Thông tin: các mẹ có con chuẩn bị vào lớp 1 ơi

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me bi yeu, 4/5/2009.

1. mainhiyeuvk

mainhiyeuvk Thành viên tập sự

Cháu nhớn của chị hai em cũng vào lớp 1.
    Cu cậu thông minh lắm, học gì cũng nhanh.

Mà em thấy có phong trào cho con đi học sớm. Em cực kỳ phản đối, con nít phải để cho nó có tuổi thơ của nó, bắt đi học sớm làm gì.

Trước khi cháu em đi học, em bỏ ra 3 tháng chơi cùng cháu, hướng dẫn các trò chơi phát triển trí tuệ. Vô học thì có chậm hơn các bạn đã đi học trước rồi nhưng cháu học nhanh và thấy vui vẻ khi đi học lắm.

Không biết các mẹ ở đây nghĩ sao nhỉ ^^

Đang tải...

2. beobeobeo

beobeobeo Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi cho em hỏi có mẹ nào biết "đường đi" xin học trái tuyến ở trường tiểu học Chu Văn An chỉ giúp em với. Xin cảm ơn rất nhiều.

3. chut_chit

chut_chit Thành viên tích cực

Cám ơn các mẹ đã tư vấn, Chút chít nhà mình xin học được roài, lớp ở Kim Mã, do cô giáo về hưu của trường Cát Linh dạy, nhẹ cả người các mẹ ah

4. minhha_405

minhha_405 Bắt đầu nổi tiếng

Tớ mách giúp nhé!
    Thú nhất nếu có quen ai nhà ở phường Thụy Khuê chuyển hộ khẩu đến đó là tốt nhất
    Thứ 2:Tim một người có mối quan hệ với Ban Giám hiệu Nhà trường hoặc 1 giáo viên trong Trường là tốt nhất để nhờ người ta xin hộ.

5. mecun30405

mecun30405 Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, bé nhà tớ sang năm 2011 mới đi học cơ, nhưng tớ đang phải lo từ bây giờ. Hiện nay hàng ngày tớ cho bé tập tô chữ thôi, loại vở dành cho bé mẫu giáo. Có mẹ nào quen hoặc có kinh nghiệm xin cho con học ở trường Đoàn Thị Điểm chia sẻ cho tớ với. Tớ muốn chuẩn bị cho bé sẵn sàng vì nghe nói trường DTD phải thi năng khiếu, mà tớ chẳng biết rõ thi cái gì. Các mẹ giúp tớ nhé, cảm ơn các mẹ

6. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Tớ cũng đã từng định để con học tô chữ như bạn vậy nhưng sợ tay con còn yếu nên lại thôi. Con cầm bút sáp vẽ thấy ko sao, chứ cầm bút chì thấy cứng tay quá .

7. mecun30405

mecun30405 Bắt đầu tích cực

Thực ra không phải tớ ép con tớ học sớm đâu. Tớ cũng vẫn muốn bé có thời gian được chơi, chỉ là để bé mỗi tối dành khoảng 30 phút tập trung làm việc gì đó mà không bị phân tán tư tưởng vừa làm vừa chơi. Với lại bé nhà tớ đòi mua vở tập tô chữ nên tớ cho bé viết, mà bé cũng rất tự giác, đến giờ tự ngồi viết khoảng 4 hàng chữ thôi. Việc tìm trường DTD là tớ muốn định hướng cho bé vì không xa nhà tớ.

8. mecunbongyeudau

mecunbongyeudau Bắt đầu tích cực

nhóc nhà mình năm nay cũng vào lớp 1. mình dịnh xin cho con vào trường Nam thành công ở phố nguyên hồng. có mẹ nào đã có con học ở đấy không? thực ra cu nhà mình xin vào đấy là trái tuyến mình định nhập hộ khẩu cho cháu vào với bà chị họ cho đúng tuyến. nhưng lại nghe nói phải nhập trước 6 tháng mới được cơ. không biết thế nào nữa. có mẹ nào biết mách giùm mình nhe!

9. honganh686

honganh686 no more tears

Ở đây có mẹ nào định cho con học trường Ba Đình ở Hoàng Hoa Thám không ạ?
    Mình định xin cho con vào đấy cho gần nhà, nhưng vẫn là trái tuyến nên không biết việc xin xỏ có khó khăn không?

