Hàng xóm củ chuối! Stress quá các mẹ ạ!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi HoaPhuongthang8, 10/10/2013.

1. HoaPhuongthang8

HoaPhuongthang8 Thành viên rất tích cực

Có mẹ nào gặp hàng xóm củ chuối thì vào đây chia sẻ với em ạ
    Chắc các mẹ lại bảo em: hàng xóm thì kệ người ta, hơi đâu mà stress cho nặng đầu.... Hic, nhưng các mẹ mà như em thì chắc các mẹ cũng phải stress thôi ạ
    Em mới chuyển nhà được 1 năm, trước đó vợ chồng em ở gần nhà ngoại, cũng là 1 khu dân cư y như chỗ em ở bi giờ.
    Em cũng ý thức mình là người mới nên rất niềm nở với mọi người. Gặp ai em cũng chào hỏi và cố gắng quan tâm đên mọi người.
    Nhưng chị con dâu nhà bà hàng xóm thì không biết sao ghét em ngay từ ngày đầu (về sau em cũng biết lý do, nhưng mà lý do thì chuối chả kém j thái độ của chị ta).
    Hic, em đang nói dở thì ku con dậy gào thét nên bi giờ mới viết tiếp được ạ.
    Chuyện bắt đầu từ... cái đồng hồ nước ạ. Cách đây 2 tháng, khu nhà em làm đường, mấy bác thợ mới đổ trùm lên cả cái đồng hồ nước của nhà em, nhà em phải thuê học đào lên, nhưng họ đào lên rồi làm nham nham nhở nhở ở đó.
    Một tối, chị ấy đi ngang qua, vấp vào cái hố ấy...
    Giá kể chị ta bấm chuông, em xuống mở cửa thì em sẽ để mặc cho chị ta tha hồ chửi bới, em chắc chắn sẽ xin lỗi chị ta vì tại nhà em ko để ý mà làm ảnh hưởng ... này nọ.
    Nhưng ko, chị ta đạp cửa nhà em ầm ầm, gào thét và ... văng đủ những thứ kinh dị nhất ra ...
    Em đi xuống nhưng ko nói chuyện nổi, vì chỉ nghe được giọng chị ta gào thét mà thôi.
    Em đi lên gác, 30p sau mới đi sang nhà chị ta để nói chuyện với bố mẹ chồng chị ta. Em ko sang ngay, vì em nghĩ là có sang ngay cũng chỉ để cãi nhau thôi, cần thời gian để cả 2 cùng bình tình.
    Thế là trong khi em nói rất nhẹ nhàng với bố chồng chị ta là: "Thực ra chuyện chẳng có gì, chỉ cần chị ấy nói với cháu là: Nhà mày để cái đồng hồ thế kia là ko được, sửa đi kẻo người khác vấp vào. thì cháu sẽ sửa ngay, có j đâu....
    Còn chị ta thì vẫn tiếp tục xơi xơi gào thét chửi bới trước mặt bố chồng. Nói chung là nản quá nên em đi về.
    Sáng hôm sau em cũng gọi thợ sửa cái đồng hồ nước ngay chứ cũng ko tỏ thái độ j là trêu ngươi hay trêu tức.
    Nhưng từ đó về sau, mỗi lần chị ta nhìn thấy vợ chồng em, là chị ta ... nhổ bãi nước bọt và kêu: Ghê tởm...
    các mẹ bình luận gì về vụ này ạ???
    Chồng em thì cáu lắm, nhưng em bảo: Thôi anh ạ, kệ. Đấy không phải là người có cá tính đanh đá, ghê gớm mà là hạng người... bẩn tính. Kệ người ta.
    Xong. Nhà em mặc kệ cho chị ta thích thái độ gì thì thái độ.
    Chỉ buồn cười là em dạy con em: con đứng chơi ở cửa, người lớn đi qua con phải chào mới là bé ngoan.
    Thấy chị kia đi qua, con bé đon đả chào. Chị ta quắc mắt: Ko dám, tao ko thèm câu chào của nhà mày...
    Ek.... chỉ khổ thân con gái chẳng hiểu gì, chạy vào hỏi mẹ: sao con chào mà bác ấy lại mắng con hả mẹ?
    Sang tập 2:
