Thông tin: Bát họ 11 nhà em Pong, còn 5 lượt

Thảo luận trong 'Các bát họ' bởi Mẹ Em Pong, 11/10/2013.

1. ngocsonha

ngocsonha Thành viên tích cực

Ðề: Bát họ 11 nhà em Pong, còn 5 lượt

Đúng là nản quá cả nhà ạ. Mình đi thu tiền họ mà giờ cứ như đi xin ý. MeHoangSon hẹn mình cuối tuần trước nhưng sang đến tuần này vẫn chưa thấy gì. Gọi điện thì không nghe máy, nhắn tin thì không trả lời. Nếu có vấn đề gì thì Bạn ấy phải nói hoặc trả lời như thế nào để mình còn biết chứ. Nản...quá ....đi

Đang tải...

2. giothu5-hanhphuc

giothu5-hanhphuc Thành viên kỳ cựu

Vậy còn Trangmanio thì sao? Đã đóng họ chưa chị? Mẹ Hoang Sơn nếu ko đóng hoặc cứ chậm chễ ntn thì đến kỳ sau- mẹ ấy lấy 1/2 suất- chúng ta sẽ yêu cầu mẹ ấy thanh toán luôn 1/2 suất đóng họ các kỳ sau ( hết bát) luôn. KO thể ntn dc

duyminh66 thích bài này.
  3. ngocsonha

Trangmio hẹn lại thứ 5 này Ck 2tr còn lại sang tháng sau chuyển tiếp 2 tr. Nếu Me Hoang Sơn mà không đóng thì tháng tới nhà mình báo lại với cả Chị mưa, binh nguyen và Trangmio chuyển lại tiền họ tháng tới của Bạn ấy cho Mình, Mẹ duy minh và Gió luôn. Coi như Mẹ Hoàng Sơn sẽ ko phải đóng gì cho mấy suất cuối nữa. Cả nhà mình thống nhất lại xem như thế có được ko nhé.

4. Mẹ Hoàng Sơn

Mẹ Hoàng Sơn MỨT DỪA BAO TỬ

Chào cả nhà, đợt này mình đi nhiều nên chẳng vào đây mấy. Mình nhờ mẹ mưa hôm tới chuyển luôn 2tr tiền họ suất của mình cho mẹ ngocsonha với nhé. Mình hen mang đến nhà cho mẹ ấy mà chưa đi được nên nhờ mưa chuyển giúp mình nhé. Thanks các mẹ.

5. ngocsonha

Mình đã nhận được đủ tiền họ của Bạn Trangmio. Còn của Mehoangson Mẹ ấy chưa đóng cho mình nên đã nhờ Mẹ Mưathuytinh chuyển 2tr suất họ của mẹ ấy lượt 12/01 sang cho mình. Mẹ Mưa tháng này chuyển sang giúp mình nhé. Cám ơn Mẹ Mưa

6. muathuytinh862012

muathuytinh862012

Okie bạn nhé. .

Mẹ Hoàng Sơn thích bài này.
  7. Mẹ Hoàng Sơn

Mẹ Hoàng Sơn MỨT DỪA BAO TỬ

Lượt họ này mình đã nhờ mẹ Mưa ck cho bạn ngocsonha, và mình nhờ mẹ 2909 ck sang cho mẹ giothu5_hanhphuc các mẹ nhé. Thanks cả nhà.

8. duyminh66

duyminh66 Thành viên tích cực

Cho minh hoi la Pong da tra no ho cho 2909 roi ah

9. muathuytinh862012

muathuytinh862012

C ơi là thế nào ạ
    Bạn ngọc sơn hà và duy minh ơi
    Tháng này tớ đóng 4 tr nhưng do mẹ hoàng sơn còn nợ mẹ bánh rán bên bát nhà mẹ cubin tháng trc 2 tr
    Mẹ í đã ok đồng ý để tớ ck cho mẹ bánh rán 2 tr rồi..vậy nên tớ chỉ có nghĩa vụ ck nốt 2 tr thôi
    Vậy c mẹ hoàng sơn sao lại bảo e phải ck cho 2 nàng này nữa?e chỉ ck 1 trong 2 nàng thôi chứ?k suất mẹ bánh rán tính tn?
    Bát họ lằng nhằng bản thân ng chơi k minh bạch
    Đóng họ thiếu lung tung cứ trừ ngang trừ dọc..e nói thật e rất khó chịu c mẹ hoàng sơn ạ

