Em tự thôi việc để dạy cho con người đó một bài học ứng xử

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi aichun, 20/1/2014.

1. aichun

aichun Thành viên rất tích cực

Em thực sự thấy bị xúc phạm khi một người có ăn học đàng hoàng, làm giám đốc của một công ty thương mại dược phẩm nói với em "...con thần kinh". Em có cái tôi của mình, và ngay trước mặt các chị em trong phòng làm việc em đã nói thẳng em thôi việc và bỏ về, mặc dù trong khoảng thời gian này em có quá nhiều khó khăn, thời gian gần tết thực sự có nhiều việc cần đến tiền nhưng em đã bỏ mặc tất cả để "đập vào mặt con người đó" rằng em không phải là người thần kinh như giọng điệu hắn ta nói, em chẳng vì mấy đồng tiền thưởng tết cỏn con mà chịu sự coi thường và o ép mình như vậy, em coi thường một người như vậy, em chấp nhận cộng gộp thêm chút gánh nặng lên bản thân mình chỉ để hắn ta thấy rằng rồi hắn sẽ phải trả giá cho cách ứng xử của mình, em sẽ tâm sự với các mẹ cặn kẽ hơn về sự việc nhỏ nhoi nhưng kết cục khá to tát này vào một khoảng thời gian khác ạ...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi aichun
    Đang tải...

2. Thuy Lan

Thuy Lan Hương rừng Điện Biên

Ðề: Em tự thôi việc để dạy cho con người đó một bài học ứng xử

hơi đâu mà tự ái hả bạn? Họ sai thì cũng nên tạo cơ hội cho người ta sửa.Và nói thật..........người thiệt là bạn

3. TienHoa_shop

TienHoa_shop Sản phẩm chăm sóc tóc chính hãng

Chị giống hệt em cái tôi rất lớn thích thì đi làm ko thì nghỉ. Nói chung người ta là sếp người ta có tiền thì ngta muốn jh chả được. Càng học cao càng cư xử kém. Chị cứ suy nghĩ kỹ nếu chị bỏ chỗ này mà chuyên môn nghiệp vụ của chị tốt chị có thể xin chỗ khác thì chị cứ thoải mái đi. Nếu khó khăn quá mà có thể bình tâm được thì làm ra giêng rùi từ từ tìm chỗ khác tốt hơn :)

4. xitrum-tyconuong

xitrum-tyconuong Thành viên rất tích cực

nhưng nguyên do thế nào mà anh ta nói bạn vậy, mình hơi tò mò cái đó. chứ mình thấy nhiều ông sếp còn đanh đá hơn sếp bà. như lão chỗ mình cũng hay nói chị làm cùng là dở hơi, con điên, thần kinh mày có vấn đề à...nhưng chẳng có chuyện gì xẩy ra. cái tôi lớn ko có gì xấu, nhưng nên cân bằng nó với những điều khác. việc bạn nghỉ chưa chắc đã là bài học cho anh kia đâu. nhiều khi họ nghĩ mình cần họ chứ họ đâu cần mình.

huong177 thích bài này.
  5. physics.hnue

physics.hnue Thành viên kỳ cựu

đúng là còn tùy từng hoàn cảnh cụ thể để có thể bình luận việc này. chờ chia sẻ của chị. chúc chị vượt qua khó khăn và sớm tìm 1 cv mới tốt hơn

6. Lananh161108

Lananh161108 Thành viên nổi tiếng

cách mẹ nó im lặng, lẳng lặng lấy tháng lương của mình cũng là 1 cách cho nó ấm ức rồi. tự nhiên bỏ đi mình mất tiền, nó vừa được chửi, vừa đỡ mất tiền nó còn sướng hơn ý ạ

7. Herbes

Herbes Thành viên kỳ cựu

Tớ nghĩ mẹ nó nên xem xét kỹ hoàn cảnh! Vì đôi khi cũng phải thông cảm với sếp vì làm sếp cũng có nhiều áp lực và mệt mỏi lắm! Còn nếu như tự ái chỉ vì một câu nói thì chỉ thiệt thân mình thôi! Bởi vì có khi ng ta nói thế nhưng chả nghĩ gì đâu. Đời còn nhiều phức tạp lắm nên tớ nghĩ bạn cũng nên thik nghi! Hihi! Bơ mình đi thôi

8. hunghuyen8687

hunghuyen8687 Zon Zỏn Zòn Zon

Em cũng thấy thế đấy, sợ rang người thiệt thòi nhiều nhất sẽ là chị chứ còn ông kia chac gì đã rút ra đc điều gì đâu. Nên suy nghĩ can kẽ trước đã nhé

9. memit168

memit168 0915628091 LỢN SẠCH

đáng lẽ nên bình tĩnh thì hay hơn mẹ nó ạ hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

10. hatran.enviro

hatran.enviro

chưa hiểu rõ câu chuyệnh của mn nhưng ng thiệt trước hết là mn ài

11. lana240989

lana240989 Thành viên chính thức

em cũng hiểu tâm trạng của chị nhưng mà chị hơi nóng vội quá! Đến giờ chị nghỉ người thiệt đầu tiên là chị, sếp thì càng hả hê vì đỡ trả lương thưởng tết. Nên bình tĩnh chị ơi!

