Cháu phải làm gì các cô chú ơi?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi dongockhoa, 28/12/2013.

1. dongockhoa

dongockhoa Thành viên tập sự

Bây giờ cháu cảm thấy mệt mỏi quá! Lúc nhỏ, cháu thường hay nghĩ sẽ bỏ nhà đi hoặc là tự tử để có thể thoát được khỏi cái cuộc đời khốn nạn này nhưng cháu đã không bỏ đi, không đi tìm cái chết vì cháu rất yêu và thương gia đình cháu. Nhưng bây giờ, cuộc sống của cháu như là địa ngục vậy.. Cháu chẳng biết làm gì nữa, lúc nào cũng lo lắng, suy nghĩ và sợ hãi. Bây giờ, cháu đã quyết định rồi, hoặc là xin phép gia đình dù biết rằng nhất là mẹ sẽ không cho nhưng sẽ kiên quyết và đi thật xa khỏi nơi chôn rau cắt rốn đầy sự căm hận này và kiếm việc làm rồi khi nào có việc làm ổn định rồi thì sẽ về nhà xin lỗi bố mẹ rồi tính tiếp và hoặc là sẽ đi thật xa khỏi nơi này rồi đứng trước đầu ô tô tự tử và chết nơi đất khách quê người nơi không có quá khứ kia. Cô chú có biết có cách nào để đi xin được việc không? Cháu ngoại hình không đẹp lắm, gầy và chỉ có bằng THCS nên xin việc cực khó. Cháu đã đi xin việc nhiều rồi nhưng chưa được. Cô chú có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp cháu với. Cháu ghét nơi này quá! Nếu sang đầu năm 2014 mà cháu vẫn chưa xin được việc chắc cháu sẽ tự tử mất.
    ..I hate my life! /..

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dongockhoa
    Đang tải...

2. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

Ðề: Cháu phải làm gì các cô chú ơi?

em ơi! chuyện gì cũng có cách giải quyết mà, ko có gì là bế tắc cả, nếu em chỉ có tấm bằng trong tay là THCS thì em có thẻ xin làm cong nhân, hoặc rất nhiều việc khác mà. ngay cả người có bằng nọ bằng kia nhưng chưa chắc đã tìm đc công việc như ý đâu :) hãy bình tĩnh nhÉ

3. mebenabenin

mebenabenin

Em có thể xin làm công nhân làm sạch cho các công ty: hoàn mỹ, thái bình dương....

4. xukute

xukute DẦU DỪA NGUYÊN CHẤT 100% - NẾU KHÔNG SẼ HOÀN TIỀN

thấy nhiều nhà máy mộ công nhân lắm mà. Mà sao phải tự tử? công sức bố mẹ, gia đình nuôi nấng đến lớn mà lại bỏ hết được sao? bình tĩnh lại nhé!

5. dongockhoa

Công nhân toàn tuyển có bằng THPT, + và người cháu yếu không làm được mấy công việc bốc vác và quá sức ạ. Tìm đc công ty tuyển đã khó lại còn tìm công ty nó tuyển bằng THCS và thể nào cũng đòi hỉ cao to cô chú ạ.

6. Em Là Mõ

Em Là Mõ Thành viên rất tích cực

Trước mắt bạn nên học bổ túc THPT đi hoặc nếu có điều kiện thì cố gắng học lên trung cấp cũng được, mình còn trẻ cơ hội còn nhiều đừng vội nản chí. Nếu khó khăn quá thì bạn xin đi phụ bưng bê bán hàng cho các quán ăn trong quá trình học tập cũng được. Nếu có ý chí và mục tiêu thì bạn sẽ thành công đấy. Cố gắng lên nhé!

7. nam bo thit bo ngon

nam bo thit bo ngon Thành viên kỳ cựu

Hoàn cảnh của bạn thật buồn quá, nhưng bạn cố gắng nhé đừng có nghĩ dại nhé, cứ cố gắng rồi cuộc sống sẽ tốt đẹp lên thôi ..... còn rất nhiều điều đang ở phía trước. Nhiều ng bệnh tật ng ta mong sự sống ntn bạn có biết ko? đừng có nghĩ đến cái chết mà tội lỗi với bậc sinh thành

8. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

Cố leenbanj nhé ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

9. memin86

memin86 Thành viên tích cực

Mạnh mẽ lên em, cố gắng nghĩ về những điều tốt đẹp. Nếu mọi việc k như ý thì cứ đổ taị số cho nó nhẹ lòng, đừng tự trách mình, đừng hận cuộc sống. Em kiếm tạm việc gì đó làm đi, việc ở những thành phố lớn thì nhiều mà, nhưng phải chịu khó. Hi. Cố lên nhé.

