Bác sĩ Hiển chữa hô hấp nhi ở Lê Trọng Tấn

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bé Phun, 20/5/2010.

1. Bé Phun

Bé Phun Thành viên chính thức

Con nhà mình 16 tháng, bị ho có đờm, khò khè, thỉnh thoảng thở rít. Cho bé đi khám được kê uống kháng sinh, brycanyl 2 lần x 3ml/ngày trong 1 tuần mà chỉ đỡ chứ ko hết.
    Nghe người quen mách mình cho con đến khám bác sĩ Hiển ở 162 Lê Trọng Tấn. Bác cho uống zaditen và brycanyl, nhưng cả tháng nay cũng chỉ đỡ chứ không hết hẳn. Mấy hôm thay đổi thời tiết lại ho dữ hơn. Nghe con ho, khò khè mà sốt ruột quá

Các mẹ ơi, đã có ai cho con khám ở bác sĩ Hiển để chữa viêm phế quản co thắt và đã khỏi chưa cho tớ xin ý kiến với. Con các mẹ chữa bao lâu thì khỏi?

Mong tin các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bé Phun
    Đang tải...

2. Bé Phun

UP lên để xin ý kiến mọi người

3. Mẹ_béo

Mẹ_béo Guest

Nhà tớ 2 đứa, đều bị bệnh viêm tiểu phế quản cả hai đứa. Tớ hay cho đến khám tại Bs Xuân - phó trưởng khoa nhi tại viện Việt Nam Cuba. Trước khi chữa bs này, tớ cũng đã cho con đi chữa nhiều bác sỹ lắm lắm rồi, đứa thứ 2 nhà tớ được 2 tháng đã phải nằm viện Nhi 19 ngày và tiêm kháng sinh loại nặng nhưng chẳng ăn thua gì, ho và thở ran rít vẫn còn nguyên, tớ mang đến bs Xuân theo một thời gian hết luôn, bs rất có tâm và cho thuốc rất cân nhắc với độ tuổi. Cái bọn bị bệnh này cứ thay đổi thời tiết là lại lên cơn ngay, trong nhà lúc nào cũng phải có thuốc. Nàng thử mang con đến khám bs Xuân xem sao. Biết đâu hợp người lại khỏi như con tớ. Cần biết thêm chi tiết cứ pm tớ, tớ bầy cho, hai đúa đều bị nên tớ có một rổ kinh nghiệm.

Me_cu_Zyn thích bài này.
  4. Bé Phun

Tớ rất mong nhận được tư vấn và nghe những kinh nghiệm của bạn. Nếu có thể, bạn cho tớ xin đơn thuốc của bác sĩ Xuân chữa cho con bạn nhé để tớ so với đơn thuốc của nhà tớ xem thế nào. Cảm ơn bạn rất nhiều

(bạn check hộp thư nhé, tớ "tâm sự dài dòng" ở trong đó:))

5. Bé Phun

Up lên xin ý kiến mọi người.
    Tớ vẫn chờ mẹ Bean cho ý kiến:)

6. Mẹ_béo

Mẹ_béo Guest

Đã trả lời Bé Phun rùi nhé! Chúc hai mẹ sớm đuổi được cái bệnh ho hen đi!

7. Bé Phun

Up lên xin ý kiến mọi người ạ.

8. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Cu nhà mình cũng viêm phế quản co thắt thể hen, đã nằm viện 103 1 tuần, sau đó theo khám nhà bác sỹ Đồng - chủ nhiệm khoa nhi 103. Bác kê cho uống Zithromax 9ml trong 3 ngày là khỏi ho,sau đó uống Montiget 4mg trong 3 tháng để phòng hen.

9. phuongedu

phuongedu

Đây có thể là đơn thuốc tốt cho bé nhà bạn, tuy nhiên, bạn nên đi khám bác sĩ để được kê đơn thuốc và hướng dẫn kỹ hơn. Tớ cũng đã từng khám bác sĩ Xuân mà mẹ gì ở trên nói đến, cô ấy rất tận tâm và lắng nghe chi tiết vè các bác sĩ abc đã từng chữa cho con tớ, tớ chỉ khám ở BV VN Cu ba và thỉnh thoảng gặp đúng bác sĩ Xuân thôi. Nói chung, bác sĩ nhi ở BV VN Cu Ba tớ rất tin tưởng.

Chúc bạn là người mẹ tốt, đồng hành cùng con.

Tớ cũng mách 1 bác sĩ giỏi về tai mũi họng là bác sĩ Phong - khoa Tai mũi họng ở BV VN Cu ba, có phòng khám ở nhà phố phù đổng thiên vương, giao với trần xuân soạn và hoà mã í, khám ở nhà buổi tối nhưng đông lắm.

10. Bé Phun

Bạn cho mình hỏi trong khi uống dự phòng hen bé nhà bạn có bị tái phát lần nào nữa không?
    Tks bạn.

Sửa lần cuối: 31/5/2010
  11. nguyenbaochau

Trong khi uống dự phòng hen, thỉnh thoảng bé vẫn bị ho nhẹ, mình chỉ cho uống thêm siro Atusssin là khỏi,

Bé Phun thích bài này.
  12. dang_hieu

dang_hieu Thành viên đạt chuẩn

Con nhà mình bị viêm phế quản co thắt, Bs Đạt cho uống Zithomax 3ml , thuốc ho Brycanil + thuốc gì viên màu xanh mình ko nhớ tên uống 3 ngày vẫn ko hết ho + sổ mũi. Bs bảo uống thêm 2 ngày nữa nhưng mình thấy đơn thuốc chỉ cho uống 3 ngày nên ko dám cho con uống nữa. Bây giờ cũng chẳng biết làm thế nào cho con khỏi dứt hẳn.

