Eo ơi bực mình quá cơ các mẹ ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi khanhtranvegiare, 4/3/2014.

1. khanhtranvegiare

khanhtranvegiare Thành viên rất tích cực

Em đang có chuyện bực mình quá cơ các mẹ ạ. Chả là kinh tế eo hẹp mà nhu cầu dùng máy in, em không dám tự đi mua vì có biết gì đâu mà mua, nhỡ mua phải đồ rởm thì tiền vứt qua cửa sổ à, thế là em nhờ anh em tìm hộ( anh ruột ạ) anh ý bảo thế thì để anh nhờ anh D( em ko tin tưởng a này lắm vì bán đồ thì đắt mà dùng chán lắm) nhưng anh em bảo yên tâm nên em cũng ok mặc dù mua cái máy in cũ HP 1020 giá 1450 với em nó là quá đắt, nhưng thôi, còn hơn ra ngoài lớ ngớ mua đồ ko ra gì mà rẻ hơn mấy trăm còn khổ hơn.
    Có người đến lắp tận nơi các mẹ ạ, rồi thử máy ngon nghẻ lăm, e cũng thắc mắc sao cái máy này đời napoleon rồi mà còn đắt thế, thì nó bảo là nguyên bản khỉ mẹ gì ý,eo ơi điên ghê( linh cảm của em là thể nào cũng hỏng) công nhận linh cảm của em nhạy thật
    Sau đó khoảng 1 tuần,em không dùng đến máy vì con nhỏ, đến lúc ngồi bắt đầu tập trung làm thì máy in ra giấy đen sì, e hơi bực mình vì khó lắm em mới có thời gian rỗi tập trung làm thì lại bị thế, thế là em lại phải gọi để a kia cho thợ qua kiểm tra, nó đến nó bảo sao lại thế nhỉ, tất nhiên là sau 1 lúc sửa thì lại dùng ok vì phải thay trống với gạt gì gì đó, mât 100, tức là em mất 1550k rồi, e có bảo với nó nếu như thế này thì m thấy khó chịu lắm vì ví dụ m dùng n rồi cơ, đằng này mình còn chưa dùng, đến lúc sờ vào lại mất thế này, vậy 1450k của m bỏ ra là mua cái gì vậy, chính thằng bé đó cũng bảo emm thay hết cho b rồi, nếu giờ mà còn bị làm sao thì chỉ có hết mực, còn nếu có vấn đề khác, nói thật nhé bạn nên nói chuyện về việc trả lại máy,đấy nhé, thợ của lão ý còn nói nhỏ em thế
    E lại ko có thời gian dùng máy, đến hnay, tức là sau 1 tuần nữa, e vừa in xong, trời ơi lại đen sì, em chat với a em bao là em trả lại máy chứ tình trạng này thì em làm sao sử dụng đc.... nói chung e rất bức xúc, xong e gọi trực tiếp cho lão kia, lão ý bảo em phải chịu mới sợ các mẹ ạ, ví dụ em dùng rồi thì ko sao, chấp nhận mua máy cũ thì phải thế đằng này e chưa sờ gì đã hỏng lão ý bảo em mua đồ cũ thì phải chiu, có kkhacs gì bảo em ngu, nhưng theo em thì ko phải, anh em ngu mới đúng
    Em gọi cho anh em a em mắng em bảo mày còn muốn làm ầm lên nữa thì mang máy về nhà ko sửa chữa gì nữa, em ok luôn, vì em không thể mất tiền ngu thế đc.
    Chuyện thì dài lắm mà gõ đến đâu em bực m đến đấy, theo các mẹ em đúng hay sai đây, thanh lý cho thợ thì ok ngay em có thể lỗ vài trăm cho 2 tuần trải nghiêm, nhưng em muốn anh em cảm nhận tình bạn theo kiểu của anh em là thế nào nên em quyết định trả lại cho anh em, nói ra thì thể nào bà chị dâu em cũng mắng a em ngu, ai bảo dính đến nó, nhưng trong chuyện này em hoàn toàn ko sai, em chẳng sợ, dám nói trước mặt e thì đừng mong ra gì với em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhtranvegiare
    Đang tải...

2. kagome

kagome

Ðề: Eo ơi bực mình quá cơ các mẹ ạ

Haizzz! Mua của ng quen đôi khi còn bị chém đẹp đấy!!! Bố mình ở quê cũng thế, mua máy tính cứ tin tưởng mấy thằng quen biết xong lúc mình về ktra cấu hình thì lởm khởm giá thì trên trời! Chỉ tội bố ko tin tưởng con gái với cứ tiện cái gì ở nhà là mua luôn ko tìm hiểu kỹ như mình!