Sửa lần cuối: 28/12/2013
  10. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Bạn bây giờ bao nhiêu rồi, bạn có điều gì khúc mắc về gia đình có thể chia sẻ trên này mọi người sẽ tư vấn và giúp đỡ.

Thế nào là cuộc sống địa ngục?

11. dongockhoa

Cháu cám ơn cô chú vì đã cho cháu những lời khuyên!

12. dongockhoa

Cũng chỉ vì bố mẹ và anh chị cháu nên đến giờ này cháu vẫn chưa đi tìm cái chết!

13. dongockhoa

Cháu sang tháng 1 năm 2014 này là được 19 tuổi ạ. Cháu cám ơn mọi người đã chia sẻ tâm sự của cháu ạ! Tại cháu thấy sợ quá, tương lai tối tăm, lúc nào cũng lo lắng và sợ hãi, mọi người xung quanh thì luôn cho cháu ra rìa, khinh bỉ cháu và không tôn trọng cháu, nếu cháu là đứa trẻ mồ côi thì đã không sao vì nếu vậy cháu đã đi tìm chết mà chẳng phải vướng bận ai cả!

Sửa lần cuối: 29/12/2013
  14. Mẹ Minh Lâm

Mẹ Minh Lâm Thành viên rất tích cực

em ơi thời buổi này chỉ có bằng tốt nghiệp cấp 2 thì khó lắm, chắc chỉ đi làm những công việc chân tay hoặc bán hàng ở chợ thôi

15. bokuan

bokuan A light Future

Có nhiều công việc bạn có thể làm mà, rất nhiều, nhiều người cũng chỉ có bằng THCS, và cũng có nhiều người cũng chẳng được học hành gì, bây giờ nhiều cv cũng không có yêu cầu bằng cấp của bạn đâu. Chính là sự nhiệt tình, ham học hỏi của bạn. Chúc bạn sớm có cv và đừng làm việc dại dột, còn cả một tương lai phía trước đang chờ bạn. Hãy có trách nhiệm với gđ và chính bản thân bạn.

chanthanh thích bài này.
  16. chanthanh

chanthanh Thành viên sắp chính thức

bạn này không coi trọng bản thân, mình ghét những người chưa cố gắng làm việc đã nghỉ đến chuyện tự tử, dù rửa bát, móc cống, hay chạy bàn ... đóng bao bì tất cả là những cv bạn có thể làm, đừng than vãn học cách cố gắng đi bạn.
    tôi nói thẳng đó

17. pnh11082005

pnh11082005 0988.44.00.51

Bạn vẫn còn trẻ mà sao lại có tư tưởng chán nản thế nhỉ? Bạn cứ cố gắng học hành bồi dưỡng thêm kiến thức rồi lúc đó nghĩ tới việc làm cũng chưa muộn mà!

18. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Em đang gặp vấn đề bế tắc gì? Em kể ra đây, mỗi người một ý kiến, biết đâu việc lại giải quyết dễ dàng hơn em tưởng. Cứ bình tĩnh em nhé, việc gì rồi cũng sẽ ổn mà, mọi người luôn sẵn sàng để chia sẻ cùng em đấy

19. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

bạn ơi cố lên, với ngoại hình nhỏ nhắn và bằng cấp như vậy bạn có thể xin các công việc bán hàng cho các cửa hàng cũng được mà bạn, chỗ đó người ta ko yêu cầu bằng cấp, bán hàng cho cái kiot nào nhỏ nhỏ hoặc làm công nhận may tại các khu công nghiệp bạn ạ, do thể trạng bạn yếu, lại cuộc sống khó khăn bạn đam ra chán nản. bạn hãy thử mỗi ngày chạy bộ nhẹ nhàng, ngày nào cũng vậy rèn sức bền, giúp bạn deo dai hơn và ăn ngủ ngon hơn, Bạn thấy khỏe hơn và năng động hơn đấy, có sức khỏe ổn hơn bạn sẽ thêm phần tự tin hơn bạn ạ.

Cố lên bạn ạ, có lúc mình cũng đã tuyệt vọng đã trải qua, nhưng mình nghĩ nghĩ tới cái chết là bất hiếu và chứng mình là mình sinh ra là 1 kẻ bất lực bạn ạ. Bĩnh tĩnh hít thở thật xâu và nghĩ về viễn cảnh bạn khỏe, bạn tìm được 1 công việc tốt và luôn tin như vậy để lạc quan và phấn đâu hơn bạn ạ.

20. msdientu.com112

msdientu.com112 Banned

MSDientu.com chuyên điện thoại trung quốc, vertu trung quốc, mobiado trung quốc, iphone trung quốc

Phòng P801 Số 22 Tổ 18 Phường Láng Thượng Quận Đống Đa - Hà Nội.
    Kinh Doanh : C.Mùi 0963.128.336 - 0978.722.604 - 0934458197