3 tháng cuối: Biểu hiện mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hungvansu, 24/1/2014.

1. hungvansu

hungvansu Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, em đang rối bời, mong các mẹ tháo gỡ giúp em với
    em lấy chồng tính ra được 9 tháng, 6 tháng đầu vc em kế hoạch (Dùng bcs) 3 tháng nay vì hai gia đình ép quá, nên e thả. thật thì cũng mong có baby rồi. nhưng đên giờ sắp sang tháng t4 mà chả thấy gì cả. kỳ kinh của em là 35ngay, tháng trước e thấy ngày 16, tính ra tháng này ngày 21 e thấy. nhưng hnay 24 rồi, chưa thấy gì, chả mấy khi e chậm thế. em cũng đau ngực, đau bụng nhẹ, dạo gần đây hay đau bụng dưới bên phải, gần gũi ông xã thì e thấy hơi tức tức bụng....biểu hiện như sắp đến tháng ý. Sáng nay e thử vẫn 1 vạch mờ (mặc dù em thử buổi sáng sớm, vạch lên chậm, còn mờ lắm) Có mẹ nào kinh nghiệm chỉ giúp em với :(( :(:)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hungvansu
    Đang tải...

2. happy_10288

happy_10288 Thành viên chính thức

Ðề: Biểu hiện mang thai

chị cứ thoải mái tinh thần khoảng 1 tuần nữa thử lại, ăn uống tốt là con yêu nhanh về thôi. Như em thì chưa chậm kinh, chưa thấy biểu hiện gì cả nhưng thử đã 2 vạch đỏ rồi.Chúc chị sớm có tin vui

3. hungvansu

4. phuong.nm312

phuong.nm312 Thành viên chính thức

Vạch của chị vẫn còn mờ là do thai chưa vào tử cung nên mờ thôi chị à, còn nếu 2 vạch đỏ thì thai đã vào TC rồi. Chị cứ chờ thêm khoảng 2-3 tuần nữa xem sao. Vì tuổi thai bé thì 2 vạch của 1 đậm 1 mờ mà chị, đừng lo lắng nhiều mà ảnh hưởng sk chị à

hungvansu thích bài này.
  5. kunkonit

kunkonit Thành viên sắp chính thức

bạn cứ để thư thả hẳn 1 tuần rùi thử lại xem thế nào!

hungvansu thích bài này.
  6. Kế Toán Bảo An

Kế Toán Bảo An Thành viên chính thức

1 vạch mờ là 80% là có rồi đấy, 1 tuần nữa mn thử lại đi, lúc đấy lại rõ hơn cả vạch kia ý chứ. Giữ gin sức khỏe mn nhé, nhớ đừng có uống bất kỳ 1 loại thuốc nào nhé

hungvansu thích bài này.
  7. hungvansu

1 vạch mờ là 80% là có rồi đấy, 1 tuần nữa mn thử lại đi, lúc đấy lại rõ hơn cả vạch kia ý chứ. Giữ gin sức khỏe mn nhé, nhớ đừng có uống bất kỳ 1 loại thuốc nào nhé
    huhu, các mẹ ơi, là cái que chỉ hiện có một vạch thôi, 1 vạch mờ tịt. hức hức. e buồn quá, có khi nào bố mẹ chồng trả em về nơi sản xuất không các mẹ

8. chuthanhthuy

chuthanhthuy Thành viên tích cực

hihi mn p thư giãn đầu óc, đừng căng thẳng thì mới mau có đc.
    Kệ đi b, con sẽ đến với b thôi.
    Hồi trc t cũng như b, tháng nào cũng hồi hộp, 1 v thì thất vọng, đến tháng thứ 3 t cố gắng để tâm lý mặc kệ, sau đó thì tèn ten lun, vui mừng khủng :D

hungvansu thích bài này.
  9. phuong.nm312

phuong.nm312 Thành viên chính thức

Nếu chị cứ lo lắng về vấn đề này như thế thì tốt nhất là đi khám tại các bv sản khoa để họ giải đáp chính xác nhất vấn đề mà chị đang mắc phải. Vì nếu suy nghĩ nhiều quá cũng rất khó có con chị à, tâm lý thoải mái là hết sức quan trọng. Còn về que thử mà chỉ có 1 vạch lại vạch mờ thì e nghĩ que này bị hỏng vì từ trước đến giờ em thử que dù chỉ 1 vạch hay 2 vạch thì cái vạch chắc chắn hiện bao giờ cũng đỏ chót ấy, chưa thấy lúc nào nó mờ cả. Chị cứ từ từ thoải mái, chỉ sợ 2 vc ko qh đúng ngày nên chưa có bé thì sao chị.

hungvansu thích bài này.
  10. hungvansu

sáng nay mình lại thử, lại vẫn 1 vạch, chưa bjo bị mất kinh ntn :( buồn thế chứ!

11. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Chắc do mẹ nó bị tâm lý nên có thể bị chậm đấy. Chứ thường thì trước khi đến tháng thì đã lên 2 vạch rồi. Em chu kì ngắn, mà trước 3 ngày mới đến kì em đã lên 2 vạch rõ lắm rồi.
    Tại sau mấy tháng kế hoạch lúc thả ra cứ nghĩ là có luôn mà chậm nên mình thường tâm lý đấy. Mẹ nó cứ thoải mái lên.
    Mai thử lại que nữa, rồi nếu mà tháng này chưa đc thì tháng sau chú ý đến ngày rụng trứng (vì chu kì đều mà) rồi bảo chồng giữ gìn "long thể" nữa. hì hì. Chúc mẹ nó may mắn nhé.

hungvansu thích bài này.
  12. Dien

Dien Guest

Chu kỳ kinh của chị vào ngày nào? rồi chị lấy chu kỳ chia 2 nhé là sẽ ra ngày rụng trứng, ngày đấy chị với anh yêu là ok.

hungvansu thích bài này.
  13. Nangthu9999

Nangthu9999

Roi be yeu se som den voi em thoi! chuc em nam moi van su nhu y nha

hungvansu thích bài này.
  14. hungvansu

Năm mới mà cứ buồn buồn, em lại thấy sau 10 ngày chậm. hic, cứ tưởng có tin mừng về thông báo năm mới cho cả 2 bên gia đình thế mà chả ngờ...Em dùng Vitamin E các mẹ ạ, hy vọng tháng này được. Có mẹ nào dùng Vitamin E chưa?

15. mecun1811

mecun1811 Thành viên mới

Me no nen de tam ly thoa mai nha.to dung vitamin e loai enat 400 va procaire nua. Cho ca oxa uong enat 400 nua nha. Vc to tha 2_3 thang ko thay gi. Xong doc tren dien dan thay cac me bao uong vtmine va procaire. Vc to uong dc hon thang va da san dc ngua con rui day. Chuc me no som san dc ngua con nha.

16. hungvansu

Ôi thích thế, hức hức, em cho cả nhà em uống, tháng trước uống nửa tháng thi e thôi, tháng này em lại uống tiếp :( cho cả chồng uống, hy vọng vc em cũng săn được ngựa con như nhà mẹ nó. cảm ơn mẹ nó nha

17. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Em đang mang bầu tháng thứ 5 rồi, chia sẻ với mẹ nó lần đầu em thử (trễ kinh 1 tuần) cũng lên 1v mờ tịt sau đó 2 hôm em thử lại thì nó đậm lên, rồi 2 hôm sau nữa thử lại thì 2v căng đét. Em nghĩ mẹ nó nếu thử que lại mà thấy vạch đậm dần lên theo ngày thì chắc chắn có rồi ạ

hungvansu thích bài này.
  18. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

mẹ này giống mình quá, cũng đau ngực rùi âm ỉ bụng dưới bên phải . nhưng mình thử thì 1 vạch đậm, 1 vạch mờ tịt phải nhìn kĩ mới thấy. ngày nào cũng ngắm, chỉ sợ mình hoa mắt. thế mà sau 1 tuần thử lại lại 1v căng đét và QKĐ đến. Cũng là trước tết luôn. bùn ghê gứm. mình cúng uống vitamin e. Mình thả đc hơn 1 tháng, tháng này là tháng thứ 2. giờ lại đau ngực và đau bụng dưới bên phải, cũng xác định là ko đc rùi. bùn quá

19. kagome

kagome

Các bạn cứ bình tĩnh nhé!!! Chủ top hình như cưới cùng đợt với mình, mình thả luôn mà cũng mới nhìn thấy 2v tháng này đấy!!! Kinh nghiệm của mình là 2vc nên kiêng lâu 1 chút 3-5 ngày trước khi đến kỳ rụng trứng. Mình từ trước tháng nào cũng chiến đấu cách ngày hoặc 3 ngày mà vẫn trượt, tháng rồi chồng đi ctac 1 tuần mới về, mình thấy về đúng hôm mình có dịch rai thế là 2v đó! :D

20. hungvansu

Mẹ nó mắn thế. e đang cố nốt tháng này, mà sốt ruột, mai tính xin nghỉ làm buổi sáng đi khám. Nghe mầy chị bảo giờ u nang nhiều, cũng sợ :(