nhà subeo shop tái xuất ạ.đồ sơ sinh cao cấp xuất khẩu.giá rẻ nhất diễn đàn ạ.freeship nhé

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi surivanhim, 10/10/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mit_xinh

mit_xinh Mrs Chúc 0975.049.897

Ðề: đồ sơ sinh cao cấp rẻ nhất lamchame.freeship mọi ngã đường.phản hồi cực tốttttttt

nhà nàng có bình sữa ko .....................?

2. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

Ðề: đồ sơ sinh cao cấp rẻ nhất lamchame.freeship mọi ngã đường.phản hồi cực tốttttttt

nhà mình đơn hàng bao nhiu thì giao hàng miên fi vậy ban? để khi nao minh cần minh gọi bên ban mang qua

3. surivanhim

surivanhim Bắt đầu nổi tiếng

bạn ơi.bạn lấy gì mình cũng giao miễn phí cả.bạn đặt đi nhé

4. thatlongyeuanh

thatlongyeuanh Thành viên nổi tiếng

mẹ nó ơi tối qua tớ đã nhận hàng ở đào tấn, cơ mà mẹ tớ nhận vì lúc đó tớ đang ở cty
    - set body trên top mẹ nó ghi 85k nhưng lại tính cho tớ 90k?
    - tớ ghi là lấy 2c xúc xắc nhưng mẹ nó lại ghi trong giấy giao hàng là 1c nên mẹ tớ ko biết lại lấy có 1c :(
    Tớ góp ý thế để lần sau mẹ nó chú ý đừng nhầm đơn hàng
    - Đánh giá chất lượng sản phẩm: tốt

5. nguyentramy87

nguyentramy87 Bắt đầu tích cực

Chị ơi, chị quên trả lời em rồi :(

6. surivanhim

uhm em.chị đang soạn nhé.chị pm inbox nhé

7. surivanhim

ôi thế hả mẹ nó.oki nhé.tớ ghi nhận.hum qua ấy nhờ người nhận hộ hàng đúng ko.hum qua nhà tớ sử lại cửa hàng phải nhờ một người em chứ quen viện giao hàng nên bạn ý còn hơi lóng ngóng.

thatlongyeuanh thích bài này.
  8. chimieu

chimieu Thành viên rất tích cực

Bộ 3 set khăn carter còn ko mn? Giá bao nhiêu?

9. surivanhim

chào em.chị tư vấn cho em đồ sơ sinh nhé

10. nguyentramy87

Chị ơi, em check inbox rồi mà ko thấy :(

11. nguyentramy87

Chị ơi, em nhận được PM của chị rồi. Em chốt order nha:

- 1 chăn ủ Minizone: 160k (màu hồng cho bé gái nha chị ^^)
    - 2 set khăn xô Nhật 2 lớp: 45k/set x 2 = 90k (viền khăn có những màu j chị mang đi cho em chọn nha ^^)
    - 1 set khăn mặt siêu mềm Geber: 30k (chị lấy cho em set nào màu "nữ tính" ý, hehe ^^)
    - 1 lót đái 60 x 70 cm: 55k
    - 1 bộ lục lạc Lamaze con bọ và con ong: 45k (có những màu j chị mang đi cho em chọn nha ^^)

Tổng cộng: 380k

Tạm thế đã, thiếu j em mua bổ sung sau ^^ Đợi bé qua 3 tháng em mua vài set body cho bé tha hồ ăn diện, hehe ^^
    Em PM địa chỉ và SĐT cho chị rồi đấy ạ, chị check inbox nha. Lúc nào chị tiện đường thì fs cho em nha. Cảm ơn chị nhiều ạ ^^

12. tiuvatit

tiuvatit Thành viên rất tích cực

Rm vừa tham khảo ds đồ cần sắm của 1 mẹ trên này. Nhà chị có bán đầy đủ ko ạ? Chin xem tổng chi phí theo ds nÀy là bn giúp em nhé. Tks chị!
    3), Nên sắp xếp thời gian đi mua đồ sơ sinh cho bé, không nên rảnh 1 chút lại đi mua, không chon lựa đc kĩ mà rất mất công ạ =(( thường đồ sơ sinh rất nhiều thứ lặt vặt, và nếu mẹ nao mà chưa có đồ j thì việc ngồi chọn thường phải mất tới 45p--> 1 tiếng là chuyện bình thường ạ !

