Gấp.Gấp! Thuốc chống côn trùng đốt nào tốt?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me cu bo, 5/5/2010.

1. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Các bà mẹ thông thái xin tư vấn giúp mình dùng loại thuốc chống côn trùng đốt (đặc biệt là muỗi) nào tốt nhất. Nhà mình nhiều muỗi quá, bé toàn bị đốt thui, nhìn sót hết cả ruột. Mà mùa hè đến rùi nên nguy cơ bị sốt xuất huyết và nhiều bệnh khác khi bị muỗi đốt lại càng cao. Các mẹ đã dùng cho bé loại nào tốt thì mách mình với. thank.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cu bo
    Đang tải...

2. Kanka

Kanka Thành viên sắp chính thức

Bé nhà chị bao nhiêu tuổi mới được chứ.
    Bé dưới trên 6 tháng thì chị dùng Johnson & Johnson clear lotion.
    Bé trên 4 tuổi thì dùng Soffel được rồi.

Nếu bé đã bị đốt thì chị có thể mua dd thảo dược An Bảo về bôi, hết sưng ngứa và không để lại vết thâm :).

3. chocmun

chocmun Dương Nữ cung Thiên Bình

Nhà em cũng thế ạ, trại chăn nuôi muỗi lớn nhất Đông Nam Á, không chỉ con mà người lớn cũng bị đốt, rất bực mình. Giải pháp tạm thời của em là bôi dầu chống muỗi vào chân cho con (tay thì chịu rồi vì sợ con cho vào miệng), khi bị đốt thì bôi thuốc dạng lăn của Nhật (trông như cái lăn nách ấy ạ) Loại này em và xã bị đốt mà bôi ngay thì dịu luôn cơn ngứa và thấy không sưng vù lên nên chắc tốt. Còn giải pháp sau tạm thời là nếu mẹ nó nhà trong thành phố thì thuê Viện sốt rét và ký sinh trùng đến phun muỗi, có vài chỗ khác nữa cũng phun thuê. Hoặc nhà xa trung tâm như em khôgn thuê được thì tự mua thuốc và bình phun về, phun lấy. Có con nhỏ thì phải chịu khó ạ, không thôi con mình thì mình xót chứ ai. Như nhà bà chị gái em 4 tầng lầu rộng thì phun 1 lần hết 700k được tầm 4 tháng, suy ra 1 năm cũng chỉ phải phun 3 lần mất cỡ 2,1 triệu, mà hình như mùa đông thì không có muỗi mấy, sợ mùa hè thôi.
    Chúc mẹ nó mau mau nhanh nhanh tìm phương án tiêu diệt lũ khốn nạn - là bọn MUỖI VẰN!!!!!!! sAO EM CĂM THÙ CÁI BỌN NÀY THẾ, DÁM ĐỐT CHÀI ƯỚT NHÀ EM!!!!!!!

4. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình thấy bó tay với bọn muỗi này, buông màn rồi mà chúng nó vẫn đốt, k thì châm qua màn, mình cũng nghe nói đến thuốc phun muỗi nhưng k biết cái này có hại k

5. chocmun

Nhân tiện nói vụ thuốc phun muỗi, mỗi lần phun muỗi thì cả nhà di tản một ngày nhé, ví dụ bố mẹ thì lượn đi làm cả ngày không nói, có thể cho con sang nhà bà ngoại chẳng hạn, vì thuốc sẽ được phun đẫm vào tường, tủ, rèm...những nơi muỗi đậu để khiến nó chết nên phải mất 1 ngày thuốc mới bay mùi, mình không khoái tự phun lắm vì cũng hơi ngại nhưng làm sao được, không thể nào tránh được muỗi, không thể trông con cả ngày mà không 1 phút rời mắt, nên phải phun thôi! Còn hơn là phải bôi đủ thứ gì đó vào người con.

6. me cu bo

Thank mẹ nó nhiều lắm,mẹ nó cho mình hỏi tên thuốc bôi làm dịu ngứa và xưng mà mẹnó nói với. Hơn nữa phun thuốc như thế ngấm vào những đồ trong nhàảùi khi bé chơi có thể ngậm cái nọ cái kia thì cũng sẽ có thuốc rùi, hic như thế thì sợ lắm

7. me cu bo

Bé nhà mình đc 7th bạn ạ. Thank bạn nhé.

8. tipnam

tipnam Thành viên rất tích cực

hic! Nhà mình cả 2 bé đều bị muỗi cắn, mà lại giữ da nữa chứ. Nên cứ gọi là hoa gấm cả người. Chán wa. Hum nay đi mua lá tắm xem sao đây.
    Bạn ui cái thảo dược này tên đầy đủ là gì nhỉ. Mình muốn tham khảo xem sao.