    Cách đây 1 tuần thì lại xảy ra 1 chuyện: Lúc chị ta đi ngang qua thì em đóng của lại. Chuyện này thực sự là vô tình, nhưng chị ả tru tréo ở cửa nhà em là: Nhà nó khốn nạn, có học mà vô ý thức, tôi đi qua nó đóng cửa, bọn chó....
    Em đi lên gác, ko buôn nói lại vì nghĩ với cái tính như thế thì quả thật em đấu ko lại...
    Chị ta ở dưới nhà gào thét cả tiếng: Mày xuống đây, thích chửi nhau thì chửi nhau, tao đang thích đây, bọn chó... (và vân vân... cái câu "bọn chó" là có văn hóa nhất nên em mới dám gõ ra đây, nếu Mod thấy vẫn ko được thì em xin lỗi ạ).
    Một lát sau thì mẹ chồng chị ta sang bấm chuông hỏi em sao lại: cãi nhau như thế... em trình bày lại y nguyên, còn chị ta xông sang nhà em tiếp tục chửi bới, trong khi em vẫn ko hề có 1 câu to tiếng. Em mời chị ta ra, nhưng chị ta cứ xông vào chửi bới, thật là kinh khủng.
    Chị ta còn quay sang chửi cả chồng em là: mày xem lại tư cách làm người (câu này đúng ko ko sao hiểu nổi), mày ko dạy được vợ mày thì làm j có tư cách dạy người khác, để tao đến tận trường mày làm ầm ĩ xem mày dạy được ai nữa ko (xã em làm thầy giáo ạ)...
    Xong, mẹ chồng chị ta lôi chị ta về.
    Thực sự là ức chế với chị ta thôi, chứ bố mẹ chồng chị ta, 2 vợ chồng anh út và cả chồng chị ta thì tính tính dễ chịu lắm ý a, rất tốt và nhiệt tình.
    Sau chuyện này, mỗi lần đi qua cửa nhà em là chị ta chửi. Chồng em cáu lắm, nhưng em bảo: Thôi, dây với người bẩn tính thì mình cũng thành bẩn theo. Có thế nào mọi người đều hiểu. Mọi người ở đây nghe chị ta chửi ... quen rồi, không để ý. Chứ mình chửi lại 1 câu thì lại thành cái tiếng mình mới đến mà ghê gớm...
    Nhưng các mẹ biết không, chị ta rảnh (làm kế toán nhưng đi sớm về muộn thường xuyên), sáng chị ra rình sẵn ở cửa, chờ nhà em mở cửa là chị ta xông ra chửi bới: Bọn chó, cả nhà chó. Chó cái chó đực, chó con... (đại khái thế). Tối, nghe tiếng xe về là chị ta vội vã chạy ra chửi tiếp...
    Kể ra chắc các mẹ thấy buồn cười, nhưng mà các mẹ cứ tưởng tượng là sáng ra vừa mở cửa đã như thế, thì tâm trạng cả ngày của các mẹ sẽ thế nào?
    Chửi bới thì không lại, vì chị ta vừa rảnh vừa trơ trẽn, đánh nhau thì không xong ... thực sự là bó tay luôn.
    Mà mãi về sau này, em mới biết cái lý do thực sự là trước khi em mua cái nhà này, nhà hàng xóm cũng có hỏi, nhưng thiếu nhiều quá nên ko mua được. Chị ta cứ nghĩ nếu ko có nhà em trả đến giá đó thì chắc chủ cũ sẽ bán cho nhà chị ta. haiz... thế là ghét em chỉ vì như thế.
    Sáng nay em ra cửa, gặp cô hàng xóm, cô bảo: Nó dọa là hôm nào nhà mày đi vắng, nó thuê người đến dỡ cửa nhà mày, cho mày khỏi "đóng sầm cửa vào mặt" nó đấy.
    Hợ, em nói với cô hàng xóm, để lỡ cô có "tình cờ" nói lại với chị ta là: Cửa nhà cháu mà mất 1 mẩu sắt, cháu sẽ bao công an ngay là có người vào cậy cửa nhà cháu, nhà cháu mất 10 cây vàng để trong tủ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi HoaPhuongthang8
    Đang tải...

2. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Ðề: Hàng xóm củ chuối! Stress quá các mẹ ạ!

Lí do chuối như thế nào hả mẹ nó,nói cụ thể xem.Hàng xóm với nhau mà chuối thì chán lắm.

3. mesu89

mesu89 Thành viên rất tích cực

Chị ơi nói rõ lý do được không em chưa thấy củ chuối đâu cả?

4. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

mẹ nó rõ đi xem lý do như thê nào, nếu đúng vì lý do củ chuối mà thái độ thì đúng là nhỏ nhen quá

5. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

nói chung là độc lập tự do là ok nhất ..........................

6. nana196

nana196

nhà e có hàng xóm là họ hàng mà chuyên vứt rác sang nhà e cơ, quét cổng là hắt thẳng sang nhà e luôn,híc, đến chịu với hàng xóm

7. be rom nep

be rom nep 0979 163 066

Mình cứ thân thiện là mọi người dần sẽ hiểu mẹ nó ạ

8. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

hàng xóm đông thì ko kiểu nọ cũng kiểu kia,Chiều lòng hết tất cả mọi người chắc mình là con rối mất rồi.Ng ta sống vs mình ntn mình biết để mà tránh vồ vập và va chạm càng ít càng tốt thôi mn ạ.

9. HoaPhuongthang8

Chị ta cho là: Nhà em mà ko trả đến giá đó thì chủ cũ đã ... bán nhà cho nhà chị ta rồi.
    Ẹc. mãi về sau này em mới biết

10. HoaPhuongthang8

Hôm qua em đang viết thì nhóc con dậy khóc nên em đành phải dừng lại

11. HoaPhuongthang8

Hu, thì em có chung chạ gì với nhà ấy đâu ạ.
    Biết thế này em lên chung cư, nhà nào biết nhà nấy cho xong.

12. HoaPhuongthang8

Ôi, cô hàng xóm quét sân, tiện thể đưa mấy nhát trứoc của nhà tớ (hic, tớ cũng có dam nhờ vả đâu, cũng chủ động tự quét đấy chứ, vì con ngõ thì nhỏ xíu, nhà cũng bé tẹo mà), chị ta đứng trước cửa bảo; Nhà nó sức dài vai rộng, cô ko viêc j phải quet hộ, cháu cũng bảo mẹ cháu: Ko phải quét hộ nhà nó...
    haiz... nản

13. HoaPhuongthang8

Em cũng đang theo đúng ý mẹ nó mà. em cố kiếm chế hết mức thôi, vì suy đến cùng, sống lâu mới biết rõ mọi chuyện mà

14. HoaPhuongthang8

Thế, em cũng ngại va chạm, chỉ dừng ở mức: Chào hỏi một cách thân thiện, thế thôi.
    Nhưng lại được "mát mẻ" là: về đây cả năm chẳng sang nhà ai chơi...

15. nganle127

nganle127

ối giời ôi, đúng là nhà mẹ cháu ở thế này thì chắc điên mất, bây giờ, mẹ cháu làm cái đơn trình bày lên phường hay tổ dân phố, rõ ràng như thế, xem họ giải quyết ra sao. ko đc tính tiếp. loại người to mồm này thì chắc phải cứng lại hơn nó nó mới sợ

16. me_nhim_bong

me_nhim_bong

Mình cũng sợ gặp phải hàng xóm như thế này lắm. Mình chửi nhau ko lại họ ( ko dám chửi) nên tốt nhất là ko dây dưa gì đến, nhưng như nhà mn thì ức chế thật đấy nhỉ,

17. me_nhim_bong

me_nhim_bong

Mà sao mn ko nói chuyện với chồng và bmc chị ta xem, chứ cứ để thế thì chị ta lại càng làm tới thôi

18. HoaPhuongthang8

Mình ko dây với họ nhưng mà họ cứ thích gây sự ấy chưa mẹ nó.
    Sáng ra đã chờ ở cửa, chờ nhà mình mở cửa ra ngoài là chửi bới thì mẹ nó bảo là có ức chế ko?
    Lờ đi thì bực mà ko lẽ sáng ra đã cãi nhau, thế thì cả ngày còn làm được gì nữa.