4.) sau đây là danh sách những thứ cần thiết cho mẹ và bé , công dụng của từng loại ,

TRC HẾT LÀ ĐỒ CỦA BÉ.

--ÁO SƠ SINH :
    nên mua áo bằng chất liệu cotton, áo sơ sinh thì bé mặc từ lúc mới sinh đến vài tháng luôn, vì thế các mẹ không nên chỉ mua số 1 hoặc mua số to khiến bé không mặc đc,,

Hơn nữa giai đoạn này bé lớn rất nhanh, thay đổi từng ngày 1 ấy ạ !
    Khi xem áo sơ sinh thì không phải form áo nào cũng giống form áo nào, có những áo chất lượng tốt form nhỉnh hơn 1 chútm, vì thế cac mẹ nên ước chừng để mua chứ không phải mua theo số .

cụ thể: các mẹ nên mua áo đầy đủ từ số 1 đến số 3, mỗi loại khoảng 5 chiếc như vậy bé sẽ có thể mặc được tới 3,4 tháng .!

-- QUẦN

quần thì sẽ tốn nhiều hơn áo, vì bé hay tè dầm lắm ạ, và các mẹ nên tuỳ theo mùa để mua quần dài hay đùi cho bé .

Thường hì trong tháng đầu tiên, các mẹ nên đóng lót xô cho bé, chỉ thỉnh thoảng mới mặc quần thui, nên đóng tã vì bé đi phân xu nên phải thay rất nhiềum, mà bé cũng mới sinh, cơ thể còn yếu, mặc quần vào lằng nhằng lắm ah,

cụ thể, quần sẽ mua khoảng 20 cái, cho số 1 và 2, sô1 bé có thể mặc đc tới ngoài 2 tháng, số 2 mặc đc 3,4,5 tháng, số 3 thì để lớn hãy mua ,

- GỐI .

các mẹ sẽ cần 1 bộ chặn và 1 gối lõm hoặc 1 gối thằng, vì thường 1 bộ chặn đã có thêm 1 gối rồi,
    Bộ chặn sẽ giúp cho bé ngủ không bị giật mình, !

- MÓC TREO, PHƠI ĐỒ.

cái này các mẹ sẽ cần 2 loại là móc chùm và móc treo , đồ này các mẹ vẫn có thể dùng để phơi đồ cho bé về sau nên có thể mua nhiều 1 chút cũng đc,

Nhưng để đủ thì cần khoảng 3-4 chục móc phơi để phơi quần áo và 2 móc chùm để kẹp bao tay, chân, khăn xô....

-- KHĂN SỮA.

khi mua khăn sữa các mẹ không nên chọn cỡ nhỏ quá.! , vì các mẹ có thể dùng cái này quần cổ cho bé luôn, hoặc hứng sữa của mẹ chảy ra, hay lau mồ hôi, lau mặt cho bé !
    và nên xem loại khăn sữa nào sờ vào vải mềm,
    khăn sữa nên mua khoảng 30 cái.

--- KHĂN XÔ TẮM TO

cái này dùng để tắm, lau người cho bé.\ vào mùa hè có thể dùng nó làm khăn ủ lúc tắm xong~~> cho bé bú cho ấm người rồi mới măc quần áo .

khăn tắm này các mẹ cần khoảng 3 đến 4 chiếc

--- TÃ XÔ LÓT MÔNG.

cái này em thấy rất quan trọng nhưng nhiều mẹ cũng chưa biết dùng nó, vì giờ có bỉm rồi =(((
    Từ ngày xưa, các bà , các mẹ đã dùng sản phẩm này trong tháng cho bé,
    1 gói tã xô có 10 chiếc, các mẹ sẽ lấyc 1--2 chiêc, gập nhỏ vào, lót xuống mông cho bé như là dùng tã ạ ở trên thì có thể cho thêm 1 tờ giấy lót phân xu để viẹc giặt giũ dễ dàng hơn.

note:
    - trong tháng các mẹ tuyệt đối không nên đóng bỉm cho bé, chỉ thigr thoảng vào đêm thì ok, vì đóng bỉm sẽ làm cho bé bị hăm ở mông, hơn nữa lại rất dễ bị vòng kiềng, mà trong tháng bé đi phân xu nhiều, vì thế nếu dùng bỉm , xét về mặt kinh tế thì không thể bằng tã xô,

cái này cần khoảng 2 chục .

