Cần giúp: Giảm mỡ bụng và đùi

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Phuong0vy0, 21/11/2013.

1. Phuong0vy0

Phuong0vy0 Thành viên tích cực

Em chào các mẹ :)

Em cao 1m67, cân nặng thì lần gần đây nhất đo là 51 kí. Như các mẹ thấy đó, người em vậy chắc chẳng ai chê béo đâu nhỉ? Nhưng mà khổ nỗi là vòng eo và đùi của em nó dã man quá :( Em thấy bạn bè đứa nào eo cũng 60-62 là cùng, thế mà em đã 69 rồi T_T Đùi của em cũng to nữa, cũng tại em lười tập thể dục nên toàn mỡ, cơ nó không săn chắc gì cả, huhu. Mẹ nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với ạ. Không biết em tập thể dục thì bụng có nhỏ lại được không (em vừa mò ra được cái app NTC của Nike, cũng thấy hay mà chưa tập theo buổi nào)? Hay là phải ăn kiêng lowcarb gì đó nữa ạ?

Em thì mang tiếng dễ nuôi, ăn gì cũng được nên chuyện ăn uống cũng tương đối bình thường. Nhà không có điều kiện lắm nên cũng ít khi đi ăn KFC và Lotteria lắm các mẹ ạ :) Ăn ở nhà thì bữa nào cũng có cả thịt (hoặc cá) và rau dưa + canh + hoa quả tráng miệng. Nhưng mà em bị nghiền ăn vặt lắm, ở nhà là thỉnh thoảng cứ mày mò làm bánh khoai, potato chips, bánh mì chiên... các thứ để ăn thôi. Lũ bạn kêu ăn thường xuyên mấy cái đó béo rồi không tốt cho sức khỏe nên em cũng hoang mang lắm.

Các mẹ tư vấn giúp em nhé! Eo thon mặc váy vóc mới tự tin được chứ người em thế này chẳng dám mặc đồ mình thực sự thích :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phuong0vy0
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

Ðề: Giảm mỡ bụng và đùi

bánh khoai, potato chips, bánh mì chiên... các thứ để ăn thôi. Lũ bạn kêu ăn thường xuyên mấy cái đó béo rồi không tốt cho sức khỏe nên em cũng hoang mang lắmĐúng như vậy đấy bạn ạ

3. nguyenthuhuong123

nguyenthuhuong123 Banned

mình đã dùng sản phẩm thuốc giảm cân slala của dược khoa trường đại học dược hà nội thấy hiệu quả đấy. Dùng hết 1 đợt mà mình giảm được 3 cân, vòng eo nhỏ hẳn đi. Bạn có thể dùng thử xem.

4. trần hải nam

trần hải nam Thành viên đạt chuẩn

Mẹ chủ thớt thân mến.theo như số đo về chiều cao và cân nặng của mẹ thì mẹ thuộc dạng gầy chứ ko phải béo nhé.
    Nhưng mà bụng me và chân của mẹ to là do mẹ ngồi quá nhiều mà ko chịu khó vận động đi lại.
    Còn việc mẹ ăn quà vặt mấy thứ linh tinh đó nó ko cho mẹ bị nh mỡ hơn đâu mà là do mỡ của mẹ tích tụ trong co thể quá lâu rồi.
    Nó ko tiêu hao đi dc vì cơ thể của mẹ ko bị đốt cháy calo mẹ nhé.
    Cách tốt nhất để mẹ bớt dc mỡ đó là tập thể dục nh hơn và chịu khó ăn nh rau hơn bình thường ít nhất 1 ngày phải dc 500g rau nhé càng nh hơn càng tốt.
    Vì sao lại nên ăn rau phải ko vì rau có chất sơ nó sẽ kéo bớt các lượng mỡ thừa trong cơ thể mẹ ra ngoài.còn nếu mẹ muốn tự tin mặc váy hơn thì óc giải pháp tạm thời đó là mình đang bán quần tất gen chân giúp chân mẹ thon gọn hơn khi diện váy và mặc ấm vào thời tiết ntn
    Mẹ có thể tham khảo trên đây http://enbac.com/Ha-Noi/Phu-kien-nu...0-cho-80-khach-hang-dau-tien-con-150k-sp.html.
    chúc mẹ sơm có thân hình mong muốn.

