Thông tin: các mẹ có con chuẩn bị vào lớp 1 ơi

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me bi yeu, 4/5/2009.

1. MeTinTin7176

MeTinTin7176 Thành viên mới

Me Ha hoa oi, Cu nha minh chua di hoc chu gi ca. Minh dang dinh xin vao truong Dich Vong B. Cu nha minh thich lam cac bai toan va tu duy chu khong thich ngoi to, hoac viet chu. Me co sang kien nao giup chau thich ngoi viet khong?

Me co co giao nao Dich Vong B hay co the gioi thieu cho thang 5 me chau dinh cho di hoc chu quen day.

Cam on Me Ha hoa nhieu nhe!

Đang tải...

2. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

mẹ nó ơi mình muốn xin 1 xuất vào đoàn thị điểm mẹ nó có giúp dc mình ko cảm ơn nhiều lắm. có gì nhắn cho minh biết nhé

3. menghe

menghe

alo, có mẹ nào định cho con học ở trường Văn Điển ko, cho em giao lưu tí

4. hamybe

hamybe Thành viên tập sự

Có mẹ nào biết thông tin gì về trường trang an k thì chia sẻ với mình nhé

5. HuyLinh

HuyLinh Thành viên chính thức

các mẹ có kinh nghiệm cho e hỏi với, hộ khẩu em vẫn ở Hàng Bài - Hoàn Kiếm nhưng e không ở đó lâu rồi liệu con e năm nay vào lớp 1 có được học trường Trưng Vương không?em cám ơn nhiều nhiều

6. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

trái tuyến rồi ban oi, Hàng Bài dúng tuyến la Võ Thi Sáu

HuyLinh thích bài này.
  7. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

TRang an la trg ban cong, chuan quoc gia. Co sơ vât chất rất ok. Đầu vào chỉ nhân đơn đối ngoai

8. ha hoa

ha hoa Guest

Có 1 cô giáo liên kết vs 1 trường Mầm non ở khu vực Tô Hoàng mở lớp dạy tiền lớp 1 cho các bé chuẩn bị vào lớp 1. mẹ nào quan tâm thì mình giới thiệu. Hiện nay đã có 2 lớp học rồi.
    Con hok thích học chữ thì mẹ nó nên kết hợp 2 môn toán - luyên chữ. Ở 4 Lý thường kiệt có loại sách test IQ dành cho con nhà bạn đấy

9. ha hoa

ha hoa Guest

.
    Mình đã trả lời bạn qua msg ,bi giờ mình chỉ nói thêm là hình thức thi tuyển đầu vào lớp 1 của trường mà bạn quan tâm chỉ đơn thuần đánh giá và cùng lắm là loại những bé mà phụ huynh hok quan tâm thôi(hok quan tâm ở đây tức là chẳng chú trọng luyên chữ để con vào đến lớp 1 rồi mà vẫn chẳng bít j), còn các mẹ ở đây thii fhok phải lo về vấn đề đó đâu. nếu đầu vào khắt khe quá thì dân lập mở ra cho ai học?

10. quocbao03

quocbao03 Thành viên chính thức

bé nhà mình năm nay cũng vào lớp 1..
    nhưng chưa đọc được,mình chỉ cho
    học 24 chữ cái thôi,số thì biết hết rồi..
    đợi hè giải quyết nốt ..thấy tội quá.

11. H2M

H2M Thành viên kỳ cựu

Thực ra tùy tố chất của từng cháu thì bố mẹ liệu cho con học sớm hay học muộn bạn ạ. Nếu con nhanh nhẹn, thông minh thì học từ tháng 6 cũng được nhưng nếu cháu hiếu động, nghịch và tiếp thu chậm,kém thì bố mẹ nên cho con học sớm. Bạn dạy cho cháu chữ cái và số thế là quá tốt rồi bởi chứ dạy nữa thì cô giáo biết dạy gì nữa đây:p. Đùa 1 chút cho vui thôi. Lớp 1 khó nhất là phần viết, còn phần đọc nếu cháu đã nắm được mặt các chữ thì đọc sẽ nhanh thôi bạn ạ. Cũng may bạn ko dạy con viết trước vì nhiều khi bố mẹ dạy con dễ sai cách cầm bút lắm bạn ạ. Khi con bạn học viết bạn có thể kết hợp với cô giáo hướng dẫn cho cháu nắm được thế nào là đường kẻ dọc, đường kẻ ngang, thế nào là ô ly, 1ly,2 ly( nhiều bố mẹ học lâu quên ko nắm được thế nào là 1 ô ly, 2 ô ly nên nhiều khi mình bảo mua vở 4ly lại ko biết đằng nào mà mua. ) nắm được các nét cơ bản: nét thẳng, nét ngang, nét xiên phải ( cái que quay sang tay phải) nét xiên trái ( cái que quay sang tay trái) nét móc trên. nét móc dưới, nét móc 2 đầu, nét cong hở trái( gọi ngắn gọn là nét cong trái cho dễ nhớ)k, nét cong hở phải, nét khuyết trên, nét khuyết dưới.
    Nếu viết tốt các nét này thì các cháu chắc chắn sẽ viết đẹp. Vài dòng chia sẻ với các mẹ. Chúc các mẹ thành công.