ vậy thui chả biết làm được ko? hi

13. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

chia sẻ với bạn nhé.điều quan trọng bây giờ bạn hãy để tinh thần thật sự thoải mái và ăn uống tốt ngủ nghỉ thật tốt để chuẩn bị đón bé yêu nữa chứ.chúc bé yêu đén với gd bạn sớm nhé

14. noitinhyeubatdau

noitinhyeubatdau Banned

Muốn có em bé thì trước hết mình nghĩ hai vc phải thoải mái , ăn uống điều độ , chúc 2 vc bạn sơm có em bé

15. Huyendang86

Huyendang86 Thành viên tích cực

sao nhiều mẹ khổ thể nhỉ? chúc cho chị mau chóng nhận được niềm vui nhe!

16. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc, mn chuẩn bị kĩ thế, con cái là của trời cho, mẹ nó cứ thoải mái là ok mà

17. Debbiele

Debbiele Hello mọi người

uống sữa có axit folic đi e. mấy chị trong cty chị ai cũng khuyên trước khi có bầu uống cái này tốt cho thai nhi. E mới hút thai thì nên nghie ít nhất 6 tháng, đừng nóng lòng quá, căng thẳng quá khả năng đậu thai cũng ko cao. tâm trạng vui vẻ thoải mái, sức khỏe tốt rồi sẽ có baby tốt.

18. sweetdream23

sweetdream23 Thành viên tập sự

Tốt nhất là nên thoải mái tư tưởng mẹ nó ak. Không nên suy nghĩ nhiều quá. chúc bạn sớm có em bé nhé

19. Ngô Hòa

Dạ em chào cả nhà ạ. Em có việc bây h mới và để cảm ơn các mẹ dc ạ! thank các mẹ nha! vừa rùi em với chồng bàn tính có con và đã đưa vào sản xuất đang chờ kết quả ạ.Mong rằng con sẽ về với em ạ

20. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

5 tháng rồi em còn lo gì nữa. Chiến đáu thôi, còn lúc có thai thì đi khám, bs sẽ kê theo thể trạng mà