có bé trai nào bị như bé nhà mình hok, mình đang lo quá

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi t.hung, 10/4/2010.

1. t.hung

t.hung Thành viên mới

thằng nhóc nhà mình dc 28thangs rùi, có 1 vấn đề là chim của cu cậu bị hẹp bao quy đầu, và đầu chim còn bị "vẹo" nữa, nen ti tè toàn bị lệch sang bên phải thôi. lúc cháu dc 11 tháng mình đã cho đi trích 1 lần nhưng về nhà ko lộn dc nên khi đi tiểu vẫn bị phồng lên. mình định hè này cho cháu đi làm lại, có mẹ nào bít nên cho cháu đi trích ở đâu ko, và đầu chim bị như thế có ảnh hưởng gì đến sau này ko??????????? huuuuuuuuuuuuuu, mình đang lo lắm...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi t.hung
    Đang tải...

2. nghe yeu

nghe yeu mẹ thế phong

mẹ nó thử cho xuống nhà bác sĩ thuyết ở 68 chùa láng xem sao.bé nhà mình ngày xưa cũng là bsi thuyết làm cho.nhưng bé nhà mình ko bị vẹo như bé nhà bạn.bạn thử cho con xuống đó bác ý xem và tư vấn cho.bác ý làm ở viện nhi trung ương

t.hung thích bài này.
  3. t.hung

t.hung Thành viên mới

cảm ơn bạn nhìu. bạn ơi làm xg về nhà mình có phải lộn cho bé ko, lần truoc minh cho bé đi trích về phải lộn nhưng dau lắm, chảy máu nữa, thuong con quá nên thôi, thế là thành công cốc.

4. t.hung

t.hung Thành viên mới

cho mình hỏi thêm sdt của bác sỹ dc ko?

5. nghe yeu

nghe yeu mẹ thế phong

theo như bác sĩ dặn thì vẫn phải lột đấy mẹ nó ạ.nhưng ngày xưa mình cũng xót con ko dám lột nên 2 ngày sau chim con lại trở về như lúc đâu.nhưng sau khi bác sĩ làm khoảng 3 ngày thì mỗi lần con mình đi vệ sinh là mình lại lột xuống một tí thế là về sau chim con lại lột được.bây giờ con mình được 11 tháng nhưng mình vẫn lột ra để lam vệ sinh cho con .mẹ nó thử làm vậy xem có được ko.số điệ thoại của bác sĩ là 0913364044.bác ý làm ở viện nhi nên mẹ nó cứ nhờ bác ý tư vấn xem phải làm gì.vì viện nhi là chuyên khoa nên sẽ đảm bảo an toàn hơn.

6. Mẹ Nghé Bin

Mẹ Nghé Bin Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó khi đi chích về rồi phải thường xuyên lộn cho con mà phải lộn thường xuyên. Bé lớn nhà mình 6 tuổi rồi mà mình vẫn phải lộn thường xuyên cho bé. Có thương con thì càng phải mạnh tay kg sau này lớn phải đi cắt bao quy đầu còn đau hơn nhiều. Mới đầu lộn có hơi chảy máu, Mẹ nó bôi kem nghệ vào, mai lại lộn tiếp. Chính vì rút kinh nghiệm đứa sau mình lộn cho Bé từ khi bé 2 tháng tuổi. Giờ ngon lành rồi kg phải đi chích gì cả.

7. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình thấy các bé trai thường bị như thế, xóm nhà mình cũng có mấy bé phải đi chích đó, bây giờ bé đi chích thì bé đỡ đau chứ sau này lớn rồi đau lắm

8. nguoitriam

nguoitriam Bắt đầu tích cực

Mình năm 18 tuổi mình phải âm thầm đi cắt bao quy đầu đau muốn chết, các mẹ cho đi cắt sớm đi sau này đỡ khổ. Bên nước ngoài mới sinh họ đã cắt luôn rồi, ở mình toàn loay hoay tự tìm hiểu.

9. nghe yeu

nghe yeu mẹ thế phong

mình cũng cắt cho con mình khi được 1 tháng.tại nhìn thấy cậu nó 15 tuỏi mới cắt trông mặt nhăn nhó vì đau khổ ơi là khổ nên mình cho cu cậu đi căt luôn

mesumothoi thích bài này.
  10. Khoailang09

Khoailang09 Khoailang09

theo như mình biết thì 65% trẻ đều bị hẹp, chính vì vậy , ngay từ thời gian đầu, các mẹ khi tắm cho bé đều phải lộn rửa và vs cho bé đầy đủ ( nếu thuê tắm thì các yta sẽ làm ),lúc đầu có vẻ hơi đau mhuwng rồi sẽ quen, cành để lâu càng khó . phẫu thuật nong hay cắt bao quy đàu là 1 pt đơn giản nên các mẹ cú yên tâm đưa bé đi khám để có biện pháp thích hợp. chúc các mẹ khỏe, bé ngoan.