Con mình nó không chịu ăn.các mẹ giúp mình với

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Dat hang uk, 17/2/2014.

Tags:
  1. Dat hang uk

Dat hang uk Thành viên mới

Con mình được 22thang tuổi rồi mà bé không chịu ăn gì cả.Sữa cũng không chịu uống.Bé mới ốm mà nhà mình không dám cho bé uống thuốc,bới vì bé không ăn gì cả nên sợ uống thuốc sẽ ảnh hưởng đến dạ dày của bé.Các mẹ có kinh nghiệm gì không giúp em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dat hang uk
    Đang tải...

2. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Ðề: Con mình nó không chịu ăn.các mẹ giúp mình với

Mẹ nó cho bé ăn bánh, hay ăn gì đi, có khi con lại thích để con uống thuốc, đừng ép phải sữa, hoặc cháo, thay đổi cho con xem sao

3. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

Bé nhà mình cũng rất lười ăn, mình muốn cho con ăn thêm để con đỡ bú mà con không chịu..hic hic..

4. thuhang84

thuhang84 0129 689 1111

Lười ăn có tùy tường giai đoạn đấy mẹ nó ạ, nhiều khi phải chiều theo ý con vài tháng, rồi con sẽ ăn lại.
    Gấu nhà mình có giai đoạn 3 tháng liền không hợp tác ăn uống, mình cũng chiều theo đấy, cuối cùng con lại ăn uống rất tốt.

5. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

vậy bé nhà mn có ăn vặt ko? ko thì mn cho con uống men của viện bạch mai, men đó uống con ăn khỏe lên đó. mn thử xem

Dat hang uk thích bài này.
  6. Mam_ngon

Mam_ngon

Bé nhà mình được 15 tháng, mấy hôm nay lười ko chịu ăn, hoa quả và sữa thì uống thoải mái, hix làm sao cho con tích cực ăn đây

7. pink_lotus_88

pink_lotus_88 Bắt đầu nổi tiếng

tự nhiên bé chán ăn hay là từ bé bé đã lừoi ăn rồi mn? em nghe ko rõ lắm,
    Nhưng nếu tự nhiên bé chán ăn thì có khi mn nên cho con đi khám, lỡ đâu con đang bị thiếu hụt chất gì đó,
    Hoặc làm sao thì còn biết chứ cứ ở nhà đoán bệnh cũng khó lắm ạ,
    sau đó thì mới có chế độ ăn uống dnahf cho bé sau
    Chúc con mau khỏe và hay ăn chóng lớn mn nhé

8. Dat hang uk

nhà mình cũng cho bé đi khám trên viện rồi.cũng uống một đống thuốc mà bé vẫn không chịu ăn các mẹ ak.Nếu bé ăn bánh hay ăn gì khác thì mình cũng thấy yên tâm.Nhưng bé k chịu ăn gì cả,ăn một tí lại nhè ra.Mình mất cả buổi sáng vẫn chưa hết dc nửa bát cháo.Thấy con ốm ,Ăn lại không ăn được mình không biết phải làm sao nữa.Thấy thương con quá

9. loveshopping

loveshopping Thành viên tập sự

hix khổ thân bé. chắc bạn chọn thuốc nào kháng sinh nhẹ nhẹ thôi để đỡ ảnh hưởng đến bé bạn à

10. Dat hang uk

Các mẹ có mẹo vặt nào hay thuốc gì giúp bé chịu ăn không thì giúp e với.có hôm cả ngày bé chỉ ăn được 2 miếng cháo,mà đã 22thang tuổi rồi .Mong con ăn được thêm một chút là e cảm thấy vui lắm

11. hathanh1101

hathanh1101 Thành viên tích cực

Một số trẻ bắt đầu “từ chối” uống sữa (sữa bò) khi được khoảng 1 tuổi, tức khi bị bắt cai sữa mẹ hay sữa bình, vì sữa bò có vị khác hẳn so với những gì chúng đã quen. Vậy nên để giúp con làm quen, bạn hãy cho một ít sữa bò vào trong sữa bột hoặc bình sữa mẹ ,và tăng dần hàm lượng lên sau mỗi vài ngày. Đồng thời, khi bố mẹ uống sữa, hãy uống trước mặt con bởi trẻ con ở độ tuổi này rất dễ bị ấn tượng và thích bắt chước.

12. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Một đứa trẻ đang sốt thì cũng thường không thấy thèm ăn lắm bởi họng bị đau mỗi khi nuốt; nước mũi chảy ròng hay đặc sệt làm bé khó thở... Trong khi đó, bạn lại đang đau đầu với những lời khuyên rằng: phải cho trẻ ăn thì trẻ mới có sức khỏe vượt qua bệnh tật. Thực tế cho thấy, bình tĩnh và suy nghĩ thật đơn giản sẽ giúp bạn cho bé ăn uống dễ dàng hơn
    Nếu bé nhà bạn không thích ăn thì cũng đừng ép. Thay vì đó, hãy chia nhỏ bữa ăn và cho bé ăn vào nhiều lần trong ngày với các loại thức ăn lỏng bổ dưỡng
    Sốt cao có thể làm bé bị mất nước và trẻ cần được bổ sung một lượng nước nhỏ mỗi nửa giờ. Nước ở đây có thể là nước trắng, súp, nước hoa quả tươi, nước dừa và nước oserol.
    Mặc dù bé không chịu ăn đôi khi còn khiến bạn lo lắng hơn cả sự ốm đau của bé nhưng hãy cố gắng nhớ rằng, khi thân nhiệt bé trở lại bình thường, bé sẽ ăn “trả bữa” ngay.
    Trong khi đó, sữa lạnh sẽ làm tình trạng bệnh của trẻ thêm tệ, tuy nhiên nếu trẻ muốn uống sữa thì bạn cũng đừng ngăn cấm. Thực tế, sữa ấm pha thêm chút nghệ sẽ rất tốt cho họng của bé.
    Nếu trẻ phải uống kháng sinh, có thể hệ tiêu hóa sẽ bị rối loạn. Trong trường hợp này, tốt nhất là nên ngừng uống sữa và các sản phẩm từ sữa trong vòng 1 tuần hoặc lâu hơn.
    Nếu bé hào hứng với thức ăn trên mâm cơm gia đình, bạn có thể cho bé ăn cùng nhưng tránh các thực phẩm nhiều dầu hay gia vị vì chúng dễ làm bé đầy bụng.
    Hoa quả họ cam quýt như cam, chanh và cà chua sẽ là thực phẩm tốt nhất đối với những bé đang bị viêm họng.
    Trà gừng là thức uống phổ biến khi người lớn bị cảm lạnh nhưng với trẻ thì lại không tốt vì nó có thể làm cơ thể trẻ nhanh mất nước hơn.