9. chocmun

Đây đây, cũng vì bức xúc cái bọn muỗi này mà em đã phải hì hục đi mua thuốc muỗi và bình phun về tự pha và phun vào sáng nay, chọn loại không mùi nên cũng ko khó chịu lắm, cho con đi di tản 1 ngày, các đồ đạc của con thì cất sạch, phun chủ yếu lên tường nhà và khe tủ, lên cánh cửa, vào rèm cửa, dưới gầm giường...chứ không phun vào đồ đạc gì mà con có thể cầm vào. Kết quả thì để tối nay về nghiệm thu xem có bóng quân thù nào lởn vởn không mới kết luận được.
    Còn vụ thuốc bôi thì nó là thuốc của Nhật dạng lăn y hệt cái lăn nách màu trắng nắp hồng, em chịu không gọi được tên vì đồ Nhật xài chữ Nhật ạ, hình như cái này có bán tại VN giá tầm 175k/ống, mẹ nó sợt Gú gồ cụm từ "bôi muỗi dạng lăn" là ra mấy mẹ bán đấy ạ, còn đồ của em là do bác nó gửi bên Nhật về. Bác nó gửi về bình xịt muỗi thì xịt chả thấy muỗi đi, nhưng lăn bôi muỗi thì tốt. Bình thường bố nó bị muỗi đốt sưng vếu lên như ong đốt mà bôi ngay thì dịu và xẹp rất nhanh nên giờ chỉ để dành bôi cho con thôi, bố mẹ thì trát Soffell cho đẫy vào cho rẻ.
    Hồi hộp quá, ko biết tối về có thấy con muỗi nào không, huhu.

Sửa lần cuối: 7/5/2010
  10. mevabop

mevabop Bắt đầu tích cực

11. Kanka

Thảo dược này tên là An Bảo chị ạ :">. Thành phần là các chất kháng viêm thực vật. Em mua ở hiệu thuốc gần nhà giá đâu 35k thì phải :).

7 tháng thì dùng Johnson được rùi :). Nhưng mẹ phải chú ý giờ bôi lại, ko thì muỗi thính lắm, hết mùi nó lại vào chích ngay.

12. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Eumovate có corticoid khong nên dùng để bôi vết muỗi cắn thường xuyên đâu bạn

13. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Tớ cũng đang đau đầu vì vụ này, bôi JJ thì không ăn thua. Không biết có loại nào tốt hơn không nhỉ? Con mình cứ bị muỗi đốt là thể nào cũng cậy cho chảy máu dù đã bôi thuốc trị muỗi đốt rồi . Chân giờ cứ như cái bản đồ, huhu

14. meo yeu

meo yeu Thành viên tập sự

@kanka: mình ra hiệu thuốc gần nhà hỏi nhưng họ không có dung dịch An Bảo này. Bạn mua ở đâu thế?

15. Kanka

Ôi dzời, link của mẹ nó ghi rõ là eumovate không dùng cho trẻ dưới 12 tuổi đấy. Con nhà chủ top mới 7 tháng thôi, ko dùng được đâu :<. Em cũng vì sợ các cream bôi tây y hay có corticoid nên ko dám dùng :ANAL: (mặc dù corticoid kháng viêm mạnh nên bôi tịt ngay nhưng ko dám lạm dụng ạ, tác dụng phụ kinh khủng lắm).

Em mua ở Khâm Thiên, nếu mẹ nó không tìm được thì gọi số điện thoại tư vấn của hãng hỏi xem sao nhé. Chắc họ sẽ có danh sách các đại lý phân phối mà. SDT: 04 39953901

16. me cu bo

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé, mình thử đi ra hiệu thuốc hỏi xem có loại nào chống muỗi an toàn cho bé k vậy,Hic, cái bon muỗi này có cái gì trị tiệt chủng chúng thì sướng biết mấy.

17. me cu bo

Mẹ nó ơi tình hình thế nào mai lên thông báo nhé, hiệu nghiệm thì bày cho mọi người luôn, chứ để các bé bị muỗi chích nhièu sót ruột lắm.

18. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

trời ạ, nhà mình ít muỗi lắm, nhưng có con nào là con ấy đốt con trai sưng vêu hết cả lên. thi thoảng mình bôi xanhmetilen, cái thuốc bôi phỏng rạ ý, nhưng mà bẩn lắm. cugnx đang tìm thuốc gì bôi cho con mà chưa được, chỉ sợ con gãi rồi lại đưa lên mồm thì chếty!

19. shopgiadinh.vn

shopgiadinh.vn Thành viên đạt chuẩn

Mình mới về hàng Desitin xách tay của Mỹ, bản quyền johnson đấy, mẹ nào có nhu cầu nhắn nhé

20. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

Mình thường xuyên dùng loại Remos IB - Gel trị ngứa, viêm da và vết côn trùng cắn cho bé nhà mình. Thuốc này của Cty TNHH Rohto-Metholatum ( Việt Nam ).
    Mình thấy khá hiệu nghiệm, cứ bị muỗi tiu là bôi luôn bé sẽ đỡ ngứa và ko gãi nữa nên chân ko bị hoa gấm đâu.
    Thuốc này bôi vào nó tê tê mát mát làm cơn ngứa dịu lại, tuy nhiên nếu đã gãi sứt ra rồi mà bôi vào thì sẽ bị xót đấy.
    Ngoài gel bôi sau khi bị muỗi đốt ra còn có sản phẩm cũng tên như thế nhưng dạng xịt mà trên TV quảng cáo có slogan là " xịt lên da muỗi bay xa " í.
    Các mẹ thử dùng cho con yêu của mình xem sao nhé.

Dr Brown thích bài này.