--- CHĂN Ủ,

nên lấy cả loại có mũ và không có mũ, đê lúc đi ra ngoải sẽ dùng loại có mũ để tuỳ vào mùa sẽ mua dày hoặc mỏng.

cái này cần khoảng 2 cái để thay đổi thôi ạ !

--- LÓT MÔNG

đây là 1 loại 1 mặt là khăn, 1 mặt là nolon, loại mỏng ấy ạ, dùng để lót ngoài lớp lót xô , giúp cho bé trong tháng đi không bị ra giường.

cái này cũng không đăt lám, chỉ 2,5k và 3,5k / c thui ạ. cac mẹ cần khoảng 20 cái, còn nếu vào mùa mưa, mùa đông đồ lâu khô thì cần nhiều hơn

-- CHIẾU LÓT TO.

cái này chỉ cần 2 cái để thay đổi thui ak. và các mẹ lưu ý là chỉ dùng chiếu lúc thay đò thui, đừng cho be ngủ trên đấy, rất nóng và bí =(((

--- BAO TAY BAO CHÂN

đây là vật dụng quan trọng giúp vừa giữ ấm cho bé, vừa tránh bé cào vào người

mỗi thứ mua khoảng 5 bộ , có thể tuỳ vào thời tiết để mua thêm.

--- MŨ THOP, MŨ ĐỘI ĐẦU

cái này chỉ cần mỗi thứ 3 cái

-- GIẤY LÓT PHAN XU

như em đã nói ở trên thì đặt 1 tờ giấy này lên trên tã xô để việc giặt giũ đỡ vất vả hơn,

1 túi có khoảng 20 tờ, vì thế, cần có khoảng 5 túi

--- KHĂN ƯỚT

giúp không làm tổn thương da bé khi vệ sinh,
    cái này trên thì trường bán nhiều và dễ mua, các mẹ chỉ cần mua trc 2 hộp, hết lại mua,

-- BỈM CHO BÉ

cái này trong tháng không dùng nhưng các mẹ vẫn nên có 1 bịch phòng trường hợp lúc đêm các mẹ mệt không dậy đc thì đóng tạm cho bé

-- BÌNH SỮA.

trên thị trường hiện nay có bán cả loại nhựa và thuỷ tinh,
    chỉ nên mua loại 120ml -125ml thui
    hầu hết các mẹ sinh bé thường chưa có sữa luôn, phải chờ sữa xuống, hoặc có thể bị tắc sữa, nên có 1 bình này để đề phòng.

với bình sữa của bé nên có bộ cọ bình và nước rủa bình riêng.

-- KHĂN VOAN

nên có 1 cái, và chọn loịa to để có thể lồng xuống tay khi cho bé ra ngoài .

--- PHẤN RÔM, SỮA TẮM, DẦU GỘI, KEM CHÔNG HĂM

nhứng loịa này mỗi thứ mua 1 chai và mua chai có dung tích nhỏ thui vì bé dùng lâu hết sẽ làm mất mùi.

về phấn rôm, sau khi tắm xong có thể dùng để người bé khô ráo, nhưng các mẹ nhớ là lau ngừoi cho bé thật khô, nhất là vùng bẹn, nách.. rồi hãy dùng, và chỉ nên dùng 1 lượng ngỏ, tránh lạm dụng là bít lỗ chân lông,

-- TƯA LƯỠI, BĂNG RỐN

về băng rốn thì thường khoảng 5-7 ngày là cac bè đã rụng, nhưng có bé thì có thể lâu hơn, vì thế các mẹ cứ mua sắn từ 7--10 cái, nếu bé lâu rụng rốn thì đi mau thêm.

tưa lưỡi thì nên mua nhiều 1 chút, cái này bé dùng thường xuyên, giúp lau miệng cho bé như mình đánh răng hàng ngày,

-- BẤM MÓNG TAY.

móng tay bé rất nhanh tốt, vì thế nên có 1 loại riêng biệt để dùng, tránh để dài làm bé cào vào người.

-- BÔNG TAI.

cái này nên mua ôiaij của trẻ em, có thể dùng để về sinh tai, mắt, lau rốn,

-- MÀN CHỤP

nên có 1 cái vì da bé rất nhạy cảm, thơm mùi sữa nên muỗi và côn trung hay chích lắm ạ, !

-- ĐO NHIÊT ĐỘ

cần 1 cái để theo dõi sức khoả cho bé.

