Bố mẹ nào ở HN dùng mạng Viettel giúp mình với, gấp!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Cun_Mup, 27/7/2008.

1. Cun_Mup

Cun_Mup Thành viên chính thức

Hi, chào cả nhà!

Mình có việc nhờ cả nhà tí teo, gấp lắm rồi.

Chả là xã mình có nhiệm vụ thu thập các khu vực ở HN mà sóng Viettel bị yếu (1 vạch hoặc mất sóng) - kể cả các tầng hầm, thang máy của các khu nhà cao tầng, hay ngõ ngách khu vực các mẹ đang ở. Mẹ nào biết những khu vực như thế pm cho mình lại địa chỉ lên hộ mình với nhé (càng chi tiết khu vực đó càng tốt ạ). Bên VT sẽ có kế hoạch cho người đến kích sóng lên ở những khu vực đó ấy mà.

Thanks các bố các mẹ thật nhiều !!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cun_Mup
    Đang tải...

2. KO2 THẢO

KO2 THẢO Thành viên tích cực

mạng VT đượ lắm mà bạn Ox mình đi đến đâu sóng cũng ầm ầm đấy.

3. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Nhà mình ở C1 tập thể Hội liên hiệp phụ nữ trung ương, 39 Pháo đài láng. Dù Viettel có trạm phát sóng ngay 16 Pháo đài Láng, nhưng thỉnh thoảng lại thấy hiển thị trên điện thoại mình là "Tìm mạng", nói chung là cũng khá chập chờn mẹ nó ạ

Mẹ nó nói anh xã ghi địa chỉ trên vào danh sách những nơi cần kích sóng Viettel nhé. Tks

architect thích bài này.
  4. Trần Ngọc Gia Khanh

Trần Ngọc Gia Khanh Thành viên chính thức

Tôi dùng máy 1600 (nồi đồng cối đá), vào thang máy thì hầu hết tịt luôn, đặc biệt là của cơ quan: thang máy của 95-97 Lê Duẩn (đối diện ga Hà Nội):twisted::twisted:.

Đấy là ko kể người khác gọi đến thi thoảng thấy ko gọi, máy bận, đặc biệt là gọi từ máy cố định, lúc lại nhẩy sang số nào đó. Có lúc rõ ràng hiện tên người này nhưng lại là ở đẩu ở đâu đó. ....

Nói túm lại là chuối, trót đã dùng 4 năm rùi nên phải theo thôi

architect thích bài này.
  5. Hồng Cook

Hồng Cook Thành viên chính thức

Tớ cứ đến chỗ làm tại 28 đường Thanh Niên (HaNoi LakeView) là có 2 chỗ tịt ngóm: tầng trệt chỗ kín và trong thang máy bạn ạ!

architect thích bài này.
  6. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

ờ cái thông tin này hay đậy
    Có nhà tớ ở CT4 chung cư Mỹ Đình Sông Đà Trên đường Mễ Trì í. Sóng không chỉ tịt ở trong thang máy đâu mà tịt cả khi nhà tớ đứng ở dưới sân chơi của khu tập thể í.
    Hy vọng là sau khi đăng thông tin này lên thì tình hình sẽ đỡ hơn :D.

architect thích bài này.
  7. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Chả ở đâu xa, tớ làm ở Lý Thường Kiệt, ngồi ở VP phía sau 1 CH hơi xa mặt đường 1 tí thôi là chỉ có 1 cọng sóng thôi, ai gọi đến hoặc tớ gọi đi toàn phải ra CH phía ngoài mới nghe rõ.

architect thích bài này.
  8. mẹ yêu Chíp

mẹ yêu Chíp Thành viên Hội Rắn

Bổ sung thêm em nữa ạ. CQ em có 2 phòng, ngồi ở phòng rộng thì có khoảng 3 vạch sóng, còn ngồi ở phòng ngoài (chật hơn 1 chút) là: Thuê bao quý khách vừa gọi... ngay
    Thêm nữa là ở nhà (khu vực Giải Phóng - Công ty may 20) mà vào bếp là không còn vạch sóng nào, chưa kể nhiều khi có người gọi đến mà toàn thấy thông báo là tắt máy hoặc không liên lạc được, trong khi máy vẫn báo có sóng khá nhiều. Có khi ngồi ngay cạnh xã (cũng dùng mạng VT) mà alô cho nhau cũng thấy báo là: Thuê bao quý khách vừa gọi... Bó cái tay là bó cái chân luôn.
    Túm lại là mạng có nhiều ưu điểm, nhưng chất lượng sóng thì thực sự có vấn đề. Mình đã nghĩ đến phương án thay đổi mạng để có chất lượng sóng tốt hơn, đảm bảo thông tin liên lạc được thông suốt. Ai có cao kiến gì thì mách mình với.

architect thích bài này.
  9. MeCuMoc

Hì hì. Không khéo topic này là của anh Mobi hay Vina lập nên để nói xấu anh Viettel ý cả nhà nhỉ. Ha ha.
    Để cái topic này thực sự là những đóng góp tích cực, xin cả nhà chỉ thông báo tên khu vực có hiện tượng sóng yếu thôi nhỉ. Đừng thêm những tình tiết vào lại không hay. Mặc dù nhà em dân VNPT chính gốc đây ạ. :D

Mà sao không thấy khổ chủ vào đây ủng hộ tình thần của anh chị em cái nhỉ :)

architect thích bài này.
  10. Cun_Mup

Cun_Mup Thành viên chính thức

Em đây em đây, sáng nay bận quá nên giờ mới vào được. Thấy các bố các mẹ ủng hộ em và xã em quá trời luôn. Thanks cả nhà thật nhiều nhé!

