Toàn quốc: Chicco - chăm sóc toàn diện cho bé yêu

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Chicco, 24/6/2008.

1. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Xe đẩy có nhiều khá nhiều loại. Em bé nhà bạn bao nhiêu tháng tuổi để mình tư vấn.

2. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Ghế ăn Chicco có 2 loại như thế này:
    Loại hơn 7 triệu:

Loại hơn 5 triệu:

Nhưng hiện nay chỉ còn 1 chiếc hơn 5 triệu ở 37 Phan Chu Trinh.
    Bạn qua xem tận nơi đi thì dễ quyết định hơn :)

3. moonlover

moonlover Thành viên sắp chính thức

Mình mua Chicco cho bé nhà mình từ bé vì gần phan chu trinh. Nhưng may mà là bình thuỷ tinh. Bình nhựa của Chicco đúng là không có dấu hiệu nhựa an toàn hay sao ý. Mình cũng mới mua bình tập ăn dặm cho bé của Chicco bằng nhựa mà cũng không biết là nhựa gì. bạn xem lại giúp mình nhé.

4. ME OC MIT

ME OC MIT Thành viên đạt chuẩn

Mình vừa mua bình tập uống Pull up cho con trai của Chicco hôm Cn, về bé tập uống không bị sặc nữa rồi hay quá

5. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Thật ra mình sẵn sàng công bố những tài liệu liên quan đến nhựa Chicco vì mình hoàn toàn tự tin vào sự an toàn của nó. Châu Âu là nơi có chất lượng sống và điều kiện an toàn cho cuộc sống cao nhất thế giới. Vậy mà Chicco đã khẳng định sự thành công ở thị trường khó tính này nói riêng và trên toàn thế giới nói chung thì đó chính là một sự đảm bảo đáng tin cậy nhất.
    Hy vọng các bạn cùng chia sẻ quan điểm này và tiếp tục ủng hộ Chicco.

6. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Ốc mít ơi, cho tôi hỏi cái bình ấy uống nước thôi hả? Có hấp được không?

7. a_chá

a_chá Thành viên tập sự

CHào bạn,

Mình định mua ghế ngồi otô cho bé nhà mình. Bạn có thể tư vấn cho mình bây giờ nên dùng loại nào là hợp lý, bé nhà mình 2 tuổi.
    CHo mình giá cả luôn, và mình muốn hỏi là thời gian này có chương trình khuyến mại giảm giá ntn.
    Cảm ơn nhé

8. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Mình trả lời luôn nhé. Bình uống nước hấp được bạn à. Nhưng bình đó dùng cho trên 12 tháng, mà đồ cho em bé trên 1 tuổi thì cũng không cần phải hấp nữa đâu :)

9. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Keke, thế tớ cũng phải làm một phát cho cô nàng nhà tớ. Dạo này còn ngúng nguẩy không mút bình mà đòi xúc thìa sữa mới cú chứ.

10. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Em bé trên 2 tuổi thì bạn có thể chọn loại ghế Max 3S giành cho bé từ 9 - 36kg - giá: 3.456.000đ:

Bạn qua 37 Phan Chu Trinh hoặc 237 Giảng Võ. Hiện nay vẫn còn chương trình giảm giá 5% nhé.

11. ME OC MIT

ME OC MIT Thành viên đạt chuẩn

Bình này không chia vạch nên muốn cho bé uống sữa thì chắc mẹ Tuti phải pha ra bình sữa rồi đổ vào vậy .Mẹ Tuti thử mua bình cho bé uống xem vì e nghe tư vấn là trẻ con trên 1 tuổi thì không nên ty bình và cũng không cần phải hấp khử trùng bình sữa, đồ đựng thức ăn đâu để cho cơ thể bé tập thích nghi mà chị. Chúc bé Tuti có bình mới sẽ uống sữa nhiều hơn nha

Sửa lần cuối: 22/7/2008
  12. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Tuyển dụng nhân sự

Chicco đang tuyển dụng nhân viên nữ bán hàng cho showroom ở Hà Nội. Tuổi từ 20 - 30, cao từ 1,55 trở lên, giọng Hà Nội. Tốt nghiệp phổ thông trung học.
    Hồ sơ nộp tại: showroom 237 Giảng Võ.
    Các mẹ biết giới thiệu hộ nhé.
    Cám ơn nhiều.

13. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Giữ dáng ngay từ khi mang thai

Khi mang thai, bên cạnh niềm vui sắp làm mẹ, các chị không khỏi lo lắng về sự thay đổi vóc dáng khiến mình trở nên xấu xí.
    Giờ đây, với các sản phẩm chăm sóc mẹ toàn diện ngay từ khi bắt đầu có thai, phụ nữ chúng ta có thể hoàn toàn yên tâm.

