Thông tin: các mẹ có con chuẩn bị vào lớp 1 ơi

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me bi yeu, 4/5/2009.

1. ha hoa

ha hoa Guest

Hàng xóm nhà mình có cô chuyên dạy lớp 1 CVA, nếu cần mình sẽ giới thiệu.

Đang tải...

2. ha hoa

ha hoa Guest

NÓi chung dân lập bán công nào cũng vậy hết đó, nếu học nhìu trẻ nó sợ nó hok thích học đâu. các trường tư thường chịu áp lực của số lượng

3. caycon

caycon Bắt đầu tích cực

COn nhà mình t9 /2010 này vào lớp 1. Mình đang băn khoăn không biết có nên cho con học lớp chuyên pháp Nam Thành công ko, vì thấy bảo học lớp đó tốt nhưng chương trình nặng lắm, về làm bài tập đến 11 h vẫn chưa hết bài. Có mẹ nào đã có con học lớp đó rồi chia sẻ kinh nghiệm không, học lớp đó có tốt thực sự ko?

4. beobeobeo

beobeobeo Bắt đầu tích cực

Cám ơn bạn rất nhiều, mình sẽ xem xét và cân nhắc cẩn thận. Có gì ,mình nhờ cậu giúp. À tiện đây cho mình hỏi là cậu có biết HK phường Tràng Tiền Hoàn Kiếm học đúng tuyến là trường nào ko?

5. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Trường TH Trưng Vương bạn nhé.............

6. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Quan điểm của mình là:
    Cấp 1: chọn trường có cơ sở vật chất tốt
    Cấp 2: Chọn trừong có nhiều học sinh giỏi
    Cấp 3: Chọn trường có nhiều học sinh ngoan

7. beobeobeo

Cám ơn cậu nhưng vì tớ thấy có người nói là học Trần Quốc Toản nên muốn hỏi lại bạn làm trong ngành giáo dục cho rõ hơn mà. Thế là HK toàn bộ P Tràng Tiền học Trưng Vương hả ạn, có phải trường này là Trưng Vương-Nguyễn Du ko bạn?

8. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Quan điểm chuẩn, nếu bạn mất tiền con học trường tốt nhưng cô giáo không chuẩn = trường thường.

9. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Tớ biết là TQT thuộc phường Hàng Trống; Nguyên Du thuộc Hàng Bạc; Trưng Vương thuộc Tràng Tiền
    Trường Nguyễn Du giờ chỉ còn 1 phần cùng Trưng Vương ( ca chiều), trường đã có trụ sở khác ở Hàng Tre.

10. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Mẹ này có hộ khẩu ở Tràng Tiền sao còn về CVA? Trừong CVA chật lắm, các con toàn đi học bán trú ở nhà dân

11. beobeobeo

Cảm ơn Bạn. Quả thật bây giờ việc chọn trường, chọn lớp cho con thật ko dễ chút nào. Theo mình biết mỗi trường đều có 1 lớp rất tốt (con em GV..) nhưng việc biết lớp đó là lớp nào để xin rất khó. Có mẹ nào có kinh nghiệm cho bọn mình trao đổi với.

12. beobeobeo

Nhà tớ HK Tràng Tiền nhưng nhà tớ lại chuyển lên gần KS Thắng Lợi thuộc quận Tây Hồ. Tớ đang lăn tăn lắm vụ xin học cho con vì sợ con đi học xa cũng vất vả nên tớ có ý định xin về CVA. Quả thực tớ cũng đang tìm hiểu thông tin để có quyết định đúng đắn, mong mẹ nào biết thông tin chia xẻ giúp mình.

13. giang_coi_sun_rang

giang_coi_sun_rang Thành viên tích cực

năm nay con khỉ vàng nhà mình cũng xin vào NTC học . chuyên pháp cũng nặng nhưng đc ưu ái lắm ......:rolleyes:

14. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Nếu bạn xin trái tuyến, đương nhiên con bạn sẽ đựoc học lớp chọn, tùy thuộc người bảo lãnh chức vụ j sẽ đựoc xếp vào lớp tốt theo thứ bậc từ cao đến thấp.
    Nếu bạn học đúng tuyến, đến hè trường tuyển sinh, bạn nộp hồ sơ đăng ký, nếu học hè ở trường thì tham khảo phụ huynh khóa trước lớp 1 cô nào dạy tốt, rồi nhờ cán bộ ( giáo viên) trường đó bảo lãnh để xin vào lớp tốt.
    Vụ này thì may/rủi khó biết. Nếu bạn có quan hệ với những người làm ở quan chức ở địa phưong (phường/quận sở tại) là tốt nhất.

15. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Nếu thế con bạn đi học CVA quãng đường xa bằng đi đến Trưng Vương :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

16. beobeobeo

Hic vụ này khó rùi đây vì mình lại chẳng quen biết ai. Cảm ơn bạn đã có những thông tin hữu ích giúp mình. Mình sẽ tìm hiểu thêm thông tin.

17. ha hoa

ha hoa Guest

CVA hok bán trú ở nhà dân mà trường thuê những địa điểm sau của phường làm khu bán trú nè: trường Mầm non B (vì toàn bộ mầm non đã sang truờng mới), nhà Văn hoâ của phường..

18. ha hoa

ha hoa Guest

Nói nhỏ nhé học Trưng Vương là nhất HN rồi

19. beobeobeo

Hic thế thì mình phải quyết tâm cho nhóc học Trưng Vương. Bạn ơi bạn làm ngành giáo dục bạn có thông tin tư vấn giúp mình việc chọn cô được ko?. Nếu có thể mình liên lạc với nhau nhé.

mebezin thích bài này.
  20. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Lớp 1 TH Trưng Vương hầu hết là cô tốt. hichic, đây là 1 đặc điểm của các trường TH quận Hoàn Kiếm, vì thế năm nào đầu vào đều "cao". Tớ cam đoan không có quận nào nhiều trường "hot" như HK. Ngành GDHK liên tục dẫn đầu thi đua (có vẻ hơi thành tích nhỉ, nhưng thực tế họ biết chiều lòng phụ huynh)

beobeobeo thích bài này.