10. duyminh66

Mẹ hoang son lượt họ này chỉ được lấy 1/2 suất họ thôi, 1/2 s kia mẹ ấy lấy ngay lượt đầu tiên rồi. Nhưng đến kỳ ngocsonha lấy tháng trước thì ko chịu trả họ (nửa suất đầu tiên mà mẹ ấy đã lĩnh rồi ý). Tháng này mẹ ấy được nhận họ của mỗi tv đã lấy họ (gồm binhnguyen, muathuytinh, trangmanio, 2909, Pong) là 2tr thôi, nên mưa chỉ nợ mẹ ấy là 2tr thôi chứ ko phải 4tr đâu nhé (mưa có thể ck trả ngocsonha thay mẹ ấy 2tr) 2tr còn lại mưa phải trả cho mẹ bầu bí 02 (mẹ này chẳng thấy bao giờ vào dđ, mà cũng chưa bao giờ thấy nick).2909 cũng chưa nhận được tiền của Pong thì mẹ ấy sẽ ko trả mẹ hoàng sơn đâu. Nếu vậy Mẹ hoang son lại đòi Pong suất của 2909 . Mẹ hoang sơn lấy họ lượt này, lượt sau phải trả họ cho mình và gióthu mỗi người 2tr. Mà tình hình mẹ này toàn chậm họ hàng tháng, chung quy lại cũng lại là do chủ họ, chán họ hàng lắm rồi

Sửa lần cuối: 12/1/2014
  11. duyminh66

To mẹ hoàng sơn: Kỳ này mẹ nó nhận họ của mưathuytinh, binhnguyen, trangmanio mỗi người 2tr. Mưa trả ngocsonha hộ bạn còn lại bạn nhận được 4tr của 2 người kia. Tháng sau bạn trả họ cho mình 2tr(lượt 12/2), và gió 2tr của lượt 12/3 tiếp theo. Còn Pong sẽ nợ bạn là 4tr (xuất của em ấy và 29092009) nhé.

12. duyminh66

Tình hình là mẹ Hoang sơn này nộp chậm họ cả tháng, cả nhà cho ý kiến có nên phạt mẹ ấy tháng này ko được lĩnh họ???. Nếu trên 50% đồng ý ko cho mẹ ấy lĩnh họ thì, 2 bạn, Trang manio và binh nguyen chuyển lại tiền họ của Bạn ấy cho Mình, Mẹ Gió luôn. Các mẹ vào biểu quyết nhé. Thanks cả nhà

giothu5-hanhphuc thích bài này.
  13. ngocsonha

Mình cũng nghĩ nên như thế vì đi đòi họ thế này thì khổ lắm.
    Bạn Mehoangson vẫn nợ mình 2 tr của tháng trước chưa đóng. Me hoangson mới nhắn tin cho mình là Me Mưathuytinh trừ nợ nên nhờ
    Trangmio sẽ ck sang cho mình luôn 2tr xuất của Mehoangson tháng này nhé. Trangmio và Mehoangson vào xác nhận giúp mình nhé. Thanks cả nhà

duyminh66 thích bài này.
  14. Giadinhyeuthuong02

Giadinhyeuthuong02 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ cho mình nhờ tý đất ạ
    gửi chị mẹ Hoàng Sơn
    Em nhắn chị từ lúc chiều chị ko reply nên em phải vào đây để hỏi chị xem mấy giờ thì chị chuyển họ cho em.
    Chị nói chị ở quê ko có mạng để ck. Chị nhờ bạn chuyển. Xong chị lại nhắn ko nhờ đc ai. Hẹn thứ bảy chuyển. Rồi rốt cục chị hẹn chắc chắn 12 chị chuyển. Hôm nay từ sáng đến giờ chị nói nhờ mẹ Trang nào đó chuyển họ sẽ chuyển thẳng cho em,chiều chị lại bảo mai mẹ ý mới chuyển vì bank nghỉ. Em nói em qua lấy tiền mặt cũng đc thì chị quay quắt em hết cách này cách khác rốt cục chị ko thèm trả lời nữa.
    Em ko xin chị,đây là tiền em đã đóng và chị tiêu xong rồi,đến giờ chị có trách nhiệm trả cho em. Em đã nói em bầu bí nên cần tiền lo việc,chị lần lữa và coi em như đi ăn xin chị vậy.
    Chị trả lời em xem chị định trả em hay ko. Hay như thế nào chị nói rõ luôn đi.
    P/s: Chị nói ở quê ko có mạng để chuyển khoản,nhưng chị vẫn vào lcm post bài từ hôm qua đén nay. Chị là ng lớn rồi ko phải trẻ con đừng xử sự như thế