--- LÀN NẮP.

cần 1 cái để đựng đồ đi sinh, sau này về nhà, thì đựng các vật dụng cần thiết để ngya cạnh giường.

--- ngaòi ra còn cần : CHẬU RỬA MẶT, CHẬU TẮM, TỦ ĐỰNG ĐỒ.

ĐỒ CHO MẸ !:

-- QUẦN ÁO SAU SINH

cần khoảng 2 bộ
    khi mới sinh xong, vóc dáng cá mẹ vẫn chưa thể về ngay ban đầu đc, cộng với vết mổ( nếu sinh mổ) và việc phải cho con bú, vì thế nên mua đồ rộng rãi,

-- BĂNG VỆ SINH BÀ ĐẺ VÀ QUẦN LÓT GIẤY.

băng vệ sinh thì lúc đi sinh sẽ cần khoảng 4 miếng bỉm to như bủm dùng cho người già, 2 ngyaf sau thì sẽ dùng bỉm bà đẻ bình thường, cái này cần khaongr 2 bịch, vì sản dịch có thể ra trong 15, 20 ngày, và nên có 2 bịch quần lót giấy dùng 1 lần để tiện cho người chăm sóc.
    cái này cũng còn tuỳ thuộc cơ địa của cá mẹ nên theo em mình sẽ mua trc 1 bịch bỉm sau sinh cho bà mẹ đã, nếu sau khi hết 1 bịch mà vẫn ra sản dịch nhiều thì mua thêm, nếu ít thì mua bvs dùng cho đỡ nõng bức ạ =))
    Những thứ này khi đi sinh các mẹ nhớ mang theo,

-- TẤT

giúp giữ ấm chân cho bà mẹ, mùa hè chỉ cần đi tất da, cái này mua khoảng 5 đôi ạ,

-- ÁO LÓT CHO CON BÚ, QUẦNLOTS

nên mua 2 cái áo lót loại này, giúp ngực ổn định, không bị chảy xệ tiện hơn khi cho con bú, giảm việc lên sữa thường xuyên.

khi mới sinh thì cần có loại quần riêng cho bà mẹ sau sinh.

- DẦU KHUYNH DIỆP

nên có 1 lọ nhỏ trong nhà, khi mệt mỏi các mẹ hãy dùng nó, giúp cho cơ thể thoải mái hơn.

-- GEN BỤNG

cần 1 cái, khaongr 10-15 ngyaf sau sinh quấn vào bụng giúp đỡ chảy xệ .p

13. quynhnga_0102

quynhnga_0102 Thành viên chính thức

2.là loại khăn mặt siêu mềm geber nhé.các mẹ cũng nên mua lấy 1 2 set này lau mặt cho con.rất mềm nhé.nhiều màu đáng yêu.em bán 30k 1 set nhé
    set này 8 cái hả mn? kích thước thế nào mn nhỉ?
    Set khăn xô in hoa xuất nhật nữa, kt thế nào và mấy lớp hả mn?

14. surivanhim

31 31 em nhé
    nhưng thật sự chị vẫn thích khăn nhật rử mặt hơn.chị đang tìm nhất loại khăn mặt siêu mềm cho bé.chứ gerber laọi ý chị cho rằng chị đáng dùng để tắm.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    em nên lấy xô nhật hơn nhé.mềm như nhung

15. surivanhim

ôi công nhận là đồ sơ sinh cần nhiều thật
    hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    nhà mình có đồ quần áo cho bé mũ khăn xô khăn sữa khăn tắm
    bao tay chân lót đái nhé.yếm
    bạn lấy những thứ đó nhà mình nhé.mình mang qua cho bạn hoặc bạn qua
    còn đồ kia bạn mua siêu thị nhé.hiiiiiiiiiiiiiii

16. nguyentramy87

Chị ơi, chị ơi, đừng quên em nha :(

17. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

nhận hàng rùi nhé. áo sơ mi za za đẹp gái ạ, may c lấy size 7-8 đấy, chứ 5-6 lại chật. có gap kẻ đỏ size 6 thì ới c nhá

18. surivanhim

em ca,r ơn chị tomy.tiếc là cherokee ko còn size để chị đổi.hic.

19. cunbong_kfc

cunbong_kfc bếp nhỏ

Nhiều đồ đẹp quá,chúc mẹ nó đắt hàng

20. surivanhim

cảm ơn mẹ cún bông nhé.chúc mẹ nó cũng luôn đắt hàng

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.