3. vannguyen2603

vannguyen2603 Thành viên mới

chia sẻ với mẹ nó nhé , nếu mẹ nó không chê tớ tặng mẹ nó máy in của samsung , nhưng thỉnh thoảng hay bị lỗi mất trang , mẹ no quen thợ về sửa chắc còn tốt hơn máy mẹ noc mua đấy , tớ mới phải thay máy in màu nên cũng chẳng muôn sửa , nói chung đồ điện tử nên mua đồ mới tránh rủi ro rẻ thành đắt

4. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

anh em nhiều lúc mình nhịn đi mình ạ, đem thanh lý mất vài trăm rồi mua máy khác. Cũng do mình nờ anh mua hộ thôi mà, lần sau mua gì thì tự mình đi mua. Như vậy ông anh em đủ hiểu rồi.

5. meoluoi1107

meoluoi1107

em cũng thấy mua của người quen thì giá cả ko mềm, nhưng nếu tin tưởng thì cũng biết chất lượng hay không
    Còn máy in đen xì là do cattrige ở bên trong chị ạ, chứ ko do máy đâu
    nếu máy mới sẽ tặng kèm cattrige mực thì họ bảo hành đến khi hết mực
    còn máy cũ thì em ko rõ

6. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

chán nhủ, niềm tin bị lạm dụng .........................

7. khanhtranvegiare

Đây còn là bạn bè cơ mn ạ, ức chế quá đi mất, vấn đề là anh em ko nghe em nói, nhưng những gì em sử dụng anh em đều biết mà, saolaij quát em

8. khanhtranvegiare

Em nói thì là nói vậy nhưng chắc em cũng đi thanh lý cho thợ thôi, vừa thay trống thay gạt dổ đầy mực xong, em thì mau nước mắt, ức chế cứ vừa đi đường vừa khóc, coi như bị ng ngoài lừa thì thôi coi nhu m ngu, nhưng bị chính anh trai ruột mắng thì ức chế, tiếc tiền, đang ở nhà ko có thu nhập mà toàn tiêu n cái dở hơi kinh, e còn ko có tiền gửi BH để có chế độ khi sinh nữa chứ

9. khanhtranvegiare

no bảo là máy ẩm, còn nếu hỏng thì nó đến nó KIỂM TRA GIÚP mn ạ, chứ nó đếch liên quan đến cái máy của em nữa , nếu chết máy em phải chịu, huhu

10. khanhtranvegiare

Thật ra là thế này, nếu em còn đi làm thì thôi em coi như của đi thay ng, mất vài trăm làm bài học, nhưng giờ em đang ở nhà, nhiều lúc còn phải mở mồm ra xin tiền ông bà nội để tiêu, thật là, con em có chơi với em e cũng ko có tâm trí, thật sự em vẫn đang râtsuy nghĩ,chỉ muốn xách cái máy in này về nhà ngoại trả cho anh trai em thôi, ông ý quá đáng quá em đang nghĩ e ko thể nhịn nổi

11. aqben

aqben AQ Shop

cái máy 1020 đó cổ rồi, thế mà bán tận 1,5tr, hic
    trong khi mua máy mới có 2tr ngon lành

12. khanhtranvegiare

Chính vì em thấy bảo cát trích nó đắt, máy này kèm cát trích rồi thì emmowis lấy, giờ thay cát trích mới, có khác gì em mua máy mới cho xong hic

13. khanhtranvegiare

Nó còn bảo em,nó mua hộ chứ chả lấy lãi đồng nào nên em phải tự chịu, em thì nghe đến tên máy là em biết đắt rồi vì hồi xửa hồi xưa e còn trẻ còn đi làm mà chỗ cty em đã dùng máy đấy rồi ma, 2008 hay 2009 ý em quên rồi, nhưng chính vì a e bảo yên tâm mua của ông này ko phải lo nên em nhắm mắt đấy chứ, chủ yếu là em mong chờ chất lượng mn ạ,lại muốn khóc rồi, từ nay đến giờ vẫn chưa hết ấm ức

14. daobong

daobong

sau vài lần mua đồ thanh lý thì tớ nghiệm ra là cái nào cần thiết nên mua đồ mới cho đỡ bực mình

khanhtranvegiare thích bài này.
  15. N2M

N2M Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với mn vì m từng bị như thế =.= nếu mà im lặng cho qua, coi như mất vài đồng để a e hòa thuận thì m k làm đc, vì làm thế ô ý sẽ k sáng mắt ra đc, k phải bạn bè là phải tin nhau hoàn toàn đâu, có ngày mất còn nhiều hơn, đấy là ô ý mua cho e gái còn thế, lỡ ô ý lại đi tư vấn cho ng ngoài thì sao. Tốt nhất mn cứ mang máy về cho lão ý dùng, m k phải nói để 2ae mn bất hào cãi nhau đâu, nhưng kinh nghiệm của m là thế, nhờ mua hộ, hỏng thì ô ý phải đền.