Thêm nữa, cả nhà cho em cái địa chỉ cụ thể chút đi nhé, chứ cứ nói chung chung là đội đi đo sóng khóc thét luôn đấy ạ, thanks!

Không phải là topic của VN và MB đâu mẹ nó ạ. Em đăng hộ xã theo yêu cầu của công ty (chắc cũng do nhiều người kêu chất lượng sóng quá đây). Sau khi thu thập tìm kiếm được các điểm sóng yếu thì mới có kế hoạch kích sóng cụ thể. Cái này thì em và xã em cũng không biết đâu, chỉ làm nhiệm vụ thôi.

Mong cả nhà tiếp tục ủng hộ ạ. (May quá khu vực nhà em sóng VT lại khỏe thế chứ :D)

architect thích bài này.
  11. medela

medela Bắt đầu nổi tiếng

Tớ ở 7C khu TT Hóa chất, ngõ 106 Hòang Quốc Việt sóng viettel cũng kém lắm. Thỉnh thỏang vạch vẫn đấy đủ (5vạch). Mà ai goi đến cũng không liên lạc được. Sau đó gọi vào cố định có nói sao gọi cho chị mãi mà không được.
    Nói chung chập chờn lắm. Chán:(

12. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Mình ở ngõ 123 phố Khương Thượng, quận Đống Đa. Trước đây sóng Việttel rất khá nhưng không hiểu sao gần đây sóng tậm tịt lúc nhiều lúc ít. Nhiều khi nhận cuộc gọi nhưng nói đầu kia không nghe thấy gì. Nếu được kích sóng cho khu vực này thì rất là tuyệt vời. Cám ơn bạn.

13. mắt híp

mắt híp Thành viên đạt chuẩn

Đây đây bác ơi, khu vực nhà em Tứ Liên - Tây Hồ nhá (củ tỉ thì là cụm 3 nhá). Sóng VT tịt ngóm khi ở tầng 1. Kính mời các bác đến kích thế nào cho em ấy tăng lên 1 vạch cũng là tốt rồi. Ở tầng 1 nhà em coi như đang ở trên vùng sâu chưa phủ sóng. hi hi

14. MeCuMoc

Mình cũng rất hay bị hiện tượng như của nhà anh Kiên. Nghĩa là từ cố định của cơ quan gọi vào máy di động VT thì có hiện tượng: máy cố định không nghe được VT nói gì trong khi VT vẫn nghe rõ mồn một cố định nói. Comment: cố định của VNPT đặt tại 75 Đinh Tiên Hoàng

15. Bi_con

Bi_con Thành viên chính thức

He he, may quả nhỉ, mình cũng đang gặp truc trặc với Vietel đậy
    Mình ở TT Thương Mại, số 70 phố Võ Thị Sáu, Thanh Nhàn, Hai Bà Trưng, Hà Nôi.
    Mình cũng k biết sóng yếu khỏe thế nào nhưng mỗi lần nói chuyện ĐT là y như cãi nhau vì cứ phải hét toáng lên và phải chạy ra ngoài ban công để "bắt sóng"
    Hic, bực quá, đang tính đổi sang mạng khác đây

16. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hehehe thỉnh thoảng còn có trường hợp là khi có cuộc gọi đến, thì tớ nghe thấy chính tiếng tớ trả lời trong loa rõ mồn một còn nghe người ta trả lời thì nhỏ lắm. Cái này thì cũng chưa biết là tại mạng hay tại máy nữa.

17. the beans

the beans Bắt đầu nổi tiếng

Hihihi, nhà chồng em ở trong ngõ 612 Đê La Thành, mỗi lần đến nhà ông bà chơi là y như rằng máy không còn tẹo vạch sóng nào. Nếu muốn gọi đi đâu chỉ còn nước chạy ra ngoài đường hoặc gọi cố định. Viettel sóng ở nhiều chỗ thì mạnh nhưng nhiều chỗ lại yếu lắm. Nhất là trong khu vực Tây Mỗ, Đại Mỗ ý.

18. giangtokyo89

giangtokyo89 Thành viên mới

Ðề: Bố mẹ nào ở HN dùng mạng Viettel giúp mình với, gấp!!!

chị à. Gia đình em bên Đô thị Việt Hưng long biên ý. nhà em biệt thự 4 tầng nhưng mà sóng vtel khỏe nhhaats cũng chỉ 3 vạch. lúc 1 vạch. các tòa nhà trung cư bên này cũng vậy cc ah. Hii. Chị bảo anh xã thử thăm dò bên này xem nhé

19. giangtokyo89

giangtokyo89 Thành viên mới

Ðề: Bố mẹ nào ở HN dùng mạng Viettel giúp mình với, gấp!!!

à em còn biết 1 khu vực nữa. đó là ở trong ngõ Trúc Khê - Đống Đa. Em ở tầng 1 thì ko bgio có mạng chị ạ