muathuytinh862012 thích bài này.
  15. muathuytinh862012

muathuytinh862012

Tớ đây
    Cả chiều nay tớ phát dồ vì chuyện mẹ hoàng sơn
    Cách đây độ 10 hôm mẹ bánh rán có nhờ tớ nếu đến kì mẹ hs lĩnh họ thì trừ giúp mẹ í 2 tr vì bát bên nhà mẹ cubin tk trc kia mẹ hs lĩnh trc rồi k đóng cho mẹ bánh rán
    Tớ nghĩ cũng bt nên ok
    Đến hnay đọc cmt mẹ í kêu ck cho mẹ ngọc sơn hà tớ cũng ok
    Nhưng cũng thắc mắc thế còn ck cho mẹ bánh rán tn?
    Lúc sau mẹ í nt cho tớ ck cho mẹ gia đình yêu thương
    Cả buổi chiều tin qua tin lại giữa tớ-mẹ hoàng sơn- mẹ bánh rán- gd yêu thương -làm tớ phát dồ vì cn tớ có đc nghỉ ngơi đâu..phải trông 2 đứa con nghỉ ở nhà
    Sau cùng bjo tớ chốt lại
    Vì bát họ này tớ là tv tham gia nên các tv trong bát quyết định thế nào thì tớ sẽ theo thế đấy
    Rất mong mẹ bánh rán và gd yêu thương thông cảm giúp tớ nhé..c e chúng mình quen biết chơi với nhau thì hiểu tính nhau rồi..nếu như bt mẹ hs mà lĩnh cuối thì tớ sẽ trừ ngang và ck thẳng cho 2 nàng ngay
    Nhưng tại bát họ này vẫn còn mấy mẹ phía sau nên để đảm bảo quyền lợi và trên hết là bảo về an toàn cho đồng tiền các mẹ í đã đóng trc cho mẹ hs thì tớ phải theo các tv trong bát họ
    2 nàng thông cảm cho tớ nhé

16. giothu5-hanhphuc

Vì chị Mẹ Hoàng Sơn đến kỳ đóng họ không đóng nên em đồng ý là kỳ này mẹ ấy nhận họ thì ck luôn cho 3 người lấy sau: ngocsonha, duyminh66 và giothu5-hanhphuc , chứ chủ họ đã thế rồi mà thành viên như vậy thì ko được. Chị Mehoangson cũng gọi dt cho em bảo sẽ ck luôn rồi.

duyminh66 thích bài này.
  17. giothu5-hanhphuc

Chị ơi, em chơi bát nhà Mẹ Hoàng Sơn chị ấy làm chủ họ mà bây giờ còn chưa đóng cho em ý. Cũng cứ bảo chị ở quê ko ck được. Rồi lại nói để chị thu tiền hang rồi trả em. EM nghĩ, ai cũng có lúc khó khan nên thong cảm nhưng...

18. Giadinhyeuthuong02

Giadinhyeuthuong02 Thành viên đạt chuẩn

Mưa ơi tớ với nàng thì có j đâu mà chưa hiểu nhau. Ok nàng cứ theo các mẹ trong bát. Tớ cũng nói rõ với chị mẹ HS là Mưa ko liên quan chuyện họ giữa em và chị nên chị đừng có lôi Mưa vào đây.
    Đến lúc lọ mọ vào đây đc,nick kia của tớ tự nhiên k vào đc tớ phải lôi cái nick new này ra để com,thì mới thấy mẹ ý loằng ngoằng quá đáng. Giờ thì im thin thít lặn mất tăm luôn k thèm giả nhời nàng ạ.
    @ Giothunam: chị em mình từ nhà mekubin,còn mỗi chân bát 9 này nữa là các bát nhà bin khép lại êm đẹp mà mẹ ấy xử sự tệ quá em ạ

muathuytinh862012 thích bài này.
  19. duyminh66

Vậy thốngnhất la ky ho này của mehoangson thì các me binhnguyen ck cho giothu, trangmanio ck cho ngocsonha. Me mưa ck cho mình. Như vậy mehoangson ko còn no nan gi trong bat ho nay nữa. Chỉ co em PONG còn nơ me ây 4tr. Online bg dt nên hơi khó đọc, các me thông cảm

Sửa lần cuối: 12/1/2014
    giothu5-hanhphuc thích bài này.
  20. Mẹ Ngọc Lâm

Mẹ Ngọc Lâm Thành viên rất tích cực

Tớ không tham gia bát này nhưng thấy lượt nhận họ của Mẹ HS lằng nhằng quá nên muốn hỏi :

Lượt này mẹ ý sẽ nhận của các mẹ đã nhận họ mỗi người 2tr gồm : fong , trangmanio ,muathuytinh862012, BinhNguyen999, 2909, ngocsonha . Tổng là 6 xuất , nhưng vì lượt ngocsonha mẹ ý chưa đóng nên lượt này mẹ ngocsonha không phải đóng cho mẹ ý nữa . nghĩa là mưa cũng không phải chuyển 2tr cho ngocsonha nữa .

Vậy là còn 5 xuất : 2909 không đóng cho mẹ HS vì Fong nợ mẹ ý nên trừ đi xuất của Fong và 2909 mẹ HS phải đòi Fong là chỉ còn 3 xuất của : trangmanio ,muathuytinh862012, BinhNguyen999 .

Vậy nếu trừ luôn 2 xuất sau chưa lấy thì mẹ ý phải còn 2tr chứ nhỉ ?