Trc ô a m cũng thế, mua cho m con điện thoại mà chả hiểu nghe lời bạn kiểu j, vác về cho m con máy tàu của bạn ô ý, trong khi m nhờ mua con sam sung >"< mà tiền của m chứ có phải của ô ý cho đâu. Nếu là máy có bảo hành, giá thành phải chăng m cũng ok, đằng này máy cũ, thêm 200k là m đc con sam sung còn ngon hơn con m định mua. M tức quá đem trả thẳng ô ý luôn, k có dùng, mọi ng thì bảo m lắm chuyện, dùng đi cũng đc... m nhất quyết k dùng, m bảo: 1 là trả lại tiền, 2 là đưa giấy tờ bảo hành đàng hoàng đây nếu k thì thôi, k giải quyết thì m mang máy tới tận cty ô ý m trả lão kia (2 ô cùng làm 1 cty, và cùng làm về hàng điện thoại...sam sung mới nhục các mẹ ạ). Lão bạn tưởng m k dám mang nên bảo ô a m: kệ nó, cho nó dùng thử mấy hôm nó thx là xong, mà nó cũng k dám mang lên đâu (m nghe bà c dâu nói lại, hồi đó m 20t, vừa đi làm thêm để kiếm tiền mua đt). M mang lên thật, giữa 1 đống đồng nghiệp m trả thẳng máy cho lão kia, bảo lão ý đừng có mà "quen thì chém cho đau"... sau vụ đó ô a m tức m lắm nhưng m kệ xác, cuối cùng thì lão kia cũng bị mấy ng tới tìm vì bán máy đểu, lúc đó ô a m mới sáng mắt ra, haiz. Nên mn đừng nhân nhượng

16. khanhtranvegiare

E hiện đang ngồi nhìn cái máy đó đây mn ạ, 50% muốn mang về vì em mang cà chua về cho bà ngoại em, 50% muốn tự m giải quyết cho hết bất hòa, nhưng nếu m tự đi bán ô anh m sẽ ko biết tình trạng của máy thế nào mà cứ vu oan cho bạn ông ý, lần đầu tiên hỏng, em chat trực tuyến với nhân viên bên ông ý thì thằng bé có vẻ rất hốt hoảng cứ hỏi bạn mua ở đâu, mua của ai cơ, đến lúc m nói ra thì nó bảo thế bạn ll trực tiếp nhé, m biết ngay la làm ăn ngoài, vì chẳng có hóa đơn hóa đèo gì cả, chả lẽ lại công khai chỗ ông ý làm cho cả cty đấy hết đường làm ăn

17. khanhtranvegiare

Em đã đem máy về đưa cho anh trai em, a ý bảo mang về để ông kia qua sửa à, rồi bảo là lỗi tại em, xong em bảo anh ạ, nếu em dùng đc 1 tjan rồi thì e chấp nhận vì là máy cũ mà, nhưng e chưa dùng, vấn đề là như vậy, còn nếu em là ng trực tiếp nghe câu nói kể cả khi vừa mua về đã hỏng em cũng phải chịu thì ko bao giờ em mua đâu, xong anh em bảo mày phải biết nếu mày lên Lý Nam Đế mua còn lâu nó mới bảo hành cho mày, đây là anh ý giúp mày, các mẹ nghe có ngứa tai ko, nói qua nói lại 1 lúc a ý bảo nếu mày nói thế thì tao đưa tiền cho mày mày để cái máy in lại đây, e ok, bảo để đấy, nhưng chả thấy đưa tiền cho em hic, em lại đi về, nhưng e ko nhận lại máy đấy nữa đâu, mang đi mang lại, em lại bụng mang dạ chửa, lại hỏng thì làm thế nào, bực ko thể tả

18. xdieu27

xdieu27

ko phải ông anh bạn quá đáng mà 1 phần ko biết gì về máy móc mặt khác lại quá tin tưởng bạn thôi đâm ra bây giờ ở giữa khó sử bạn ạ thôi thì cũng là 1 bài học ,mình nghĩ bạn nên thanh lý là êm đẹp nhất

19. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

hic, người quen mà còn buôn bán lừa đảo như thế nữa. bây giờ trả máy hay chịu mất tiền thì cũng thế, nhưng bạn cũng nên nói rõ cho anh bạn biết mà chấm dứt tình bạn với người như thế.

20. khanhtranvegiare

Em để lại máy ở nhà ngoại rồi, anh em không phải ko biết gì về máy móc, biết nhiều là đằng khác ý mn ạ,anh em chuyên buôn bán đồ điện tử qua tay trên trang handheld mà, nhưng anh em toàn bảo hành 1 tuần thôi, sau 1 tuần ok a e mới hết trách nhiệm, a em còn bảo thay trống gạt 100k là ng ta giúp mày đấy, tao phải trả cho anh ý số còn lại kia kia, khổ e ko biết chứ nếu em biết ko bao giờ em trả 100k đấy