Khác: Thai bị lưu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chicbong, 22/5/2010.

1. chicbong

chicbong Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi em buồn quá, hôm qua đi siêu âm trong viên C bs kết luận thai của em 9 tuần ngừng phát triển( Bị lưu) và hẹn ngày vào viện hút bỏ thai, em ko biết phải làm thế nào. Các mẹ cho em hỏi trước khi làm họ có gây mê cho em ko ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chicbong
    Đang tải...

2. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

chia buồn cùng bạn! tớ nghĩ sẽ gây tê tại chỗ chứ ko gây mê, cố lên bạn nhé

3. mecuacuncon

mecuacuncon Thành viên rất tích cực

Chia buồn cùng bạn!!!!!!!!
    Thai của bạn 9 tuần, đang còn nhỏ, bsĩ sẽ làm như làm kế hoạch bình thường thôi. Bà chị mình lần có bầu trước cũng vậy, 9 tuần thì bị lưu. Chị í ra sản Hà Nội, lên khoa dịch vụ trên tầng 2 làm, nhanh hơn bạn ạ, bồi dưỡng bs 1 ít, trong buổi sáng là xong thôi bạn nên làm trong giờ hành chính từ thứ 2 đến thứ 6 đề phòng trường hợp cấp cứu xảy ra thôi, dù rất là hi hữu.
    Sau khi làm thủ thuật xong, ở đấy người ta bán sữa nóng và trứng gà nóng, bạn nên ăn ngay cho lại sức, nhớ là buổi sang trước khi làm thủ thuật phải ăn thật no, đừng để đói đề phòng bạn bị mất sức trong khi làm thủ thuật. Bạn bảo bs kê thuốc kháng sinh loại tốt, uống đủ thuốc, kiêng quan hê, mua rau ngót rửa sạch xay lấy nước uống sống cho sạch, kiêng ăn đồ tanh, và ăn uống đc như vừa sinh xong là tốt nhất cho mình sau này.
    Lần sau có thai, bạn nên đi khám bs từ khi biết (khoảng 5 tuần), hỏi bs xem có cần thiết phải uống hay tiêm thuốc nội tiết để dưỡng thai hay ko, vì thường thai lưu hoặc bị động dưới 3 tháng là do nội tiết trong cơ thể mẹ kém, ko đủ cung cấp cho thai nhi, vì trong thời gian này nhau thai chưa nuôi dưỡng thai nhi mà, bs bảo thế đấy.
    Bà chị tớ í, có bầu lần sau tiêm thuốc nội tiết đến tận tuần thứ 16 đấy, vừa sinh 1 thằng cu hôm 1/4 xong, trộm vía bé cũng ngoan lắm, 1 tháng mà lên hơn 1kg đấy.
    Bạn ko nên buồn và lo lắng quá.
    Chúc bạn khỏe!!!

thanhwang thích bài này.
  4. me_na_xinh_xinh

me_na_xinh_xinh Bắt đầu tích cực

Chia buồn với mẹ nó nhé. Mình cũng bị thai lưu 1 lần vào năm ngoái, buồn nhưng mà rồi mọi thứ cũng qua thôi, cố gắng lên mẹ nó. Tớ nghe nói khi làm thủ thuật thì nên làm gây tê hơn là gây mê, vì hình như gây mê có ảnh hưởng đến trí nhớ của mẹ đấy. lúc làm thủ thuật thì cũng đau, nhưng mà thai nhỏ nên cũng nhanh lắm mẹ nó à, đừng lo lắng quá. Đấy, nghe lời bác mecuacuncon chăm sóc sau khi làm thủ thuật ý, lần trước tớ làm ở 56HBT, sau khi làm xong họ cho qua phòng nghỉ và cho mình 1 cốc sữa ông thọ nóng. Và 1 điều cần chú ý nữa là sau này bạn phải vệ sinh thật sạch nhé. Chúc bạn khỏe!

maithuhnd thích bài này.
  5. phuongedu

phuongedu

Ý kiến của mẹ này thật hữu ích, cố gắng lên bạn nhé, tương lai còn ở phía trước.

6. eagexpress

eagexpress Banned

Ðề: Thai bị lưu

Cảm ơn thông tin hữu ích của các mẹ. Mình đang buồn nhiều vừa bị lưu 1 tuần nay. Mình đang cố gắng để tiếp tục. Không biết rồi sẽ ra sao nữa. Thật lo lắng quá.

maithuhnd thích bài này.
  7. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Mẹ nó cứ bình tĩnh và lạc quan, đừng suy nghĩ nhiều quá, rồi con yêu lại về với mẹ chicbong nhé.

8. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

Thấy mẹ cuacuncon tư vấn kỹ quá, thank mẹ nó nhiều nhé.

eagexpress thích bài này.
  9. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên tích cực

Chia buồn cùng chị nhưng em nghĩ 9 tuần là còn bé nên cũng ko tiếc lắm, Hôm qua có chị là bạn của 1 chị làm cùng em thai 8 tháng rùi,sắp sửa nghỉ đẻ mà còn ko giữ được, nghe mà em cũng sợ, 9 tháng 10 ngày đối với người mẹ thật dài, biết bao nhiêu lo âu

10. Mẹ Bé Kent 2012

Mẹ Bé Kent 2012 Thành viên chính thức

Trong trường hợp bác sĩ kết kuận bạn bị lưu thai, theo mình bạn nên khi siêu âm lại ở 1,2 chỗ khác xem nhé. Nhiều trường hợp siêu âm nhầm đấy.