Phuong0vy0 thích bài này.
  5. Phuong0vy0

Hihi, mn phán chuẩn quá :"> Em lười vận động lắm :"> Giờ mới biết đến loại sản phẩm này. Em sẽ tìm hiểu thêm :)

6. trần hải nam

Có thể vào trong trang của mình tren enbac để xem thêm thông tin nhé. cảm ơn bạn đã quan tâm.

7. giam.can.thoi

giam.can.thoi Tư Vấn Giảm béo Sau sinh

Với cân nặng và chiều cao của em như vậy thì ko cần giảm cân đâu e a, Em chỉ cần tâp thể dục cho săn chắc lại thui

8. quanduiaomayo313

quanduiaomayo313 Thành viên rất tích cực

e có béo thì không vào phần bụng lắm nhưng đc cáu giống mn là cứ tăng cân là vào đùi, nên lắm lúc nhìn thấy ngán mà không biết phải làm tn vì giảm phần đùi rất khó! có mn có kinh nghiệm thì share hộ em với ạ?

9. phunutre

phunutre Banned

Mn dáng chuẩn rồi còn gì, mình chân ngắn mà eo cũng gần bằng mn rồi :(

10. NTShin

NTShin Thành viên chính thức

Tốt nhất là nên tập thẻ dục, các chị em có thể tham gia bài tập tại 6 ĐỘNG TÁC GIÚP GIẢM MỠ BỤNG, ĐÙI VÀ VÙNG HÔNG

Luyện tập thể thao đều đặn sẽ mang đến cho bạn một sức khỏe dẻo dai. Nhưng luyện tập như thế nào để giảm mỡ toàn thân thế nào để hiệu quả nhất đang là câu hỏi được rất nhiều chị em đặt ra?
    Dưới đây là các động tác đơn giản để đạt được ba vòng quyến rũ. Tham khảo ngay nha các bạn!
    1. ĐỘNG TÁC ĐỨNG TRÊN HAI MŨI CHÂN
    - Đứng với hai chân mở rộng hơn chiều rộng của vai, hai tay chống nạnh, mũi bàn chân hướng ra ngoài.
    - Hạ thấp dần cho đến khi đùi bạn ở vị trí song song với sàn nhà, sau đó nhấc cao cả hai gót chân, có thể lặp đi lặp lại bằng cách nâng cao và hạ thấp chân.
    - Phần mông, đùi và bắp chân của bạn sẽ được hoạt động tối đa.

2. ĐỘNG TÁC CÚI NGƯỜI VỀ TRƯỚC
    - Để hai chân rộng hơn vai, thực hiện gập người sao cho các ngón tay giữ nhẹ trên sàn nhà phía trước bàn chân.
    - Giữ các ngón tay trên sàn nhà, với phần đầu gối hơi thấp xuống, bạn có thể di chuyển phần hông linh hoạt để mông và đùi được vận động tích cực.

3. ĐỘNG TÁC ĐÁ BÓNG
    - Đứng thẳng, khoảng cách hai bàn chân rộng hơn vai, tay chống nạnh.
    - Ngồi xổm, sau đó đứng lên, bạn thực hiện động tác giống như đá một quả bóng, với chân phải đưa lên phía trước cơ thể, phần mũi bàn chân hướng ra ngoài (giống hình minh họa).
    - Di chuyển cánh tay trái ra trước, cánh tay phải về phía sau. Có thể thay đổi vị trí chân và tay để thành một động tác hoàn chỉnh.

4. ĐỘNG TÁC ĐẠP XE GIẢ
    - Đặt tay phía sau đầu, hai bàn chân cách nhau rộng hơn vai. Ngồi xổm, sau đó đứng lên, nâng đầu gối trái lên phía trước cơ thể, khuỷu tay phải hướng về phía trước.
    - Đổi chỗ vị trí tay và chân cho nhau để tạo thành động tác hoàn chỉnh và bạn có thể lặp đi lặp lại để hiệu quả vùng bụng, mông, đùi hoàn hảo hơn.
    5. ĐỘNG TÁC GIỮ THĂNG BẰNG
    - Đứng giữ một chân làm trọng tâm, chân còn lại hơi hướng ra ngoài.
    - Ngồi xổm sâu, mở rộng cánh tay về phía sau thân, dần đứng thẳng, nâng cao chân trái và giữ ngực thấp hơn cho đến khi toàn thân song song với sàn nhà, di chuyển cánh tay mở rộng về phía trước (như hình).
    - Đổi chỗ vị trí chân và tay sau đó lặp lại để tạo thành một động tác hoàn chỉnh có tác dụng lên vùng mông, chân, vai, lưng và phần cơ bụng.