Nếu như trước đây, các bà mẹ thường cảm thấy khá vất vả khi bụng ngày càng to và nặng hơn, nhất là khi phải di chuyển thì hiện nay các bà mẹ có thể sử dụng sản phẩm đai đỡ bụng cho bà bầu. Nó có hình dáng giống như một loại dây nịt thông thường với bản lớn có tác dụng giúp nâng bụng lúc mang thai, tạo cảm giác nhẹ nhàng khi di chuyển.

Ngoài việc sử dụng đai đỡ bụng, các bà mẹ còn sử dụng một số loại mỹ phẩm để giữ cho làn da luôn được mềm mại và tránh rạn da khi mang thai. Ðây là một loại dung dịch sữa dùng để thoa bóp và dưỡng da rất tốt cho phụ nữ, giúp nuôi dưỡng da mềm mại và tăng độ đàn hồi cho da. Mỹ phẩm có chứa các tinh chất dưỡng da thiên nhiên và tinh dầu ôliu nên hoàn toàn an toàn khi sử dụng.

Và sau khi sinh

Khi mang thai, vùng bụng của phụ nữ cũng phát triển cùng với sự phát triển của thai nhi. Chính vì vậy mà sau khi sinh, vùng bụng thường to ra và vùng da bụng bị chảy xệ, không được săn chắc. Ðể giúp các bà mẹ có được một vóc dáng đẹp và các cơ bắp nơi vùng bụng được săn chắc, các nhà sản xuất đưa ra thị trường các loại gain nịt bụng và quần gain dành cho các bà mẹ sau khi sinh. Ưu điểm của loại gain nịt bụng này là nhỏ gọn với chất liệu cotton thoáng mát, có độ đàn hồi rất tốt.

Bên cạnh các sản phẩm trên, các bà mẹ còn có thể sử dụng thêm mỹ phẩm có tác dụng làm săn chắc da để vùng eo được nhỏ gọn.

Chicco - với mục đích chăm sóc toàn diện - có thể là một cái tên đáng tin cậy cho các mẹ ngay cả trước và sau khi mang thai.
    Hiện các sản phẩm đồ lót cho mẹ đang có chương trình giảm giá 20% tại 2 showroom 37 Phan Chu Trinh và 237 Giảng Võ.

14. Hồ Thu

Hồ Thu Thành viên mới

Chào bạn Chicco,

Cho mình hỏi bạn chút Hôm qua mình có qua cửa hàng bạn mua bình sữa loại 350ml, núm ty cao su Khi mua mình đã rất lăn tăn vì núm ty này rất to, theo mình chắc chỉ để ăn bột thôi chứ ko ăn sữa được nhưng mấy cô bé bán hàng nói là dùng để uống sữa nên mình vẫn mua về vì mình yên tâm con mình được 1.5 tuổi rồi Tuy nhiên, về nhà em bé nhà mình uống thì sữa trào hết ra ngoài nghĩa là chưa cần mút sữa đã chẩy đầy mồm rồi và còn bị sặc nữa Mình phải làm thế nào bây giờ vì bình này coi như chẳng dùng được nữa

15. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Dòng sản phẩm Mamma donna

Thông tin tiếp về các sản phẩm chăm sóc cho mẹ.
    Dòng sản phẩm chăm sóc mẹ của Chicco có tên Mamma donna.

Cũng giống như chăm sóc cho bé, Chicco Mamma donna chăm sóc toàn diện cho mẹ. Các bạn có thể xem bên diễn đàn web trẻ thơ, mục mang thai và chuẩn bị sinh, có thể thấy các mẹ khá tín nhiệm dòng sản phẩm này.

Từ khi bắt đầu mang thai, chị em được khuyên dùng ngay các sản phẩm kem chống rạn bụng, huyết thanh tăng độ đàn hồi cho ngực để không cho các vết rạn xấu xí có nguy cơ xuất hiện.
    Các sản phẩm này giúp nuôi dưỡng và duy trì độ ẩm cho làn da, giúp ngăn ngừa sự hình thành các vết rạn da. Chức năng sinh lý của loại sản phẩm này là bảo vệ tối đa bề mặt làn da, đảm bảo bảo vệ em bé tuyệt đối. Đã được kiểm nghiệm vi sinh và da liễu.
    Cùng với các loại mỹ phẩm, chị em cũng nên chọn cho mình các loại đồ lót giành riêng cho phụ nữ mang thai. Đặc biệt lưu ý không nên tiếc mà dùng các sản phẩm không chuẩn bởi khi mang thai, cơ thể phát triển đòi hỏi được nâng đỡ đặc biệt.

Đồ lót khi mang thai của Chicco Mamma donna gồm có: áo nâng đỡ ngực, đai đỡ bụng.