12. aichun

em là bác sĩ ra trường, làm công ty dược thực sự cũng trái ngành nhưng phải nói là có liên quan mật thiết, em làm cũng chỉ mới hơn 2 tháng thôi, vì là công ty tư nhân quy mô cũng nhỏ nên em phải làm rất nhiều mảng, mặc dù là công ty dược nhưng chẳng có nhân viên nào học bên mảng y - dược cả ạ nên thực sự việc giao cho em không phải ít. Có nhiều vấn đề của công ty thương mại mà một bác sĩ ra trường như e có làm mới hiểu được người bệnh thực sự khổ như tn, và mang suy nghĩ đó nên e xác định làm nốt tháng này, em làm việc gì cũng thẳng thắn nên mặc dù chưa hết tháng, cũng không có hợp đồng ràng buộc, chưa lĩnh lương em cũng chủ động xin phép nghỉ làm sau tết với lí do em học lên chuyên khoa I, ổng đồng ý vì lí do e đưa ra (thực tình ổng không muốn em xin nghỉ chút nào vì riêng em phù hợp với chuyên môn và công việc hiện tại nhất, và thực sự e là người chăm chỉ và biết việc chứ không phải lười). Hôm nay thì ổng nổi xung với em chỉ vì việc cỏn con, ổng giao cho em đi mua quà tết cho nhân viên và một số bạn làm ăn, ổng đã tính mua 4 loại mứt bí, mứt dừa, mứt hạt sen, mứt gừng mỗi loại một hộp kết hợp với phần đóng gói hạnh nhân + nho khô của công ty (vốn công ty nhập hàng dược liệu yhct và mảng này em phụ trách toàn bộ), các chị em trong công ty có góp ý với em mua quà như thế không nên, vì em được giao nv này nên em thay mặt mọi người vào nêu ý kiến rằng thế này thế kia, vậy là ổng nổi xung với e, ổng nói em đồ này nọ, con này con kia...e thực sự ức chế nên em nói thăng trước ổng, em từ bỏ ra về thẳng là như vậy ạ

Sửa lần cuối: 20/1/2014
  13. aichun

đúng là em có chút thiệt thòi ngay từ khi vào làm tại đây, em vốn nhiệt tình trong công việc nên rất hay bị bắt nạt và giao cho nhiều việc, đôi khi làm như một công nhân lao động phổ thông, cũng phơi phóng dược liệu, sao thuốc, tẩm mật, thái lát bằng dao cầu này nọ, giao hàng thì đúng hẹn và còn kiểm định chất lượng hàng có đạt đủ yêu cầu của bên đặt hàng hay không?(Mà chỉ có một mình em làm chứ không có ai hỗ trợ luôn ý) đó chỉ là mảng dược liệu, bên hồ sơ công bố sản phẩm TPCN, bên hồ sơ thầu em cũng làm, nói chung e chẳng lúc nào được nghỉ ngơi mấy đâu, vậy mà ổng chẳng coi em ra gì hết ạ, em đâu phải vắt kiệt sức mình cho người như thế ạ, vậy nên lần này em chịu thiệt thòi để tìm hướng đi mới vậy

14. tom-ken

tom-ken Thành viên chính thức

Hic, chỉ mong mn sớm tìm đc công việc mới, với những người sếp văn minh ^^

15. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Bạn ơi, Bạn nên bình tĩnh, nếu bạn đi chấp 1 người bạn ko còn tôn trọng và cho là ng ta ko ra gì thì mình tự hạ thấp mình trong mắt mọi người bạn ah, ngoài đi làm có công việc thu nhập mình còn có đồng nghiệp nữa nên việc gì cũng nên giải quyết 1 cách êm ấm nhất.
    người ta ko còn tôn trọn mình thì mình nên tự đề cao mình và xin nghỉ 1 cách để họ phải suy nghĩ lại bạn nhé.
    còn giờ bạn đùng đùng nghỉ việc thì mọi người sẽ đánh giá thấp về bạn và công ty họ sẽ dễ dàng tìm ng khác thôi bạn ah.

16. thanhdat0312

thanhdat0312 Thành viên tích cực

mình cũng giống như bạn, nh ng thẳng thắn như chúng ta,rất hay chịu thiệt thòi....lâu r mình thay đổi 1 chút,với ai tử tế thì mình còn như vậy đc, chứ v nh ng nhỏ nhen,loại đàn ông nửa đàn bà như thế thì mình bỏ đi là mình thiệt thôi,nó cũng chẳng nhận đc bài học gì đâu..nó mà nhận ra đc thì đã chẳng nói câu đó.

17. aichun

Vì mình đã xin nghỉ sau tết trước đó một tuần nên chắc chắn mình cũng nghỉ, còn tiền lương thì mình không nghĩ ổng không thanh toán cho mình 20 ngày làm việc kia, ổng làm vậy thì mặt mo với các chị em nhân viên khác vì thực ra mình nói trước khi ra về hoàn toàn không có gì không đúng, chỉ là được nghỉ sớm hơn một tuần và không thèm số thưởng cỏn con của ổng mà thui

18. mecutom1712

mecutom1712 Bắt đầu nổi tiếng

Chờ câu chuyện của bạn, nhưng người thiệt vẫn là bản thân mình mà thôi. Có khi bạn nghỉ việc họ còn hả hê, sung sướng ấy chứ.

19. aichun

Câu chuyện của em vốn cũng đơn giản như trên thui, nhưng cái ngọn lửa trong em thì nó âm ỉ lâu rồi, sáng nay mới bùng cháy ạ, em thiệt thì là thật, ổng cũng thiệt không kém vì công ty đang thiếu nhân lực mạnh, mà đang trong giai đoạn khó khăn, những việc linh tinh kiểu quà tết như thế ổng chỉ có thể tự làm hoặc giao cho em chứ 10 nhân viên khác đâu có thời gian làm giúp ổng, thời gian còn để đòi tiền công nợ để trả nợ và trả tiền lương nhân viên kìa

20. thuyan16388

thuyan16388 Thành viên rất tích cực

Nàng này khá giống mình lúc trước. Nhưng như vậy là thiệt cho mình thôi nàng ơi. Phải tìm một công việc khác trước khi nghĩ việc.