Bé Phun thích bài này.
  13. phuongedu

phuongedu

Zithomat là thuốc ho có tác dụng sau 5 đến 7 ngày. uống 3 ngày là đủ liều, uống thêm tác dụng cũng thế thôi. tuy nhiên, kháng sinh này ko nên dùng thường xuyên và dùng nhiều lần. vì có lần tớ thấy bác sĩ mắng bệnh nhân vì tự ý cho con uống thuốc này những lần khám khác, vì sợ nhờn thuốc, đến khi bệnh nặng, cần điều trị dứt điểm những đợt kháng sinh kéo dài người ta cho kháng sinh này, mà con bạn uống thường xuyên, khi cần can thiệp, lại phải dùgn kháng sinh nặng hơn, tớ thấy bác sĩ nói thết.
    Ngoài ra, ở hàng thuốc, người ta hay bán kháng sinh có hoạt chất tương tự, nhưng các mẹ sáng suốt nhé, uống ko có tác dụng như lọ Zithomax 120K mà pha ra có 15ml đâu nhé, ko cũng mua uống nhưng con ko khỏi, đến kể bệnh, bác sĩ bực mình mắng thêm cho í.

con nhà tớ thường được bác sĩ kê Cefixime, vì nó hợp và lành, tớ thầy hết bác nọ đến bác kia kê kháng sinh đó, tớ cũng hỏi, vì tớ thuộc gần hết các tên thuốc có hoạt chất Cefixime rôi, thì bác sĩ bảo vẫn uống được, vì nó tốt cho các bệnh đường hô hấp và nó lành. Nói vậy chứ dùng kháng sinh, các mẹ đừng tự ý mua và dùng cho con nhé, sai 1 li, đi 1 dặm đấy.
    Chúc các mẹ nuôi con khoẻ, dạy con ngoan, ko phải uống thuốc là tốt nhất.

Bé Phun thích bài này.
  14. nguyenbaochau

đơn thuốc con nhà mẹ này y như của con nhà mình, cũng 3 loại đó uống trong 3 ngày là dứt ho, sau đó thì uống Montiget phòng ho trong 3 tháng.
    đợt này con nhà mình lại đang bị ho lại và thêm cả viêm đường hô hấp trên..:(

qua bác sỹ khám lại cho uống tiếp Zithromax, nhưng hết 1 lọ rồi chưa khỏi..híc, mình đang không biết phải làm sao bây giờ, mỗi lần con ho lại trớ hết ra,,,híc
    con nhà mẹ ấy thế nào rồi?

15. phuongedu

phuongedu

thuốc này phải tầm 5 ngày kể từ ngày đầu tiên uống mới đỡ bạn ạ, 1-2 lần đầu tớ cũng stress như bạn ấy.

16. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Hi bạn,

Còn mình hồi 13,14 tháng bị viêm phế quản co thắt liên miên xót ruột lắm bị từ 13 tháng mddeeens 16 tháng ko khỏi cơ mà, đi khám nhiều nơi bác sĩ đêu cho uống kháng sinh mà ko khỏi, sau đó mình đi khám bác Tú ở 99 Quan Hoa bác chỉ cho uống có xiro thôi tự dưng tớ lại quên tên mà khỏi đấy mẹ nó ạ, sau đó mình phải uống singular khoảng 4 tháng, trộm vía lâu rồi con mình ko bị nữa. Hồi đó bác chuẩn đoán là hen phế quản mình lo lắm. Mình có mua cả yến sào về cho bé ăn vì mình nghe nói yến sào chữa hen. Trộm vía 4 tháng này bé có viêm đường hô hấp nhưng ko thấy bị co thắt gì cả.
    Bạn thử cho ra bác sĩ Tú xem vì bác sĩ này ko lạm dụng khác sinh nên mình rất tín nhiệm, mặc dù nhà mình xa lắm ở tận bách khoa mà mỗi khi con bị mình vẫn phải cho lên Quan Hoa khám :(

Bé Phun thích bài này.
  17. Birua

Birua Thành viên tích cực

Ngoài khám ra, mẹ Phun thử mua yến sào cho bé ăn thêm. Cái đó tăng sức đề kháng, thấy bảo chữa cả hen. Hôm vừa rồi, mình cũng mua cho con dùng thử

Bé Phun thích bài này.
  18. nguyenbaochau

có mẹ nào nghe nói bột cá ngựa cũng chữa hen chưa?

19. phuongedu

phuongedu

Chưa bạn ạ, ..................................

20. Mẹ_béo

Mẹ_béo Guest

Hí hí hí mình mới nghe cá ngựa thì tốt cho các bố thôi chứ chưa nghe nói là cá ngựa giúp chữa hen. Nếu đúng thì mình đã biết thêm một phương pháp chữa hen nữa. Tổ Yến chữa hen tốt thì đúng đấy, mình nghe nhiều người nói rùi. Mà Tổ Yến ngon và bổ và cả ĐẮT nữa chứ nhỉ thì chữa được nhiều thứ lắm không chỉ riêng bệnh hen đâu.