6. ĐỘNG TÁC NGỒI XỔM
    - Giữ cơ thể ở vị trí thấp, giống như khi bạn ngồi trên ghế, đùi duy trì song song với sàn nhà và đầu gối hướng ra ngoài cùng chiều các ngón chân.
    - Đặt hai chân rộng hơn vai và bàn chân thoải mái nâng đỡ trọng lượng cơ thể. Tay để sau đầu, nâng ngực và ưỡn vai, phần thân trước về phía sau.
    - Cố gắng giữ cột sống của bạn tự nhiên, điều hòa nhịp độ thở, vùng mông, đùi, bắp chân sẽ được tập luyện tốt nhất.

11. Sitamai

Sitamai Bắt đầu tích cực

em ngày xưa cũng thế đó nhưng , 1 lần tìm được 1 trang you... thấy hiệu quả lắm mẹ nó thử lên tìm nhé

12. Phuong0vy0

Hi, đúng rồi mn ạ. Mỡ nó cứ tập trung hết vào mấy chỗ trọng yếu là ghét lắm :(

13. Phuong0vy0

Ui, không chuẩn đâu mn ơi, được cái người cũng cao vừa vừa nên nhìn mặc đồ bình thường nó vẫn ok nhưng bụng to nên không mặc được váy :( mà em thích váy vóc lắm!

14. Phuong0vy0

Trang đó là về gì vậy mn ơi? :) .

15. trần hải nam

Chào bạn bên mình đang có bán sp đó là tất gen chân giúp cho bắp chân,đùi và phần mông của các bạn trở nên săn chắc hơn giúp nhỏ gọn hơn bạn ah.
    Các bạn có thể vào trang http://enbac.com/Ha-Noi/Phu-kien-nu/...n-150k-sp.html.
    Để có thể tham khảo.sp này dc vk của mình là người dùng đầu tiên rất hiệu quả các mẹ ah.

16. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

thế này thì bạn tập thể dục cho chắc người lại thôi. mà nói thật eo 69 cũng đâu phải béo. mình thấy eo 60-62 là gầy quá rồi còn gì, có đẹp đẽ gì. như bạn thì ràng eo xuống 66cm là đẹp nhất rồi đấy. :)

17. NTShin

NTShin Thành viên chính thức

Béo ở vùng bụng và đùi là hiện tượng tự nhiên của phụ nữ, nó được tác động bởi nhiều nguyên nhân cơ bản là hóc môn esteogen & di truyền, cách đơn giản nhất là bạn nên duy trì chế độ ăn lành mạnh giàu vi chất sinh tố, để tránh việc tăng cân. & kết hợp duy trì hoạt động thể lực đều tối thiểu 30ph/ ngày ( tốt nhất là bơi, Earobic...)

18. Phuong0vy0

Em cũng mong vậy mn ạ :) Mấy hôm nay em bắt đầu tập yoga, được mấy chị em trong nhà dạy cho bài quỳ, tập nhẹ nhàng mà thấy được lắm mn ạ. Em sẽ kiên trì tập một thời gian xem sao :)

19. sanho86

sanho86 Thành viên tích cực

chắc là chỉ ăn chuối với uống nước lọc là gày đi ngay :D

20. Phuong0vy0

Em ăn LC 1 tuần giảm được 1 cân đó, hihi. Mà đó là chỉ cắt khẩu phần ăn thôi chứ em hoàn toàn ko tập Hiit hay Cardio (chỉ vận động nhẹ nhàng sau bữa ăn cho tiêu thức ăn thôi) :D Nhưng mà bị người nhà phản ứng dữ dội với việc ăn kiêng quá nên giờ lại phải ăn cơm rồi :(