10. giangmilex

giangmilex Thành viên rất tích cực

em cũng có con năm nay vào lớp 1 , và có tham khảo 1 số cô giáo thì dc các cô cho bít là cấp 1 thì chọn thầy cấp 2 thì chọn trường cấp 3 thì chọn khối các mẹ ah , có chị chỉ cho e kinh nghiệm là chon cô giáo cho con ơ trường gần nhà để con đi học đỡ vât vả vì con còn bé quá và gửi gấm luôn cho cô , trước e cũng dịnh xin cho con vao kim liên nhung thấy 1 lớp ma gan 60con thì làm sao co giáo quan tâm dc hét ah , dấy là ý kiến e tham khảo , các mẹ cùng chia sẻ vì tương lai con em của chúng ta nhé

11. thanhthuong

thanhthuong thành viên hội rắn

tớ tháy bên WTT có mẹ có suất vào nhưng không cho con học đấy ! mẹ ấy đang hỏi ai có nhu cầu mẹ ấy nhường suất cho .
    http://www.*********/forum/f53/be-sinh-nam-2004-vao-lop-1-truong-chu-van-an-485369/

12. ha hoa

ha hoa Guest

Mình ỏ Thụy Khuê, mẹ nào có con chuẩn bị vào Lớp 1 Chu văn An hoặc Ba Đình có thể mình tư vấn được. mẹ có con điịnh vào Đoàn thị Điểm sao hok cho con sang Lê Quý Đôn có hơn hok? Lê quý Đôn là từ DTĐ tách ra. muốn vào DtĐ hay Lê Quý Đôn mình đều giúp đc nhé,MÌnh có bạn dạy ỏ đó. Di động của mình là 0946506078

13. ha hoa

ha hoa Guest

Mẹ nào cần chuẩn bị cho con vào lớp 1 cung alo mình nha. Mình làm trong ngành giáo dục

14. Mẹ Nghé Bin

Mẹ Nghé Bin Bắt đầu nổi tiếng

Bé vào lớp 1

Nghé nhà mình năm nay cũng vào lớp 1 đây, mình cũng xin vào trường Nam THành CÔng bằng con đường nhập hộ khẩu về phường đó bạn ạ. Mình nhập cho luôn cả 2 bé nhà mình về phường đó từ năm ngoái cơ. Nhưng mình nghĩ năm nay cũng không căng thẳng chạy đua như năm ngoái Quý Mùi đâu. Mẹ nó nếu quen ai thì phải Marathon từ bây giờ may ra mới kịp.

15. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Mình phải ghi số điện thoại của mẹ này lại thôi, năm sau con mình vào lớp 1 có khó khăn gì còn nhờ bạn tư vấn.

16. ha hoa

ha hoa Guest

Quan điểm của mình là hok cần chạy đua đâu.Con lên cấp 2 mới cần xem trường. Có nhìu điều hok tiện nói public, mẹ nào thực sự quan tâm mình sẽ tư vấn.

giangmilex thích bài này.
  17. thanhthuong

thanhthuong thành viên hội rắn

tớ đang thực sự quan tâm đây ! Bé nhà tớ tớ định cho học thực nghiệm nhưgn thấy chê nhiều quá là học ít chơi nhiều :D. Đang chả biết thế nào ????

18. ha hoa

ha hoa Guest

Hộ khẩu cu con ở đâu?......................................................................

19. beobeobeo

beobeobeo Bắt đầu tích cực

Con mình 2011 mới vào lớp một nhưng mình phải xem xét thông tin từ bây giờ. Nhà mình học Chu Văn An là trái tuyến nhưng gần nhà nên mình muốn xin vào đây học. Nếu cậu làm ngành giáo dục mình nhờ cậu tư vẫn giúp mình nha. Cảm ơn cậu rất nhiều

20. MeCunIn

MeCunIn Thành viên nổi tiếng

hi mẹ hahoa, mình cũng 2011 con mới học lớp 1 nhưng hiện tại vc mình có ý định cho con học trường Bình minh là trừong bán công ở thợ nhuộm. Sở dỹ mình định như vậy là do có bạn bè có cháu học tại đó khen trường học trẻ vẫn học vẫn thư giãn, ko vất vả như nhiều trường khác. Mình ở giảng võ nên đi học sẽ hơi xa, hiện tại mình vẫn hơi phân vân xem cân nhắc chọn trường thế nào cho phù hợp, tiêu chí là gân, hay trường có tiếng hay trường bán công hoặc dân lập nhưng tốt là ok...., mẹ nó có nhiều thông tin và kinh nghiệm chia sẻ giúp minh việc này với nhé, thanks mẹ nó nhiều