19. HoaPhuongthang8

Ko ăn thua mẹ nó à.
    Thì lần đầu tiên tớ đã sang tận nhà rồi đấy thôi. Chị ta kiếm được nhiều tiền nhất nhà, ăn cơm xong lên ghế ngồi xỉa răng với bố chồng để mẹ chồng bê mâm bát di rửa, mơ j chuyện nhà chồng "dám" can thiệp??? mà hàng xóm, sát vách, chị ta làm j mà bmc ko biết? Chị ta rình ở cửa làm j bmc ko hay? Họ cũng đành im lặng thôi

20. putin's mother

putin's mother Bắt đầu nổi tiếng

e cũng mới chuyển nhà vể khu dân cư mà họ sống vs nhau chục năm là ít rồi nên quen thói bắt nạt ng mới. Nwng gặp e mất điện luôn.. tốt vs e thì e tốt lại,ko e cho hối hận vì đã kotots vs e luôn.. này nhá, vứt rác truơc scuarw nhà em, e ko biết đứa nào,e rạch túi rác bị vứt đó ra, rải vung từ nhà e khắp xóm chứ e chẳng chịu 1 m,tự động lần sau khai ra đứa nào ném hoặc ko chịu đc bẩn cũng phải thôi.. cả xóm nuôi chó nhưng cứ bắt bà gviec của e dọn phân chó cho cả xóm , rồi kêu e cho chó vào nhà sợ chó chạy cắn linh tính.. đã thế, e càng cho nó chạy, bắt bà gviec cho nó đi vs đúng chỗ(chó nhà e huấn luyện rồi nên dễ kiểm xoát hơn) , còn con nào ra nhà e đi vs e đánh thẳng tay, đứa nào vống lên kêu chó nhà e ỉa bậy e bảo đưa cho e ..video quay cảnh nó vs ra nhà bà đi rồi hẵng nói....nói chung vỏ quýt dầy có móng tay nhọn, kính mình 1 li m nhường họ cả trượng, nhưng bắt nạt m mà m để yên nó trèo lên đầu lên cổ m ngay.. m còn sống về lây về dài, nhịn mãi có được ko? rồi nhịn thế lúc vui vẻ, tâm trạng tốt ko sao, lúc đang bực mình ,ức chế thì thậm chí kết quả còn xấu,nặng nề hơn do vấn đề tồn đọng ko biến mất mà cứ tích tụ và sẽ có lúc bùng phát theo cấp số nhân..rối mn có dám chắc uất ức đó ko xả vs ng ngoài đã gây nên rồi cũng ko xả trg 1 hôm xấu trời giận cá chém thớt vào người trong gia đình ko? mà nhà m chứ m ko xin ở nhờ đất họ mà quá đáng, bắt nạt, đàn áp m được!! Ngược lại, ai tốt cs nhà e, sữa e biếu cả thùng, hoa nhà e hay được tặng toàn hoa xịn, lẵng nhẹ nhàng cũng vài trăm k, e mang tặng ko suốt.. dần dần, họ sẽ hiểu nên sống thế nào có lợi cho cả đôi bên nhất.. còn e nói thật chứ e ko sợ mang tiếng.cái bọn xấu tính thì m ko ghê gớm nó cũng nói m ghê gớm,ko xấu nó cũng chẳng nói tốt cho m, vậy thì sao phải để nó ảnh hưởng tâm trạng m, cứ sống sao m thoải mái nhất mà sống thôi, ko nhịn, ko chịu thiệt,nhưng cũng ko làm gì xấu vs họ trước ..ai hiểu,ai tốt vs m thì họ đã hiểu và tốt rồi chứ họ ko vì bắt nạt được m rồi mới là ng hàng xón tốt đâu..

HoaPhuongthang8 thích bài này.