Đai đỡ bụng được thiết kế đặc biệt nhằm trợ giúp tối đa và thoải mái nhất, có nẹp đàn hồi phù hợp với sự thay đổi kích cỡ của vòng bụng mà không gây ảnh hưởng đến thai nhi. Được làm bằng vải mềm và đàn hồi, với chất cotton không gây hại cho da, đai đỡ bụng giúp hỗ trợ cho lưng. Miếng vải đệm có thể điều chỉnh được. Thích hợp dùng cho những tháng cuối của thời kì mang thai hoặc trong trường hợp thai nhi quá to gây ra cảm giác nặng nề và đau lưng.

Sau khi sinh xong, một trong những vấn đề trăn trở nhất đối với chị em là "mất eo". Khi đó, kem săn chắc chính là một cứu cánh. Cùng với đó, ghen bụng chính là sự kết hợp hoàn hảo.

Còn việc cho con bú thì sao? Chicco Mamma donna cũng cung cấp các sản phẩm hỗ trợ rất tiện lợi. Đó là áo ngực cho bé bú.

Hãy bắt đầu thiên chức làm mẹ một cách hoàn hảo cùng các sản phẩm Chicco Mamma donna.
    Hiện các sản phẩm đồ lót cho mẹ đang được giảm giá 20% tại 2 showroom 37 Phan Chu Trinh và 237 Giảng Võ - Hà Nội.

16. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Mình gửi tin nhắn cho bạn rồi nhé. Bạn yên tâm, bình hoàn toàn dùng tiếp được, không phải bỏ đi đâu.

17. Hat Do

Hat Do Thành viên tích cực

Con mình đang dùng dầu gội đầu của chicco , công nhận thơm mà mượt tóc thích lắm. Bạn cho hỏi ngoài loại dầu ở trong bình hình con gấu thì có loại khác không(mình mới vào cửa hàng của chicco có 1 lần nên cũng k nhớ hết sp của bạn)

18. MeTung

MeTung Thành viên nổi tiếng

Chicco cho mình xin giá của áo ngực cho con bú với.Áo này có gọng ko bạn?

19. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Em bé nhà bạn được bao lâu rồi? Nếu dưới 12 tháng thì ngoài loại hình con gấu thì bạn có thể chọn loại dầu gội sữa tắm 2 trong 1 cũng rất tiện. Còn nếu con bạn đã trên 12 tháng rồi thì có loại dầu gội Bubble kids hương dưa rất mát mẻ dễ chịu.
    Hiện đang có chương trình tặng túi mỹ phẩm khi mua 2 sản phẩm Bubble kids hoặc 1 dầu gội gấu + 1 sữa tắm 400ml. Chương trình áp dụng tại showroom hoặc các babyshop phân phối sản phẩm Chicco.
    Mời bạn ra tham khảo nhé. Cám ơn.

20. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Áo lót cho con bú hiện đang được giảm 20%, còn 447.000đ bạn à. Áo không có gọng để không bị ép bầu ngực trong thời kỳ cho bé bú.
    Mời bạn ra cửa hàng để tham khảo thêm các sản phẩm khác giành cho mẹ đang cho con bú như:
    - Miếng lót thấm sữa: Những hạt trai siêu thấm giúp giữ lại chất lỏng không cho chảy ra ngoài, khiến cho bề mặt da luôn khô thoáng. Lớp thoáng khí ngoài cùng giúp cho da và ngực của bạn thông thoáng và chống sưng tấy. Ngoài ra, miếng lót còn có miếng dính giúp không bị xê dịch và rơi.

- Khăn lau ngực vệ sinh: Có thể dùng trước và sau khi cho trẻ bú để làm vệ sinh ngực một cách tiện dụng. Không cần phải rửa lại với nước và hoàn toàn an toàn cho sức khoẻ của bé. Khăn có chứa tinh chất lúa mì và protein từ sữa giúp duy trì độ ẩm cân bằng cho làn da, không chứa các chất gây kích ứng da, hương liệu, cồn.

- Đặc biệt, miếng lót giảm đau: giúp bạn rất nhiều trong thời kì cho con bú. Bạn nên dùng ngay khi thấy có dấu hiệu vú sưng tấy, mẩn đỏ, chúng sẽ giúp giảm đau, đồng thời duy trì đ ộ ẩm và mềm mại cho da. Chúng làm giảm đau và bảo vệ đầu vú nên bạn vẫn có thể tiếp tục cho con bú. Trong trường hợp đầu vú bị nứt, miếng đệm này có thể giúp lành vết thương và chống vi khuẩn. Miếng lót hoàn toàn vô trùng trước khi mở bao. Mỗi miếng được để trong túi nhỏ riêng biệt để dùng hàng ngày.